[Funland] Bé 2 tuổi lạc bên ngoài 3 ngày được tìm thấy cách nhà chưa đến 100m

Diep1979

Xe điện
Thôi,khỏi hóng và chờ làm gì bác ạ. Sự việc có vậy. Bé nó về nhà rồi. Tôi chắc vụ này xong lâu rồi,còn mấy cái đứa ( 9môn 3 điểm) nó mập mờ hay cắt khúc vụ việc ra câu view thôi. Tôi bấm vào link cái là cả mớ Quẳng cáo nó xuất hiện...còn tôi thì cá nhân vẫn mong có những điều đúng đắn,pháp luật minh bạch để người tốt nhiều hơn,và người tốt không còn lo lắng khi làm việc tốt bác ạ. Chúc bác tối vui vẻ,bình yên!
Cám ơn cụ
Chúc cụ cuối tuần vui vẻ

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghĩ chắc có gì đó chứ bé mới 2 tuổi, 3 ngày không được ăn uống và đói rét thì khác lắm. Nhưng dù ntn thì cũng may cho gia đình rồi!
2 tuổi mà cứng cáp thì để từ từ cũng hỏi cháu được vài thông tin, kiểu ông hay bà, chú hau cô bế con, có cho con uống sữa, ăn cháo không...?

duytrong

Xe lăn
Khả năng là có kẻ nào giữ cháu nhưng thấy lực lượng tìm cháu rát quá nên đànhvphair thả cháu ra chỗ đó. Em đoán vậy thôi.
Dù sao như vậy là phép màu cũng đã đến vớ cháu và Gia đình cháu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thấy công an làm gắt mới nhả ra thôi, chứ gần 3 ngày rồi chứ k đơn giản
May là thủ phạm không tính quẩn. Nếu điều tra đúng là bắt cóc thì gia đình cháu cũng nên xim giảm tội cho thủ phạm.

Húp sụp sụp

Xe điện
Trường hợp do kẻ xấu thả ra thì cũng là quá may mắn rồi

LongLH

Xe điện
Tôi thấy nhiều bác có suy đoán khá giống nhau. Vậy cá nhân tôi suy đoán thế này:
Cháu bé đi lạc là có thật và có thể xa hơn 100m. Người tốt bụng gặp, ( vì cháu chưa nói đc,chưa ý thức được) nên không thể biết ở đâu. Đem về nhà chăm. Khi sự việc có CA vào cuộc,ồn ào họ biết, nhưng vì sợ nên đem trả bé về nơi đó.
Các bác thấy sao với suy đoán màu hồng của tôi?
Bởi thực sự là làm người tốt cũng khó lắm. Nhất là bối cảnh lại ở một vùng quê nghèo và....
Đưa một đứa trẻ không biết lai lịch về nhà chăm là tốt nhưng ít nhất phải báo tổ dân phố. Còn khi bị làm um lên mới đem trả mà còn trả kiểu này thì chỉ người không có não mới làm vậy. Thế nhỡ mọi người không tìm lại vì chỗ đó tìm nhiều rồi... thì hậu quả nó sẽ thế nào. Em chi phân tích theo suy đoán của cụ. Chứ về sự việc này thì chờ XXX thôi.

cunglatruong

Xe container
cách 100m thì ko nghe tiếng bé khóc hay kêu cứu ?

MuathuHN252

Xe cút kít
3 ngày nó mà ko ăn uống gì, nước cho là nó tự uống nc mương đi, 3 ngày ko ăn ko lả đi thì cũng sút mấy kg, nhìn hốc hác hẳn đi ấy. Và đói khát nó sẽ khóc to lắm

hongbinh

Xe buýt
vụ này liệu có giống vụ nữ sinh giao gà ko nhỉ, hung thủ cũng là người vờ tìm thấy xác

