[Funland] Bệnh thành tích trong phong trào: Đưa hàng trăm học sinh ra dưới trời mưa rét thi Hội khỏe Phù Đổng

LEEMAN

Xe hơi
Muỗi thôi. Em còn cởi trần được nữa cơ. Nhưng trời thêm mưa phùn thì em chịu chết. Vì ngấm lạnh vào tận gan ruột. Cụ nên phân biệt giữa lạnh khô và lạnh ẩm nhé. Khác nhau cực nhiều đấy ạ.
Vầng. Em cũng biết là lạnh hơn như cụ phán, nhưng mấy hôm trước kèm mưa cũng vẫn thể thao tốt ạ. Ai yếu thì thôi.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ à. Cụ sân si thế. Em đã bảo k còm với cụ rồi. mà cụ vẫn sân si. Mồm cụ thì bảo chọn lọc tự nhiên sẽ phán xét quyết định của họ. Mà cụ đi phán xét ban tổ chức HKPĐ để các cháu ra thi giữa trời mưa. Đáng ra cụ phải để kệ họ chứ. Vì phụ huynh của các cháu đã đồng ý cho chọn lọc tự nhiên phán xét rồi. Cụ lại cứ lo thay việc của tự nhiên là thế nào?
Thôi cụ. Em để ý mấy còm của cụ rồi. Cụ chỉ đang cố gắng bắt bẻ em thôi. Nên những còm của em cụ chỉ cắt những đoạn cần tranh cãi. Phần lý giải khoa học cụ có quan tâm đâu? Thực sự thì cụ không hề quan tâm đến vấn đề mưa gió, đúng chứ?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Vầng. Em cũng biết là lạnh hơn như cụ phán, nhưng mấy hôm trước kèm mưa cũng vẫn thể thao tốt ạ. Ai yếu thì thôi.
Đúng. Cũng phải tùy cơ địa từng người. Cơ mà cách đây không lâu ai cũng khen Chí Tài khỏe cả. Em trẻ hơn cụ ấy mà cũng chịu không thể leo cầu thang đều đặn như thế được. Chắc cơ địa em không tốt lắm.

thieuhuyen

Xe hơi
Chuẩn cụ. Nên tóm lại là YẾU THÌ ĐỪNG RA GIÓ, và cũng đừng cấm người khác ra gió như mình, phỏng ạ.

LeeNMC

Xe tải
À, em đang nói mấy ông vang bài hoặc lấy vd lọ chai ra thôi :)) Lúc em hỏi có ai trải qua chưa thì có ông nào nhận đâu? Ngay cả cụ cũng khoe con cụ tắm mưa hè chứ có dầm mưa đông đâu?
Cần thì vẫn tắm dc cụ nhé! Xưa em đi học, giải bóng cấp 2 huyện toàn tổ chức sau Tết kinh hơn nhiều (Có khi giờ bọn trẻ vẫn thế)! có năm mưa dầm lạnh sun ku, sân như bãi ruộng mà vẫn chiến bình thường :))

HoaDai

Xe buýt
Hồi học lớp 10,11 e vẫn đi theo các chú đi rừng đốn củi khi thời tiết 10 độ, nói thật e ham hoạt động kiểu như thế, thồ củi 24km. Sau nay khi đi học đại học mấy bạn trong lớp e cứ bảo ông này tập tạ hay sao mà bắp tay to thế...hè hè

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cần thì vẫn tắm dc cụ nhé! Xưa em đi học, giải bóng cấp 2 huyện toàn tổ chức sau Tết kinh hơn nhiều (Có khi giờ bọn trẻ vẫn thế)! có năm mưa dầm lạnh sun ku, sân như bãi ruộng mà vẫn chiến bình thường :))
Hồi xưa mình đâu được tiếp cận nhiều thông tin như bây giờ. Chính vì hồi xưa mình từng thế, giờ biết như vậy là không khoa học lắm thì nên tránh đi chứ cụ ;)) Không thể bây giờ biết là sai, nhưng lúc nhỏ ta không sao thì có thể nhắm mắt cho bọn trẻ bây giờ làm như ta ngày xưa được.

LeeNMC

Xe tải
Hồi xưa mình đâu được tiếp cận nhiều thông tin như bây giờ. Chính vì hồi xưa mình từng thế, giờ biết như vậy là không khoa học lắm thì nên tránh đi chứ cụ ;)) Không thể bây giờ biết là sai, nhưng lúc nhỏ ta không sao thì có thể nhắm mắt cho bọn trẻ bây giờ làm như ta ngày xưa được.
Đá mấy chục năm thành truyền thống rồi cụ! Đá giải toàn hội khoẻ như trâu, chuẩn bị chu đáo các kiểu chứ có phải thể dục đâu mà lo! Đến giờ chả đứa nào sao cả, khoẻ re nên giải vẫn bình thường mà có khi to hơn ngày trước :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bọn Tây nó xông hơi xong nhảy ùm xuống hồ nước lạnh giữa mùa đông thì là khoa học hay không khoa học? Bản thân em đã từng bơi vào mùa đông ở bể bơi ngoài trời. Cũng chẳng sao cả.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Tây nó xông hơi xong nhảy ùm xuống hồ nước lạnh giữa mùa đông thì là khoa học hay không khoa học? Bản thân em đã từng bơi vào mùa đông ở bể bơi ngoài trời. Cũng chẳng sao cả.
Không khoa học nhé. Đây là 1 hành vi rèn luyện "cực mạnh" đấy. Hoặc nó khiến bạn mạnh hơn hẳn, hoặc là đứt. Cũng giống như thể thao đỉnh cao thôi. Đẩy cơ thể vượt qua giới hạn. Không phải là phương pháp dành cho số đông.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không khoa học nhé. Đây là 1 hành vi rèn luyện "cực mạnh" đấy. Hoặc nó khiến bạn mạnh hơn hẳn, hoặc là đứt. Cũng giống như thể thao đỉnh cao thôi. Đẩy cơ thể vượt qua giới hạn. Không phải là phương pháp dành cho số đông.
Thế cụ còn kêu ca cái vụ Hội khỏe Phù Đổng làm gì.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

moly

Xe điện
Vụ này em thấy chẳng sao cả. Theo em cái điều cần quan tâm nhât là các bệnh tiềm ẩn, cụ nào và cháu nào có các bệnh tiềm ẩn tim mạch huyết áp ...mà dễ dấn đến nguy cơ nguy hiểm khi tham gia những hoạt động đó trong điều kiện hoàn cảnh đó thì tránh. Cơ địa và sức khỏe mỗi nguoif là khác nhau nên ko nên áp đặt một cách máy móc. Về cơ bản vói thời tiết đó cho các em cấp 2,3 và là những em đã được luychủ n tập, có sức khỏe ko sao cả. Chỉ chú ý các bệnh dẫn đến nguy cơ và cách khởi động của các cháu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Khéo gì. Em nói thật đấy. Ở Việt Nam giờ cũng đầy cơ sở mát xa có bể 0 độ để anh em xông hơi xong phi xuống ngâm.
Thì em cũng thật đấy. Thực tế thì nhu cầu "đọ" sức mạnh của các anh thì lúc nào chả có. Mới đẻ ra bàn nhậu xem ai đô nặng hơn, xiếc pạt ty xem ai dai sức, to dài hơn. Nên có thêm cái bể 0 độ để xem ai trâu hơn cũng bt. Ông nào nằm ngửa thì vào viện và bị chê yếu, những người còn lại thì tự hào mình rất man. Ơ cơ mà em với cụ còm hơi xa HKPĐ rồi :D

sthd

Xe lăn
Khỏe để bảo vệ tổ quốc
giặc chắc ko cũng chờ trời đẹp mới sang nhỉ?

tuctuc2010

Xe điện
Ông ra đó mà chạy, hay ông thích nhìn con ông chạy giữa bùn thế kia
tron-mat-voi-phuong-phap-tang-suc-de-khang-cua-tre-bang-cach-tam-nuoc-lanh-trong-thoi-tiet-xuo...jpg

Tiên sư bọn tây lông nó để trẻ con tắm nước lạnh trong tuyết này he he he. Cái dở hơi của VN là bố mẹ coi con cái là trung tâm rồi bao bọc nó đến tận khi nó có con cái ấy