[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Em dùng kêt hợp cả Đông Y, Tây Y, và Cúng nữa mà chưa khỏi. DO cơ thể mình chuyển hoá kém thì bị

cvnam

Xe tải
chưa cụ ah, đỡ đau nhiều rồi BS bảo điều trị dứt điểm một đợt sau ko bị tái phát liên tục ....:D
Cụ nằm viện nào thế, ông già e vào viện đến tối là cười phe phé. Hoá ra vừa gout vừa thấp khớp. Bs bảo cho nằm viện 1 tuần.

cairong_2011

Xe container
Các cụ cho hỏi khi đau ở khớp do Gout mà đi chụp XQ có thấy sự khác biệt gì ko ?

co canh

Xe tăng
Nhà e dùng cách này từ lâu rồi cũng có hiệu quả đấy ạ
Em đang thử nghiệm nc dừa - lá trầu cc ạ, 3 hôm trước lên cơn đau cấp, dùng đc 2 hôm nay (cắn răng ko dùng colchicine), giờ đang thấy ổn vì đã giảm đau tương đối, lát xuống làm liều 3, hy vọng hợp cách này, e sẽ báo cáo cập nhật kq cho các cụ goutmate sớm :D
Các Cụ hướng dẫn cụ thể, liều lượng dùng cách này cho Em với ?

baogiomuaduocxe

Xe điện
Các Cụ hướng dẫn cụ thể, liều lượng dùng cách này cho Em với ?
Cụ làm qua dừa và 50g lá trầu tươi. Neu thái nhỏ ra thi k nói làm gì, vì rất mất công. E cho vào may xay sinh tố rồi xay lên. Rồi trộn vào nước dừa rồi uống vào lúc sáng sớm lúc vừa dậy. Đợi đến khi tiêu hoá hết đống nước dừa nay thi mới ăn sáng. Cá nhân như e thây la có hiệu quả sau nhieu lần uống.

Atmosphere

Xe tải
hix. em cũng xin gia nhập hội gouter. vừa bị tuần trước. khám AU 580. do đợt này e nhậu nhưng toàn uống bia nhiều. uống thuốc giờ đỡ đau rồi nhưng ngón cái vẫn chưa hết hẳn, đi vẫn chưa thẳng chân ra được. thế là có bình thường không các cụ

Tranducduong

Xe tải
Có bác nào dùng Củ Ráy Dại + Chuốt hột khô uống rồi cho em xin ý kiến! Thấy bảo ok lắm lâu ko bị Tái phát chứ khỏi thì có mà đi vào Lịch Sử ngành y

baogiomuaduocxe

Xe điện
Huhu em giống bác! Em chơi thể thao 10 mấy năm nay, ko uống rượu nhiều thi thoảng, đi ngoại giao công việc với các Sếp e toàn uống Bia, đặc biệt bia hơi...vừa rồi bị xưng ngón cái 5 ngày hết đau em xét nghiệm máu thì 558,6 chỉ số AU. Em mới 33t , đang bị suy sụp tâm
Lý nặng các bác ạ
Cụ chớ uống bia, hại lắm, bia nhièu purine. Làm tăng uric. Rượu còn được cụ ạ

Tranducduong

Xe tải
Cụ chớ uống bia, hại lắm, bia nhièu purine. Làm tăng uric. Rượu còn được cụ ạ
Dạ do đặc thù công việc lúc trẻ bon chen vì cuộc sống bác ạ! Em
Mà biết sớm em điều chỉnh ngay, giờ đã quá muộn bác nhỉ? Em mới phat hiện nên đang bị suy sụp tâm lý, thế mà tụi bạn em bị mấy năm cứ nhơn nhơn như không có gì, rượu bia thịt thà vẫn ăn bthuong cậy có thuốc tây cấp!
Em thì em ko chủ quan vì e xác định Sức Khoẻ là trên hết bác ạ

baogiomuaduocxe

Xe điện
Dạ do đặc thù công việc lúc trẻ bon chen vì cuộc sống bác ạ! Em
Mà biết sớm em điều chỉnh ngay, giờ đã quá muộn bác nhỉ? Em mới phat hiện nên đang bị suy sụp tâm lý, thế mà tụi bạn em bị mấy năm cứ nhơn nhơn như không có gì, rượu bia thịt thà vẫn ăn bthuong cậy có thuốc tây cấp!
Em thì em ko chủ quan vì e xác định Sức Khoẻ là trên hết bác ạ
Cụ cứ bình tĩnh, bệnh tật có chừa ai đâu. Trời gọi ai người đó dạ mà. E còn bị từ năm 27 tuổi giờ cũng thích nghi rồi. Quan trọng nhất vẫn là chế độ ăn, nghỉ, tập thê dục. Cố gắng het sức dùng thuốc.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Năm nay bác bao nhiêu rồi ạ? Từ hôm đau cấp hết 5 ngày em đi lại được, em uống nhiều nước, điều chỉnh chế độ ăn và đi tập lại bác ạ!
Ae vs bác sỹ có kê đơn em thuốc tây em chưa dám uống viên nào, hic...ko biết bao giờ nó trở lại hành em đây...rượu bia thì công việc hiện tại em ko phải dùng nữa nên hạn chế hết sức được rồi bác ạ
E mới 36. Thâm niên 9 niên làm bạn với gút. K có van de gi. Chính ra bây giờ lại mật độ đau lại thưa. Gút nó như cái phanh hãm làm bản thân phải sống điều độ hơn.

Tranducduong

Xe tải
E mới 36. Thâm niên 9 niên làm bạn với gút. K có van de gi. Chính ra bây giờ lại mật độ đau lại thưa. Gút nó như cái phanh hãm làm bản thân phải sống điều độ hơn.
Vâng, bác hơn tuổi em mà... vào đây thấy các bác lạc quan thật!
Em không sợ chết nhưng đau nằm nhà thì vk con bố mẹ em chết đói thôi nên em phải Khoẻ để đẩy lùi nó bác ạ! Còn ai nói em thế nào bây giờ trong các bữa tiệc tùng em cũng không uống hihi...bia rượu hại thật nhưng không có nó thì cũng chả vào việc được việc gì?
Đọc qua thấy các bài lá lẩu, các thứ đều không ăn thua phải không bác :( e đang uống lá cải bẹ xanh với tía tô thay nước lọc hành ngày, ăn uống điều độ ít thịt bác ạ! Đặc biệt em bỏ bữa Đêm vs Bia như ngày xưa :(

baogiomuaduocxe

Xe điện
Em không sợ chết nhưng đau nằm nhà thì vk con bố mẹ em chết đói thôi nên em phải Khoẻ để đẩy lùi nó bác ạ! Còn ai nói em thế nào bây giờ trong các bữa tiệc tùng em cũng không uống hihi...bia rượu hại thật nhưng không có nó thì cũng chả vào việc được việc gì?
Đọc qua thấy các bài lá lẩu, các thứ đều không ăn thua phải không bác :( e đang uống lá cải bẹ xanh với tía tô thay nước lọc hành ngày, ăn uống điều độ ít thịt bác ạ! Đặc biệt em bỏ bữa Đêm vs Bia như ngày xưa :(
E bữa tối ko bỏ, mà ăn ít, chủ yếu ăn rau xanh, va ăn trước 6h30. E vẫn dùng nước dừa trầu không và thực sự thấy hợp.

Matizcoi

Xe cút kít
Đọc hết topic này thấy bác luôn lạc quan nhất khi sống chung với "ng bạn Tốt"
Em xin phép dc xin Fb vs sdt của bác vào hòm thư có gì ko biết em hỏi bác đc không ạ! Em cảm ơn ạ!
Có gì cụ cứ inbox em trên nài, em sẽ tư véo bằng chính những gì em đã và đang trải qua ạ :)

Burke

Xe tăng
-Trước tết bị một tuần, khỏi dc tý thì từ tối mùng hai đến giờ lại tái phát.
-Cũng tầm 8 năm kinh nghiệm gout rồi, mỗi năm đau 1, 2 lần. Mức xét nghiệm hàng năm là 570mmol/l.
-Cơn cấp thì em vẫn dùng Colchicine, Allopurinol, và giảm đau (loại hiệu quả nhanh) khi đau quá. Hiện vừa mới dùng Forgout ( Febuxostat: 20 mg, Cao Tam thất: 20 mg, Cao Đan sâm: 50 mg ) với mục đích duy trì được khoảng 1 tuần, nhưng hình như nó làm cơn đau gout tái phát, đang theo dõi đáp ứng.
Trước mắt em sẽ duy trì với Forgout và nước đun lá Kim tiền thảo để tăng cường đào thải qua thận (đi tiểu), tầm 3 tháng đi xét nghiệm lại máu. Nếu về ngưỡng an toàn, em sẽ tính chuyển sang Đông Y để duy trì và theo dõi tiếp.
Chia sẻ với các cụ, và sẽ cập nhật tình hình của em sau.

View attachment 2242197
Cập nhật tình hình đi cụ? Forgout này quảng cáo là thực phẩm chức năng, mà lại chứa Febu là thuốc cần kê đơn nhỉ?

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cụ cứ bi quan. Nhà cụ mặt phố, cụ lại làm nghề nhạy cảm. Đâu có dễ chết đói. Cứ bình tĩnh đi ạ.

Tranducduong

Xe tải
Không phải đâu kụ ạ!
có thể chữa khỏi hẳn, nhưng tùy từng thể thôi
Cụ cho em hỏi vd thể như nào thì chữa được ạ, em không mong là khỏi, chỉ cần giãn các cơn tái lại và có tái lại thì không bị nặng là chịu được để đi làm ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng