[Funland] Bệnh chán ăn, các bác sỹ vào chém giúp em với

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ ơi, qua khám đông y là phải bắt mạch phải không ạ? Cụ ở đâu, cụ cho em địa chỉ phát
nếu mợ chỉ có bệnh trên thì cứ theo trên là bốc dc thuốc, còn có các bệnh khác nữa thì mợ qua em xem cụ thể của bệnh rồi có phương pháp điều trị cụ thể, cho cơ thể khỏe toàn diện mợ nhé. mợ check inbox

tranghuyen286

Xe hơi
nếu mợ chỉ có bệnh trên thì cứ theo trên là bốc dc thuốc, còn có các bệnh khác nữa thì mợ qua em xem cụ thể của bệnh rồi có phương pháp điều trị cụ thể, cho cơ thể khỏe toàn diện mợ nhé. mợ check inbox
Vâng, cụ lại check ib cụ nhé, vì mục tiêu chống lầy nên em phải tăng ký, hí hí

l0ng_py

Xe buýt
Em cũng trong tình trạng đấy nè cụ ơi. Ăn uống ko thấy ngon miệng nên cũng lười ăn lắm. Có khi ngày 1 bữa cũng ok, chả thấy đói gì cụ ạ

bakutom

Xe hơi
Cụ bảo Gấu thử uống mật ong + 1 cốc nước ấm buổi sáng lúc chưa ăn j xem thế nào. Hiệu quả đấy ạ!
Đợt e chưa vợ, về quê mẹ vợ tưởng thằng nghiện :(( (vì 1,78m mà kém Gấu 1kg Gấu 55kg). U nằng nặc ko cho lấy, 1 phần đã xa đã khó chấp nhận, cộng thêm cái body siêu mẫu . Rồi Gấu dặn uống cái này hay, e thử, đúng là thèm ăn hơn thật, lại đc bạn đời tương lai có cái đầu lúc nào cũng chỉ nghĩ đến cái dạ dày....nên bây giờ thì chiều cao vẫn thế, cân nặng thì hơn Gấu gần 2 xịch rồi. :))!
Lại tính bài hãm thôi............

Chỉnh sửa cuối:

T11l04

Xe hơi
Bệnh này do tâm lí cụ ạ. Hồi xưa em cũng bị. Một phần là do cơ địa (không muốn ăn, không hấp thụ nên lúc nào cũng đầy bụng nếu ăn no) sau thì thành tâm lí ngại. Cụ bảo gấu tập thể dục điều độ và uống thêm thuốc đông y trợ năng.
Em làm theo lời khuyên nên sk cũng cải thiện. Giờ gặp món ngon em cũng chén tì tì :D

titi_oto

Xe tăng
Em thì thuộc thành phần ăn ngủ đầy đủ, ăn khỏe ngủ khỏe rồi nên không bàn tới em. :). Em đang muốn hỏi về cái bệnh chán ăn cho gấu tương lai thôi.
Sơ qua chút là gấu tương lai của em thuộc dạng gầy, nhỏ người, và nhẹ cân. Hình như đợt trước đi xét nghiệm còn dương tính với viêm gan B và đang chờ qua 6 tháng đi xét nghiệm lại. Công việc thì liên quan tới sổ sách nên cũng chỉ ngồi 1 chỗ, đếm tiền và làm sổ sách kế toán...(em cũng không rõ là có mệt không nữa, nhưng nhìn chung trong giờ hành chính cũng khá bận).
bạn em uống thuốc bắc, ăn uống cũng ngon miệng hơn. bị bệnh gan mà ăn uống kém là người yếu cụ ạ
Giờ tới cái em muốn hỏi: Gấu em có bệnh thì cũng xác định chắc là có bệnh viêm gan B rồi. Nhưng có một chứng mà từ hồi quen biết em đã biết đó là lười ăn kinh, ăn uống cũng khá kén chọn nhưng cũng không ăn được nhiều. Ăn như mèo ăn thôi ấy. Dù ngon hay không (chẳng bù cho em, ngon là em chén tì tì). Hỏi thì bảo không muốn ăn, không có cảm giác thèm ăn. Nên người lúc nào nhìn cũng xanh xao.
Em muốn hỏi các cụ làm liên quan tới ngành y trong này là có cách nào để tăng cảm giác thèm ăn lên không? Có nên dùng thuốc gì hay không? Và chế độ ăn uống nên thế nào để tăng cân được. Chứ nhìn người gấu lúc nào cũng gầy gò, xanh xao mà xót hết cả ruột. Có người tư vấn cho em là bảo gấu dùng men tiêu hóa thử xem. Em cũng chưa rõ có hiệu quả hay không nên cũng chưa muốn thử. Các cụ vào chém giúp em với. Em xin cảm ơn. :)

P/S: Có cụ bảo đang bị suy nhược cơ thể lâu ngày. Em nghĩ cũng đúng. Các cụ chém giúp em xem có cách nào đơn giản dễ thực hiện trong điều kiện cuộc sống vội vàng hiện nay không. :)
bạn em uống thuốc bắc, thấy cũng có vẻ ăn uống tốt hơn. bị bệnh gan mà ăn uống kém là hại sk lắm cụ ạ

me cua mit

Xe hơi
Em thì thuộc thành phần ăn ngủ đầy đủ, ăn khỏe ngủ khỏe rồi nên không bàn tới em. :). Em đang muốn hỏi về cái bệnh chán ăn cho gấu tương lai thôi.
Sơ qua chút là gấu tương lai của em thuộc dạng gầy, nhỏ người, và nhẹ cân. Hình như đợt trước đi xét nghiệm còn dương tính với viêm gan B và đang chờ qua 6 tháng đi xét nghiệm lại. Công việc thì liên quan tới sổ sách nên cũng chỉ ngồi 1 chỗ, đếm tiền và làm sổ sách kế toán...(em cũng không rõ là có mệt không nữa, nhưng nhìn chung trong giờ hành chính cũng khá bận).

Giờ tới cái em muốn hỏi: Gấu em có bệnh thì cũng xác định chắc là có bệnh viêm gan B rồi. Nhưng có một chứng mà từ hồi quen biết em đã biết đó là lười ăn kinh, ăn uống cũng khá kén chọn nhưng cũng không ăn được nhiều. Ăn như mèo ăn thôi ấy. Dù ngon hay không (chẳng bù cho em, ngon là em chén tì tì). Hỏi thì bảo không muốn ăn, không có cảm giác thèm ăn. Nên người lúc nào nhìn cũng xanh xao.
Em muốn hỏi các cụ làm liên quan tới ngành y trong này là có cách nào để tăng cảm giác thèm ăn lên không? Có nên dùng thuốc gì hay không? Và chế độ ăn uống nên thế nào để tăng cân được. Chứ nhìn người gấu lúc nào cũng gầy gò, xanh xao mà xót hết cả ruột. Có người tư vấn cho em là bảo gấu dùng men tiêu hóa thử xem. Em cũng chưa rõ có hiệu quả hay không nên cũng chưa muốn thử. Các cụ vào chém giúp em với. Em xin cảm ơn. :)

P/S: Có cụ bảo đang bị suy nhược cơ thể lâu ngày. Em nghĩ cũng đúng. Các cụ chém giúp em xem có cách nào đơn giản dễ thực hiện trong điều kiện cuộc sống vội vàng hiện nay không. :)
Cụ mua viên kẽm, magiee về cho gấu uống trong khoảng 1 tháng, nhiều người thiếu khoáng chất nên chán ăn, ăn k ngon, ngủ k sâu giấc, kẽm khắc phục đc nhược điểm này khá tốt cụ ạ. Thuốc bổ sung khoáng chất có tên minigadin của Ấn, em mua có 30k ở hiệu thuốc, em dùng cho trẻ nhỏ nhưng thấy nó tốt nên em dùng cho mình luôn. Kết quả ăn ngủ khìn khịt cụ ạ