[Funland] Bệnh đau lưng, đau cổ vai gáy, đầu gối và những bệnh liên quan đến cơ xương khớp

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
tiếc quá nhỉ giá như cụ có văn phòng ở hà nội nhỉ :D

tuanhai119

Xe tải
Chào mọi người.
Em đang có nhiều thời gian vì vậy e sẽ giúp mọi người trị nhg bệnh liên quan đến cơ xương khớp. Miễn phí.
Lý do tại sao lại miễn phí? Nói ra thì cũng sợ mọi người hiểu lầm. Em khám bệnh em biết 1 liệu trình đắt đỏ thế nào, toàn do trên đì xuống. Đa số nhg ng bị bệnh này đều do lao động quá sức, bị tai nạn k nói. Lao động cực nhọc thế cắn răng đi chữa em cũng thấy thương, nhiều lúc k cầm lòng đc. Nên quyết định nghỉ việc ở nhà tự làm. Em đang set up riêng 1 phòng cho mình, trong thời gian đấy cho đến tận sau này, khám hay nắn chỉnh xương khớp đều free hết. Còn tùy trường hợp nặng hay nhẹ và em có phương án trị liệu cho từng người ạ, cái này mất phí nhưng sẽ phù hợp với mọi người hơn bởi em làm chủ, em quyết định đc.
Em thì k giỏi khoản ăn nói lắm. Chỉ có cái tâm thôi.
Em ở quận 7 chỗ Phú Mỹ Hưng. Ai gần đấy qua chơi cũng đc.
Phòng em mở 24/24 nên thoải mái thời gian nhé cccm
Cự ơi, bố em bị viêm khớp dạng thấp, chỉ số acid uric trong máu cũng cao hơn mức cho phép. có loại thuốc nào điều trị lâu dài không.
Em thì bị mỏi vai gáy nếu ngồi máy tính khoảng hơn tiếng, có lẽ cũng là do làm việc trên máy nhiều thì sử dụng loại thuốc nào.
Cám ơn cụ

Neopt

Xe tải
Cái này cụ nên đi khám để biết rõ hơn
Cụ muốn dùng thuốc thì em cũng chịu :) em chỉ chuyên chữa bệnh k dùng đến thuốc ạ
Cự ơi, bố em bị viêm khớp dạng thấp, chỉ số acid uric trong máu cũng cao hơn mức cho phép. có loại thuốc nào điều trị lâu dài không.
Em thì bị mỏi vai gáy nếu ngồi máy tính khoảng hơn tiếng, có lẽ cũng là do làm việc trên máy nhiều thì sử dụng loại thuốc nào.
Cám ơn cụ

blackcarens

Xe buýt
Em tự nhiên bị đau chỗ khớp đốt ngón tay giữa, khi gập ngón tay vào hoặc khi day vào thì thấy hơi đau, cũng đã được khoảng 2 tuần ko tự hết. Cụ cho em hỏi có phải là triệu chứng của bệnh gì ko, liệu có bị lan ra các khớp khác không, và có cách nào điều trị hiệu quả ko?
cám ơn cụ

giabao161512

Xe hơi
Cảm ơn cụ
Em cũng bị mấy năm rồi
Tiếc em ở hà nội

Neopt

Xe tải
Em tự nhiên bị đau chỗ khớp đốt ngón tay giữa, khi gập ngón tay vào hoặc khi day vào thì thấy hơi đau, cũng đã được khoảng 2 tuần ko tự hết. Cụ cho em hỏi có phải là triệu chứng của bệnh gì ko, liệu có bị lan ra các khớp khác không, và có cách nào điều trị hiệu quả ko?
cám ơn cụ
Cụ thử đi xem lượng axit uric trong máu cao hay thấp thử xem ạ
E phải xem mới biết nữa.

