[Funland] Bể bơi gia đình ?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chỗ hay lụt thì ko nên xây tầng hầm, còn bể bơi càng trên cao càng thoáng mát và ít côn trùng, vi khuẩn. Ng ta hay xây bể bơi trên sân thượng.

View attachment 8752109
Xây trên tầng thượng chi phí sẽ lớn hơn xây ở mặt đất , chi phí bao trì bảo dưỡng cũng lớn hơn . Nếu đất rộng thì nên làm trên mặt đất .

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Hihi, cái bể nước ngầm nhà cụ nó đậy kín như bưng, nước lại là dạng nước động (ra vào liên tục) nên nó mới sạch được lâu. Chứ cụ xem mấy cái chậu cây trong nhà cụ để có vài bữa là đầy bọ gậy với lại mọc rêu nhớt ngay. Còn ẩm thấp cả tầng là đương nhiên rồi, để không nước cũng bay hơi vào không khí mà.
Bể bơi có hệ thống lọc và hoá chất xử lý rêu , vi khuẩn . Nhưnh xây dưới tầng hầm thì phải xử lý nhiều hơn . Xây ở tầng hầm thì có cái lợi là ít phải vớt lá cây hơn .

toimuondie

Xe container

toimuondie

Xe container
Em tưởng bể bơi có thay nước thường xuyên mới là sạch chứ?

Em để ý thấy bể bơi ở các khách sạn resort nước không có mùi clo như các bể bơi công cộng. Như vậy là do bể bơi resort dùng ít chất tẩy rửa hơn hay dùng loại xịn hơn à cụ?

Em đang tính sau này mua mảnh đất cạnh núi có nguồn nước chảy tự nhiên cứ dẫn vào bể chảy vào ra liên tục. Như thế có gọi là sạch không cụ?
Nhiều bể bơi không dùng clo mà dùng phương pháp điện phân muối cụ ạ.
Ưu điểm không mùi nhưng chi phí đắt hơn 1 chút.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Hiện em đang có 3 cái bể bơi, mỗi bể bơi mất 1,5tr/tháng vệ sinh và đổ muối. Do bể dạng điện phân muối nên chả tốn nước gì cả. Cứ lọc tuần hoàn hàng ngày thôi. Hàng tháng mất thêm độ 1tr tiền điện.
Nhưng bơi thì ít, có bể chỉ bơi 1 vài lần trong năm!
Nói chung là có thì thiếu mà không có thì thừa!