[Funland] Bệnh đau lưng, đau cổ vai gáy, đầu gối và những bệnh liên quan đến cơ xương khớp

Neopt

Xe tải
Em có ý này thứ 6 và thứ 7 là ngày em thảnh thơi, mấy cụ bị đau thử gom hết lại, nếu được em làm chuyến ra HN chữa cho các cụ. ( tất nhiên em k lấy 1 xu nào ) 1 lần thấy đỡ là cứ thế nó tiến triển tiếp thôi, k cần làm gì nhiều.
Group cứ làm 1 cái trên zalo cho tiện.
Nếu thấy được thì mình triển luôn, bởi ko là tận đến giữa tháng 10 em mới rảnh nữa

pimbim

Xe tăng
Em có ý này thứ 6 và thứ 7 là ngày em thảnh thơi, mấy cụ bị đau thử gom hết lại, nếu được em làm chuyến ra HN chữa cho các cụ. ( tất nhiên em k lấy 1 xu nào ) 1 lần thấy đỡ là cứ thế nó tiến triển tiếp thôi, k cần làm gì nhiều.
Nếu thấy được thì mình triển luôn, bởi ko là tận đến giữa tháng 10 em mới rảnh nữa
Cụ thật có tâm, cụ ra được HN thì tốt quá, mong sự giúp đỡ của cụ.
Xem nào. Có 2 thứ k nên làm bây giờ là massage và kéo cột sống, vì em chưa đc khám tận nơi nên sẽ k kêu cụ làm vậy. Cầm cự nó bây giờ chỉ có chườm lạnh để giảm đau với kháng viêm. Đông y chủ trị can thận, nghĩ bệnh từ bên trong phát ra nhưng chưa chắc đã là gốc rễ. Châm cứu được,nhg e k yên tâm để cụ đi châm linh tinh lắm.
Vâng em chỉ có vật lý trị liệu chứ không kéo dãn ah, có lần kéo dãn về đâu hơn.

pimbim

Xe tăng
Xem nào. Có 2 thứ k nên làm bây giờ là massage và kéo cột sống, vì em chưa đc khám tận nơi nên sẽ k kêu cụ làm vậy. Cầm cự nó bây giờ chỉ có chườm lạnh để giảm đau với kháng viêm. Đông y chủ trị can thận, nghĩ bệnh từ bên trong phát ra nhưng chưa chắc đã là gốc rễ. Châm cứu được,nhg e k yên tâm để cụ đi châm linh tinh lắm.
Cụ ơi cho em hỏi lại, chờm nóng hay lạnh ah, sao không chờm được nóng ah.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ nhiệt tình quá. Như này bọn e lại thành ngại. Mà trong này cũng chả biết là có những cụ nào bị nhiều để mà gom ấy chứ cụ.

Neopt

Xe tải
Cụ ơi cho em hỏi lại, chờm nóng hay lạnh ah, sao không chờm được nóng ah.
Chườm nóng nó dãn cơ thể ra, ngoài ra k có tác dụng mấy. Còn lạnh thì như em đã nói kháng viêm, giảm đau, giảm sưng tấy. Và quan trọng ngoài hà nội đang nóng, tâm cũng sinh bệnh, chườm đá mát làm tâm trí nó cũng nhẹ nhàng lại

Neopt

Xe tải
Cụ nhiệt tình quá. Như này bọn e lại thành ngại. Mà trong này cũng chả biết là có những cụ nào bị nhiều để mà gom ấy chứ cụ.
Đơn cử thấy ngay trong topic này cũng nhiều cụ bị mà bảo vào SG chắc khó :)
Em thì nếu số giàu đã giàu lâu rồi chứ k lận đận thế này.
Giúp đc ai em giúp thôi à

mizuyama77

Xe tăng
Em bị thoái hóa tất cả đốt sống cổ, gai đôi cột sống (chắc do hệ tiêu hoá lởm và chế độ ăn kém). Đi khám bác sỹ lắc đầu ngao ngán (mới tuổi này đã thua các cụ 60 tuổi). Thi thoảng bị đau vai gáy, tê ngón tay deo nhẫn (áp út bên trái). Giờ công việc lu bù, về mệt nên lười tập thể dục quá. Cụ có lời khuyên nào cho em không ạ?

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em cứ vuốt cái tinh thần của cụ cái đã. Khi nào cụ ra HN mong được giao lưu với cụ.

