[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhachothue

Đi bộ
Các cụ tránh xa các món nhiều đạm ra, đặc biệt là thịt chó ( không tin cứ ăn vào biết ngay) nhưng kiêng khem nhiều các cụ sẽ cảm thấy thèm và mệt mỏi vì thiếu Protein, để giải quyết cái khâu thèm thuồng và mỏi mệt này hãy tìm đến mấy em thực phẩm chức năng giàu protein thực vật như Herbalife chẳng hạn, vừa tăng cường sinh lực vừa hạn chế nguồn sinh ra anh axitt uric.

tranhainam

Xe điện
em có ông anh ngâm 2 bình to rượu cua, cua nguyên con, rửa sạch cho vào ngâm với rượu, khoảng 4 tháng lấy ra uống, bảo hết 2 bình (tầm 20l rượu cả thảy) là hết.
chả biết thực hư thế nào nhưng ông ấy bảo nhiều người uống thế là hết.
các cụ nào đã trải nghiệm, vào confirm.
cụ nào bị nặng rồi thì cứ thử xem.

baogiomuaduocxe

Xe điện
em có ông anh ngâm 2 bình to rượu cua, cua nguyên con, rửa sạch cho vào ngâm với rượu, khoảng 4 tháng lấy ra uống, bảo hết 2 bình (tầm 20l rượu cả thảy) là hết.
cua cũng là loại nhiều đạm mà cụ. có cụ nào thử cách này chưa ợ

stevejob

Xe buýt
Ai bẩu cụ thế, lại dọa bác chủ thớt rồi. Mấy cái thực phẩm chức năng như hoàng thống phong... chẳng có tác dụng gì cả. Cụ chủ thớt kiếm ít trái nhàu về ngâm rượu uống là ngon ngay. Trước em cũng bị nhẹ, giờ hải sản, thịt chó.. chén thoải mái. Nhưng nếu stress, người mệt mỏi... sẽ lại bị (bệnh này thực ra là do rối loạn chuyển hóa nên bị dư axit).
Trái nhàu cụ đã tự mình kiểm nghiệm chưa để em áp dụng với ạ, chữa gút và lại được uống rượu, còn gì bằng

baogiomuaduocxe

Xe điện
Trái nhàu cụ đã tự mình kiểm nghiệm chưa để em áp dụng với ạ, chữa gút và lại được uống rượu, còn gì bằng
em thấy có vẻ ko ổn lắm
mà trái nhàu mua ở đâu được các cụ nhỉ?
ông cụ nhà em bị gút nặng bây giờ vỡ u topi, chữa mãi ko lành được vết vỡ, cứ chảy mủ ra, tiêm kháng sinh loại tốt cũng chả ăn thua,các cụ có cao kiến gì giúp em với

nguyenviet

Xe tải
Em bị từ ba năm trước, điều trị conchicil khỏi đợt cấp, sau đó dùng Zyloric 100mg/30 viên, 1 viên/ngày, 10 ngày uống, nghỉ 3 ngày rồi tiếp tục. Ban đầu cũng phải ăn kiêng ác, kiêng cả rượu mới khổ (em hay phải tiếp khách), sau khi dùng hết thuốc, quay sang tự điều chỉnh = thể thao: đi bơi 3 lần/tuần, ăn uống bình thường, hải sản, thịt chó ... ăn tất nhưng điều độ và quan trọng là: "Hôm nay ăn thì mai không ăn nữa và phải tập thể thao".
Tháng vừa rồi, bị tái phát lại (sau 3 năm) do bận quá, tập tành không thường xuyên mà cái mồm thì ... vẫn tập .... ăn ngon thường xuyên, đau chân, xét nghiệm 485, giờ em đang uống Diệp hạ châu + Zyloric.

2Bdream4B

Xe tải
em chưa bao giờ nghe thấy thông tin có thể chữa khỏi hẳn cái thằng Gút này để trở về như xưa. Chỉ có thể giảm thiểu các đợt đau bằng cách thay đổi cách ăn uống, sinh hoạt để đảm bảo cái anh Uric ko quá nhiều mà đọng vào các khớp thôi. Em cũng dính rồi :D

baogiomuaduocxe

Xe điện
các cụ có cao kiến gì giúp em vụ này ko ợ? ông cụ nhà em bị gút mạn, giờ vỡ u topi ở ngón chân cái ra, mãi ko lành vết thương. hôm nào cũng phải nặn mủ ra, tiêm kháng sinh mạnh cũng ko được, các cụ xem có cách nào ko ợ?

vietran

Xe ba gác
Thôi em chả chơi cháo lòng tiét canh với thịt chóa nữa

Okane

Xe container
Các cụ tránh xa các món nhiều đạm ra, đặc biệt là thịt chó ( không tin cứ ăn vào biết ngay) nhưng kiêng khem nhiều các cụ sẽ cảm thấy thèm và mệt mỏi vì thiếu Protein, để giải quyết cái khâu thèm thuồng và mỏi mệt này hãy tìm đến mấy em thực phẩm chức năng giàu protein thực vật như Herbalife chẳng hạn, vừa tăng cường sinh lực vừa hạn chế nguồn sinh ra anh axitt uric.
Chú này cần bổ xung thêm vài lạng I ỐT nữa mới đủ tuổi :D

mondeo1186

Xe tăng
Bố vợ em cũng bị bệnh này. Ông cụ lại bị thêm bệnh nghiện rượu nữa nên rất khó chữa. em nghe nói ngâm rượu với cua đồng uống có tác dụng đã có cụ nào biêt vụ này chưa ah

jackup

Xe hơi
Cái này kiểu như dĩ độc trị độc phải không cụ? Cua nhiều đạm, ngâm trong rượu, mà rượu và đạm là hai nguyên nhân chính gây Gut. Em axit uric cũng cao ngấp nghé vượt chuẩn do sản phẩm của những tháng ngày xa nhà, chỉ có thịt đỏ, hải sản và rất ít rau. May cái là ko rượu bia, cafe. Đợt trước em bị sụn lưng, bác sỹ thử máu xong cấp cho một đống thuốc tây về tra trên mạng thấy đa phần là chống Gut :(

Sonotc

Xe tải
Hôm vừa rồi e về quê chơi, có ông chú cũng bị gút nặng lắm, hồi trước chẳng dám ăn uống gì cả, hôm e về thấy ăn uống bình thường, hỏi ra mới biết ô ấy được người ta mách cho phương thuốc. Cây tầm gửi mọc ở trên cây khế chua, chặt ra đun lên lấy nước uống thì khỏi. Cụ nào bị thử dùng phương pháp này xem sao, chắc là không bị tác dụng phụ, lưu ý là phải cây khế chua nhé

Lara

Xe buýt
Chào các cụ,

Không biết bệnh gout có chữa được không các cụ nhỉ

Ông cụ nhà em bị Gout nặng quá, chân thì sưng vù lên to gấp đôi bình thường, không thể đi lại được, cũng thử chữa cả đông y và tây y mà k ăn thua, chắc chưa gặp được thuốc hợp người

Có cụ nào đã từng bị gout và chữa khỏi được/đỡ được không? PM em với
Cám ơn các cụ trước

Lara

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ ạ

Đợt trước em nhớ có 1 cụ bảo là mới thành lập viện chuyên chữa Gout, với công nghệ từ Tây Tạng. Không biết đã có cụ nào thử chữa ở đấy chưa

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Em ngồi hóng thớt này. Cụ thân sinh ra em bị bệnh này nên ngồi hóng xem thế nao?
@sauken: em sẽ đoc rất kỹ cái link cụ gửi. Cám ơn Cụ. vote nhá

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng