[Funland] Bđs Hà Đông tăng kinh quá

CaoCuong281188

Xe tải
Ngõ xe máy mà 2 loét thì cũng khiếp quá cụ ạ. E tưởng loanh quoanh 1 loét thui chứ.
1l thì cũng ngang giá nhà cũ hồi 2018 em làm bds rồi. Nhưng 2l nhà mới thì tưởng ngáo giá, hoá ra các quận nội thành khác cũng vậy. Cứ bảo chung cư ngáo, giờ cầm tiền đi mua nhà đất chắc khóc thét.

Thanhvuóng71

Xe điện
Cũng phải thôi. Gía vàng tăng 1,5 - 1,7 lần, lãi suất tiền gửi thì thấp kỷ lục....

dkml

Xe đạp
Tiền mất giá là sự thực không thể chối cãi.

Nhiều cụ không có tiền cứ nghĩ ngáo giá thì chịu rồi.

dkml

Xe đạp
Xe pháo, cơm rau thịt làm gì có tăng thế đâu.
cơm, rau, thịt mà tăng đến mức ko thể mua nổi thì có mà loạn.

Vẫn có tăng nhé cụ, nhưng mà tăng ít, tăng âm thầm.

Mà cơm rau củ quả thịt thì chất lượng có khi kém hơn.

Ở xứ này có mớ rau sạch cũng không có mà mua, nếu có thì giá đắt không dám mua.

eterniti

Xe tăng
cơm, rau, thịt mà tăng đến mức ko thể mua nổi thì có mà loạn.

Vẫn có tăng nhé cụ, nhưng mà tăng ít, tăng âm thầm.

Mà cơm rau củ quả thịt thì chất lượng có khi kém hơn.

Ở xứ này có mớ rau sạch cũng không có mà mua, nếu có thì giá đắt không dám mua.
nó tăng nhiều nhưng dân mình nhiều sáng kiến để dân không cảm nhận dc cụ ạ, vd như thịt bò có đến chục loại chênh nhau vài chục % giá nhưng với dân thì chỉ biết đấy là bò, có thấy ít ít đi tí nhưng cũng chả biết nó là bò gì, ở đâu ra

longbive

Xe tải
Em mới mò vào đc phần mềm kho hàng của 1 công ty mg bds, thấy nhà mới xây, ngõ xe máy, ở cầu giấy, thanh xuân, long biên, toàn chào 200 củ 1m2. Sợ hãi thật sự.
em có ông anh làm trong mấy cty môi giới bảo những hàng đã lên kho hầu như toàn con khù khoằm,xấu,hoặc đã bị thợ vào sửa lướt rồi bán chênh tiền tỷ.hiếm căn ok lắm.

thudoll88

Xe tăng
1l thì cũng ngang giá nhà cũ hồi 2018 em làm bds rồi. Nhưng 2l nhà mới thì tưởng ngáo giá, hoá ra các quận nội thành khác cũng vậy. Cứ bảo chung cư ngáo, giờ cầm tiền đi mua nhà đất chắc khóc thét.
Điên mới mua ngõ xe máy 200 củ mét

BuiGia_hy

Xe đạp
em hầu như toàn tự kiếm chính chủ mua,chịu khó tí nhưng giá tốt hơn hẳn.chứ nhìn mấy căn ngõ xe máy thợ lướt lát xong toàn hô 170-200 củ thì em chịu.
bác có thể chia sẻ thêm ít kinh nghiệm tự tìm ko ạ?

maitung

Xe buýt
bác có thể chia sẻ thêm ít kinh nghiệm tự tìm ko ạ?
kinh nghiệm của em là xác định được mua khu nào thì cứ vào đấy lượn lờ. Đỏ nhất là gặp được nhà treo biển bán nhà, ko thì chắc ngồi hàng nước :)

chai ko

Xe tải
kinh nghiệm của em là xác định được mua khu nào thì cứ vào đấy lượn lờ. Đỏ nhất là gặp được nhà treo biển bán nhà, ko thì chắc ngồi hàng nước :)
Cụ nói chuẩn. Định mua khu nào thì lượn hết khu đấy. Vào các văn phòng bđs của khu đấy.
Chứ lên mạng thì hên sui. Hên là gặp môi giới tự do chỉ lấy phí chênh 1% thôi đỡ bao tiền. Sui thì gặp môi giới qua công ty phí 3% bắt ký giấy dẫn khách các kiểu. Sau mệt với đội môi giới 3% lắm. Nhiều người vẫn mất tiền cho môi giới 1%. Nhưng cái đội 3% kia cứ vin vào cái giấy đã kí lăn ra kiện tụng dọa nạt. Đòi tiền. Mệt lắm.

CaoCuong281188

Xe tải
Cụ nói chuẩn. Định mua khu nào thì lượn hết khu đấy. Vào các văn phòng bđs của khu đấy.
Chứ lên mạng thì hên sui. Hên là gặp môi giới tự do chỉ lấy phí chênh 1% thôi đỡ bao tiền. Sui thì gặp môi giới qua công ty phí 3% bắt ký giấy dẫn khách các kiểu. Sau mệt với đội môi giới 3% lắm. Nhiều người vẫn mất tiền cho môi giới 1%. Nhưng cái đội 3% kia cứ vin vào cái giấy đã kí lăn ra kiện tụng dọa nạt. Đòi tiền. Mệt lắm.
3% thì ko ngại, ngại nhất chênh giá.

dkml

Xe đạp
kinh nghiệm này may lắm mới tìm đc nhà tốt, lại còn mất thời gian.

agrimeco

Xe lăn
Bên mua ko mất phí mg mà nhỉ, cùng lắm ra lộc thôi :D

chai ko

Xe tải
3% thì ko ngại, ngại nhất chênh giá.
3% lại ko ngại. Riêng phí đấy bằng lương đi làm cả 1 - 2 năm của 1 người đấy cụ. Chẳng qua cụ đang làm môi giới cho bên 3%. Nên cụ cố gắng bảo vệ nó thôi. Chứ em nói thẳng ra là rất cao.

chai ko

Xe tải
Bên mua ko mất phí mg mà nhỉ, cùng lắm ra lộc thôi :D
Phí cộng hết vào giá bên bán rồi cụ. Nhiều chủ nhà giờ họ đưa ra yêu cầu thực thu net số tiền về là bao nhiêu. Ví dụ: thu nét 5 tỷ.
Bên môi giới 1% sẽ tự cộng phí môi giới vào. Phí 50 triệu. Rao là 5050 triệu + tiền mặc cả
Bên môi giới 3% cũng tự cộng vào phí 150 triệu. Rao là 5150 triệu + tiền mặc cả
kinh nghiệm này may lắm mới tìm đc nhà tốt, lại còn mất thời gian.
Em mua lần nào cũng tìm được nhà tốt với kinh nghiệm này. Vì đội 3% kia ko có bản đồ phân lô quy hoạch của cả khu đấy. Muốn check lại phải thuê check mất tiền. Mất thời gian.
Đội 1% thì bưng tận mồm sơ đồ phân lô cả khu. Vị trí view gì. Nhìn ra được bức tranh tổng thể cả khu để lựa chọn theo nhu cầu.
Tới bước công chứng. Đội 1% chu đáo hơn đội 3% nhiều. Cho văn phòng công chứng thông tin soạn trước hợp đồng. Chỉ việc ra ký. Rồi xếp hàng bấm số 1 cửa giúp luôn cho khách. Đỡ mệt hơn bao nhiêu. Đội 3% cầm tiền xong thì khéo next. Ko chu đáo giai đoạn sau bằng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

CaoCuong281188

Xe tải
3% lại ko ngại. Riêng phí đấy bằng lương đi làm cả 1 - 2 năm của 1 người đấy cụ. Chẳng qua cụ đang làm môi giới cho bên 3%. Nên cụ cố gắng bảo vệ nó thôi. Chứ em nói thẳng ra là rất cao.
Em nghỉ làm mg từ năm 2018 rồi, thấy mấy bên công ty lớn đòi 3% nhưng làm ăn chuẩn hơn nhiều cò thổ địa 1%, nọ em đi xem mảnh đất HD thằng chó cò còn đốt em cọc ngay trong đêm, may em tỉnh, đi check bị dính quy hoạch.

longbive

Xe tải
mấy hôm nay hà đông nghe chừng giá cũng mềm mềm hơn các cụ nhỉ.có lô đấu giá mậu lương ko lỗi ngay chỗ trường mầm non chào 7,2 tỷ.giá như giữa năm trước.