Thảo luận Bệnh lắc ngang xe LuxA

Arsephan

Xe tăng
Vinfast chỉ thông báo những gì họ làm được.
Còn anti Vin thì túm lấy bất cứ chi tiết nào có thể để thổi phồng lên doạ ma Vinfaster.
Tôi hỏi này các anti: khuôn máy đúc thô có phải là thành phần quan trọng không? Xi lanh đúc thô chưa mạ nòng có phải là chi tiết quan trọng không?
Những thứ đó, Vinfast nhập khẩu về rồi mới gia công đấy. Họ công bố rõ CMN ràng như thế còn gì?
Toyota made in Việt Nam 260 linh kiện gì tôi không biết. Có thể là thảm sàn xe.
Vinfast được liệt kê made in Việt Nam 15 linh kiện gì tôi không quan tâm, nhung bao gồm sản xuất khung gầm xe từ thép tấm. Duy nhất tại VN đấy các anti.
Cơ khổ. Cứ phải xách nguyên khung xe táng vào tút mới chịu cơ.
Cơ khổ, các cụ vẫn đi cãi nhau với đầu gối à... =))

cuongscb

Xe tăng
Cha mẹ ơi. Sao xe Vin lắm bệnh ghê vậy. Trước em có theo dõi vụ Vin vs Gogo TV thì thấy Vin có nhiều lỗi phần mềm, em vẫn thấy thông cảm được,vì 1 mẫu xe mới khó mà tránh được các lỗi ấy, và nó không ảnh hưởng nhiều đến an toàn và vận hành xe. Vẫn thích xe Vin vì cái xe dài, đẹp, máy khỏe, dẫn động cầu sau.
Nhưng hnay vô tình đọc được box này thì chán hẳn. Như vậy là phần cứng của xe cũng khá tệ. Mà bảo xe mới đi vài tháng đã phải bỏ gần 60 củ ra thay đồ như thế thì ức chế lắm. Bằng tiền sửa chữa gần 10 năm của con xe cùi nhà em rồi. Chắc em bỏ ý định mua Vin mất..

Trada_thuoclao

Xe buýt
Vinfast chỉ thông báo những gì họ làm được.
Còn anti Vin thì túm lấy bất cứ chi tiết nào có thể để thổi phồng lên doạ ma Vinfaster.
Tôi hỏi này các anti: khuôn máy đúc thô có phải là thành phần quan trọng không? Xi lanh đúc thô chưa mạ nòng có phải là chi tiết quan trọng không?
Những thứ đó, Vinfast nhập khẩu về rồi mới gia công đấy. Họ công bố rõ CMN ràng như thế còn gì?
Toyota made in Việt Nam 260 linh kiện gì tôi không biết. Có thể là thảm sàn xe.
Vinfast được liệt kê made in Việt Nam 15 linh kiện gì tôi không quan tâm, nhung bao gồm sản xuất khung gầm xe từ thép tấm. Duy nhất tại VN đấy các anti.
Cơ khổ. Cứ phải xách nguyên khung xe táng vào tút mới chịu cơ.
Chửi tục thì cứ rõ rành ra cho nó giống thanh niên. Chỗ nào công bố rõ ràng thế cụ? Hay là lấp liếm để lừa đảo là sx tại VN?

Kiên Khùng

Xe điện
Cơ khổ, các cụ vẫn đi cãi nhau với đầu gối à... =))
Tôi vờ nói với họ, nhưng thực chất là cung cấp thông tin cho những cụ còn lơ mơ. Mục đích là thế. Cứ với mấy cái đầu gối đấy họ biết thừa, vẫn cố hàng lươn.

Kiên Khùng

Xe điện
Cha mẹ ơi. Sao xe Vin lắm bệnh ghê vậy. Trước em có theo dõi vụ Vin vs Gogo TV thì thấy Vin có nhiều lỗi phần mềm, em vẫn thấy thông cảm được,vì 1 mẫu xe mới khó mà tránh được các lỗi ấy, và nó không ảnh hưởng nhiều đến an toàn và vận hành xe. Vẫn thích xe Vin vì cái xe dài, đẹp, máy khỏe, dẫn động cầu sau.
Nhưng hnay vô tình đọc được box này thì chán hẳn. Như vậy là phần cứng của xe cũng khá tệ. Mà bảo xe mới đi vài tháng đã phải bỏ gần 60 củ ra thay đồ như thế thì ức chế lắm. Bằng tiền sửa chữa gần 10 năm của con xe cùi nhà em rồi. Chắc em bỏ ý định mua Vin mất..
Tác phẩm của lão Gừng đấy. Đúng form tuyên truyền của Hitler "nói láo mà lặp đi lặp lại mãi cũng có người tin thật".
Lão ấy giàu, thích nâng cấp. Nhưng quay sang miệt thị con xe mình mua để thể hiện đẳng cấp một lần nữa. Tạo nghiệp đấy.
Sáng tôi ngồi cà phê với 3 ông Lux A, có ông chạy xe từ tháng 11/2019 giờ, chẳng ông nào kêu thụt phuộc. Chắc ông Gừng dùng xe chở gạo hỗ trợ dạo Covid cũng nên...

secrets

Xe tăng
Tác phẩm của lão Gừng đấy. Đúng form tuyên truyền của Hitler "nói láo mà lặp đi lặp lại mãi cũng có người tin thật".
Lão ấy giàu, thích nâng cấp. Nhưng quay sang miệt thị con xe mình mua để thể hiện đẳng cấp một lần nữa. Tạo nghiệp đấy.
Sáng tôi ngồi cà phê với 3 ông Lux A, có ông chạy xe từ tháng 11/2019 giờ, chẳng ông nào kêu thụt phuộc. Chắc ông Gừng dùng xe chở gạo hỗ trợ dạo Covid cũng nên...
Người có kinh nghiệm đi xe khác với mấy ông phán lỗi là tính năng. Đi cái xe bồng bềnh như cái thuyền có khi còn chả biết.

Compresso

[Tịch thu bằng lái]
Chả ai trên đời này đang đi ngon mang xe ra gara tháo cả 4 phuộc và giằng ngang ra thay cả
Nó có yếu , có lắc thì người ta nói ,Đối với các cụ vin thì chả còn lời nào hơn là đổ tại giàu , muốn chơi ngông
Chơi ngông thì phải mang con lux ra độ lại nhiều thứ lắm, từ màn hình , ghế , đến số má máy móc linh tinh cả thì xe đi mới mượt được chí ít cũng đổ vào đó khoảng 2 tỷ bạc
Chiếc xe lux thì là xe cọp nên đi một thời gian nó xuống và xập xệ đương nhiên thôi
Mà nếu thế thì mua bim mec mà đi cho rồi

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Chả ai trên đời này đang đi ngon mang xe ra gara tháo cả 4 phuộc và giằng ngang ra thay cả
Nó có yếu , có lắc thì người ta nói ,Đối với các cụ vin thì chả còn lời nào hơn là đổ tại giàu , muốn chơi ngông
Chơi ngông thì phải mang con lux ra độ lại nhiều thứ lắm, từ màn hình , ghế , đến số má máy móc linh tinh cả thì xe đi mới mượt được chí ít cũng đổ vào đó khoảng 2 tỷ bạc
Chiếc xe lux thì là xe cọp nên đi một thời gian nó xuống và xập xệ đương nhiên thôi
Mà nếu thế thì mua bim mec mà đi cho rồi
Các cụ ước 100% người nghe kết luận như thế, tiếc là con người Việt Nam thế kỷ 21 nó không tệ như cụ nghĩ. Các cụ là sản phẩm gieo từ đầu thiên niên kỷ thứ nhất của bọn Tàu, từ đầu thế kỷ 19+20 của bọn thực dân Pháp +đế quốc Mỹ, nên từ tiềm thức luôn tưởng là "đồng hồ Tây có bao giờ sai" và "hàng Việt Nam...làm gì có cái gọi là hàng Việt Nam chất lượng cao". Nghĩ cũng tội nhưng mà kệ cụ. Các cụ không truyền được hạt giống lụn bại đó cho ai nổi đâu.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Câu đấy nào của Hitler ( của Gobel bộ trưởng bộ tuyên truyền Đức quốc xã )
Giống câu : Mãnh liệt phải nghe mãi hoài
Mới đầu chẳng khoái lỗ tai
Sau dần cũng giống bị chài , tin luôn...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Câu đấy nào của Hitler
Giống câu : Mãnh liệt phải nghe mãi hoài
Mới đầu chỉ khoái lỗ tai
Sau dần cũng giống bị chài , tin luôn...kkk
Cụ đâu cần nghe. Chỉ cần chịu khó chạy ra ngõ NHÌN. Cẩn thận chứ xe Vinfast khá cứng. Trên Thái Nguyên nó tông sập cả dãy hộ lan mới chịu dừng đấy

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đâu cần nghe. Chỉ cần chịu khó chạy ra ngõ NHÌN. Cẩn thận chứ xe Vinfast khá cứng. Trên Thái Nguyên nó tông sập cả dãy hộ lan mới chịu dừng đấy
Dĩ nhiên xe oto nó là sắt thép thì nó phải cứng chứ cụ , có ai chê về độ cứng đâu ...mà cái càng A xe V sao nó lại mong manh thế cụ nhể ?...

Kiên Khùng

Xe điện
Dĩ nhiên xe oto nó là sắt thép thì nó phải cứng chứ cụ , có ai chê về độ cứng đâu ...mà cái càng A xe V sao nó lại mong manh thế cụ nhể ?...
Thôi thế này: cụ chịu khó nhìn tận mắt, sờ tận tay. Chứ đừng nghe mấy ông anti nói. Nói một lúc thì Tăng Sâm giết người đấy.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thế này: cụ chịu khó nhìn tận mắt, sờ tận tay. Chứ đừng nghe mấy ông anti nói. Nói một lúc thì Tăng Sâm giết người đấy.
Kkk...vậy là tiếp tục nghe luận điệu của ông Gobel (chứ không phải Hitler ) cụ nhể . Hitler chính là người thúc đẩy tạo nên dòng xe Volkswagen con bọ huyền thoại đấy cụ ...

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ra đường giờ em sợ nhất xe rác, nhì đến xe vin phét. Mới lên mạng thôi mà đã hung hăng thế rồi thì cầm lái cứ gọi là :))

tanpn

Xe tải
Cụ nào có ý định mua Vinfast thì hay ra tận nơi lái thử và hỏi những người đi xe Vin (Như em) thì mới có kinh nghiệm và trải nghiệm thực tế. Đừng nên hỏi mấy ông thầy bói xem VOI

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có ý định mua Vinfast thì hay ra tận nơi lái thử và hỏi những người đi xe Vin (Như em) thì mới có kinh nghiệm và trải nghiệm thực tế. Đừng nên hỏi mấy ông thầy bói xem VOI
Cụ Gừng cũng đi xe V mà cụ , hay mình nhớ nhầm nhể ?

WhiteBoard

Xe hơi
chán camry lắm rồi

1 trí, chắc e mua con 740 lướt 3 năm
Một tý của cụ tận loanh quanh tầm 4 con cụ đang đi. Vậy cụ chán Lux A là đúng rồi.
Từ bữa cụ lập thớt này công nhận em thấy xe lắc lư hơn thật nhưng vẫn chấp nhận được, lắc hơn con C180 của thằng em tý xíu, không hiểu có phải do bị tác động tâm lý không nữa. Mà đúng dòng C có khác, nội thất cũng nhôm nhựa lắm.

Kiên Khùng

Xe điện
Kkk...vậy là tiếp tục nghe luận điệu của ông Gobel (chứ không phải Hitler ) cụ nhể . Hitler chính là người thúc đẩy tạo nên dòng xe Volkswagen con bọ huyền thoại đấy cụ ...
Ông kia là công cụ của ông này. Tóm lại các cụ nói mãi cũng vô ích. Vì anh Vượng là người, vừa nói vừa làm. Còn các cụ chỉ là ma, hù con nít chơi thôi, không dọa ai được. Cụ Gừng vì mình muốn quan sát thêm xem rút cuộc cụ ấy là ai, nên chưa nói gì thêm. Nếu là 1 gogo nữa thì không đáng bận tâm. Còn nếu là người bình thường, cụ ấy nên đưa bằng chứng phuộc của Lux bị hư để Vinfast bảo hành. Có vậy thôi. Còn nếu bảo không thích cái phuộc nguyên bản ấy, hoặc chưa đủ phê phượt cho cụ ấy, thì cụ cứ thay. Nhưng thay vì chưa đáp ứng nhu cầu thế rồi lên mạng chê, bảo là lỗi, thì vốn tiếng Việt của cụ ấy lại phải đi bảo hành.