[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

uwaz

Xe hơi
Chia sẻ với các cụ Uric em từ 550 sau 1 năm giảm con 430 (vừa lấy kq), em không xài thuốc gì, chỉ tăng uống nước ngày cỡ 3 -4 lít, tập thể dục hàng ngày 1 tiếng cho ra mồ hôi và đi ngủ sớm trước 10h30. Ăn nhậu em vẫn duy trì như xưa, em ăn tương đối nhiều thịt, nếu giảm đi chắc về chỉ số đẹp luôn :))
Cụ đã bị đau lần nào chưa

C.k

Xe buýt
Tóm lại cụ uống thuốc vẫn bị hay khỏi?
Không bị mới uống, chứ uống thuốc vẫn bị nói làm gì. Thuốc này giúp đào thải axit uric nhanh hơn, không bị đau. Em uống đều 1v/ngày và ngày nào cũng uống. Có tuần bia diệu 14 lần, cầy cáo đủ cả mà vẫn không sao

cairong_2011

Xe container
Em bị khoảng 4 năm rồi. Trước thường mùa đông hay bị, giờ mùa hè cũng bị. Ăn nhậu em vẫn duy trì đều tuần khoảng 10 bữa chả kiêng gì. Bí quyết hàng ngày trước khi đu ngủ làm viên
Uống đều hàng ngày ạ

Cái này cũng có tác dụng như thuốc Apolu, nhưng em xem trên mạng lại thấy bảo đây là SP ko phải là thuốc và ko thể thay thế thuốc chữa bệnh. Vậy chắc là dạng TP chức năng ?

C.k

Xe buýt
Em cũng không biết. Thằng bạn em làm bác suỹ cũng bị gout như em, em với nó cùng nhậu, cùng uống và không thằng nào bị đau.

Khacnammsa

Xe hơi
Topic đã gần 1 thập kỉ nhưng các cụ nhà mình có vẻ vẫn chưa tìm ra được giải pháp.
Nhà em hiện đang bán dây gắm, có tác dụng lưu thông, bổ máu, hạ acid uric trong cơ thể, các cụ có thể google để biết thêm thông tin nhé. Các cụ nào đang ở giai đoạn đầu, hay đang có triệu chứng đau nhức xương khớp, chân tay, thì cũng nên dùng thử xem sao. 10 người ở giai đoạn đau thông thường, và gout nhẹ thì khỏi 8( Khỏi ở đây là hạ axid uric về ngưỡng an toàn, và sau đó KHỐNG CHẾ GOUT phát triển. Còn có một trường hợp rỉ mủ ra rồi uống thuốc nhà em đã tan mủ và hiện vẫn đang sử dụng cho tác dụng tốt ( hết mủ, giảm đau ) Cũng có cụ hx uống và khỏi trong khoảng 10 năm ( ông này chưa bị gout mà đợt đó đang đau nhức xương khớp trong một thời gian dài )
Thời tiết tn các cụ già thường hay bị đau nhức, chỉ cần 1-2 chén mỗi ngày là ổn ạ. Đun nước uống hoặc ngâm với rượu đều ok, k phải kiêng khen gì cả.
Cụ nào muốn tìm hiểu cứ alo/mess em nhé 0963634645, TẶNG FREE luôn 1 chai rượu ngâm gắm 330ml cho các cụ trong nội thành, em chỉ lấy tiền ship hàng ( tầm 30k ) thôi nhé , nó có tác dụng giảm đau nhức rất nhanh ( từ 1->3 ngày ) đã thấy hiệu quả rồi. Nên sau đó các cụ có quay lại ủng hộ em thì welcome các cụ 24/24 ạ.
Giá dây gắm khô nhà e đang bán: 130k/kg
Frs nội thành cho các cụ lấy từ 1kg trở lên.
Mỗi cụ lấy tối đa 5kg, vì nhà em mỗi đợt lấy hàng về đc có 20kg thôi.
Chúc các cụ mạnh khoẻ!

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
Cái này chặt ra dùng pha như chè uống thường xuyên đuọc ko cụ ? Vị nó đắng hay thế nào

Khacnammsa

Xe hơi
Cái này chặt ra dùng pha như chè uống thường xuyên đuọc ko cụ ? Vị nó đắng hay thế nào
Uống thường xuyên thay nước lọc được cụ ạ. Chỉ có nước đầu hơi đắng 1 chút thôi. Còn tới nước thứ 2 thì bình thường rồi.
Cây này nhà em chặt sẵn, phơi khô rồi ạ.

cairong_2011

Xe container
Uống thường xuyên thay nước lọc được cụ ạ. Chỉ có nước đầu hơi đắng 1 chút thôi. Còn tới nước thứ 2 thì bình thường rồi.
Cây này nhà em chặt sẵn, phơi khô rồi ạ.

Em thường hay cho vào ấm ủ nóng cỡ 1L để uống cả ngày,hết thì cho thêm nước. Vậy 1L nước thì mấy miếng này ? Và 1Kg thì pha được bao bình 1L (vì em chủ yếu uống ở cơ quan)

Khacnammsa

Xe hơi
Thường là 30g đi với 1,5 -> 2l cụ ạ.
1l nước là một nhúm nhỏ, chắc tầm 7-8miếng.
1kg cụ bốc thừa thiếu thì uống được tháng rưỡi nhé :D Ăn uống điều độ em đảm bảo giảm mạnh axit uric cụ nhé.
Em thường hay cho vào ấm ủ nóng cỡ 1L để uống cả ngày,hết thì cho thêm nước. Vậy 1L nước thì mấy miếng này ? Và 1Kg thì pha được bao bình 1L (vì em chủ yếu uống ở cơ quan)

cairong_2011

Xe container
Thường là 30g đi với 1,5 -> 2l cụ ạ.
1l nước là một nhúm nhỏ, chắc tầm 7-8miếng.
1kg cụ bốc thừa thiếu thì uống được tháng rưỡi nhé :D Ăn uống điều độ em đảm bảo giảm mạnh axit uric cụ nhé.
Vậy là mua về có thể cho vào bình nước nóng luôn hay có phải lọc hay tráng qua trước khi ủ ?

Khacnammsa

Xe hơi
Vậy là mua về có thể cho vào bình nước nóng luôn hay có phải lọc hay tráng qua trước khi ủ ?
Kp lọc hay tráng gì đâu cụ ạ, cái này nhà em phơi khô làm sạch rồi. Cụ cứ cho nước nóng vào ủ luôn, nó vẫn giữ thể cứng ấy mà k có cấn đâu ạ.

cairong_2011

Xe container
Cái này đun pha nước thì có thể để uống trong thời gian bao lâu 24h, 48h ?

Khacnammsa

Xe hơi
Cái này đun pha nước thì có thể để uống trong thời gian bao lâu 24h, 48h ?
Cụ đun xong chắt nước ra uống trong ngày, rồi hôm sau lại đổ thêm nước vào đun tiếp cụ nhé. Đun được 3 ngày đấy ạ.
K lo thiu đâu cụ.