Neopt

Xe tải
cụ ơi, em bị gai xương gót chân do viêm gan bàn chân, đã đến viện khám, chụp tia x rồi, bệnh viện bảo phải điều trị nội trú thì mới có thuốc điều trị, em thì phải đi làm không nghỉ được. giờ cứ sáng ra là đau nhức gót chân, phải vận động khởi động 10' mới hết, đi đứng giờ phải tránh va chạm mạnh gót chân. em nên phải điều trị sao, hay là phải nghỉ làm 1 thời gian để đi viện? cảm ơn cụ nhiều
cụ ơi, em bị gai xương gót chân do viêm gan bàn chân, đã đến viện khám, chụp tia x rồi, bệnh viện bảo phải điều trị nội trú thì mới có thuốc điều trị, em thì phải đi làm không nghỉ được. giờ cứ sáng ra là đau nhức gót chân, phải vận động khởi động 10' mới hết, đi đứng giờ phải tránh va chạm mạnh gót chân. em nên phải điều trị sao, hay là phải nghỉ làm 1 thời gian để đi viện? cảm ơn cụ nhiều
Gai xương gót chân là do cái xương nó đâm vào gót gây đau. Nếu vận động nó đỡ đau em có bài này cho bác. Có quả bóng 1/2 bosu ( cụ thử tìm google là ra) cụ đứng trên đấy hàng ngày bằng cái chân đau, chân còn lại co lên để mất thăng bằng. Đau thì dừng lại, hết đau tiếp tục. Nó sẽ làm mòn cái gai dần đi do có sự vận động. Nhưng nếu có phim xray cho e xem là tốt nhất. Để bảo đảm cái bài trị liệu trên k làm mọi thứ kém đi

Neopt

Xe tải
Chân trái ko sao. Chân phải bị kìa bác. Vẫn nhẹ, hạn chế ăn canxi nhé. Bọc gót chân lại êm, đi lại cho dễ và tập bài trên em nói. Có vào trong sg ới em, em nắn lại chân phải, đi nó đau nên làm bàn chân nó bị bẹt, lâu lại bị đau lên đến hông và trên cổ đấy

pimbim

Xe tăng
Em chụp phim cộng hưởng từ ở việt đức bị gai đôi, phình đa tầng đĩa đệm, nang tarlov. Họ cho thuốc uống không thấy đỡ, em đến phòng khám riêng của bác sỹ Hoà chính là bác sỹ khám cho em ở viện Việt Đức, ở đây em được bác sỹ Hoà giới thiệu pp PRP tiêm huyết tương giàu tiểu cầu của mình vào đốt cột sống, sau khi tiêm về em thấy đau lên, đến nay đã hơn 2 tuần nhưng vẫn đau và khó chịu hơn trước khi tiêm, em hỏi lại BS Hoà nói bình thường.
Cụ chủ cho em lời khuyên ah

Neopt

Xe tải
Nang tarlov thì khó chịu rồi đây. Cho e xem phim trước đc ko ạ?

Neopt

Xe tải
Những cái tiêm với phẫu thuật bác sĩ hay bị mắng vốn lại lắm. Vì có ng đỡ có ng ko, do cơ thể mỗi ng mỗi khác. Nên em mới k theo hướng điều trị đung thuốc là vậy...

pimbim

Xe tăng
Nang tarlov thì khó chịu rồi đây. Cho e xem phim trước đc ko ạ?
Vâng để e tối em về gửi film cho cụ xem hộ ah. Như bs Hoà nói thì nang tarlov không ảnh hưởng ah.

Neopt

Xe tải
Vâng để e tối em về gửi film cho cụ xem hộ ah. Như bs Hoà nói thì nang tarlov không ảnh hưởng ah.
Nang là tác nhân gây rối dây thần kinh cùng với cả dây chằng. Cơ thể hay lắm cụ ạ, có cái gì lạ cái là nó đình công ngay. Có vài cụ đau cổ vai gáy do thoát vị, đi chữa chán chê. Qua em xem cái đám rối thần kinh bị xoắn lại, gỡ ra là lại giảm đau đc 30%. Tự phục hồi đc 80 90% rồi.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nang là tác nhân gây rối dây thần kinh cùng với cả dây chằng. Cơ thể hay lắm cụ ạ, có cái gì lạ cái là nó đình công ngay. Có vài cụ đau cổ vai gáy do thoát vị, đi chữa chán chê. Qua em xem cái đám rối thần kinh bị xoắn lại, gỡ ra là lại giảm đau đc 30%. Tự phục hồi đc 80 90% rồi.
Món xương này rắc rối vậy cụ.
Cụ cho e hỏi nhờ xíu dc ko cụ. Hôm e có hỏi cụ về cái gai đôi s1 với cái cổ bị đau ấy ạ.
Hôm nọ lại đau quá, e phi ngay sang 108 khám lại lần nữa thì lại ra bệnh mới làm e hoang mang quá: viêm khớp vùng chậu 2 bên, thoái hoá đốt sống cổ và theo dõi viêm cột sống dính khớp. Bác sỹ chỉ cho chụp x qang và xem nhanh lắm đã thấy kết luận rồi.
Nhờ cụ bắt tâm bệnh hộ e với, liệu cái tuổi 30 của e có thể bị cùng lúc mấy bệnh này ko. Hay lại từ tâm bệnh nào đó mà ra ạ.
Thầy này e khám là thầy thứ 3 cả đông lẫn nam (chưa tính lang băm) mà chưa đỡ lần nào. Thank cụ.

Chỉnh sửa cuối:

pimbim

Xe tăng
Em gửi cụ film, cụ xem cho em với ah. Giờ em đau rất khó chịu

Neopt

Xe tải
Món xương này rắc rối vậy cụ.
Cụ cho e hỏi nhờ xíu dc ko cụ. Hôm e có hỏi cụ về cái gai đôi s1 với cái cổ bị đau ấy ạ.
Hôm nọ lại đau quá, e phi ngay sang 108 khám lại lần nữa thì lại ra bệnh mới làm e hoang mang quá: viêm khớp vùng chậu 2 bên, thoái hoá đốt sống cổ và theo dõi viêm cột sống dính khớp. Bác sỹ chỉ cho chụp x qang và xem nhanh lắm đã thấy kết luận rồi.
Nhờ cụ bắt tâm bệnh hộ e với, liệu cái tuổi 30 của e có thể bị cùng lúc mấy bệnh này ko. Hay lại từ tâm bệnh nào đó mà ra ạ.
Thầy này e khám là thầy thứ 3 cả đông lẫn nam (chưa tính lang băm) mà chưa đỡ lần nào. Thank cụ.
Em vừa đọc lại thấy k nói đến cái cổ. Đôi khi nó lại là tác nhân chính gây đau. Cổ cụ bị thì lại dính sang vai tay. Mà mới có 30 tốc độ hồi phục nhanh lắm. Giữa tháng 10 em ra HN, nếu đc em sẽ xem và chữa luôn. Tùy tình hình, nếu cơ thể cụ tốt thì 2 đến 3 ngày tự đỡ. Cơ thể kém thì tầm dăm bữa nửa tháng. Còn em chỉ tư vấn là nghỉ ngơi, ko kéo xà, ko bơi lội.

Neopt

Xe tải
Em gửi cụ film, cụ xem cho em với ah. Giờ em đau rất khó chịu

Qua ảnh chụp nó có đau nhưng sẽ k đến nỗi như cụ tả. Vị trí nang k ảnh hưởng nhiều. Có chụp hay khám thêm cổ chưa ạ?

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em vừa đọc lại thấy k nói đến cái cổ. Đôi khi nó lại là tác nhân chính gây đau. Cổ cụ bị thì lại dính sang vai tay. Mà mới có 30 tốc độ hồi phục nhanh lắm. Giữa tháng 10 em ra HN, nếu đc em sẽ xem và chữa luôn. Tùy tình hình, nếu cơ thể cụ tốt thì 2 đến 3 ngày tự đỡ. Cơ thể kém thì tầm dăm bữa nửa tháng. Còn em chỉ tư vấn là nghỉ ngơi, ko kéo xà, ko bơi lội.
Vâng cụ. Lúc nào cụ ra ngoài này ới e với nhé. Chăm sự nhờ cụ vậy.

pimbim

Xe tăng
Qua ảnh chụp nó có đau nhưng sẽ k đến nỗi như cụ tả. Vị trí nang k ảnh hưởng nhiều. Có chụp hay khám thêm cổ chưa ạ?
Vâng, bác sĩ Hoà cũng nói như cụ. Từ hôm tiêm PRP của bác sỹ Hoà vào thì đau tăng lên, trước chủ yếu đau về đêm, giờ ban ngày cũng đau, khó chịu lắm ah. Em chưa chụp cổ nhưng em thấy bình thường ah. Hiện giờ em đang uống đông y nhưng cảm thấy không đỡ, cụ chỉ giáo giúp em nên làm gì ah, cám ơn cụ nhiều.

Neopt

Xe tải
Vâng, bác sĩ Hoà cũng nói như cụ. Từ hôm tiêm PRP của bác sỹ Hoà vào thì đau tăng lên, trước chủ yếu đau về đêm, giờ ban ngày cũng đau, khó chịu lắm ah. Em chưa chụp cổ nhưng em thấy bình thường ah. Hiện giờ em đang uống đông y nhưng cảm thấy không đỡ, cụ chỉ giáo giúp em nên làm gì ah, cám ơn cụ nhiều.
Xem nào. Có 2 thứ k nên làm bây giờ là massage và kéo cột sống, vì em chưa đc khám tận nơi nên sẽ k kêu cụ làm vậy. Cầm cự nó bây giờ chỉ có chườm lạnh để giảm đau với kháng viêm. Đông y chủ trị can thận, nghĩ bệnh từ bên trong phát ra nhưng chưa chắc đã là gốc rễ. Châm cứu được,nhg e k yên tâm để cụ đi châm linh tinh lắm.