Chi hội Bệnh thường gặp xe hội KFC - Cách khắc phục (Chỉ dành cho Member KFC)

Khoai lang

Xe buýt
Mỗi lần thay cho phò te loại 5w-30 hết mấy tiền cụ ơi???

blackdragon

Xe buýt
Vậy cái này thì là thế nào hả các cụ?
ah đó là lúc bác mở điên acc mới khởi thì nó phải check các thiết bị điên chứ. lúc để nồ thì các đèn check máy dầu sẽ tắt hết, còn nêu bị trục trặc thì đèn sẽ sáng ko tắt!!!
Cũng như là lái máy bay vậy thôi

blackdragon

Xe buýt

Chạy kenda 5w-30 cho sport!!!
đổ vào nhẹ máy lắm chạy dg trường thì sướng. chạy city thì hơi gào máy!!!

H e chạy shell Hx7 roài, chạy city cho nhẹ nhàng

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ah đó là lúc bác mở điên acc mới khởi thì nó phải check các thiết bị điên chứ. lúc để nồ thì các đèn check máy dầu sẽ tắt hết, còn nêu bị trục trặc thì đèn sẽ sáng ko tắt!!!
Cũng như là lái máy bay vậy thôi
trợ lí của cua hay ku mà oách thế trả lời cứ nhoay nhoáy!

s0_kh4nh

Xe tăng
cụ 0934958333 hôm trc bán 1 can kixx cho thằng bạn e ở linh dam fai ko,nó ve đổ khen chạy êm, loại này cho fote hơn hay shell HX7 hả cụ
vâng chắc thế ạ em cũng không nhớ đâu cụ cho em xin số đt bạn cụ thì em biết ngay ạ :D
loại này cao cấp hơn shell HX7 cụ ạ (shell HX7 phẩm cấp API : SM/CF ) (kixx G1 5w30 phẩm cấp APi : SN/CF ) và dầu kixx G1 Fully Synthetic

đã pm cho cụ rồi ạ

Chạy kenda 5w-30 cho sport!!!
đổ vào nhẹ máy lắm chạy dg trường thì sướng. chạy city thì hơi gào máy!!!

H e chạy shell Hx7 roài, chạy city cho nhẹ nhàng
cụ dùng loại của em thì đảm bảo êm hơn kenda ạ :( em thề đấy

manhha091

Xe máy
Có kụ nào bị giống e ko. Xe em là cerato 2010 bản xuất Trung đông AT chạy 4,5v rồi, tuần trước e đi về quê thì nó bị dư lày:
1/ Ko chuyển số: em dẫm chân ga lên 4000v nhưng số tự động vẫn ko chuyển số 2 và các số tiếp theo mặc dù cần số đang ở vị trí D, khi e gạt cần số sang số + - và đẩy lên thì nó mới chịu chuyển số, làm e mỏi cả tay, ***....đi số tự động mà cứ như số sàn.
2/ Khi mới khởi động máy lên thì kim đồng hồ vòng tua máy nhảy phát lên 3000 vòng, nó cứ nằm ở đó mà ko chịu xuống mặc dù e ko tác động vàn chân ga, bực mình quá em dẫm cho phát lên 4500 vòng rồi nhả chân ga ra nhưng kim đồng hồ nó vẫn nằm ở 4500v mà éo chịu xuống, ***...hoảng quá e phải tắt máy luôn. Xong khởi động lại thì ko bị như thế nữa, nhưng có lúc đang đi chậm thì tự nhiên nó lại chồm lên làm e phải đạp phanh dúi dụi, nguy hiểm quá may mà chưa phang vào mông thằng trước
Hôm sau phi vào gara họ bảo hỏng cái van ko tải, thay cái khác mất 1,8 củ e đi thử 1 tuần thì ko thấy còn lỗi 1 nữa nhưng lỗi 2 thì chưa hết hẳn, e lại phi vào gara bắt đền họ ktra xong bảo hôm trước cài đặt chưa thành công để xe lại nó ktra, sáng nay e đến lấy xe phi thẳng xuống Hải Dương công tác, đi đường thì cảm nhận nó cũng chưa đc ngon cho lắm.
Các cụ có cao kiến bắt bệnh cho em nó giúp em phát, nhưng đùng bảo e bán xe mua xe khác nhá vì e vưỡn còn kết e này lắm!!!!