Hôm trước Tết em qua nhà lão Thầy Mộc, bị lão ý quần cho 1 chập về đỡ hẳn đau lưng, nhưng mấy hôm nay lại mỏi mỏi, chắc sắp tới lại đến để lão ấy luyện tay nữa.
Thanks cụ, bơi thì em mù tịt, mà em ở ngoài Bắc cơ. Nếu vô viện, họ có cái bài kéo giãn lưng, chắc có tác dụng phỏng cụ. Dạo nọ em có đi bv cấy chỉ, cũng có đỡ hơn cụ ạ; chưa biết khi nào chỉ hết tác dụng, nó sẽ đau lại?
Em đặt một còm ở đây để hóng hôm off
Cám ơn cụ tiếc là e ở hn, đi khám bs cho uống chống viêm và giảm đau những K hết bệnh, e sẽ làm theo cu chỉ
Em bị đầu gối trái thỉnh thoảng lại đau, cảm giác căng cứng và có thể hơi sưng, đi thì bình thường nhưng khi co lại thì căng và chạy hơi khó nhưng Em cứ để liều một vài hôm lại bình thường; mỗi khi đau thì tối khi ngủ nghiêng hay thẳng đều thấy đau. Không biết như thế là bị gì và cách điều trị thế nào Cụ chủ.

Note: Em ở ngoài Bắc nên khó ghé qua chỗ cụ.
Em cũng hay đau nhức khớp, nằm nghiêng trái 1 lúc là tức ngực tiếc cụ lại trong SG
Em rất hay đau mỏi chỗ thắt lưng, nhất là khi đi bộ nhiều. Lúc đau xong có người xoa bóp cho là khỏi luôn. Bình thường thì ko có vấn đề gì nhiều nhưng hôm nào đi chơi, đi bộ nhiều thì đau lắm. Cụ chủ cho hỏi em bị bệnh gì? Em là nữ (lúc nãy sói nhà em cũng dùng nick này nhắn tin cho cụ chủ.)
em dân văn phòng mà ngồi nhiều quá giờ đau toàn thân phải dùng định vị nẹp lưng của bác sỹ viện 103 khi ngồi làm rồi cụ ạ
Em đánh đâu khi nào cụ ra hn
Cụ ở miền Nam còn e thì ở Hà Nội

E mà vào đấy chắc các khoản chi phí cũng ngang bằng chữa ngoài này ạ

Em hay bị đau gáy. Đặc biệt là khi làm việc tập trung trên máy tính. Giờ em phải làm sao. Em ở Hà Nội
E hóng từ xa.

E bị đau lưng từ khi 2x, do gánh gồng từ bé. Xoa bóp châm cứu bấm huyệt thì khỏi. Giờ 4x bị lại. Ngồi lâu rất mỏi, ko làm vc nặng đc. Chụp Xray thấy bs bảo thoái hóa L4-5. Tối đến vặn mình răng rắc, toàn phải nhờ f1 dẫm lên lưng đoạn eo-mông. Kêu khục như mình vặn người xong là dễ chịu. Giờ uống TPCN theo đợt và tránh làm làm vc nặng. Khoảng 6 tháng lại bị lại.

Có phương pháp nào khỏi đc ko cụ
E hóng từ xa.

E bị đau lưng từ khi 2x, do gánh gồng từ bé. Xoa bóp châm cứu bấm huyệt thì khỏi. Giờ 4x bị lại. Ngồi lâu rất mỏi, ko làm vc nặng đc. Chụp Xray thấy bs bảo thoái hóa L4-5. Tối đến vặn mình răng rắc, toàn phải nhờ f1 dẫm lên lưng đoạn eo-mông. Kêu khục như mình vặn người xong là dễ chịu. Giờ uống TPCN theo đợt và tránh làm làm vc nặng. Khoảng 6 tháng lại bị lại.

Có phương pháp nào khỏi đc ko cụ
tiếc quá nhỉ giá như cụ có văn phòng ở hà nội nhỉ
Cảm ơn cụ

Em cũng bị mấy năm rồi

Tiếc em ở hà nội
Mời cc cùng vào thảo luận ạ. Mấy cụ cháu nhà mình có nên làm cái lịch off nhờ cụ Neopt giúp đỡ ko ạ.
Mà vụ này e nghĩ cụ Neopt cứ thu phí chữa bệnh cho tụi e đỡ ngại. Chứ cụ cất công ra tận ngoài bắc mà lại còn free chữa cho tụi e nữa thì thành ra tụi e ngại quá, sợ ko phải cho lắm ạ.
Cá nhân e thì ngoài bắc này cũng chữa qua cơ số thầy rồi, nhưng kết quả ko dc như mong muốn nên hơi mất niềm tin chút. May quá gặp dc thớt của cụ coi như tia hi vọng mới.
Mời cc cùng cho ý kiến ạ.

pimbim

Xe tăng
Chườm nóng nó dãn cơ thể ra, ngoài ra k có tác dụng mấy. Còn lạnh thì như em đã nói kháng viêm, giảm đau, giảm sưng tấy. Và quan trọng ngoài hà nội đang nóng, tâm cũng sinh bệnh, chườm đá mát làm tâm trí nó cũng nhẹ nhàng lại
Vâng, em cám ơn cụ.

Neopt

Xe tải
Mời cc cùng vào thảo luận ạ. Mấy cụ cháu nhà mình có nên làm cái lịch off nhờ cụ Neopt giúp đỡ ko ạ.
Mà vụ này e nghĩ cụ Neopt cứ thu phí chữa bệnh cho tụi e đỡ ngại. Chứ cụ cất công ra tận ngoài bắc mà lại còn free chữa cho tụi e nữa thì thành ra tụi e ngại quá, sợ ko phải cho lắm ạ.
Cá nhân e thì ngoài bắc này cũng chữa qua cơ số thầy rồi, nhưng kết quả ko dc như mong muốn nên hơi mất niềm tin chút. May quá gặp dc thớt của cụ coi như tia hi vọng mới.
Vậy nếu được thì mọi người mua vé máy bay cho e là được rồi. Hơn nữa thì làm bữa off nhỏ là xong. Chứ tiền nong vào mất ý nghĩa, em thật. Nếu em lấy tiền, chữa đc thì ko sao, ko chữa đc thì lương tâm bứt rứt lắm.

Neopt

Xe tải
Em bị thoái hóa tất cả đốt sống cổ, gai đôi cột sống (chắc do hệ tiêu hoá lởm và chế độ ăn kém). Đi khám bác sỹ lắc đầu ngao ngán (mới tuổi này đã thua các cụ 60 tuổi). Thi thoảng bị đau vai gáy, tê ngón tay deo nhẫn (áp út bên trái). Giờ công việc lu bù, về mệt nên lười tập thể dục quá. Cụ có lời khuyên nào cho em không ạ?
Em có lời khuyên là tập thể dục nhẹ nhàng, có vận động tí cho giãn gân cốt, đốt sống cổ cũng cần phải chú ý tí đến nó ạ

pimbim

Xe tăng
Em đồng ý, cho em đăng ký một suất nhé.

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vậy nếu được thì mọi người mua vé máy bay cho e là được rồi. Hơn nữa thì làm bữa off nhỏ là xong. Chứ tiền nong vào mất ý nghĩa, em thật. Nếu em lấy tiền, chữa đc thì ko sao, ko chữa đc thì lương tâm bứt rứt lắm.
Bọn e phụ lòng cụ rồi. Mấy cụ cùng bệnh độ này chắc bận ko vào otofun nên ko biết chuyện. Chắc phải hẹn cụ 1 dịp nào đấy cụ ra HN thôi ạ. Tiếc quá mấy nay e vẫn đau, hóng cc ới pm để sắp lịch gặp cụ mà ko thấy đâu.

Neopt

Xe tải
Bọn e phụ lòng cụ rồi. Mấy cụ cùng bệnh độ này chắc bận ko vào otofun nên ko biết chuyện. Chắc phải hẹn cụ 1 dịp nào đấy cụ ra HN thôi ạ. Tiếc quá mấy nay e vẫn đau, hóng cc ới pm để sắp lịch gặp cụ mà ko thấy đâu.
Phụ gì đâu. Hehe
Để đợt tháng 10 vậy. Trước khi đi em sẽ update cho các cụ biết trước

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net

vonga389

Xe buýt
hóng cụ chủ ra HN, em cũng bị đau vai, gáy chữa mãi ko khỏi!

Em cũng bị như cụ và đến với Street Workout nay em đã đỡ 90%. Cụ tìm hiểu trên Youtube về món này đi.

ZIN_ZIN

Xe hơi
Em bị y như cụ.Trước 5-6 năm bị lần vài ngày khỏi.2012 bị phát nằm gần tháng ,sau khỏi đi lại bình thường nhưng lúc nào cũng bị ê ẩm và cảm giác bị đau lại bất cứ lúc nào.Cuối năm ngoái bị phát nằm mười ngày,châm cứu,thuốc các kiểu vẫn không dậy được.Sau có bà đến tận nhà xoa bóp,bấm huyệt ,kéo dãn đốt xống 45 phút thì đi lại được.Bà ấy hướng dẫn mỗi ngày đứng 2 chân bằng vai,cúi gập người,tay chạm bàn chân,càng thấp càng tốt ,hai là ngồi bằng chắp hai bàn chân vào nhau cúi gập đầu đến chạm đất,ba là quỳ bằng tay và đầu gối,lần lượt đưa từng chân sang ngang chếch lên cao.10 phút một ngày,giờ hết cảm giác ê ẩm mà không sợ bị " nhốt một cái" nơi xống lưng cụ ạ.Cụ thử xem thế nào.
Cụ cho e xin sdt, địa chỉ của bà này với ạ