[Funland] Bệnh chán ăn, các bác sỹ vào chém giúp em với

vnt8226

Xe tải
Vậy à. Em cũng không rõ đấy. Để em xem có loại gì cho gan mà không gây nóng nữa không.

Em đưa đi nhà hàng thì toàn ăn nhân (thịt ấy) còn cái gì không ngon, ăn chán là em phải xài. haizz
giờ mấy loại trà thảo mộc bán nhiều mà cụ, uống thay nước được
em không rõ uống nhiều hại thận không, nhưng mát gan thấy rõ
cụ cứ xài đi thôi, mình ăn được mà, không hiểu cụ kể khổ hay khoe nữa=))

nguyenlongthe

Xe tăng
Gấu em dạo này boganic tương suốt ngày ấy chứ ạ. Mà gấu nhà em thì chán lắm, ăn uống như mèo thật, đi ra ngoài ăn thì cũng mỗi thứ 1 tí thôi, chứ chẳng ăn nhiều. Lắm lúc dọa mà cũng chẳng ăn thua. Giờ gầy quá nên muốn nuôi cho tới lúc cưới béo lên được tí. :)). Kiểu vỗ béo để xuất chuồng ấy.
Tưởng gì,nếu chỉ vậy mời cụ ra Lãn ông mua thuốc Hoàn của Trung quốc(cẩn thận không cụ mua nhầm phải thuốc Tầu) đảm bảo đúng ngay không phải hối hận.

vt2phuc

Xe điện
Tưởng gì,nếu chỉ vậy mời cụ ra Lãn ông mua thuốc Hoàn của Trung quốc(cẩn thận không cụ mua nhầm phải thuốc Tầu) đảm bảo đúng ngay không phải hối hận.
Thuốc Hoàn là thuốc gì vậy cụ? Em cũng chưa rõ. Nhìn avatar có vẻ cụ là người trong nghề. Cụ giới thiệu cho em chút được không? Em xem trên mạng nói chung chung mà không hiểu rõ. Em muốn xem có loại nào vừa bổ gan, vừa kích thích ăn uống, vừa nâng cao thể chất ấy ạ. Chứ béo cấp tốc thì em không ham. :). ý em ở trên cụ bôi đậm cũng là trêu trêu thôi. :)

nguyenlongthe

Xe tăng
Trêu cụ một chút cho vui thôi chứ bệnh của Gấu dự của cụ không đơn thuần mà một bài thuốc có thể chữa được đâu.mà lại còn không có thời gian sắc thuốc thì càng không ổn.Dự chẩn đoán qua văn xem sao cụ nhé:Chứng bệnh lâu năm chuyển sanh chứng Hư mãn tính rất khó kể cả bằng thuốc và các pp khác.
1/Dạ dày kém,yếu
2/Đại tràng yếu
3/Gan mật
4/Thận Thủy,Hỏa đều suy
Tóm lại dạng suy nhược cơ thể lâu ngày.
Chỉ bao giờ cụ kiên quyết chữa bằng mọi giá mẩy mới có khả năng thay đổi được.Mà còn phải gặp thầy gặp thuốc.Đó là cơ duyên đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vt2phuc

Xe điện
Trêu cụ một chút cho vui thôi chứ bệnh của Gấu dự của cụ không đơn thuần mà một bài thuốc có thể chữa được đâu.mà lại còn không có thời gian sắc thuốc thì càng không ổn.Dự chẩn đoán qua văn xem sao cụ nhé:Chứng bệnh lâu năm chuyển sanh chứng Hư mãn tính rất khó kể cả bằng thuốc và các pp khác.
1/Dạ dày kém,yếu
2/Đại tràng yếu
3/Gan mật
4/Thận Thủy,Hỏa đều suy
Tóm lại dạng suy nhược cơ thể lâu ngày.
Chỉ bao giờ cụ kiên quyết chữa bằng mọi giá mẩy mới có khả năng thay đổi được.Mà còn phải gặp thầy gặp thuốc.Đó là cơ duyên đấy cụ ạ.

