[Funland] Bé 2 tuổi mất tích khi chơi công viên với bố

Trạng thái
Thớt đang đóng

hatinh5760

Xe điện
Mừng rơi nước mắt là có thật.
Em như thấu hiểu cảm giác này của mẹ cháu bé. Chết đi, Sống lại là đây.
Trời Phật phù hộ. Phúc phận của cha, mẹ, cháu nhỏ còn đủ lớn, thấu tới trời cao.
Kết thúc thật có hậu.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em đang xem live trên FB thì tìm đc cháu và thủ phạm trên Lào Cai :-ss

Xem live trên FB bảo là tìm được cháu trên Lào Cai

meomun346

Xe container

bridge

Xe điện
May quá, đã tìm được cháu bé
Gia đình quá may mắn, nhưng cũng cần rút kinh nghiệm và cả mọi người nữa

VCHDHN

Xe container
Em vừa xem trên fb thấy nói tìm đc cháu rồi. Các cụ kiểm chứng thêm ah.

metalins

Xe tăng
Hồi bé nhà em hơn 2 tuổi, vợ chồng em cho đi chơi trg khi cả hai đang lúi húi giày dép, khoá cửa thì thang máy mở ra nó chui tọt vào. Lúc cả hai ra thì ko thấy nó đâu, hốt hoảng phết chứ ko đùa đâu. Em bảo vợ chờ thang khác lên thì xuống thẳng tầng 1 xem sao còn em phi ngay vào thang bộ chạy xuống từng tầng xem thang máy có mở ra tầng nào cháu nó sợ mà đi ra hay ko. Nhà em tầng cao nhất, chay xuống đến tầng 1 thì gặp vợ bảo hỏi bảo vệ ko thấy có cháu bé nào đi một mình. Vợ em ở lại kêu bảo vệ check camera thang máy. Còn em lại bắt thang lên nhà thì may quá cháu dc cô dọn vệ sinh dẫn sang nhà hàng xóm ngồi chơi. Hoá ra nó xuống đến tầng 1 gặp cô kia thấy nó một mình hỏi mà nó trả lời ko đâu vào đâu, cũng ko khóc lóc gì. May cô ấy nhớ mang máng con nhà em nên lại đưa lên nhà nhg vì khoá cửa ko vào dc thì có bà hàng xóm nó hay sang đưa về nhà chơi với cháu bà ấy.

Nhiều khi sểnh mắt vài giây là đã có chuyện mà nhiều khi lơ đễnh cả chục phút lại ko có gì xảy ra nên các cụ cũng đừng chê trách ng này ng kia vội. Mong gia đình sớm tìm dc cháu bình an vô sự.

hailuatn

Xe container
Em từng gặp một cháu bị lạc ở Lăng. Cháu nó không biết tìm các chú lính quanh đó xin giúp đỡ mà chỉ đứng khóc. Em đi tập qua, thấy nghi nghi mới đứng lại hỏi. May, cu cậu vẫn nhớ sđt của người thân nên em gọi điện báo được cho họ. Em đứng với cháu nó một lúc khá lâu mới thấy người nhà cháu chạy tới (em báo vị trí rất dễ hình dung). Chắc họ cũng bị một phen hú hồn.

Mong cháu bé gặp được người tốt giúp đỡ để sớm về với bố mẹ. Em đọc tin cũng chẳng dám trách móc người nhà cháu, họ có sai lầm thì cũng đang phải trả giá rồi.
Chuyện em cách đây cũng 3, 4 năm rồi. Em ở CC. Tối đó tầm hơn 9h em đi đổ rác (hố rác cạnh cầu thang bộ). Đổ xong em quay lên thì thấy một bé gái (tầm chỉ hơn 1 tuổi) đang lần theo tay vịn cầu thang bộ đi từ tầng phía trên xuống. Em đoán nhà cháu ở phía trên, thế là em bế ngược lên hỏi bắt đầu từ tầng cao nhất. Đến tầng nhà em là 5 tầng tất cả. Nhưng không phải là con của nhà nào. Vì cháu rất nhỏ, chưa nói sõi, không nói được tên bố mẹ, số phòng. Em đành mang xuống bảo vệ tầng 1 nhờ trợ giúp. Vì ngoài giờ hành chính, chỉ còn có 1 người trực, ông này không biết tìm loa tay cất ở đâu. May lúc đó có một chị ở ngoài đến tòa nhà chơi, chị nghe chuyện bảo anh đợi em về nhà văn hóa tổ dân phố em (cách khoảng 500m) lấy loa. Trong lúc đợi loa, em ra đứng trực trước cửa thang máy hỏi mọi người có biết cháu con ai không. May quá, hỏi đến người thứ năm hay thứ sáu gì đó thì có người biết. Dẫn em đưa cháu bé về nhà. Thì ra nhà cháu dưới nhà em hai tầng. Lúc đưa cháu về thấy mẹ cháu vẫn đang lướt điện thoại, không biết con đi lúc nào. Em ước chừng cháu đi cũng khá lâu, vì nhà cháu cách thang bộ mấy căn, cháu vừa đi vừa vịn, đi lên ít nhất 3 tầng (vì nhà cháu dưới nhà em 2 tầng, lúc em thấy cháu thì cháu lại đang đi ở tầng phía trên nhà em xuống). Mà các cụ biết cái ô thoáng thang bộ có khi người lớn còn lọt, nên cái khoảnh khắc phát hiện ra đứa bé con một mình lần theo em thoáng rùng mình. Vậy em đoán cháu bé ra khỏi tầm mắt người mẹ ít nhất 30 phút mà mẹ không biết (gồm cả thời gian em ước tính từ lúc cháu ra khỏi nhà đến lúc em thấy cháu cộng với thời gian em bế cháu đi tìm cho tới khi đưa cháu về nhà). Trường hợp này em cũng thấy dễ hiểu vì khi em mang con về người mẹ nhận con chỉ thoáng ngạc nhiên thôi, thậm chí còn không cảm ơn em một câu (tất nhiên em cũng không đánh giá nhiều lắm chi tiết này), kể cả sau này em và mẹ cháu gần như ngày nào cũng gặp nhau trong thang máy, nhưng chưa bao giờ mẹ cháu chào hay hỏi em cả (em chắc chắn cả bố và mẹ cháu ít tuổi hơn em).

duytrong

Xe lăn
Vụ này em cũng thấy chia sẻ ầm ầm trên Facebook từ hôm qua
Hy vọng cháu bé sớm đoàn tụ với gia đình
Nhà em hôm đưa ku con 4 tuổi ra bể bơi tắm chỉ lơ đễnh 1 phút thôi đã mất khỏi tầm mắt , tìm xung quanh không thấy vì bể cũng khá đông bắt đầu thấy lạnh gáy thì linh tính mách bảo thế nào em ra chỗ bơm phao bơi thấy ku cậu đang ngồi xem người ta bơm phao ở đấy mặt ráo hoảnh như chưa có chuyện gì xảy ra
Vừa bực mình vừa thương cũng may mọi việc chưa đi quá xa ,cũng là bài học về quản lý trẻ con chốn đông người
Em cho thằng cháu đi bơi bể, cứ phải căng mắt ra nhìn, mà cứ nhầm lẫn liên tục, hãi lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nào lúc chiều bảo k phải bắt cóc đâu rồi nhỉ :)) chưa có kết luận mà cứ chồm chồm lên chửi nhau hài vl

ocean08

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng