Chi hội Bệnh thường gặp xe hội KFC - Cách khắc phục (Chỉ dành cho Member KFC)

bmw_9680

Xe tải
xe e đi bình thường ko vấn đề nhưng nếu như hơi nháy ga là có hiện tượng kêu cạch 1 tiếng nhỏ(chỉ lúc đang chuyển động thôi,đỗ 1 chỗ thì ko sao,e thử rồi),các cụ đã có ai gặp t hợp này chưa???nguyên nhân do đâu ạ????
lôi cái này lên lần nữa xem các cụ có ai gặp chưa và giúp gì dc e ko???
p/s: xe e đã xiết lại hết ốc máy,đaỏ lại láp mà chạy thử vẫn có tiếng này,hỳ hục tháo lắp,lắp rồi lại tháo mà kết quả vẫn ko ăn thua.:((sau cùng thay bộ lap mới sang,lắp vào,lại chạy thử...........vẫn kêu^:)^.giờ ko biết là kêu ở đâu nữa~X(~X(~X(.các cụ có cao kiến gì ko chỉ e vấy??

autobahn-hanoi

Xe tăng
em vừa thay ắc quy, y chang cụ chủ thớt nói, lốp mới thay 2 cái, xót xiền.... thi thoảng bị cái đèn engine nữa, xe chạy trong phố tốn xăng kinh, bóp chết civic và corolla số tay. ra đường trường thì chắc khoảng lít,.

sonph

Xe hơi
Hiểu được cụ này muốn nói gì chết liền!

em vừa thay ắc quy, y chang cụ chủ thớt nói, lốp mới thay 2 cái, xót xiền.... thi thoảng bị cái đèn engine nữa, xe chạy trong phố tốn xăng kinh, bóp chết civic và corolla số tay. ra đường trường thì chắc khoảng lít,.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Theo em các cụ dính ABS thì cứ làm như thế như thế....
Địa chỉ : GARAGE ÔTÔ HDC Tam Trinh - Hoàng Mai - HN (0913225452 Mr Hiển để hỏi chi tiết)
Cái này là ở 192 Minh Khai thì phải. Em chuyên làm bảo hiểm ở đây.
Công xá phải chăng, thay lắp khoảng 150k cả đọc lỗi ... Nói chung phù hợp cho anh em KFC

Báo cáo các kụ là em cũng vừa dẫm phải S.H.I.T cảm biến ABS bánh sau bên phụ như mấy kụ vừa rồi. Đưa qua KIA Giai Phóng sửa, nó đòi cả bộ là 2,5 củ. Em ko nghe, lấy xe về. Nó đòi công dịch vụ kiểm tra 200k. F@#K KIA GP!!!. Em thì ko tiếc 200k nhưng mà ức chế vì mua ngoài có 1,45 củ, công thay 150k!!! All in là 1,6 củ. Nghe lời cụ KU Giả em về Trần khát Trân mua, nhưng không có hàng Mobis, chỉ có hàng JLin (EOM) giá dịu 1,2 củ, đành lấy vậy. Thay phát ngon luôn. Chạy thử 80km/h, đóng 1 nhát phanh OMG!!!, xe đứng im! An tâm hẳn các kụ ạ. Xin chân thành cám ơn sự tư vấn thiết kế của cụ KU Giả, KÉ NỤ, Phò Tông, Ku A Bẩn.

Photon

Xe tải
Theo em các cụ dính ABS thì cứ làm như thế như thế....
Địa chỉ : GARAGE ÔTÔ HDC Tam Trinh - Hoàng Mai - HN (0913225452 Mr Hiển để hỏi chi tiết)
Cái này là ở 192 Minh Khai thì phải. Em chuyên làm bảo hiểm ở đây.
Công xá phải chăng, thay lắp khoảng 150k cả đọc lỗi ... Nói chung phù hợp cho anh em KFC
Ông Kuu chưa bị mờ kinh nghiệm cứ như bị rồi :D .... nhà bao việc .... nhưng không có xèng

racroi

Đi bộ
Ko nghe nhạc được qua USB

Cổng USB xe của em chỉ có tác dụng sạc pin điện thoại :(, nó không chịu cho em nghe nhạc qua điện thoại, em không hiểu sao nó ko nghe lời em???
Mong các cụ chỉ giáo ạ!

(xe em xuất Trung Đông các cụ ah)

Crazycars

Xe tăng
Điện thoại của cụ là loại gì, kết nối cáp với Đt như nào cụ cho ít hình lên xem sao.
Với dây theo xe cắm với IPhone là chuẩn không phải chỉnh, Đt khác em chưa thử

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cổng USB xe của em chỉ có tác dụng sạc pin điện thoại :(, nó không chịu cho em nghe nhạc qua điện thoại, em không hiểu sao nó ko nghe lời em???
Mong các cụ chỉ giáo ạ!

(xe em xuất Trung Đông các cụ ah)
:) ĐT của cụ loại gì? iPhone thì p' dùng dây chuyên dụng, các loại khác thì không nghe qua cổng usb mà cắm qua cổng AUX.

racroi

Đi bộ
Đt của iem BlackBerry các cụ ạ. Khi e cắm usd vô cái cổng AUX đó, màn hình báo lỗi Error, vậy nên e ko dám ép nó cho e nghe nhạc nữa, e lại tiếp tục sạc ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đt của iem BlackBerry các cụ ạ. Khi e cắm usd vô cái cổng AUX đó, màn hình báo lỗi Error, vậy nên e ko dám ép nó cho e nghe nhạc nữa, e lại tiếp tục sạc ạ
:) BB thì cụ sạc cứ sạc, nghe nhạc p' chơi cable 2 đầu 3 ly cắm cổng AUX cạnh cổng USB nhé.
----------
Màn hình nó báo lỗi là vì nó tưởng cụ cắm 1 cái USB chứa file nhạc nên nó load thử xem nhưng nó ko load được các file trong hệ điều hành BB.
----------
CABLE AUX cụ tìm loại này này cho gọn ;) - cháu cũng có 1 cái để phòng chứ chửa dùng lần nào :)) -> ko cho đâu nhé :D

Hoặc dư thế này

heroesdaubu

Xe điện
Cái BB của cụ phải setting cho nó hỗ trợ mass storage mới đc, cắm vào nó vừa sạc (dòng bé chả ăn thua) + như usd, nghe nhạc thoải mái.

Khoai lang

Xe buýt
thời buổi cơm áo gạo tiền có khác, trong đầu các lão tuyền nghĩ đến tiền. Cái USB thì gọi sang USD
Bó cờ him luôn =))

dinhbathi83

Xe hơi
Sn 44- Tổ 17- Phương Lâm- TP Hòa Bình- HB
cái này của cụ không phải dùng được hết các loại đầu đâu.e thử rồi với lại nó lỗi nhiều lắm

titum

Xe máy
Xe em 2009, tự nhiên mất Bluetooth nên ko kết nối với đt được, em vào chỉnh nhiều lần nhưng chế độ Bluetooth của xe ko lên nữa, các cụ chỉ giáo em với.

racroi

Đi bộ
:) BB thì cụ sạc cứ sạc, nghe nhạc p' chơi cable 2 đầu 3 ly cắm cổng AUX cạnh cổng USB nhé.
----------
Màn hình nó báo lỗi là vì nó tưởng cụ cắm 1 cái USB chứa file nhạc nên nó load thử xem nhưng nó ko load được các file trong hệ điều hành BB.
----------
CABLE AUX cụ tìm loại này này cho gọn ;) - cháu cũng có 1 cái để phòng chứ chửa dùng lần nào :)) -> ko cho đâu nhé :D

Hoặc dư thế này

Khi e cắm sạc BB, máy nghe nhạc nó ko chạy nữa hoặc nếu nó chạy thì ko sạc được pin. E đã dùng 1 jắc cắm cổng AUX (cạnh cổng USB) trên thân có chân cắm sạc USB cho BB mới nghe được nhạc từ ổ đĩa và sạc được pin liền 1 lúc:((
E cảm tạ các cụ đã chỉ giáo ạ, nhưng cho e hỏi thêm cái vụ mà Cable Aux mà cụ Hoangnn chỉ giáo mà ko cho nè thì e có thể săn ở đâu được ạ?
Mong các cụ dạy dỗ thêm ạ!

21052004

Xe tải
Cụ mua cái màn LCD có gắn sẵn loa cho máy tính ý, trong đó nó có kèm một cọng cable 2 đầu chuẩn 3,5mm có chống nhiễu luôn, cái cable này dài kéo được xuống tận băng ghế sau luôn, cụ dùng cable còn cái LCD tặng em nhóe... :))
Khi e cắm sạc BB, máy nghe nhạc nó ko chạy nữa hoặc nếu nó chạy thì ko sạc được pin. E đã dùng 1 jắc cắm cổng AUX (cạnh cổng USB) trên thân có chân cắm sạc USB cho BB mới nghe được nhạc từ ổ đĩa và sạc được pin liền 1 lúc:((
E cảm tạ các cụ đã chỉ giáo ạ, nhưng cho e hỏi thêm cái vụ mà Cable Aux mà cụ Hoangnn chỉ giáo mà ko cho nè thì e có thể săn ở đâu được ạ?
Mong các cụ dạy dỗ thêm ạ!

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Chữ ký của cụ này mang ẩn ý gì nhỉ : "Tôn trọng thời gian của người khác là KuugIA đang tôn trọng chính bản thân mình đấy.".

21052004

Xe tải
Bấu cấu cụ phó là cụ không trễ hẹn thời gian với bất kỳ ai thì cụ đừng quan tâm đến cái chữ ký của em, câu này e chỉ dành cho những người nào hay kéo dài thời gian chờ đợi thôi ạ. Đó cũng là một nguyên tắc của chính bản thân em ợ. ;))
Chữ ký của cụ này mang ẩn ý gì nhỉ : "Tôn trọng thời gian của người khác là KuugIA đang tôn trọng chính bản thân mình đấy.".

dinhbathi83

Xe hơi
Sn 44- Tổ 17- Phương Lâm- TP Hòa Bình- HB
ai cũng như cụ thì mừng quá.nhiều khi em có trục chặc mà post bài mãi chẳng thấy ai trả lời cả