Đúng là suy nhược cơ thể lâu ngày. Bệnh viêm gan B thì cũng mới gần đây mới biết (mẹ gấu đi xét nghiệm thấy bị nên bảo con đi xét nghiệm xem sao). Em là em kiên quyết chữa, nhưng mà cũng chưa có thời gian để mà làm mấy cái việc như sắc thuốc. (Bọn em đều làm cả ngày, em thì thời gian làm việc thoải mái nhưng hiện tại cả 2 cũng chưa "quy" về 1 mối nên cũng không có điều kiện chăm sóc). Vì vậy mới nên đây nhờ các cụ chỉ bảo. Nếu không còn cách nào khác thì chắc phải sớm quy về 1 mối để ổn định rồi tiến hành tiếp thôi. :(

soilua1985

Xe tăng
Đúng là suy nhược cơ thể lâu ngày. Bệnh viêm gan B thì cũng mới gần đây mới biết (mẹ gấu đi xét nghiệm thấy bị nên bảo con đi xét nghiệm xem sao). Em là em kiên quyết chữa, nhưng mà cũng chưa có thời gian để mà làm mấy cái việc như sắc thuốc. (Bọn em đều làm cả ngày, em thì thời gian làm việc thoải mái nhưng hiện tại cả 2 cũng chưa "quy" về 1 mối nên cũng không có điều kiện chăm sóc). Vì vậy mới nên đây nhờ các cụ chỉ bảo. Nếu không còn cách nào khác thì chắc phải sớm quy về 1 mối để ổn định rồi tiến hành tiếp thôi. :(
thuốc sắc thì không khó lắm, vì giờ có thuốc sắc sẵn rồi chỉ về uống thôi.
còn về bệnh gấu nhà cụ, các thầy trên này chẩn bệnh chuẩn rồi, cái chính giờ là dùng thuốc thôi. mà bệnh này phải kiên trì, vì bệnh lâu ngày không chữa nhanh được, dục tốc bất đạt mà.Nếu cụ không ngại thì nói gấu nhà cụ alo cho em, em kê cho 1 đơn uống 1 thời gian ( khám trực tiếp thì tốt hơn)
0123.2468.889. BS Tuấn

Ha Ma

Xe hơi
cụ bẩu vợ cụ làm vài lọ tảo xoắn uống, ăn uống cũng ngon miệng hơn nhiều đấy ạ :)

vt2phuc

Xe điện
thuốc sắc thì không khó lắm, vì giờ có thuốc sắc sẵn rồi chỉ về uống thôi.
còn về bệnh gấu nhà cụ, các thầy trên này chẩn bệnh chuẩn rồi, cái chính giờ là dùng thuốc thôi. mà bệnh này phải kiên trì, vì bệnh lâu ngày không chữa nhanh được, dục tốc bất đạt mà.Nếu cụ không ngại thì nói gấu nhà cụ alo cho em, em kê cho 1 đơn uống 1 thời gian ( khám trực tiếp thì tốt hơn)
0123.2468.889. BS Tuấn
Gấu em giờ đang đi bổ sung cho đại lý ở bên Đông Anh. Lúc nào tiện em bảo em nó gọi cho cụ xem sao.
cụ bẩu vợ cụ làm vài lọ tảo xoắn uống, ăn uống cũng ngon miệng hơn nhiều đấy ạ :)
Nói thật chứ hàng này không biết mua thì dễ dính gian thương lắm cụ à. Hàng nội thì em chưa rõ chất lượng thế nào.

Ha Ma

Xe hơi
Gấu em giờ đang đi bổ sung cho đại lý ở bên Đông Anh. Lúc nào tiện em bảo em nó gọi cho cụ xem sao.

Nói thật chứ hàng này không biết mua thì dễ dính gian thương lắm cụ à. Hàng nội thì em chưa rõ chất lượng thế nào.
Cụ tìm nguồn nào ngừoi quen xách tay về là chuẩn nhất ạ, hôm em đặt cho vợ em cũng trên mạng thôi, về vợ uống cũng ăn uống ngon miệng hơn, trước chỉ ăn 1 bát 1 bữa, giờ cũng ăn được 2 - 3 bát, cân nặng lên từ 46 lên tới 48 - 49 kg, mấy hôm em bị đầy bụng cũng làm thử vài viên uống thì cũng thấy đói và ăn ngon miệng hơn, chắc cũng hợp với cái loại thực phẩm chức năng này :)

sieu hung

Xe đạp
Cụ yên tâm đi cứ cưới về sinh hoạt đều đặn là tăng cân ngay. Người xưa nói rồi gái gặp hơi trai như thài lài gặp *** chó. chí có đúng

mercedesben

Xe đạp
em cũng giống cụ . chưa biết phải làm thế nào cụ nào biết tư vấn giúp nhé

vt2phuc

Xe điện
Cụ quan tâm gấu nhầy....em cũng vào hóng xem cụ nào đưa ra cách hay hok để áp dụng ạ. ;;)
Cụ cứ tự nhiên. :). Em xem có cụ nào có cái bài thuốc nào hay loại thực phẩm nào mà ăn uống được ấy cho lành. Chứ dùng thuốc nhiều em thấy cũng có vấn đề. Cứ 1 đợt thuốc phải kéo dài 1 thời gian. Không hiệu quả lại đổ đợt thuốc mới vào. Suốt ngày thuốc. @@.
Hiện tại gấu đang dùng thêm men tiêu hóa vs thuốc bổ gan (theo tư vấn của 1 bác sỹ. em dùng hết đợt tới xem kết quả thế nào, không được thì chắc phải chuyển sang thuốc bắc.)

annghiahmu

Xe hơi
Co Gấu của bác đi tập thể lực, bơi hoặc chạy. E nghĩ sẽ ổn hơn nh

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ cứ tự nhiên. :). Em xem có cụ nào có cái bài thuốc nào hay loại thực phẩm nào mà ăn uống được ấy cho lành. Chứ dùng thuốc nhiều em thấy cũng có vấn đề. Cứ 1 đợt thuốc phải kéo dài 1 thời gian. Không hiệu quả lại đổ đợt thuốc mới vào. Suốt ngày thuốc. @@.
Hiện tại gấu đang dùng thêm men tiêu hóa vs thuốc bổ gan (theo tư vấn của 1 bác sỹ. em dùng hết đợt tới xem kết quả thế nào, không được thì chắc phải chuyển sang thuốc bắc.)
Thế là mợ đang dùng tây y à? Khi nào cần dùng thuốc bắc thì pm em giúp

Jenny_Trịnh

Xe hơi
Mợ chả bù cho E. E thì thèm nhưng k dám ăn vì sợ béo.

anhha26

Xe hơi
Con gái thì chuyện ăn uống ít cũng không lạ. Nhưng mà cũng cần chú ý vì những đợt viêm gan B cấp thì cũng gây vàng da,mệt mỏi, suy nhược, gầy sút. Vì thế cụ nên quan tâm chút. Còn thuốc đông y, bình thường rất tốt, nhưng bây giờ một số nơi, người ta cho thêm corticoid vào, uống xong béo tốt nhưng toàn là giả, nguy hiểm lắm cụ ạ

gayrong

Xe đạp
Cháu nghĩ nguyên nhân chủ yếu là thừa chất dẫn đến chán ăn . Như trong phim Thằng Quậy cũng thế . Ngày xưa hồi cụ cháu mình có bao giờ chán ăn đâu nhỉ , ngược lại ko có mà ăn ý

Mr Handsome

Xe buýt
lên lãn ông làm lọ tăng phì hoàn uống xong lại ăn ngủ bt ngay ý mà cụ
Dùng cái này toi đấy các cụ ạ, e có thằng e vẫn hay đi câu cá cùng, vì thích béo nên uống vào, bây h bị loãng xương phải mổ ghép khớp inoc rùi.

tothuan

Xe hơi
chỉ có cách vận động cho đói r ăn mới thấy ngon thôi cụ ạk

tranghuyen286

Xe hơi
bệnh này đơn giản mà cụ, Bổ tỳ mát gan là ok ngay ấy mà... Viêm gan B thì lại càng phải chú trọng về nóng trong cụ nhé, có gì cần tư vấn lấy thuốccuj alo em:-c
cụ ơi, qua khám đông y là phải bắt mạch phải không ạ? Cụ ở đâu, cụ cho em địa chỉ phát