[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Visa Du Lich

Xe buýt
Em nghe đồn giống cụ, uống nước soda (có độ PH cao) để giảm axit uric trong máu.
Có thể uống nước khoáng kiềm, nước chanh nóng để làm giảm AU ạ.
Nhờ các cao nhân tư vấn thêm về các pp trên ạ.

Có bác nào uống banking soda pha nước để giảm AU chưa ạ?

Tú Anh Mazda

Xe máy
các cụ có thuốc nào uống khỏi ko ạ!

lontonshop

Xe đạp
Em nghe đồn giống cụ, uống nước soda (có độ PH cao) để giảm axit uric trong máu.
Có thể uống nước khoáng kiềm, nước chanh nóng để làm giảm AU ạ.
Nhờ các cao nhân tư vấn thêm về các pp trên ạ.
E uống thử mấy hôm thấy cũng êm êm. Ko biết có tác dụng thật ko bác ạ

Atmosphere

Xe tải
Có bác nào đã dùng thử Feburic 80mg để giảm acid uric máu chưa. e thấy loại này mới và ít tác dụng phụ hơn allo. e bắt đầu uống từ hôm nay. uống trong vòng 3 tháng xem thế nào. vẫn ăn chế độ ít đạm và ít bia rượu. Nay đi khám bác sĩ có cho allo nhưng ông bạn em người Philiphin thì lại đang dùng Feburic nên e chuyển sang thuốc này.

Tranducduong

Xe tải
Có bác nào đã dùng thử Feburic 80mg để giảm acid uric máu chưa. e thấy loại này mới và ít tác dụng phụ hơn allo. e bắt đầu uống từ hôm nay. uống trong vòng 3 tháng xem thế nào. vẫn ăn chế độ ít đạm và ít bia rượu. Nay đi khám bác sĩ có cho allo nhưng ông bạn em người Philiphin thì lại đang dùng Feburic nên e chuyển sang thuốc này.
Em có mấy ông anh dùng Febuxosta 80mg thấy ok, dùng loại của Nhật nội địa thì rất đắt!
Thấy các anh của em dùng thì ăn uống thoải mái không kiêng kem gì, sợ ngừng thuốc thì nó lại tăng AU thôi! Chứ trong tgian dùng thì rất ok! Loại này thấy bảo ko hại thận nhưng có ảnh hưởng đến Gan nếu dùng lâu dài, cũng đúng vì là thuốc tây mà
Loại 80mg của nhật anh em mua 3 triệu 9 1 hộp ! Hic

Tranducduong

Xe tải
Mà bác sỹ khuyên ăn 1,2-1,5 lạng thịt 1 ngày, em ăn như thế xong nhiều rau thì không bị đau, nhưng cơ thể suy nhược thiếu máu nặng, choáng cả người! Chả biết thế nào, thế này sức đâu mà tập gym

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Mà bác sỹ khuyên ăn 1,2-1,5 lạng thịt 1 ngày, em ăn như thế xong nhiều rau thì không bị đau, nhưng cơ thể suy nhược thiếu máu nặng, choáng cả người! Chả biết thế nào, thế này sức đâu mà tập gym
Không phải ăn thịt ít là thiếu máu đâu cụ. Cụ xét nghiệm chưa? Nếu chưa thì có khả năng triệu chứng của cụ do hạ đường huyết gây mệt mỏi, choáng.
Bệnh gút nên hạn chế ăn thịt, rượu, đường. Nếu không hạn chế thì phải uống bổ sung.

Phí điều trị gut bên em 500 k/ 1 tháng.

Atmosphere

Xe tải
E dạo này có dám tập nhiều nữa đâu. Giò ăn ít đạm thì tập để duy trì sức khoẻ thôi bác ah. Ko tăng cơ được. Hôm trc ngồi xuống đứng lên cái say xẩm hết mặt mày. Hix

NgVuBi

Xe tải
Các Cụ và Mợ cho e hỏi với. Đợt gần đây e bị hiện tượng mỏi mỏi ở phần đầu gối và cổ chân dù chỉ thể thao nhẹ nhàng, sau khi có giảm giác mỏi thì bắt đầu thấy đau và hơi sưng. Sau 1 2 ngày thì phần đầu gối và cổ chân bớt đau thì tiếp tục đau đến các ngón chân. Cccm bị gút có trải qua tình trạng giống như e ko? Giờ mà đi viện khám thì kiểm tra những gì để biết chắc mình có bị gút hay ko, chỉ số axit uric của e cũng 550 ợ :(