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Tôi thấy nhiều bác có suy đoán khá giống nhau. Vậy cá nhân tôi suy đoán thế này:
Cháu bé đi lạc là có thật và có thể xa hơn 100m. Người tốt bụng gặp, ( vì cháu chưa nói đc,chưa ý thức được) nên không thể biết ở đâu. Đem về nhà chăm. Khi sự việc có CA vào cuộc,ồn ào họ biết, nhưng vì sợ nên đem trả bé về nơi đó.
Các bác thấy sao với suy đoán màu hồng của tôi?
Bởi thực sự là làm người tốt cũng khó lắm. Nhất là bối cảnh lại ở một vùng quê nghèo và....
Em nghĩ không hồng đâu ạ.
Trộm vía, con chó con mèo đi lạc người ta nhặt được nếu muốn trả về chủ cụ họ sẽ tìm mọi cách đăng lên MXH. Đây lại là 1 cháu bé, 1 con người.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em nghĩ không hồng đâu ạ.
Trộm vía, con chó con mèo đi lạc người ta nhặt được nếu muốn trả về chủ cụ họ sẽ tìm mọi cách đăng lên MXH. Đây lại là 1 cháu bé, 1 con người.
Con e cũng có lần vậy, con đang chơi cùng bố thì bố lấy xe máy đi ra ngoài ko bảo với em, cũng ko chốt cổng, con chạy theo bố ra đến đường lớn rồi đứng bơ vơ ở đấy. Ng đi đường họ thấy họ đem con đến 1 nhà cổng sát đường, cách nhà em 3 nhà gửi ở đó. Lúc em tìm dc con họ bảo là đã báo xóm trưởng và báo công an xã, 1 lúc nữa nếu ko ai nhận con là dc nghe loa phát luôn

hongbinh

Xe buýt
Con e cũng có lần vậy, con đang chơi cùng bố thì bố lấy xe máy đi ra ngoài ko bảo với em, cũng ko chốt cổng, con chạy theo bố ra đến đường lớn rồi đứng bơ vơ ở đấy. Ng đi đường họ thấy họ đem con đến 1 nhà cổng sát đường, cách nhà em 3 nhà gửi ở đó. Lúc em tìm dc con họ bảo là đã báo xóm trưởng và báo công an xã, 1 lúc nữa nếu ko ai nhận con là dc nghe loa phát luôn
cách nhà mợ 3 nhà mà họ cũng ko biết là con của mợ thì có vẻ mợ ít “quan hệ” với hàng xóm quá😁😁😁

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Hì hì.
Nhà em 3 con gái, 2 con mèo, 1 "con" vợ.
Về đến nhà mà không thấy "con" nào là em phải hỏi ngay và luôn.
Hihihi.

MuathuHN252

Xe cút kít
cách nhà mợ 3 nhà mà họ cũng ko biết là con của mợ thì có vẻ mợ ít “quan hệ” với hàng xóm quá😁😁😁
Nhà ở quê. Dịp đó tết nên nhà e mới về, bt nhà e ở HN cả năm, nếu chỉ có trẻ con đi ngoài đường và ko fai anh em họ hàng thì họ ko biết con ai đâu ạ. Ở quê nhà cũng thưa lắm. 3 nhà nhưng đi xa phết. Vụ ấy nhà e cũng thót tim, vì lúc ck e đi e đang rửa bát sau bếp. Xong việc ra sân ko thấy con, nghĩ con đi với bố nhưng vẫn alo xác nhận thì bố nó bảo không. Em vội đi tìm khắp nhà, khắp vườn, vườn nhà e rất rộng, ko thấy con thì sang cả hàng xóm hỏi nhưng chỉ đi bán kính 1 nhà hàng xóm thôi. Lúc này alo lại ck là có phải con đi với bố rồi và bố nó trêu em nên nói là không ko, thì bố nó cương quyết là con ko đi cùng bố. Ôi lúc đó em khóc luôn, xong cả nhà chia nhau cùng đi tìm bán kính rộng hơn ạ.
Họ kể rằng thấy có ng đi đường thấy con đứng 1 mình nên chở đến nhà họ gửi

The Tank

Xe điện
Ma bắt đấy các cụ ạ. Khu e hồi 8x cũng có 2 vụ lạ phết.
- 1 vụ là thằng cu mất tích tử buổi sáng, cả làng tìm khắp nơi, khoắng hết ao hồ ko thấy. Đến xẩm tối thấy có tiếng khóc từ giữa bụi tre đực dày kịt luôn, cách cổng nhà có vài m. Ko hiểu sao nó chui đc vào, phải chặt mớ tre mới lôi ra đc, cả buổi trưa-chiều người ra vào cổng đó nườm nượp mà ko ai biết.
- 1 vụ là 1 cô bé dạng mộng du gì đó, sáng ra ngồi tót trên đỉnh cái bốt gác của Phớp cao tầm 6-7m, cửa và lỗ châu mai bị xây bịt rồi, tường bốt cũng sần sùi nhưng bảo đặc công leo chắc cũng chịu. Phải nối 3 cái thang mới đưa đc xuống.