blackdragon

Xe buýt
vâng chắc thế ạ em cũng không nhớ đâu cụ cho em xin số đt bạn cụ thì em biết ngay ạ :D
loại này cao cấp hơn shell HX7 cụ ạ (shell HX7 phẩm cấp API : SM/CF ) (kixx G1 5w30 phẩm cấp APi : SN/CF ) và dầu kixx G1 Fully Synthetic

đã pm cho cụ rồi ạ

cụ dùng loại của em thì đảm bảo êm hơn kenda ạ :( em thề đấy
Bác ko hỉu ý e ah!!!
Kenda chạy dg trường thì bốc lắm, chứ chạy city thì ko hợp chỉ phù hợp với dòng xe trên 2.4 v6 là ngon

Khoai lang

Xe buýt
MT làm chuột vụ dầu GS đi rồi về báo cáo vấy Hội ná.

Bin&Nhim

Xe tải
Thay dầu linh tinh làm ji cho mệt ,cứ thương hiệu mạnh mà thay.có làm sao còn bắt đền được ,mấy thằng vớ vẩn đền sao được :))

Bin&Nhim

Xe tải
Con vợ già nhà em dạo này dở chứng ,mỗi lần nóng máy lại khó hành lạc .Cụ nào có kinh nghiệm giúp em với ?

Khoai lang

Xe buýt
1.Lão yêu cầu nó nổ máy rồi cắm máy vào test các thông số của động cơ, hộp số.....
2. Tháo cực + ắc quy ra, hút hết 1/2 điếu thuốc rồi lắp vào để reset lại hộp đen
Em biết có mỗi thế!!!
3. Vệ sinh kim phun, bướm ga, buzi, thay lọc xăng,
4. Kiêwm tra lại cảm biến chân ga
5. Abc.....em ko biết
6. Bán mệ nó đi rồi mua con giống thế... Hú hú...
Anh nghĩ là chú mày bị chăn quả van ko tải òi. Có lấy cái van cũ về ko đấy?
Hôm nọ xe A đi vệ sinh bướm, kim phun đi như mới luôn và ít hao xăng. Hôm nào thay nốt lọc xăng nữa là ok

Chỉnh sửa cuối:

Khoai lang

Xe buýt
Xe chim bướm đang mới thế mà lại dở chứng ah?
Mùa này thời tiết bất thường, người còn dở chứng nói rì xe????

Khoai lang

Xe buýt
Thay dầu linh tinh làm ji cho mệt ,cứ thương hiệu mạnh mà thay.có làm sao còn bắt đền được ,mấy thằng vớ vẩn đền sao được :))
Phấn đấu làm người tiêu dùng thông thái. Hú hú....

babykunkun

Xe buýt
1.Lão yêu cầu nó nổ máy rồi cắm máy vào test các thông số của động cơ, hộp số.....
2. Tháo cực + ắc quy ra, hút hết 1/2 điếu thuốc rồi lắp vào để reset lại hộp đen
Em biết có mỗi thế!!!
5. Abc.....em ko biết
Hôm nọ xe A đi vệ sinh bướm, kim phun đi như mới luôn và ít hao xăng. Hôm nào thay nốt lọc xăng nữa là ok
EM có khi cũng phải đi kiểm tra chân ga, kim phun, cân chỉnh bánh lái thôi.lđi tốc độ thấp cứ vấp vấp, lái thì rung rung khó chịu vãi tè mà em thì toàn đi trong thành phố là chính.

anchibui

Xe điện
Chỉnh ở đâu cụ ơi, xe em cũng thỉnh thoảng thế
Ra Trường Hải Giải Phóng.
Hôm đó em sửa cả công tắc đèn gầm và bảo dưỡng luôn.
Xe em 1.9 vạn, tầm này đang rất bốc.

ngonamtri

Xe tăng
Có kụ nào bị giống e ko. Xe em là cerato 2010 bản xuất Trung đông AT chạy 4,5v rồi, tuần trước e đi về quê thì nó bị dư lày:
1/ Ko chuyển số: em dẫm chân ga lên 4000v nhưng số tự động vẫn ko chuyển số 2 và các số tiếp theo mặc dù cần số đang ở vị trí D, khi e gạt cần số sang số + - và đẩy lên thì nó mới chịu chuyển số, làm e mỏi cả tay, ***....đi số tự động mà cứ như số sàn.
2/ Khi mới khởi động máy lên thì kim đồng hồ vòng tua máy nhảy phát lên 3000 vòng, nó cứ nằm ở đó mà ko chịu xuống mặc dù e ko tác động vàn chân ga, bực mình quá em dẫm cho phát lên 4500 vòng rồi nhả chân ga ra nhưng kim đồng hồ nó vẫn nằm ở 4500v mà éo chịu xuống, ***...hoảng quá e phải tắt máy luôn. Xong khởi động lại thì ko bị như thế nữa, nhưng có lúc đang đi chậm thì tự nhiên nó lại chồm lên làm e phải đạp phanh dúi dụi, nguy hiểm quá may mà chưa phang vào mông thằng trước
Hôm sau phi vào gara họ bảo hỏng cái van ko tải, thay cái khác mất 1,8 củ e đi thử 1 tuần thì ko thấy còn lỗi 1 nữa nhưng lỗi 2 thì chưa hết hẳn, e lại phi vào gara bắt đền họ ktra xong bảo hôm trước cài đặt chưa thành công để xe lại nó ktra, sáng nay e đến lấy xe phi thẳng xuống Hải Dương công tác, đi đường thì cảm nhận nó cũng chưa đc ngon cho lắm.
Các cụ có cao kiến bắt bệnh cho em nó giúp em phát, nhưng đùng bảo e bán xe mua xe khác nhá vì e vưỡn còn kết e này lắm!!!!
Bỏ xe cũ, mua xe mới (ưu tiên xe anh hải).

s0_kh4nh

Xe tăng
Phấn đấu làm người tiêu dùng thông thái. Hú hú....
em rất thích câu này của cụ
có mấy cụ forte và cearato cũng dùng dầu của bên e rồi cụ ạ...chúc cụ là người tiêu dùng thông thái

TRUNGHIEU_FORTE

Xe hơi
Em biết có mỗi thế!!!
5. Abc.....em ko biết
E tuy ko phải là MeM Bờ của KFC, nhưng e vẫn hay vào đọc các tin các cụ đưa lên. Thanks các cụ nhá!

Nói về của nợ nhà e.Vốn là con gái của A Hải, Sn 2010,kết hôn 11/2010, cưỡi được 3,5vạn; tình hình là thía! Còn bệnh tật chỉ có bị vụ đồng hồ hiển thị số km còn lại (ứng với lượng xăng) thì e đã tháo cực + ăcquy như ý 2 của cụ rồi! Hút xong 1/2 điếu, khởi động lại OK. Nhưng vừa rồi lại bị típ, theo các cụ có nên tháo phát nữa ko ạ?

p/s: e cũng có cảm nhận hiện tượng gõ máy (tiếng kêu lục cục), sau rồi lại thôi, thi thoảng mới bị! Các đồ nhựa xung quang xe & nội thất, có hiện tượng lão hóa hay sao ấy! hay kêu như lạc rang! nhất là phía bên phụ!

Túm lại: Có xiền thì iem lại bán và mua cháu a Hải típ, hihihi

Thanks các cụ!