BDS Thành phố Bắc ninh đang sốt không các cụ??

Minh_NV

Xe máy
e mới dạo qua BN mấy lượt Nhìn chung động lực phát triển bh ở tp chủ yếu đến từ đối tượng người Hàn, người Trung, đâu đâu cũng thấy dịch vụ cho người hàn mọc lên, chứ động lực xuất phát từ ng địa phương chưa nhiều, bđs cũng chủ yếu cho ng hàn thuê chứ ng địa phương thì ít, cầu thì ko cao lấy đâu ra mà giá đất thổi nhanh như vậy đc
Em đồng ý với cụ.Chủ yếu là phục phụ mấy anh hàn xẻng trung quốc.Cccm nhà ta chạy đua mua chung cư xây nhà cho thuê ạ.Đến khi họ rút đi thuê chỗ khác thì ....
Tất cả chỉ là sóng ảo ạ.
Thực ra e nghĩ là sau đợt sóng này thì giá bds ở tpbn sẽ giảm ,nhưng k sâu mặt bằng cao hơn giá trước sóng .Vì tpbn được đầu tư cơ sở hạ tầng khá bài bản và đẹp.Lại được đầu tư để chạy đua các tiêu chí lên tp loại 1.Sau đợt sóng giá sẽ về với đúng nhu cầu thực .

TieuThin

Xe hơi
35 den 40 thì đắt quá cụ a.

Minh_NV

Xe máy
Các cụ làm em nhớ kỷ niệm cách đây hơn 10 năm em làm trợ lý HĐQT khu đô thị này :) Em gắn bó với nơi đây hơn 1 năm đi bộ hết cả khu, hồi đấy đi bộ nhiều săm lốp căng lắm giờ đỡ nhiều rồi ah :))
Khu ấy hình như hoàn thành khoảng 2004 2005 nhỉ cụ.Cụ cho e hỏi là phong thuỷ chỗ ấy thế nào mà dân chả thấy về làm nhà gì cả.Em chết ở đó lâu lắm rồi ạ.khu ấy là khu phú điền 1+ cao nguyên + bắc từ sơn là khu đô thị đầu tiên của từ sơn.
Thế mà giờ ảm đạm quá cụ ạ.các cụ yểm gì vào đấy ạ :((

TieuThin

Xe hơi
Cụ TieuThin có phải ở từ sơn k,cho em hỏi giá cả khu phú điền ở lê quang đạo thế nào,có đầu tư được k ạ.e đang ngắm ngía chỗ đó =))
Đât khu phú điền khoảng 13tr/m cụ a, theo em cụ nên nằm thở, chờ xem tinh hinh ntn da a, em o hn, vợ em o bn, nen muốn dau tư quê nhà thoai a.

TieuThin

Xe hơi
Bây h các khu đô thị ở bac ninh mọc lên như nấm ý a, hình như cạnh phú điền còn có khu đô thi Cao Nguyên - tân hồng cụ a, nen sẽ có nhiều sự lựa chọn mà cụ

TieuThin

Xe hơi
Nếu cụ mua rồi chờ khách nước ngoài đến thuê thì em nghĩ cụ đầu tư ko hợp lý lắm, chủ đầu tư bao h cũng quảng cáo đủ thứ để bán dc hàng, nhưng sau khi cụ mua rồi sẽ thấy cuộc sống nó khác cuộc đời cụ a.

Minh_NV

Xe máy
cụ ơi không cao đâu cụ ạ. cụ không nên so sánh các dự án trung cư khác với vincom. vì vị trí của vincom là ngã 6 bắc ninh . đây là vị trí duy nhất rồi. thứ 2 thương hiệu của vincom luôn là đẳng cấp số 1. và ở vin com luôn luôn có nhiều khách đầu tư . và khách nước ngoài nói đến vin com là họ muốn thuê rồi . giá cho thuê phòng ở bắc ninh còn cao hơn ở hà nội cơ
Các bác quảng cáo thì cứ quảng cáo thế.bác thử tính xem cái khu vincom các bác xây nó có bao nhiêu căn.Tính xem ở bắc ninh có bao nhiêu ô hàn quốc,ông trung quốc.Rồi thì royal họ cũng xây bác ạ.
Mà e nói luôn là bọn nước ngoài nó khôn lắm bác ạ.Khi đi thuê nhà nó tính từng tý một ý ạ.So sánh hơn thiệt rồi nó mới chọn.Giá cả là vấn đề đầu tiên đấy ạ.Em làm cho công ty nước ngoài e biết.
Còn về vị trí thì đúng là hiện tại ở ngã 6 là số 1 rồi ạ.Nhưng thời buổi hiện nay có còn thời gian sống để chờ k ạ.mọi thứ thay đổi nhanh lắm ạ.Hnay chỗ này hoàng tránh sau này lại thành quê.Thành phố bắc ninh vẫn còn nửa quỹ đất ỏ khúc xuyên để xây khu đô thị hoành tráng hơn Ạ

Minh_NV

Xe máy
Đât khu phú điền khoảng 13tr/m cụ a, theo em cụ nên nằm thở, chờ xem tinh hinh ntn da a, em o hn, vợ em o bn, nen muốn dau tư quê nhà thoai a.
Em thấy khu phú điền mới xây cũng đẹp.Với lại nằm ở vị trí đẹp.E so với bản đồ quy hoạch chung nhé ạ.
Giá thì hôm qua e gọi cho sale họ báo thấp nhất là 14 rồi cụ ạ.tăng chóng mặt.hồi đầu năm e gọi điện thì họ nói là 11 thấp nhất.hazz chẳng biết đấy có phải là bài làm giá k cụ ạ.thực ra thì ở từ sơn quỹ đất cho phát triển đô thị vẫn nhiều.nhưng so với bản đồ quy hoạch thị xã mà chọn thì những chỗ đẹp kinh doanh được cũng có chủ hết rồi ạ .hix

noithatkientruc

Xe điện
Khu ấy hình như hoàn thành khoảng 2004 2005 nhỉ cụ.Cụ cho e hỏi là phong thuỷ chỗ ấy thế nào mà dân chả thấy về làm nhà gì cả.Em chết ở đó lâu lắm rồi ạ.khu ấy là khu phú điền 1+ cao nguyên + bắc từ sơn là khu đô thị đầu tiên của từ sơn.
Thế mà giờ ảm đạm quá cụ ạ.các cụ yểm gì vào đấy ạ :((
Không phải yểm mà là khu đấy trước đây dự định hà nội mở rộng về bắc ninh nên 3 ô hội đồng quản trị trong đấy 1 ông là ô chú em đi tắt đón đầu. Năm 2001 bắt đầu làm hạ tầng thì năm 2000 đã bán đc 1/3 trên giấy rồi ah ( vì hồi đấy bán nhà trên giấy là hợp pháp ) có ông đại gia buôn hàng điện tử nổi tiếng ở hai bà trưng còn ôm 30 lô bt :)) . Tuy nhiên đây là khu đất giáp danh hà nội và bn chưa có cơ sở hạ tầng kĩ thuật: điện đường ... và hạ tầng xã hội: chợ, bệnh viện, siêu thị, trường học... nên mua xong bị mất giá, nhât là chưa có đường dẫn từ cao tốc vào thẳng khu mà mãi về sau đi lên hơn 1km mới làm đường vào phù chẩn rồi đi thông sang nên bất tiện. Trước đây có lối rẽ thẳng vào là đi qua cổng đơn vị bộ đội cho mượn nên các nhà đầu tư đi vào thấy tiện cụ ah. Tóm lại cơ sở hạ tầng kĩ thuật và xã hội đều quá yếu kém và hà nội ko mở rộng về bắc ninh là nguyên nhân chính chứ ko yểm bùa gì cả cụ nhé :))

long.spc

Xe container
sốt thì có sốt nhưng đầu tư thì cụ nghiên cứu kỹ.
Em mới mua bên đồi chỗ Văn miếu mới, 3 ngày tăng 200tr, đợt này ko rõ tnao.
Tăng là có thật, em mua để ở nên chấp nhận giá cao

TieuThin

Xe hơi
Em thấy khu phú điền mới xây cũng đẹp.Với lại nằm ở vị trí đẹp.E so với bản đồ quy hoạch chung nhé ạ.
Giá thì hôm qua e gọi cho sale họ báo thấp nhất là 14 rồi cụ ạ.tăng chóng mặt.hồi đầu năm e gọi điện thì họ nói là 11 thấp nhất.hazz chẳng biết đấy có phải là bài làm giá k cụ ạ.thực ra thì ở từ sơn quỹ đất cho phát triển đô thị vẫn nhiều.nhưng so với bản đồ quy hoạch thị xã mà chọn thì những chỗ đẹp kinh doanh được cũng có chủ hết rồi ạ .hix
Mie, nó làm giá cả đấy cụ a, xong lại bài em giảm cụ tý,cứ nằm thở di cụ.

TieuThin

Xe hơi
Bạn em bảo sốt sùng sùng rồi ah! Vào chắc bị luộc ngay!
Hồi xưa cũng muốn bị luộc mà bây h luộc ko chín mà còn đóng băng cụ a. Nói chung nhà đất nen tìm hiểu kỹ, và phải có lộc đất cát,mua bán xong nhớ làm cái lễ trả nợ tào quan các cụ a

SoAnt

Xe hơi
Website
www.hanoimopet.com
Hồi xưa cũng muốn bị luộc mà bây h luộc ko chín mà còn đóng băng cụ a. Nói chung nhà đất nen tìm hiểu kỹ, và phải có lộc đất cát,mua bán xong nhớ làm cái lễ trả nợ tào
quan các cụ a
em loanh quanh Ha noi thôi!

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Sao ko tăng bên kia sông Đuống nhỉ? Em vẫn còn mảnh ở Thuận Thành.