Reddinang

Xe điện
Topic đã gần 1 thập kỉ nhưng các cụ nhà mình có vẻ vẫn chưa tìm ra được giải pháp.
Nhà em hiện đang bán dây gắm, có tác dụng lưu thông, bổ máu, hạ acid uric trong cơ thể, các cụ có thể google để biết thêm thông tin nhé. Các cụ nào đang ở giai đoạn đầu, hay đang có triệu chứng đau nhức xương khớp, chân tay, thì cũng nên dùng thử xem sao. 10 người ở giai đoạn đau thông thường, và gout nhẹ thì khỏi 8( Khỏi ở đây là hạ axid uric về ngưỡng an toàn, và sau đó KHỐNG CHẾ GOUT phát triển. Còn có một trường hợp rỉ mủ ra rồi uống thuốc nhà em đã tan mủ và hiện vẫn đang sử dụng cho tác dụng tốt ( hết mủ, giảm đau ) Cũng có cụ hx uống và khỏi trong khoảng 10 năm ( ông này chưa bị gout mà đợt đó đang đau nhức xương khớp trong một thời gian dài )
Thời tiết tn các cụ già thường hay bị đau nhức, chỉ cần 1-2 chén mỗi ngày là ổn ạ. Đun nước uống hoặc ngâm với rượu đều ok, k phải kiêng khen gì cả.
Cụ nào muốn tìm hiểu cứ alo/mess em nhé 0963634645, TẶNG FREE luôn 1 chai rượu ngâm gắm 330ml cho các cụ trong nội thành, em chỉ lấy tiền ship hàng ( tầm 30k ) thôi nhé , nó có tác dụng giảm đau nhức rất nhanh ( từ 1->3 ngày ) đã thấy hiệu quả rồi. Nên sau đó các cụ có quay lại ủng hộ em thì welcome các cụ 24/24 ạ.
Chúc các cụ mạnh khoẻ!
Cụ cho e đăng ký dùng thử 1 chai rượu nhé, em dạo này thể thao đều nhưng ăn cũng nhiều nên AU lên 600 rồi :((

Matizcoi

Xe cút kít
Chúc các cụ mạnh khoẻ!
Em thâm niên gout đây, mỗi tội hay ziệu quá ko cai được. Cụ bán em 1 chai em thử. Xanh kiu.

Khacnammsa

Xe hơi
Cụ cho e đăng ký dùng thử 1 chai rượu nhé, em dạo này thể thao đều nhưng ăn cũng nhiều nên AU lên 600 rồi :((
Cụ đang bị đau thì gửi em địa chỉ mai em ship qua cho cụ 1 chai nhé. Gặp người gặp thuốc là đỡ luôn. Còn cụ đang bt muốn giảm axit uric thì lấy luôn 1kg uống cả tháng cụ à :D

Khacnammsa

Xe hơi
Em thâm niên gout đây, mỗi tội hay ziệu quá ko cai được. Cụ bán em 1 chai em thử. Xanh kiu.
Vâng, cụ đang bị đau thì để em ship cho cụ thử công hiệu của gắm. Cụ uống rượu gắm thay luôn cho rượu thường lại một công đôi việc ạ :D

Reddinang

Xe điện
Cụ đang bị đau thì gửi em địa chỉ mai em ship qua cho cụ 1 chai nhé. Gặp người gặp thuốc là đỡ luôn. Còn cụ đang bt muốn giảm axit uric thì lấy luôn 1kg uống cả tháng cụ à :D
Em đc cái hơn 1 năm nay ko đau, nhưng AU lại tăng :((
Thế tiện công cụ ship e cả chai rượu và 1 kg e uống nhé.

Matizcoi

Xe cút kít
Vâng, cụ đang bị đau thì để em ship cho cụ thử công hiệu của gắm. Cụ uống rượu gắm thay luôn cho rượu thường lại một công đôi việc ạ :D
Đúng đấy, em cũng tính thế, chứ rượu chè em mới cai được chè thôi, khó khăn nhọc nhằn phết :(

YAMAKAWA

Xe buýt
Dạ thuốc đấy bác sỹ kê đơn ạ? Trước e có uống thuốc kê tuy nhiên bị dị ứng sưng hết mặt mũi lên, thế là ko dám uống nữa. Thuốc đấy có tác dụng phụ gì ko ạ?
Thuốc đấy hầu như bác Sỹ nào cũng kê cho gout ạ
Tác dụng phụ thì hầu như không có mà giá thì vô cùng rẻ ạ. Nếu cụ tìm mua hàng châu âu đc thì rất tốt vì họ làm thuốc chuẩn hơn hàng nội nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng