[Funland] Bệnh ngứa dị ứng

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]

Loại này hở cụ Trâu ơi? Con gấu nhà em cũng bị dị ứng mần đỏ khi thay đổi thời tiết.
cao bạch hổ, đâu lên 20-22k 1 hũ
còn con gấu cứ đè nó ra xử lý tối tăm mặt mũi chả còn time mà nghĩ đến ngứa:))

Tony_Le

Xe container
Hiện giờ bác công bị nữa không ? E từ bé tới giờ không kiêng kỵ món ăn nào hết, hai năm nay tự dưng nó giở chứng vậy khó chịu lắm bác ah
Cái này do cơ địa và tùy thời điểm, có thể nó tự khỏi luôn. Em trước đây không bị, lớn lên bị (hồi em học ở nước ngoài làm gì có tôm cua đâu cũng bị mất 2 năm sau tự khỏi. Về nước thì phát hiện dị ứng đồ biển có vỏ giáp xác hoặc con nhộng tằm). Giờ một năm bị một hai lần chả hiểu nguyên nhân do cái gì.

Em trai em lúc nhỏ dị ứng nặng, mùa đông hở đoạn nào là chỗ đó bị, không ăn được canh cua...vậy mà giờ này nó chả bi làm sao, không chữa chạy gì hết.

Duatythoi

Xe tải
Cái này do cơ địa và tùy thời điểm, có thể nó tự khỏi luôn. Em trước đây không bị, lớn lên bị (hồi em học ở nước ngoài làm gì có tôm cua đâu cũng bị mất 2 năm sau tự khỏi. Về nước thì phát hiện dị ứng đồ biển có vỏ giáp xác hoặc con nhộng tằm). Giờ một năm bị một hai lần chả hiểu nguyên nhân do cái gì.

Em trai em lúc nhỏ dị ứng nặng, mùa đông hở đoạn nào là chỗ đó bị, không ăn được canh cua...vậy mà giờ này nó chả bi làm sao, không chữa chạy gì hết.
E đi khám bác sỹ bảo phải sống chung với bệnh thôi, nghe phán mà nản. Uống thuốc nhiều e sợ sau này nó có phản ứng phụ lại thêm mớ bệnh thì khổ.
E có sở thích ăn đồ nội tạng nhất là lòng lợn, cũng nghe nhiều người nói có thể bị sán chắc e phải đi xét nghiệm giun sán cái cho chắc cụ ợ.

quynhanh03

Xe điện
cao bạch hổ, đâu lên 20-22k 1 hũ
còn con gấu cứ đè nó ra xử lý tối tăm mặt mũi chả còn time mà nghĩ đến ngứa:))
Dưng đè nó ra mà ko đúng lịch thì em bị vả gãy răng là em đổi tại cụ xui nhá! :))

hungboy

Xe buýt
Trước mình bị uống 3 tháng thuốc chỗ Đõ Minh Đường ở Văn Cao mới khỏi. Được hơn 2 năm rồi ko thấy bị lại

xukute

Xe tăng
Toàn những món e thích , nhưng cũng thi thoảng thôi cụ. E cũng nghe nhiều người nói như thế rồi chắc phải làm cái xét nghiệm này trước đã cụ nhỉ ? Thank cụ !
Mình có ông bác bị ngứa như thê. Xét nghiệm ở da liễu nọ kia mãi ko khỏi. Sau ra xét nghiệm ký sinh trùng, có5 loại giun trong người, uống theo chỉ định 1 tháng là khỏi hẳn

Duatythoi

Xe tải
Mình có ông bác bị ngứa như thê. Xét nghiệm ở da liễu nọ kia mãi ko khỏi. Sau ra xét nghiệm ký sinh trùng, có5 loại giun trong người, uống theo chỉ định 1 tháng là khỏi hẳn
Xét nghiệm ký sinh trùng này mình làm ở viện nào bác nhỉ ? Chắc e làm luôn

JoeBlack80

Xe buýt
Cụ đã đi khám, xét nghiệm máu để bác sỹ chẩn đoán nguyên nhân? Cụ bị liên tục hay ngắt quãng, hay theo mùa?
Cụ thử tự kiểm tra một số điều sau:

+ Thức ăn, đồ uống...
+ Phẩm màu trong thực phẩm
+ Hóa chất như mỳ chính, bột ngọt, bột giặt, nước tẩy, nước xả vải
+ Rệp giường, bụi mịn trong nhà, dưới gầm giường...
+ Thay đổi thời tiết
+ Phấn hoa, nước hoa...
+ Lông vật nuôi như chó, mèo....

Duatythoi

Xe tải
Cụ đã đi khám, xét nghiệm máu để bác sỹ chẩn đoán nguyên nhân? Cụ bị liên tục hay ngắt quãng, hay theo mùa?
Cụ thử tự kiểm tra một số điều sau:

+ Thức ăn, đồ uống...
+ Phẩm màu trong thực phẩm
+ Hóa chất như mỳ chính, bột ngọt, bột giặt, nước tẩy, nước xả vải
+ Rệp giường, bụi mịn trong nhà, dưới gầm giường...
+ Thay đổi thời tiết
+ Phấn hoa, nước hoa...
+ Lông vật nuôi như chó, mèo....
E đã khám xét nghiệm máu hai chổ rồi mà không tìm ra nguyên nhân cụ ợ , chắc cháu phải đi xét nghiệm ký sinh trùng xem sao.