Hoàng A Mã

Xe điện
Mua hạt chery về hãm trà uống, bảo đảm 2,3 tháng sau khỏi Gout 100%

Tranducduong

Xe tải
Em thấy bác nói rất chuẩn ạ!
Xin hỏi anh bgio ổn không ạ! Nếu không nhậu mà duy trì thể dục đều đều chắc 1 năm mới bị đau 1-2 lần phải ko bác?
Các cụ nghe em, đừng có tin mấy bài lá lẩu, củ kiếc. Tốn công (tiền) vô ích.
Đặc biệt đừng tin vào loại sao tẩm sẵn, người ta trộn colchicine vào thôi.
Cách khả quan nhất em đã làm:
- Tập thể dục đều đặn. Tập gì tùy các cụ, không quan trọng lắm.
- Ăn để ý một tí. Không phải kiêng khem quá.
- Ít nhậu nhẹt thôi. Cái này do nhậu em thấy mệt, chứ không phải em sợ nhậu về nó đau.
Kết quả với em: lâu không bị đau, nhưng acid uric vẫn cao nếu không dùng thuốc.

tuanta

Xe tăng
Em thấy bác nói rất chuẩn ạ!
Xin hỏi anh bgio ổn không ạ! Nếu không nhậu mà duy trì thể dục đều đều chắc 1 năm mới bị đau 1-2 lần phải ko bác?
Em gần như không nhậu, không phải vì không thích hay sợ mà do điều kiện không cho phép nữa. Ăn uống cũng bình thường, không kiêng khem gì. Tuần chạy 3-4 buổi. Vài năm rồi em không bị đau, nhưng AU thì chắc là vẫn cao.

Tranducduong

Xe tải
E dạo này có dám tập nhiều nữa đâu. Giò ăn ít đạm thì tập để duy trì sức khoẻ thôi bác ah. Ko tăng cơ được. Hôm trc ngồi xuống đứng lên cái say xẩm hết mặt mày. Hix
Bác bnhieu tuổi rồi, tập gym lâu chưa bác ?
E sụt kg quá muốn tập lại cho lên kg mà ăn uống thế thì lên sao được nhỉ

Atmosphere

Xe tải
Bác bnhieu tuổi rồi, tập gym lâu chưa bác ?
E sụt kg quá muốn tập lại cho lên kg mà ăn uống thế thì lên sao được nhỉ
em 32 rồi. mới tập đc năm nay thì gout. ngày xưa ko tập thì chả việc mẹ gì. không ăn được nhiều đồ đạm thì khó tăng cân lắm. bác ko sợ tác dụng phụ thì uống Feburic sẽ giảm acid uric. ăn uống bt để tăng cân thôi. e nghĩ bác uống tầm đôi tháng cũng ko vấn đề gì

Tranducduong

Xe tải
em 32 rồi. mới tập đc năm nay thì gout. ngày xưa ko tập thì chả việc mẹ gì. không ăn được nhiều đồ đạm thì khó tăng cân lắm. bác ko sợ tác dụng phụ thì uống Feburic sẽ giảm acid uric. ăn uống bt để tăng cân thôi. e nghĩ bác uống tầm đôi tháng cũng ko vấn đề gì
Lạ nhở tập gym đốt protein thế mà vẫn bị gút?
Mình thì do bia rượu nhiều từ trẻ, tập 10 mấy năm rồi mà vẫn bị! Giờ chả còn sức tập nên hơi chán :( với mình sức khoẻ quan trọng lắm nên dù công việc hay fai uống vẫn cố hạn chế với duy trì thể thao thế mà năm nay vẫn bị phát bệnh! Giờ gày như xác ve vì ăn ít đạm, bia rượu bỏ hẳn luôn :( k biết khá khẩm gì hơn không

Chỉnh sửa cuối:

lontonshop

Xe đạp
Các bác cứ ăn uống điều độ, đừng bỏ hẳn hay kiêng khem quá mức gây thiếu chất và ức chế tinh thần. Bệnh nhiều khi do tâm nữa. E uống feburic 80mg + colchicin 2 tuần từ 560 đến ngày 20.5 vừa rồi thử máu thì còn 416. Uống hết hộp thì e nghỉ, anh em mình bị thì tập chỉ giữ form thôi còn bulking thì e sợ khó. Công việc vẫn phải giao lưu nhưng e chọn rượu thay bia mặc dù e bị háo bia lắm. Hôm nào rượu thì tối về uống baking soda để nâng ph lên 7.5 và hôm sau ăn chay nhiều rau và uống nước khoáng mặn. Rượu tù tì liền nhau thì phải táng colchicin thôi. Trẻ thì đổi sức khỏe lấy tiền có tuổi muốn đổi tiền lấy sk cũng ko được. Biết vậy mà nhiều lúc ham vui vẫn quên hết.

Tranducduong

Xe tải
Em cạch hẳn được bia rượu rồi, không biết có khá khẩm hơn không, em chỉ thèm tập gym thôi chứ ăn uống em cũng kiêng kem được!
Mỗi tội chả còn sức tập chán quá! Mới 2 tháng trước em còn chạy vs xà đơn xà kép ầm ầm :(((

Các bác cứ ăn uống điều độ, đừng bỏ hẳn hay kiêng khem quá mức gây thiếu chất và ức chế tinh thần. Bệnh nhiều khi do tâm nữa. E uống feburic 80mg + colchicin 2 tuần từ 560 đến ngày 20.5 vừa rồi thử máu thì còn 416. Uống hết hộp thì e nghỉ, anh em mình bị thì tập chỉ giữ form thôi còn bulking thì e sợ khó. Công việc vẫn phải giao lưu nhưng e chọn rượu thay bia mặc dù e bị háo bia lắm. Hôm nào rượu thì tối về uống baking soda để nâng ph lên 7.5 và hôm sau ăn chay nhiều rau và uống nước khoáng mặn. Rượu tù tì liền nhau thì phải táng colchicin thôi. Trẻ thì đổi sức khỏe lấy tiền có tuổi muốn đổi tiền lấy sk cũng ko được. Biết vậy mà nhiều lúc ham vui vẫn quên hết.

cairong_2011

Xe container
Em cạch hẳn được bia rượu rồi, không biết có khá khẩm hơn không, em chỉ thèm tập gym thôi chứ ăn uống em cũng kiêng kem được!
Mỗi tội chả còn sức tập chán quá! Mới 2 tháng trước em còn chạy vs xà đơn xà kép ầm ầm :(((
Bia rượu đâu ảnh hưởng đến tập luyện (tất nhiên ko kể ông uống nhiều, nghiện). Kiêng ăn uống đến quá mức theo em là ko nên. Các thứ tác dụng đến Gout nhanh nhất là bia, rượu và một số thực phẩm như hải sản, lục phủ ngũ tạng chứ đâu phải tất cả.

Tranducduong

Xe tải
Vâng bác, cơ mà trước em uống cũng căng quá bác ạ, ăn cũng nhiều thịt thà đặc biệt hay ăn đêm, em đang ăn uống lại bình thường bác ạ, duy trì đạp xe chiều 16km đều!
Em xử lý được ổn cái bệnh trĩ nữa e đạp thêm buổi sáng bác ạ!
Bia rượu đâu ảnh hưởng đến tập luyện (tất nhiên ko kể ông uống nhiều, nghiện). Kiêng ăn uống đến quá mức theo em là ko nên. Các thứ tác dụng đến Gout nhanh nhất là bia, rượu và một số thực phẩm như hải sản, lục phủ ngũ tạng chứ đâu phải tất cả.

Bố 3 con

Xe tải
Em cũng bị chỉ số AU cao khoảng 4 năm nay rồi. 4 năm trước thì bắt đầu vượt ngưỡng 420, năm rồi xét nghiệm thì 520, chưa đau đớn gì cả. Vậy nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp xem có thuốc gì để uống cho giảm mà không có tác dụng phụ, không ảnh hưởng gì sức khỏe không ạ. cảm ơn các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng