[Funland] BDS Hòa Lạc

Halinh07

Xe tăng
Quan điểm e cũng nghĩ thế. Mà k hiểu sao vẫn thích có mảnh nhỏ nhỏ, nhưng em ko máu lắm , hiện HL e có mảnh 180, đang bị kẹp , mà 180m thì cũng chả ở được theo nghía nhà vườn rộng rãi nên cũng chán
Đất đai em có đủ nhưng bảo ở thì chịu. Giờ ở 80m2 chung cư là thấy đủ vì để gọn gàng,sạch sẽ là khó. Trong khi đó mình còn công việc,con cái học hành rồi thời gian tập luyện. Nên chốt lại là không tham được,biết đủ là sướng chứ cứ ham đất với cát chả mấy là lên nóc tủ. Thôi em nhường các Cụ trẻ

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Xu hướng thu thuế căn nhà thứ 2 trở đi thì vụ nhà ngoại ô nghỉ dưỡng chắc sẽ khó rồi.

thuphuong2659

Xe máy
em thấy có đợt sốt đất hòa lạc hồi tháng 4 nhưng giờ lại chững rồi hay sao ý cụ ạ

hiepnongdan1988

Xe buýt
Hơn 1t thôi được xây dựng 40% đất phó chủ tịch xã em quen đi rượu suốt à :)
mảnh rộng bao nhiêu cụ ơi, cụ có miêng nao ơ Quốc Oai chỉ em với nhe, em cũng đinh bỏ phố về làm vươn ao chuông

issie

Xe tải
Đất đai em có đủ nhưng bảo ở thì chịu. Giờ ở 80m2 chung cư là thấy đủ vì để gọn gàng,sạch sẽ là khó. Trong khi đó mình còn công việc,con cái học hành rồi thời gian tập luyện. Nên chốt lại là không tham được,biết đủ là sướng chứ cứ ham đất với cát chả mấy là lên nóc tủ. Thôi em nhường các Cụ trẻ
Em cũng tầm tuổi cụ. Thấy bạn bè ở biệt thự cả, vừa rồi cũng sốt xình xịch tìm hiểu biệt thự, xong thấy nó lên quá, nghĩ mình mất cơ hội rồi, buồn mấy hôm, và điên loạn nghĩ làm sao có đủ tiền để mua biệt thự. Giờ nghĩ lại, thấy mình đang có nhà tốt ở trung tâm, đi đâu cũng tiện, đi bộ đi làm. Thôi tự bằng lòng, nghĩ vài năm nữa nghỉ hưu, hưởng tuổi già, thích ở đâu thì mua cái chung cư ở đó, đời chẳng mấy tý mà cứ điên cuồng chạy đua, cụ nhỉ.

tobe11

Xe tăng
Em cũng tầm tuổi cụ. Thấy bạn bè ở biệt thự cả, vừa rồi cũng sốt xình xịch tìm hiểu biệt thự, xong thấy nó lên quá, nghĩ mình mất cơ hội rồi, buồn mấy hôm, và điên loạn nghĩ làm sao có đủ tiền để mua biệt thự. Giờ nghĩ lại, thấy mình đang có nhà tốt ở trung tâm, đi đâu cũng tiện, đi bộ đi làm. Thôi tự bằng lòng, nghĩ vài năm nữa nghỉ hưu, hưởng tuổi già, thích ở đâu thì mua cái chung cư ở đó, đời chẳng mấy tý mà cứ điên cuồng chạy đua, cụ nhỉ.
Quan trọng nhất là con cái học hành trưởng thành thôi cụ. :) mình thấy đủ, thấy hợp thì chuyển đổi mua thêm, thế là hạnh phúc rồi cụ. Còn không thì quan tâm đến học hành của con cái, sức khỏe của mình và gia đình, ông bà nội ngoại 2 bên là quan trọng nhất.

Halinh07

Xe tăng
Em cũng có quãng thời gian điên cuồng. Lúc nào cũng thích mua bán dù có dùng hết đâu. Lúc còn trẻ khỏe thì hăng tiết Vịt, em cứ đi đâu là muốn mua đó. Giờ bắt đầu có tuổi,bọn trẻ sắp vào đại học nên suy nghĩ thay đổi hẳn. Mới ngày nào còn 30 tuổi giờ đã gần 50 suy nghĩ nó khác rất nhiều. Cơ thể ngày 1 yếu hơn,mọi người xung quanh già đi rồi ốm đau nên mình cần thay đổi suy nghĩ. Nên tận hưởng cuộc sống khi còn có thể,vì vậy giờ em tập trung cơ cấu lại tài sản và tập trung tốt nhất cho bọn trẻ

Xeconbo

Xe tải
Mảnh của cụ đẹp thế, xây dựng 40% là hơn 1000m2 đất ở hả cụ, đất có dự án quy hoạch là sao, cụ có thể giải thích rõ hơn được không?
Dạ đất vườn ao chuồng 40% xây dựng là xây dựng nhà xưởng
Đất chưa làm thổ cư nhà nhưng đang chờ 1 thời gian nữa lên kế hoạch làm

18nlife

Xe tải
Dạ đất vườn ao chuồng 40% xây dựng là xây dựng nhà xưởng
Đất chưa làm thổ cư nhà nhưng đang chờ 1 thời gian nữa lên kế hoạch làm
Em hiểu nó là đất nông nghiệp được chuyển đổi sang thành đất trang trại thông qua dự án trang trại VAC, trong quyết định phê duyệt có khoảng 40% diện tích là được xây dựng chuồng trại. Hiểu thế đúng ko cụ?

Tonydo

Xe buýt
Đất HL e thấy mênh mông bát ngát, nhưng thấy toàn các dự án phân lô bé tí từ 60m-100m như lô của cụ chủ thớt. Gần như 100% người mua cũng như cụ là đtư chứ người ở thực chắc tầm 10-15 năm nữa mới có nhu cầu vì HL phát triển rất rất chậm, khu CNCHL hình thành năm 1998 đến nay là 23 năm đã ra gì đâu. Vừa qua le léo có anh Vin về nhưng sau lại thôi thì phải.