[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hồi đó nổi nhất là bài
Em không hát được bài đấy, toàn Chế Linh thôi chứ Tuấn Vũ cũng chỉ quật được vài bài. Bài này thời sau uống rượu rum thả mấy miếng chanh vào hát khi bên ngoài trời mưa lất phất, âm thanh cô đọng khi ko còn tiếng xe chạy ngoài đường nghe phê lắm X_X

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
HN ít có món nhạc công này, hình như chỉ 1,2 quán có. Nhưng SG khá nhiều, nếu cụ đã từng chạy sô ở PXL hồi 2000-2012 thì có khi em gặp cụ rồi đấy ;))
Em chạy khu vực gần đó cụ ơi. Thiên Long , Hồng Oanh ( Phan Đăng Lưu ) và Nam Mỹ ( Phan Đình Phùng ). Mà năm 2000 hầu như nghề One Mand Band thoái trào vì bị Karaoke đè nên năm 2001 em đã chuyển qua làm bầu tiệc cưới ở Đầm Sen rồi cụ ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Để tập trung vào chuyện của cụ chủ thớt, em đề nghị các cụ khác không khoe hiểu biết của mình về các dịch vụ nhà hàng karaoke trong thớt này. Nếu muốn khoe đề nghị các cụ mở thớt khác để tập trung chuyên môn!
Em cũng đề nghị cụ chủ thớt ăn nhiều rau, uống đủ nước ... để lên bài nhanh, liên tục, tránh bị táo bón như nhiều thớt hồi ký trong cafe OF!
Cố gắng cụ.

demax

Xe tăng
Hóng. Thích kiểu người thật việc thật kể chuyện thế này.

Bopbi_hsgs

Xe container
Thời đầu là tính tiền theo bài chứ không theo giờ đâu, sau nhiều quán mở mới tính theo giờ. Em nhớ thời đầu đi uống cà phê hát karaoke, muốn hát bài gì phải ghi ra giấy. Có ông vào sau đăng ký vẫn được hát trước vì bài ông ấy chọn cùng băng với người đang hát nên chỉ tua đến bài kia chứ không phải thay băng (em hát bài tủ thường được khuyến mại ko mất tiền) =))
Tưởng cụ đi hát mỏi hết cả tay

datto70

Xe container
Gõ bằng điện thoại thì văn ngắn lắm, nguy cơ Táo là cao =)) :D

muadem

Xe cút kít
Hồi đấy đ.ếch có ảnh, thời 91-92 đi uống bia lạnh bo cũng chỉ 20-50k là ngon lành lắm, toàn các em miền tây chân chất giọng ngọt hơn mía lùi X_X

vừa đi vừa láii

Xe container
Hồi đấy đ.ếch có ảnh, thời 91-92 đi uống bia lạnh bo cũng chỉ 20-50k là ngon lành lắm, toàn các em miền tây chân chất giọng ngọt hơn mía lùi X_X
Bọn em bo có 10k :P

Lần đầu tiên em được mấy ông dẫn đi uống bia. Thằng cầm đầu nó quen con bé xinh vãi, chúng ôm ấp nhau làm mình thèm nhỏ dãi. Em thì ú ớ, được phân cho 1 em trẻ trung ti to :D. Em này ác cái mặc áo thun cổ lọ, sơ vin trong quần bò cứng ngác.Không có chỗ nào luồn tay, chán :P

DKeyboard

Xe buýt
Thời gian mình đi đàn ở Cafe nhạc Mây Chiều trong một con hẻm ở đường CMT8 Q.TB năm 1991 ( quán này từ nhạc công,ca sĩ đến khách đều U50,U60 ), mình có quen 1 anh ca sĩ tên Minh Thanh ( anh này bị gay. Anh đã mất cách đây hơn chục năm vì bị một tên bồi nhà hàng giả gay rồi lừa rủ anh về quê giết và cướp xe. R.I.P Anh ).Anh có mở 1 tiệm làm tóc ở nhà đường Huỳnh Văn Bánh PN. Thỉnh thoảng mình vẫn qua tiệm anh để anh cắt tóc,sau đó 1 nữ nhân viên gội đầu. Lúc đó còn nhỏ ngu dại nên chưa bao giờ mình tip cho cô này đồng nào. Về sau cứ ân hận áy náy mãi...
Một hôm khoảng cuối tháng 8/1992,đang cắt tóc cho mình,bỗng anh hỏi :
- D. mày đi làm hàng đêm với anh không. Có chỗ này ngon lắm.
- Ôi em đang làm bên anh L.Q lương 35 ngàn cao đụng nóc mà anh.
- Thì tao đảm bảo lương 50 ngàn một đêm cho mày. Không đủ tao bù.
Thì ra trong số khách làm tóc của anh hôm ấy,có chị Hoa đang làm tiếp viên nhà hàng Thượng Uyển đường XVNT Q.1 ( phần đất chỗ cổng sau Sở Thú gần cầu Thị Nghè ). Theo lời chị kể thì nhà hàng đang có 1 ban nhạc làm ăn được lắm, một ngày kiếm vài trăm là chuyện thường. Ban nhạc gồm anh Vinh ca sĩ và anh Cường " Mát " đàn organ. Anh này có đặc điểm là tính hơi tưng tửng và rất thích đeo lắc,dây chuyền vàng như sợi lòi tói quấn quanh cổ. Anh học điện tử ở Đức về ( nghe nói vậy ), nên trong khi anh em xài micro có dây đứt lên đứt xuống thì anh đã sáng chế được bộ micro không dây dựa trên đầu phát FM của xe hơi. Về sau khi vào làm mình chứng kiến anh cầm micro leo qua hàng rào sắt qua bên Sở Thú hát hò vung vít.
Theo lời chị Hoa thì 1 ban nhạc không thể nào đủ.vì có khi 2,3 bàn khách cùng kêu một lúc. Nhà hàng lúc đó có 1 dàn karaoke khá cồng kềnh ( dùng đầu video ) nhưng cũng không đủ phục vụ khách. Thế là anh Thanh rủ mình sáng hom sau vào Thượng Uyển " nộp đơn ứng thí "...

DKeyboard

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Thỏ vẩu

Xe buýt

Sứa.

Xe điện
Để tập trung vào chuyện của cụ chủ thớt, em đề nghị các cụ khác không khoe hiểu biết của mình về các dịch vụ nhà hàng karaoke trong thớt này. Nếu muốn khoe đề nghị các cụ mở thớt khác để tập trung chuyên môn!
Em cũng đề nghị cụ chủ thớt ăn nhiều rau, uống đủ nước ... để lên bài nhanh, liên tục, tránh bị táo bón như nhiều thớt hồi ký trong cafe OF!
ko ai còm thì trôi nhanh lắm ;))