[Funland] Bệnh đau lưng, đau cổ vai gáy, đầu gối và những bệnh liên quan đến cơ xương khớp

Caphe mộc

Xe tải
cụ inbox cho em cái địa chỉ ạ, em đến khám cái đầu gối chân phải xem thế nào, nó cứ đau đau và tìm ko ranh bệnh vụ ạ. em đội ơn cụ.

Cụ ở miền Nam còn e thì ở Hà Nội
E mà vào đấy chắc các khoản chi phí cũng ngang bằng chữa ngoài này ạ

Neopt

Xe tải
Em rất hay đau mỏi chỗ thắt lưng, nhất là khi đi bộ nhiều. Lúc đau xong có người xoa bóp cho là khỏi luôn. Bình thường thì ko có vấn đề gì nhiều nhưng hôm nào đi chơi, đi bộ nhiều thì đau lắm. Cụ chủ cho hỏi em bị bệnh gì? Em là nữ (lúc nãy sói nhà em cũng dùng nick này nhắn tin cho cụ chủ.)
Nó có 2 hướng, 1 là cân nặng mợ vượt quá chỉ tiêu
2 làThận mợ có vấn đề nhé. Mợ đi khám xem.
Em đã nhận đc email của sói mợ rồi ạ
em dân văn phòng mà ngồi nhiều quá giờ đau toàn thân phải dùng định vị nẹp lưng của bác sỹ viện 103 khi ngồi làm rồi cụ ạ :(
Tập kéo xà và bơi lội là tốt nhất bây giờ cụ ạ

TẬp cơ đùi sau là tập thế nào cụ? Đầu gối em nó lục cục lẮm
Cụ search trên mạng ra hamstring curl exercise nhé

cụ inbox cho em cái địa chỉ ạ, em đến khám cái đầu gối chân phải xem thế nào, nó cứ đau đau và tìm ko ranh bệnh vụ ạ. em đội ơn cụ.
em ở phú mỹ hưng. Có gì alo em 0913078886
Cụ ở miền Nam còn e thì ở Hà Nội
E mà vào đấy chắc các khoản chi phí cũng ngang bằng chữa ngoài này ạ
Ở nglãi đấy có thầy mộc đấy cụ. :)

Em chào các cccm. Em 2 tuần nay có dấu hiệu đau mỏi vai gáy mà e ko biết khám ở đâu, cccm có thể chỉ cho em vài chỗ đc ko ạ?

Neopt

Xe tải
Ở trong sg thì qua em khám xem sao. Em bên quận 7

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ôi nay e mới biết có thớt của cụ.
Cụ chủ cho e hỏi là e bị gai đôi s1, cái đốt xương s1 nó tách ra làm đôi tạo 1 khe bé bằng que tăm.
E đi khám bác sỹ bảo tuổi e mà bị thì là do bẩm sinh (e mới có 30t).
Nhưng theo e cảm nhận lại ko phải vậy, mấy bữa nọ dọn nhà bê vác nặng một xíu là y như rằng vùng thắt lưng đau nhói mất mấy hôm.
Vậy cụ cho e hỏi liệu có phải e bị thoái hoá ko cụ. Có cách nào trị dc món này ko cụ.

Neopt

Xe tải
Ôi nay e mới biết có thớt của cụ.
Cụ chủ cho e hỏi là e bị gai đôi s1, cái đốt xương s1 nó tách ra làm đôi tạo 1 khe bé bằng que tăm.
E đi khám bác sỹ bảo tuổi e mà bị thì là do bẩm sinh (e mới có 30t).
Nhưng theo e cảm nhận lại ko phải vậy, mấy bữa nọ dọn nhà bê vác nặng một xíu là y như rằng vùng thắt lưng đau nhói mất mấy hôm.
Vậy cụ cho e hỏi liệu có phải e bị thoái hoá ko cụ. Có cách nào trị dc món này ko cụ.
Thoái hóa thường đau lan ra xung quanh hoặc xuống chân. Nhói thắt lưng cũng có thể thận kém..
Như cụ miêu tả em đoán k phải thoái hóa mà dây chằng chéo lưng bị ảnh hưởng. 30 còn ngon lắm, sinh hoạt điều độ, ko ăn no 100% là đỡ ạ

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Thoái hóa thường đau lan ra xung quanh hoặc xuống chân. Nhói thắt lưng cũng có thể thận kém..
Như cụ miêu tả em đoán k phải thoái hóa mà dây chằng chéo lưng bị ảnh hưởng. 30 còn ngon lắm, sinh hoạt điều độ, ko ăn no 100% là đỡ ạ
Cụ lại ko ở ngoài bắc nhỉ. E ghé cụ xem khéo dễ đoán hơn.
E đi chụp x quang thấy rõ cái khe của đốt xương mà cụ, nó tách hẳn ra tạo thành 1 khe nho nhỏ, và lâu lâu e nhức cả đầu gối, trời mưa cái biết ngay. E bị đau lưng và gối cũng ngót 3 4 năm rồi, chắc ko phải tại cơ đâu.
Bị mấy bệnh này khổ thật cụ ạ.

Neopt

Xe tải
Cụ lại ko ở ngoài bắc nhỉ. E ghé cụ xem khéo dễ đoán hơn.
E đi chụp x quang thấy rõ cái khe của đốt xương mà cụ, nó tách hẳn ra tạo thành 1 khe nho nhỏ, và lâu lâu e nhức cả đầu gối, trời mưa cái biết ngay. E bị đau lưng và gối cũng ngót 3 4 năm rồi, chắc ko phải tại cơ đâu.
Bị mấy bệnh này khổ thật cụ ạ.
Vâng. Nếu ở trong này em thăm khám thì chẩn đoán dễ hơn :)
Khi nào ra Hn em sẽ PM cụ lần nữa ạ

Neopt

Xe tải
Em hay bị đau gáy. Đặc biệt là khi làm việc tập trung trên máy tính. Giờ em phải làm sao. Em ở Hà Nội
Chú ý xem có bị cái máy lạnh phả vào gáy ko nhé cụ. Bệnh vai gáy của dân văn phòng chịu khó vận động tí là đỡ ngay ạ

hcmt

Xe điện
Chào mọi người.
Em đang có nhiều thời gian vì vậy e sẽ giúp mọi người trị nhg bệnh liên quan đến cơ xương khớp. Miễn phí.
Lý do tại sao lại miễn phí? Nói ra thì cũng sợ mọi người hiểu lầm. Em khám bệnh em biết 1 liệu trình đắt đỏ thế nào, toàn do trên đì xuống. Đa số nhg ng bị bệnh này đều do lao động quá sức, bị tai nạn k nói. Lao động cực nhọc thế cắn răng đi chữa em cũng thấy thương, nhiều lúc k cầm lòng đc. Nên quyết định nghỉ việc ở nhà tự làm. Em đang set up riêng 1 phòng cho mình, trong thời gian đấy cho đến tận sau này, khám hay nắn chỉnh xương khớp đều free hết. Còn tùy trường hợp nặng hay nhẹ và em có phương án trị liệu cho từng người ạ, cái này mất phí nhưng sẽ phù hợp với mọi người hơn bởi em làm chủ, em quyết định đc.
Em thì k giỏi khoản ăn nói lắm. Chỉ có cái tâm thôi.
Em ở quận 7 chỗ Phú Mỹ Hưng. Ai gần đấy qua chơi cũng đc.
Phòng em mở 24/24 nên thoải mái thời gian nhé cccm
E hóng từ xa.
E bị đau lưng từ khi 2x, do gánh gồng từ bé. Xoa bóp châm cứu bấm huyệt thì khỏi. Giờ 4x bị lại. Ngồi lâu rất mỏi, ko làm vc nặng đc. Chụp Xray thấy bs bảo thoái hóa L4-5. Tối đến vặn mình răng rắc, toàn phải nhờ f1 dẫm lên lưng đoạn eo-mông. Kêu khục như mình vặn người xong là dễ chịu. Giờ uống TPCN theo đợt và tránh làm làm vc nặng. Khoảng 6 tháng lại bị lại.
Có phương pháp nào khỏi đc ko cụ

pimbim

Xe tăng
Em bị gai đôi L5, S1; thoát vị nội xốp đĩa đệm L2/3; phình đa tầng đĩa đệm; nang tarlov.
Căng lắm cụ ah, cụ tư vấn giúp em với.

Leanh65

Xe container
E hóng từ xa.
E bị đau lưng từ khi 2x, do gánh gồng từ bé. Xoa bóp châm cứu bấm huyệt thì khỏi. Giờ 4x bị lại. Ngồi lâu rất mỏi, ko làm vc nặng đc. Chụp Xray thấy bs bảo thoái hóa L4-5. Tối đến vặn mình răng rắc, toàn phải nhờ f1 dẫm lên lưng đoạn eo-mông. Kêu khục như mình vặn người xong là dễ chịu. Giờ uống TPCN theo đợt và tránh làm làm vc nặng. Khoảng 6 tháng lại bị lại.
Có phương pháp nào khỏi đc ko cụ
Em bị y như cụ.Trước 5-6 năm bị lần vài ngày khỏi.2012 bị phát nằm gần tháng ,sau khỏi đi lại bình thường nhưng lúc nào cũng bị ê ẩm và cảm giác bị đau lại bất cứ lúc nào.Cuối năm ngoái bị phát nằm mười ngày,châm cứu,thuốc các kiểu vẫn không dậy được.Sau có bà đến tận nhà xoa bóp,bấm huyệt ,kéo dãn đốt xống 45 phút thì đi lại được.Bà ấy hướng dẫn mỗi ngày đứng 2 chân bằng vai,cúi gập người,tay chạm bàn chân,càng thấp càng tốt ,hai là ngồi bằng chắp hai bàn chân vào nhau cúi gập đầu đến chạm đất,ba là quỳ bằng tay và đầu gối,lần lượt đưa từng chân sang ngang chếch lên cao.10 phút một ngày,giờ hết cảm giác ê ẩm mà không sợ bị " nhốt một cái" nơi xống lưng cụ ạ.Cụ thử xem thế nào.

2banh_muitran

Xe hơi
Vote tinh thần cụ chủ. Em dạo gần đây hay bị mỏi lưng, đứng lâu một tí là mỏi thấy rõ. Sáng ngủ dậy cũng mỏi. Em hay chơi tennis, trước đánh cả mấy tiếng không vấn đề gì, giờ đứng một lúc là thấy mỏi, đến mức muốn ngồi chứ không bỏ qua được nó.

Cách đây khoảng gần năm em cũng bị đau khớp cổ chân bên phải, đi bộ cũng phải chú ý, nhất là đi xuống cấu thang. Đi khám bác sỹ bảo do lòng bàn chân hơi phẳng. Em mua đôi giày mới đế êm hơn, thấy đỡ hơn. Nhưng cảm giác hệ xương khớp bắt đầu có vấn đề. Sáng ngủ dậy hoặc lâu lâu ngáp cái là xương quai hàm bên phải kêu cạch phát người ngồi bên cạnh cũng nghe thấy.
Tiếc là cụ không ở HN em qua nhờ cụ tư vấn.

chimchich07

Xe buýt
Em cũng bị thoái hoá đót sống cổ tập nhiều thì đỡ không tập lại đau.đầu tiên đau đầu ,cổ giờ vai phải cũng đau

Killer13

Xe tăng
Cụ chủ có đọc được phim cộng hưởng từ ko chẩn đoán cho em và chỉ em cách tập luyện với. Em bị lồi đĩa đếm L4 L5, thoái hóa đĩa đệm cổ, triệu chứng thì hay bị đau mỏi cổ, mỏi vai gáy, mỏi tay. Lưng thì cảm giác bị cứng khi cúi, chân thì bị đau mỏi mặt sau mông và bắp chân. Đi bộ và leo cầu thang cảm giác rất hụt chân, nhưng nếu chạy mạnh thì lại đỡ. Hiện tại em đang đi bơi và treo xà nhưng chỉ đỡ đau lúc bơi thôi, bơi xong tối về nằm ngủ đến sáng mai vẫn đâu vào đấy.

hcmt

Xe điện
Em bị y như cụ.Trước 5-6 năm bị lần vài ngày khỏi.2012 bị phát nằm gần tháng ,sau khỏi đi lại bình thường nhưng lúc nào cũng bị ê ẩm và cảm giác bị đau lại bất cứ lúc nào.Cuối năm ngoái bị phát nằm mười ngày,châm cứu,thuốc các kiểu vẫn không dậy được.Sau có bà đến tận nhà xoa bóp,bấm huyệt ,kéo dãn đốt xống 45 phút thì đi lại được.Bà ấy hướng dẫn mỗi ngày đứng 2 chân bằng vai,cúi gập người,tay chạm bàn chân,càng thấp càng tốt ,hai là ngồi bằng chắp hai bàn chân vào nhau cúi gập đầu đến chạm đất,ba là quỳ bằng tay và đầu gối,lần lượt đưa từng chân sang ngang chếch lên cao.10 phút một ngày,giờ hết cảm giác ê ẩm mà không sợ bị " nhốt một cái" nơi xống lưng cụ ạ.Cụ thử xem thế nào.
Thank cụ. Để em thử

Tonydo

Xe buýt
Em 36 tuổi bị đau mỏi vùng thắt lưng do ngồi quá nhiều và ngồi sai tư thế, đi chụp Xquang bác sĩ bảo bị gai đôi cột sống do bẩm sinh gì đó. Uống thuốc thời gian thì đỡ sau lại bị, của e ko đau lắm vẫn chịu dc và làm vc bình thường. Xin hỏi cụ có cách nào? Bài thuốc hoặc động tác tập hàng ngày cho cái thắt lưng của e ổn hơn ko ợ. Thank cụ

Neopt

Xe tải
Em lâu mới vào lại. Thấy tưởng bài của em đã chìm rồi hoá ra vẫn còn.
Các cụ ở sg thì dễ cho em quá..
Chỉ khuyên các cụ 1 điều đi khám thì mới biết đc nguyên nhân ngọn ngành, những bài tập hay cách của người này có thể đúng với ng khác nhưng k đúng với mình, nên đọc và dừng lại ở mức tham khảo. Có muốn làm theo nên chú ý cẩn thận 1 chút để đảm bảo an toàn cho bản thân an