[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tranducduong

Xe tải
Em làm mảng giải trí nên cũng hay khách khứa buổi tối...trước cũng hay giao lưu bên thể thao nữa nên cũng bia rệ AE các tỉnh nhiều ạ!
Giờ e bỏ hết về phụ vk làm cửa hàng Make Up -Áo cưới! Chán vì bị phế mất mảng bia rệ quan hệ hic !
H bác đang kinh doanh gì vậy?
Công việc e thì hay phải động đến món này, mà giờ sống với lũ nên e cũng cảm thấy bế tắc lắm. Tiếp tục thì chả biết bao giờ đứt, mà nghỉ thì biết chuyển sang môn gì?
Người e hiện nay ko đào thải đc tốt nữa cứ bữa nào căng là về hôm sau phù thấy rõ, mà cứ rượu vào rồi là khỏi tập tành đc gì nên ng càng ngày càng xuống mã

Tranducduong

Xe tải
Nó là Hạt cần tây, em đọc thì tác dụng hạ au thay thế Allopurion , thế mà dập dc cơn cấp như Cochicine thì ngon quá bác nhỉ? Nếu lâu dài ko có ảnh hưởng gan thận thì quá là ok ạ!
Cái thuốc 16k sao nó còn nhạy hơn colchicin. Ngày hôm qua e làm 3 tăng. Tối về làm đúng 1 viên với tu lít nước đi ngủ. Thế mà nay êm hẳn ko còn hiện tượng nhức gối. Chiều tập chạy thử chậm thì ok tốc 6 thì hơi căng. Các bác đã dùng và vẫn đang kết hợp cùng bia rượu có cảm nhận như e ko ạ?

Ducanh28

Xe tăng
Theo nghiên cứu thì hiện nay ko có RDI của Kali (liều lượng Kali cần thiết bổ sung mỗi ngày) nên WHO và hiệp hội 5-7 các nước châu Âu đề xuất mức 3500-4700mg Kali mỗi ngày.
Kali có nhiều trong rau xanh và hoa quả, để đạt đc hàm lượng này cần ăn khoảng 1,0-1,5kg rau quả hàng ngày (thực tế ít ng theo đc với đời sống hiện nay) nên có hướng dẫn bổ sung tối thiểu 700g rau quả.
Việc ăn rau vừa giúp các chất đc hấp thu từ từ, lại bổ sung chất xơ giúp nuôi hệ khuẩn đường ruột tạo ra các chất có lợi cho cơ thể.
Các cụ xem xét ăn nhiều rau vào (đặc biệt dền cơm, rau đay) sẽ giúp tăng thải uric đấy.

hổm rày tranh thủ tập gym chạy bộ + uống celery 16k
vừa có dịp về quê ăn giỗ làm 2 ngày bia liên tục ngày thứ 3 lên lại làm thêm vài chai mà ko thấy bị sao các bác ạ.
Bình thường thì rêm ngón chân rồi

Tranducduong

Xe tải
Chứng tỏ cái Hạt cần tây đó có tác dụng cụ nhỉ? Lâu dài không biết có hại gan thận không thôi?
Cụ uống vài tháng rồi đi xn máu chức năng gan thận xem
Em uống thì thấy hơi hơi ngứa tí thôi!
hổm rày tranh thủ tập gym chạy bộ + uống celery 16k
vừa có dịp về quê ăn giỗ làm 2 ngày bia liên tục ngày thứ 3 lên lại làm thêm vài chai mà ko thấy bị sao các bác ạ.
Bình thường thì rêm ngón chân rồi

Chỉnh sửa cuối:

Phakimodautom

[Tịch thu bằng lái]
Bảo mấy ông hay nhậu nhẹt béo ú đã đành, e cay cú cái vì em ít nhậu, cực hạn chế nếu không vì xông việc cưới hỏi lễ tết có phá lệ, mặc dù e đang tuổi thanh niên chơi bời, thể thao e chơi đều chăm cường độ cao ...thế mà vẫn bị sớm, nhà em ko ai bị nên không thể nói là di truyền được :(
Cụ giống hệt e, cay vãi nồi, chắc phải chửi chế độ quái thai gây ra cơ man sự xuống cấp cho nhiều mặt xã hội.

Tranducduong

Xe tải
Cụ giống hệt e, cay vãi nồi, chắc phải chửi chế độ quái thai gây ra cơ man sự xuống cấp cho nhiều mặt xã hội.
Đã thế mấy tg bạn củ chuối bụng bự chưa bị đau chân cứ suốt ngày chêu em mới cay đèn!
Ko phải tự hào so body em khá ổn với lứa tuổi,duy trì chục năm nay chúng nó phèo hơn mà mỗi em dính gout cùng trang lứa! Cay!

