[Funland] BDS Hòa Lạc

tranhoangminh

Xe container

tranhoangminh

Xe container
Em cũng có quãng thời gian điên cuồng. Lúc nào cũng thích mua bán dù có dùng hết đâu. Lúc còn trẻ khỏe thì hăng tiết Vịt, em cứ đi đâu là muốn mua đó. Giờ bắt đầu có tuổi,bọn trẻ sắp vào đại học nên suy nghĩ thay đổi hẳn. Mới ngày nào còn 30 tuổi giờ đã gần 50 suy nghĩ nó khác rất nhiều. Cơ thể ngày 1 yếu hơn,mọi người xung quanh già đi rồi ốm đau nên mình cần thay đổi suy nghĩ. Nên tận hưởng cuộc sống khi còn có thể,vì vậy giờ em tập trung cơ cấu lại tài sản và tập trung tốt nhất cho bọn trẻ
e thì cũng nghĩ như cụ, giờ e 40, nhưng e mong 60 e có thể mua được cái nhà cc gần biển sống hưởng cho sướng, hoặc mua cái nhà rộng rộng để ở, còn con cái thì kệ nó bươn trải, chứ giờ mà bảo ở xa thì chịu, quen nội đô rồi, nghĩ đi làm mà mấy chục km là e hãi. Nên e vẫn chui rúc cái nhà có 37m

Cukhoai9

Xe buýt
Chủ nhật vừa rồi em lên Hòa Lạc thấy các VP BĐS im lìm, nhưng:

Công trường của các công ty Nhật hàng đầu khởi công mới ở khu bắc Hòa Lạc khá nhiều, chắc do hạ tầng ở đây là vốn ODA Nhật và nhà thầu Nhật thi công nên họ kéo về

Hai dãy công trình cao tầng của nhà máy in tiền quốc gia cũng xong phần thô, đang hoàn thiện

Đường 50m và DH09 do huyện đầu tư thì vẫn ì ạch dù mặt bằng rộng rãi, có thể chờ ổn định tổ chức sau bầu cử và vốn

Các dự án sản xuất dịch vụ về đây đương nhiên kéo dân về, các cụ cứ yên tâm

20210117_113234-DA duong 50m1.jpg

hse

OFer Tích cực
Em cũng tầm tuổi cụ. Thấy bạn bè ở biệt thự cả, vừa rồi cũng sốt xình xịch tìm hiểu biệt thự, xong thấy nó lên quá, nghĩ mình mất cơ hội rồi, buồn mấy hôm, và điên loạn nghĩ làm sao có đủ tiền để mua biệt thự. Giờ nghĩ lại, thấy mình đang có nhà tốt ở trung tâm, đi đâu cũng tiện, đi bộ đi làm. Thôi tự bằng lòng, nghĩ vài năm nữa nghỉ hưu, hưởng tuổi già, thích ở đâu thì mua cái chung cư ở đó, đời chẳng mấy tý mà cứ điên cuồng chạy đua, cụ nhỉ.
Ước gì được như các cụ...tuổi trẻ thường hay nông nổi..sau bao năm lăn lộn ở HN tích góp được tí tiền vay mượn thêm mua được miếng đất bé tí ở HL chắc quả này để đấy mà ở mất các cụ ạ...em năm nay mới 33t:(( thôi cố cày vài năm nữa lênđóxây cái nhàởtạm vậy