Thảo luận Bệnh lắc ngang xe LuxA

Tuongdinh

Xe hơi

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tổng thiệt hại hết bao nhiêu cụ ơi? để em ngâm cứu với ạ?
cái này là nhảy hố vôi rồi cụ, tầm hơn 30 củ

cụ nên qua chỗ cụ Đặng việt Hà lắp thử cái DSP Nakamichi và đấu lại cực dây loa trước đã . nếu ok thì dùng luôn, còn nếu chưa đã thì mới tính phương pháp của e

hieu2910

Xe hơi
Xe các cụ đều bị lắc ngang sau 2->3.000 km à?

Theo cụ thì phải thử như thế nào? Thử trong bao lâu?
Theo e được biết thì một hãng xe ở đông Âu cần 9 tháng để kiểm nghiệm chất lượng xe của họ khi lắp ráp ở nước ngoài, lắp ráp chứ ko phải là sx ạ.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Đọc qua các còm e thấy Vin siêu nhất ở khâu bí mật xuất xứ linh kiện, OF cực nhiều thánh soi mà không thể soi ra nổi.
Ý cụ chã là gì ạ?
OF giờ còn mấy ai chơi nữa đâu, giờ VLO và zalo hết rồi.
Cụ thích nói về xuất xứ linh kiện nào mã phụ tùng là gì em nói cho.

secrets

Xe tăng
Ý cụ chã là gì ạ?
Động cơ mấy con Lux sản xuất ở đâu cụ ? cụ đừng bảo e là ở VN nhé vì bộ kế hoạch ra list danh mục thì VF không sản xuất động cơ.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Động cơ mấy con Lux sản xuất ở đâu cụ ? cụ đừng bảo e là ở VN nhé vì bộ kế hoạch ra list danh mục thì VF không sản xuất động cơ.
Tùy từng cấu phần của động cơ cụ ạ, cụ hỏi cấu phần nào? Vinfast không nhập nguyên chiếc động cơ về lắp nhé.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Tùy từng cấu phần của động cơ cụ ạ, cụ hỏi cấu phần nào? Vinfast không nhập nguyên chiếc động cơ về lắp nhé.
Oh , hóa ra động cơ V chơi kiểu đầu Ngô mình Sở , 5 cha 3 mẹ hả cụ ? thế mà các cụ Bâng Ti nổ vang trời là động cơ BMW Đức xịn luôn ....kkk

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Đọc qua các còm e thấy Vin siêu nhất ở khâu bí mật xuất xứ linh kiện, OF cực nhiều thánh soi mà không thể soi ra nổi.
Ngang tầm bí mật quốc gia
Dễ gì mà biết nguồn là từ đâu
Hoang mang chẳng biết Tây , Tàu
Hỏng ,đành vào hãng ( cực đau ví mình )...kkk

Ý cụ chã là gì ạ?
Cảm ơn cụ, em ko có nhu cầu.

Kẻ ế vợ

Xe tăng

Trada_thuoclao

Xe buýt
Tưởng Chã ở OF thế nào.
Mà thôi cụ xóa giúp em mấy bài của em ở topic này với. Mất công nó báo.
Cụ biết thì cứ phọt hết lên cho đỡ mất công úp mở. Chã ko đọc thì có cụ khác vào xem.
Còn có ý công kích hay miệt thị chã thì cứ phun hẳn ra để chã tiện luôn công…nhét giẻ ;))

secrets

Xe tăng
Tưởng Chã ở OF thế nào.
Mà thôi cụ xóa giúp em mấy bài của em ở topic này với. Mất công nó báo.
Chã của OF thì cũng là một cá nhân, có chính kiến riêng của mình, e thấy hay vì điều đó.
Còn thì e nói thẳng, cụ chứng minh được quả pittong động cơ trên mấy con Lux không phải ở Tàu e xin phép gửi cụ 5tr coi như e sai.

Rượu

Xe buýt
Thay vì thụt Koni mà mua thụt hãng của F10 thì sao cụ?

bmwp0wer

Xe tăng
Chã của OF thì cũng là một cá nhân, có chính kiến riêng của mình, e thấy hay vì điều đó.
Còn thì e nói thẳng, cụ chứng minh được quả pittong động cơ trên mấy con Lux không phải ở Tàu e xin phép gửi cụ 5tr coi như e sai.
e thấy các cụ hay tranh luận ngược. cụ nào đưa ra quan điểm thì phải bảo là cụ chứng minh piton hàng tàu đi, cụ lại bắt cụ kia chứng minh ko phải tàu. lòng vòng khó hiểu.

bmwp0wer

Xe tăng
e dùng con A full đc 2 năm rồi, chạy 2van, thấy cũng ổn so với con bim325 già cũ xưa của em. cụ có vẻ am hiểu về công nghệ phụ tùng cụ show list part ra để ae học hỏi, có gì còn biết đường thay thê sửa chữa. Em chơi bim cũng hay phải lọ mọ tìm part thay ngoài cho rẻ chứ vào hãng chém chết tiền. biết chơi thì cũng ko quá đắt.

Lacet_ti

Xe container
e thấy các cụ hay tranh luận ngược. cụ nào đưa ra quan điểm thì phải bảo là cụ chứng minh piton hàng tàu đi, cụ lại bắt cụ kia chứng minh ko phải tàu. lòng vòng khó hiểu.
Có suy luận là ra thôi. Động cơ đời cũ, Bim nó ko thèm sx, bán tk thì 99% còn mỗi anh TQ sản xuất mà thôi. Rất nhiều hãng bán giấy phép, tk, rồi cả giám sát SX cho TQ: Mitsu, Mec, VW....
Vn trình độ luyện kim kém: ko thể sx được động cơ. Rồi nổ dây chuyền Sx động cơ, mà tổng có bán được 50.000 xe Lux thì chỉ có mang tiền đi đốt. 2 yếu tố này chắc chắn ko thể sx tại VN.
Sx được dc là 1 thành công rất lớn của 1 nền CN - nếu Vin làm được thì đã công bố ì sèo, qc khắp nơi - ko thể âm thầm bảo sx rồi bỏ là bỏ được.
Nói luôn cái ht giằng, treo của Lux, chỉ có TQ sx thì nó mới nhanh hỏng, gião , ko đảm bảo độ bền nhất định. Tq nó làm tốt được, nhưng chắc giá trên giời. Tóm lại CN vậy liệu của Tàu, rồi Nga vẫn có yếu điểm: độ bền, mỏi của VL là ko đạt theo tg
Xem các tài liệu hàng ko càng cm luận điểm này. Máy bay Mỹ bay khoảng 5000 giờ mới cần bd lớn, Nga khoảng 1000 giờ, TQ thì tệ : 200-300 giờ. Bọn nó trêu máy bay Tq ko cần bắn trúng- cứ bắn cho nó né, bay nhiều chút là tự rơi thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

bmwp0wer

Xe tăng
Có suy luận là ra thôi. Động cơ đời cũ, Bim nó ko thèm sx, bán tk thì 99% còn mỗi anh TQ sản xuất mà thôi. Rất nhiều hãng bán giấy phép, tk, rồi cả giám sát SX cho TQ: Mitsu, Mec, VW....
Vn trình độ luyện kim kém: ko thể sx được động cơ. Rồi nổ dây chuyền Sx động cơ, mà tổng có bán được 50.000 xe Lux thì chỉ có mang tiền đi đốt. 2 yếu tố này chắc chắn ko thể sx tại VN.
Sx được dc là 1 thành công rất lớn của 1 nền CN - nếu Vin làm được thì đã công bố ì sèo, qc khắp nơi - ko thể âm thầm bảo sx rồi bỏ là bỏ được.
Nói luôn cái ht giằng, treo của Lux, chỉ có TQ sx thì nó mới nhanh hỏng, gião , ko đảm bảo độ bền nhất định. Tq nó làm tốt được, nhưng chắc giá trên giời. Tóm lại CN vậy liệu của Tàu, rồi Nga vẫn có yếu điểm: độ bền, mỏi của VL là ko đạt theo tg
Xem các tài liệu hàng ko càng cm luận điểm này. Máy bay Mỹ bay khoảng 5000 giờ mới cần bd lớn, Nga khoảng 1000 giờ, TQ thì tệ : 200-300 giờ. Bọn nó trêu máy bay Tq ko cần bắn trúng- cứ bắn cho nó né, bay nhiều chút là tự rơi thôi :))
Trước e chạy bim325 em thay part lắp đồ cho xe hàng sx TQ suót, giá rẻ hơn hãng 60%, có vấn đề gì đâu cụ. giảm sóc Sach mua hãng 5 củ, ra chợ giời mua tem mác y chuẩn cùng mã part 1,8 củ. sài bét nhè ko sao, đi vãn sướng chả khác gì. Dão hay ntn e cũng chưa cảm nhận nổi. Con lux thì e thấy có những cụ chạy 5 vạn dàn gầm vẫn bt, ngay như bim325 xe chạy 5v là cũng phải thay 1 mớ các thanh giằng, giảm xóc vô cùng nhanh hỏng chứ nói gì đến ông vinfast. ko thể đòi hỏi kết cấu phức tạp đa điểm lại lành bền như Toy đc, mà giờ lại còn rẻ như Hàn.

Về giấy phép và thiết kế thì nếu chỉ dựa vào suy luận để chém nó vô cùng vì suy luận mỗi người sẽ suy và luận 1 kiểu, toàn các cụ giỏi cả Toán lẫn Văn nên tranh luận trăm năm nữa ko đến đâu.

Các nội dung khác e ko ý kiến.