Đã thế mấy tg bạn củ chuối bụng bự chưa bị đau chân cứ suốt ngày chêu em mới cay đèn!
Ko phải tự hào so body em khá ổn với lứa tuổi,duy trì chục năm nay chúng nó phèo hơn mà mỗi em dính gout cùng trang lứa! Cay!
nhìn body bác đẹp quá nhưng sao xăm khắp người thế kia

Tranducduong

Xe tải
nhìn body bác đẹp quá nhưng sao xăm khắp người thế kia
Thời chọi dưa cũng nghịch nghợm bác ạ hic! Body em giờ vẫn ngon nhưng Gout nó có tha em đâu :((
Trước khi bị gout em luôn 68-72 kg -1m74 ko có mỡ mấy!
Giờ còn 65-66 kg vì ăn ít thịt đi bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Các cụ nhớ update cái 3000 với 16k em tham khảo với ạ. Em đang cơn cấp, ở nhà không cắt nổi phải vào viện truyền kháng sinh liều cao chục hôm nay rồi. Chỉ số của em có 630,:((.

Tranducduong

Xe tải
Hic cụ không bia rượu cả chục năm, ăn uống lành mạnh mà còn bị nặng như vậy! Khổ thật!
Em thấy tương lai giống cụ mà chán!
Các cụ nhớ update cái 3000 với 16k em tham khảo với ạ. Em đang cơn cấp, ở nhà không cắt nổi phải vào viện truyền kháng sinh liều cao chục hôm nay rồi. Chỉ số của em có 630,:((.

quangsot

Xe lăn
630 là quá cao rồi. Bên lão sửa xong cửa hàng chưa ? đợt thấy sửa nên cũng không qua rửa xe chỗ lão.

LuckyCar

Xe container
Hic cụ không bia rượu cả chục năm, ăn uống lành mạnh mà còn bị nặng như vậy! Khổ thật!
Em thấy tương lai giống cụ mà chán!
Cụ yên tâm, không giống em đâu, em là do di truyền mà.

Tranducduong

Xe tải
Cụ yên tâm, không giống em đâu, em là do di truyền mà.
Hic di truyền nên bị nặng đến mức không cắt đựợc cơn cấp vậy ạ? Em tưởng bọn em rượu bia thịt thà nhiều gan thận kém nên bị nặng hơn bác chứ!

LuckyCar

Xe container
630 là quá cao rồi. Bên lão sửa xong cửa hàng chưa ? đợt thấy sửa nên cũng không qua rửa xe chỗ lão.
Vâng, quá cao ấy ạ, hôm nay xuống được 596 nên cũng đỡ hơn chút rồi cụ ạ, mấy hôm vừa rồi vừa phải kháng sinh liều cao, vừa colchicin, vừa mobic, vừa truyền kiềm mới giảm được tẹo gọi là. Chỗ em là làm thêm cái phòng sơn để phục vụ thêm loại hình dịch vụ, còn rửa thì vẫn làm bình thường cụ ạ.

LuckyCar

Xe container
Hic di truyền nên bị nặng đến mức không cắt đựợc cơn cấp vậy ạ? Em tưởng bọn em rượu bia thịt thà nhiều gan thận kém nên bị nặng hơn bác chứ!
Di truyền mới nặng, em vẫn nói đùa mà thật là của em là lỗi phần cứng rồi, chỉ có thay chứ không sửa được. Các cụ do ăn uống thì điều chỉnh ăn uống là ổn thôi.

tranhungwin

Xe tải
Vâng, quá cao ấy ạ, hôm nay xuống được 596 nên cũng đỡ hơn chút rồi cụ ạ, mấy hôm vừa rồi vừa phải kháng sinh liều cao, vừa colchicin, vừa mobic, vừa truyền kiềm mới giảm được tẹo gọi là. Chỗ em là làm thêm cái phòng sơn để phục vụ thêm loại hình dịch vụ, còn rửa thì vẫn làm bình thường cụ ạ.
lần sau cụ bị gout cấp mà ko đi đc phải nằm viên thì em mách cụ gặp BS Hoa Trưởng khoab xương khớp Bệnh viên E hôm trước hôm sau đi lại bình thường ko làm mắt thời gian nhiều ở viện (làm dịch vụ tại nhà bs )

LuckyCar

Xe container
lần sau cụ bị gout cấp mà ko đi đc phải nằm viên thì em mách cụ gặp BS Hoa Bệnh viên E hôm trước hôm sau đi lại bình thường ko làm mắt thời gian nhiều ở viện (làm dịch vụ tại nhà bs )
Cảm ơn cụ. Nhưng có lẽ nên thận trọng với các loại thuốc khỏi quá nhanh vì thường nhiều tác dụng phụ các cụ ạ. Ví dụ như thuốc có corticoid thì hết đau nhanh nhưng có thể gây tác dụng phụ là suy tuyến thượng thận.

Trạng thái
Thớt đang đóng