[Funland] Bế tắc trong công việc nhà nước, mất phương hướng. Mong các bác cho em lời khuyên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fecaonguyen

Xe tải
Cụ nên xem lại mình đi. Cụ là thằng nhân viên quèn thì nghỉ lúc nào chẳng được, đâu bị vướng víu cái gì đâu. Giờ mà cụ còn lăn tăn vụ bảo hiểm với hưu thì cụ để phí cuộc đời quá. Vứt hết. Bỏ hết.
Sau đó cụ sẽ tự biết mình phải làm gì phù hợp.
Còn bây giờ cụ hỏi ai thì cụ cũng chỉ để đấy mà thôi.
43 chưa bao giờ là muộn để bắt đầu đâu cụ.
Chúc cụ quyết đoán hơn để thành công!

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ngửi văn đã ngờ ngợ bvn mà thôi, kệ. Thằng em tớ cũng như thớt mỗi tội xin tiền thì không thấy ngại vz ngượng mặc dù cũng 43 phát lá rụn như thớt này!
Ngờ ngợ bvn là gì hả cụ :)

billbill

Xe buýt
Bác chủ thớt lập thớt để giãi bày tâm sự và xin lời khuyên. Tuy nhiên, bác chủ thớt mất bình tĩnh, buông lời xúc phạm thành viên.
Xét hành vi của bác chủ thớt; căn cứ quy định của diễn đàn, thay mặt BĐH em mời bác chủ thớt tạm nghỉ 07 ngày để đọc Nội quy diễn đàn và xem lại hành vi của mình.
Trân trọng !
Nếu đúng như vậy thì cũng thông cảm được vì cụ đang xitret, theo cháu lên xì ít ngày thôi ạ.

Cụ chủ bị xì hơi rồi còn ai trả lời các cụ nữa đâu mà còm

TRANGDC

Xe tăng
Ko phải đâu cụ, em thấy cậu buồn vì nghèo văn phong nhã nhặn lắm chứ ko chửi lịt mẹ lịt cha cay cú như ông chủ thớt đâu.
Thì em giải thích thắc mắc của cụ chữ "bvn", chứ văn của ai em ko quan tâm đâu :D

Noname_2015

Xe tăng
Sao kĩ sư cầu đường lại chuyên viết văn bản. Cụ có bằng ks đấy thì tìm hiểu xin việc chỗ khác thử xem. Việc bà mẹ với em trai gác lại, ở riêng rồi nên quan tâm đến cái thiết thực hơn.

Khả năng bác này ở đơn vị quản lý rồi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
.. xã hội em cũng là thằng có tí chức vụ, cũng quen biết nhiều, nhiều người giàu có, họ đầu tư các thứ, kéo anh chị em con cháu làm cùng, cả họ phất lên theo...
Cụ cũng đang kể công đấy thôi :)). Nhưng nói đi phải nói lại, cha mẹ nuôi ăn học xong là phải tự lập, làm đến 43t mà thu nhập 4-5tr/tháng thì e đến ạ chủ thớt. Anh em cũng kiến giả nhất phận, giàu thì sang, nghèo thì hèn, chấp nhận thôi. Thằng em nó tự lập, kiếm đc tiền thì nó không phải con cc rồi. Chủ thớt nên thay đổi chính mình, ngoài giờ làm xách cái xe chạy Grab, shipper...cũng đc, tự kiếm tiền thì mới hy vọng có đc sự tôn trọng của người khác, cụ ạ. E nói có thể làm cụ đau lòng, nhưng ngửa tay xin tiền, thì dứt khoát là việc không nên làm của đàn ông sau 18 tuổi.

lương vậy mà cứ sống 20 năm được, em khâm phục cụ thật
em đây 28 tuổi mà thu nhập 2 năm gần đây lẹt đẹt dưới chục củ đang tủi lắm đây :((

kimanh281beo

Xe hơi
Đội anh em họ hàng em quen trc làm xây dựng thì cũng có 1 vài trường hợp như cụ chủ top:
1. Dì ruột em lấy chồng làm xây dựng. Ngườii chồng đầu tiên. Chú đi làm 1 tgian xong chán vì thằng trẻ hơn nó làm sếp, bức xúc, chú ở nhà và chìm đắm trong men rượu. 1 sáng tháng 5/2009, gia đình em nhận tin chú bị cảm đột tử
2. Anh rể em trc làm Vinashin. Cũng như cụ là chậm lương, nợ lương. Anh em ra làm ngoài và 1 tgian sau mua cho chị em căn nhà hơn 2 tỉ :)
3. 1 người em khác thì làm Vinaxxx, nợ lương nhiều tháng. Vợ không chịu được vì tuần 7 ngày 5 ngày chồng nhậu xỉn, đang đệ đơn ly dị
4. Lái xe cho công ty em. Cụ lái xe sinh năm 92. Trc làm 1 cty nhà nước. Nợ lương nhiều, vợ bắt ở nhà học lái oto. Giờ chuyên tu lái oto cho công ty em, không nhậu nhẹt, đi làm đúng giờ quy định. Vui tính, chị em rất thích :)))
Nên cụ chủ top có thể chọn tùy từng option như em kể trên ạ

Thôi các cụ đừng khuyên cụ thớt chạy grab nữa.
Tài xế bây giờ đông quá rồi, thu nhập chỉ bằng 2/3 ngày trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng