[Funland] Bể nước ngầm

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ nào bể ngầm thấm gọi em xử lý nhé. Bọc composite mới hết. Em đi xử lý ko biết bn bể sau khi đủ loại chống thấm rồi.
Bể ngầm nó hay bị ngấm nước là do kết cấu nền đất ko ổn định nhà xây xong thường có hiện tượng sụt lún nên hay bị ngấm. Bể inox hàn ko thi công chuẩn ko hàn kỹ vẫn rò như thường.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
E cũng ko hiểu. Nhưng e đã chèn cát. Sau 10 năm mở ra vẫn móp méo.
Vì ở ngoài kết cấu nó thay đổi. Nước ngầm ngấm xuống nó ép bể ngược trở lại cụ ơi. Thậm chí cho bể ko neo lại nó trồi lên vẫn méo như thường

khanhhuy

Xe tải
Vì ở ngoài kết cấu nó thay đổi. Nước ngầm ngấm xuống nó ép bể ngược trở lại cụ ơi. Thậm chí cho bể ko neo lại nó trồi lên vẫn méo như thường
Nên e nghĩ bây giờ nếu xây nhà, thay vì mua thêm bể inox thì đổ bê tông cả cái bể. Xin ý kiến các cụ

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nên e nghĩ bây giờ nếu xây nhà, thay vì mua thêm bể inox thì đổ bê tông cả cái bể. Xin ý kiến các cụ
Vẫn ko ổn. Vì đổ bê tông nó có cái hay cụ nghĩ là nó chắc. Bê tông có xi măng ko tốt cho sức khoẻ cụ nhá nó phôi ra. Thứ hai cốt nền nó lại thay đổi bê tông nó nứt. Bitum silka cho bả vô dăm bữa nó lại cốt nền nứt ra nước bẩn nó thấm vô nhục lắm xong nc chảy ra có nhà tiền triệu.
Khổ cái là khi xây nhà bể phốt cũng gần gần bể ngầm ôi thôi

pl_lp

Xe đạp
Em đánh dấu nghiên cứu, sắp tới cũng triển khai món này. Cậu thi công cho em cũng khuyên dùng bể ngầm inox.

thanhlt1979

Xe tải
Vị trí khu vực các cụ định đặt bể, làm dạng móng bè, rồi xây bể. Đảm bảo không nứt do nhà lún, hay áp lực đất. Nhà em cũng đc 7 năm rồi.
Bể xây xong ốp gạch men trắng phía trong, năm 1 lần xuống vệ sinh rửa sạch sẽ.

kt3x

Xe buýt
Ko cụ. E để trống mục đích nhỡ mở ra xem tường nó ướt là biết cụ a
Em lại ngại để trống vậy tối tăm, ẩm thấp lại thành chỗ trú cho chuột bọ, gián rết...
Với bể ngầm mình không thường mở ra kiểm tra nên có khi nước ngập một phần lúc nào rồi không biết, lúc ấy bể nổi lên là hỏng hết.
Vẫn ko ổn. Vì đổ bê tông nó có cái hay cụ nghĩ là nó chắc. Bê tông có xi măng ko tốt cho sức khoẻ cụ nhá nó phôi ra. Thứ hai cốt nền nó lại thay đổi bê tông nó nứt. Bitum silka cho bả vô dăm bữa nó lại cốt nền nứt ra nước bẩn nó thấm vô nhục lắm xong nc chảy ra có nhà tiền triệu.
Khổ cái là khi xây nhà bể phốt cũng gần gần bể ngầm ôi thôi
Đổ bê tông xong, bên trong ốp gạch men kín thì cũng hạn chế rất nhiều việc thôi xi măng trong bê tông ra chứ?

Toi88888

Xe điện
Em lại ngại để trống vậy tối tăm, ẩm thấp lại thành chỗ trú cho chuột bọ, gián rết...
Với bể ngầm mình không thường mở ra kiểm tra nên có khi nước ngập một phần lúc nào rồi không biết, lúc ấy bể nổi lên là hỏng hết.

Đổ bê tông xong, bên trong ốp gạch men kín thì cũng hạn chế rất nhiều việc thôi xi măng trong bê tông ra chứ?
Bên trên cụ còn cái nắp bể bê tông, trít silicon cho ko để nước mặt sàn tràn xuống cơ mà

Mt6366

Xe buýt
Sau khi lội hết 10 trang em vẫn quyết định làm bể xây + đầu tư 1 bộ lọc tổng trên mái.

luongngoc

Xe tăng
Các cụ cho hỏi sau khi đóng nắp bể ngầm và dán kín mít lại để chống côn trùng có cần thêm một lỗ nhỏ cho bể thở không hay là không cần thiết?

tranthaiduc

Xe buýt
Các cụ cho hỏi sau khi đóng nắp bể ngầm và dán kín mít lại để chống côn trùng có cần thêm một lỗ nhỏ cho bể thở không hay là không cần thiết?
Cụ nên làm.nắp mà kín Ko có đường thông khí là sinh lắm chuyện lắm đấy

Vo_thuong

Xe điện
Bể cần gì thở hả cụ, nước nó lên xuống liên tục nên coi như nó vẫn thở đều thôi :)

cuongez

Xe tăng

coolpix8700

Xe ngựa
Sau khi lội hết 10 trang em vẫn quyết định làm bể xây + đầu tư 1 bộ lọc tổng trên mái.
Nếu có ý định làm bể ngầm bác không nên quá tiết kiệm và tham khảo thiết kế bể ngầm của các cụ ngày xưa. Thành bể phía trong các cụ không làm phẳng lỳ, mà luôn có chân khá cao (cấu tạo như vậy sẽ có nhược điểm làm giảm thể tích chứa nước).
Còn vấn đề nắp bể (và đường ống dẫn nước vào bể nữa) cần làm thật cẩn thận, kể cả có ống thở cho bể, nắp thường xuyên phải mở để làm vệ sinh cũng nên thiết kế thế nào để côn trùng, dán, chuột không thể lọt vào.
Bể nước đủ thể tích sẽ giúp quá trình làm sạch nước chưa được hoàn tất do thời gian ngắn ở nhà máy nước, nước sử dụng sẽ sạch hơn rất nhiều!

tranthaiduc

Xe buýt
Nếu có ý định làm bể ngầm bác không nên quá tiết kiệm và tham khảo thiết kế bể ngầm của các cụ ngày xưa. Thành bể phía trong các cụ không làm phẳng lỳ, mà luôn có chân khá cao (cấu tạo như vậy sẽ có nhược điểm làm giảm thể tích chứa nước).
Còn vấn đề nắp bể (và đường ống dẫn nước vào bể nữa) cần làm thật cẩn thận, kể cả có ống thở cho bể, nắp thường xuyên phải mở để làm vệ sinh cũng nên thiết kế thế nào để côn trùng, dán, chuột không thể lọt vào.
Bể nước đủ thể tích sẽ giúp quá trình làm sạch nước chưa được hoàn tất do thời gian ngắn ở nhà máy nước, nước sử dụng sẽ sạch hơn rất nhiều!
Cụ nào cần nắp bể Zavak,kín nước ngăn mùi nt cho em theo số này 0909558288.có giá đặc biệt, uu tiên như đại lý a.

Chỉnh sửa cuối: