Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe rùa 2012

Xe container
Thu nhập của hầu hết người dân đều giảm. Kinh tế èo uột. K thấy có cửa gì sáng để bds tăng. Đây chỉ la hiện tượng ảo nhất thời thôi.
cu nói giống hệt tivi về sốt đất năm 1994 :))

60 cành 1 cân hành, 55 cành 1 cân rau sống. Bà chị bán bún cá rô chỗ em bảo thế, khách ăn 40 cành 1 bát đừng gọi thêm rau ghém.
vàng lên, ck lên bds lên, xăng lên ... thép lên
lên ráo trọi :))

Giờ tiền ăn còn chả có, Tết nhất đến nơi rồi em thấy hẻo quá mà nhiều cụ cứ kêu đất tăng. Toàn tăng ở mồm mấy ông cò đất!
em nhất trí
nhiều nhà rất khó khăn mà cái gì cũng sôt

trí tưởng tượng của cụ rất phong phú =))))
cần phải thế để ko sốc trc mọi vấn đề :))

Cukhoai9

Xe buýt
Cuối năm đang thanh quyết toán dự án đầu tư công, không tiêu hết là kỷ luật chứ chẳng chơi
Ngân hàng đang cho vay lãi suất 8.3%/năm, ân hạn 2 năm chưa trả gốc
Tiền múa, chúa cười, xưa nay vẫn thế...còn ăn tiêu là việc khác. Em thấy mấy cụ dân buôn đang quay vài trăm tỷ nhìn chẳng khác gì nông dân, nhà đang ở còn tiếc tiền không sửa, có tiền lại vay, lại mua...quanh năm lo nuôi ngân hàng

Jiren198

Xe điện
QE giảm nhưng vẫn là QE, mỗi tháng vẫn 100ty usd bơm ra thị trường, mỹ vẫn cần kích thích tiếp....nên phải giữ giá vàng thấp, giòe vàng nó nhảy ngược lên thì giới đầu tư ôm vàng hết, ck dẹo luôn, lạm phát tăng cao, nhưng việc làm chưa khôi phục là khủng hoảng 1923 luôn.....còn đô tăng, ko phải mạnh lên, mà chỉ là mất giá ít hơn các đồng khác, việt nam vàng tăng do tác động lạm phát lớn hơn, dân đen cảm nhận đc từ lúc xăng tăng 10%, nên nhu cầu vàng tăng, .....e nghĩ chiến tranh khó xảy ra, vì mỹ sẽ nhảy vào bán vũ khí ngay, làm TQ rất mệt, năm nay nó thiên tai, lũ lụt khắp nơi...cũng sắp dẹo ấy chứ.theo e nó dọa để dân đi mua hàng, tiêu tiền bớt, ít đầu cơ đất thôi....hà nội mà dọa như hcm, chắc vắng 1 nửa:))

deverlex

Xe buýt
Em sắp gom thêm đất ở quê đây các cụ, đất em mua cuối 2019 giờ x2.5 lần rồi

xe rùa 2012

Xe container
bây h lý thuyết thì cccm cãi nhau kinh lắm cụ ạ

nhưng thực tế bds ngoài bắc đang lên
lên tất từ cân sắt, cọng rau mớ hành
lên giá trên toàn TG
=> mạnh dạn nhận định tiền mặt là vua là ko có
Vua băng hà thì có

Lẽ ra hôm nay em về chốt 1 mảnh ở BN
mà chậm 1 nhịp nó chốt rồi

QE giảm nhưng vẫn là QE, mỗi tháng vẫn 100ty usd bơm ra thị trường, mỹ vẫn cần kích thích tiếp....nên phải giữ giá vàng thấp, giòe vàng nó nhảy ngược lên thì giới đầu tư ôm vàng hết, ck dẹo luôn, lạm phát tăng cao, nhưng việc làm chưa khôi phục là khủng hoảng 1923 luôn.....còn đô tăng, ko phải mạnh lên, mà chỉ là mất giá ít hơn các đồng khác, việt nam vàng tăng do tác động lạm phát lớn hơn, dân đen cảm nhận đc từ lúc xăng tăng 10%, nên nhu cầu vàng tăng, .....e nghĩ chiến tranh khó xảy ra, vì mỹ sẽ nhảy vào bán vũ khí ngay, làm TQ rất mệt, năm nay nó thiên tai, lũ lụt khắp nơi...cũng sắp dẹo ấy chứ.theo e nó dọa để dân đi mua hàng, tiêu tiền bớt, ít đầu cơ đất thôi....hà nội mà dọa như hcm, chắc vắng 1 nửa:))

Jiren198

Xe điện

lên giá trên toàn TG
Vua băng hà thì có

Songs thị trường đang mạnh do cò hd có tổ chức và chuyên nghiệp.....CPI việt nam <4% các cụ có tin nổi ko? Các cụ chi tiêu cảm nhận rõ lạm phát thực là như nào.....dầu sẽ vẫn tiếp tục tăng, giá nguyên vật liệu cubgx thế, ng dân bỏ chăn nuôi gần hết vì lỗ......thịt lợn rẻ hơn rau, ai nuôi lợn nữa, đến lúc thịlowjn hết thì lại tăng giá do khan hiếm.....e chủ muốn nói là thái độ tiếc nuối của thị trường sẽ tạo ra thế hệ đu đỉnh mới mà thôi

Greenpips

Xe buýt

lên giá trên toàn TG
Vua băng hà thì có

Hôm trc có đám cưới ở quên, mâm cỗ toàn thịt là thịt, hỏi ra mới biết rau tăng giá gấp 3, nên bà con không có tiền mua, thôi thì thay bát canh bằng 2 đĩa thịt cho nó đầy mâm.
Giờ cái gì cũng đắt hơn so với đầu năm.
Năm ngoái em xây nhà giá thép 11, năm nay hàng xóm xây nhà giá thép 19, các loại khác lên tất. Chả hiểu sao mà nó lên kinh thế.
Điển hình nhất vẫn là xăng dầu, giờ này năm ngoái có 17k, giờ lên 24k.
Em bó tay đấy, ôm tiền vào mất giá quá, có điều may mắn là em không có tiền mà ôm

TG12

Xe tăng
TSB mấy ông dở hơi. Vác cả chuyện củ hành, mớ rau tăng giá để dẫn dụ, liên tưởng giá đất tăng. Đúng chuẩn đa cấp
Thôi, các ông về đi chợ mua rau, mua hành mà nấu cơm đi không vợ nó chửi cho sắp mặt. Xem giá rau cỏ hôm nay nó tăng thế nào mai lại vác mặt lên đây thông báo cho anh em nhé

minhkhang11

Xe hơi
TSB mấy ông dở hơi. Vác cả chuyện củ hành, mớ rau tăng giá để dẫn dụ, liên tưởng giá đất tăng. Đúng chuẩn đa cấp
Thôi, các ông về đi chợ mua rau, mua hành mà nấu cơm đi không vợ nó chửi cho sắp mặt. Xem giá rau cỏ hôm nay nó tăng thế nào mai lại vác mặt lên đây thông báo cho anh em nhé
Thỉnh thoảng vào đọc giải trí tí mà tui hnay cũng phải thốt ra 1 câu, toàn đệ tự Tuấn A7 thôi cụ oi2, kết hợp cò BDS hô hào quanh đi quẩn lại chỉ có lạm phát, bơm tiềm, giá đất tăng:))). Thế mà dụ đc khơ khớ đấy. Haizzz, khổ cho ai ko có kiến thức vi mô vĩ mô bài bản nghe bọn này xong bị dụ cũng nhiều ấy

Jiren198

Xe điện
Thỉnh thoảng vào đọc giải trí tí mà tui hnay cũng phải thốt ra 1 câu, toàn đệ tự Tuấn A7 thôi cụ oi2, kết hợp cò BDS hô hào quanh đi quẩn lại chỉ có lạm phát, bơm tiềm, giá đất tăng:))). Thế mà dụ đc khơ khớ đấy. Haizzz, khổ cho ai ko có kiến thức vi mô vĩ mô bài bản nghe bọn này xong bị dụ cũng nhiều ấy
Ko lạm phát thì sao cụ......mớ rau, cân hành nó cũng phản ánh lạm phát đc đấy....xăng tăng 10% ko phải đẩy lạm phát lên à??thế dầu lên >150 đô thì như nào?....vde tăng hay giảm còn do chính sách nhà nước....các cụ cho ý kiến coi

mrland1234

Xe tải
E nghĩ nó cứ nhủng nhẳng. Thằng nào cần bán thì phải haj giá. Tầm nào bank nó tăng ls thì bđs chắc chắn chết.

Jiren198

Xe điện
E nghĩ nó cứ nhủng nhẳng. Thằng nào cần bán thì phải haj giá. Tầm nào bank nó tăng ls thì bđs chắc chắn chết.
Đang giằng co mà cụ.....ngân hàng chả còn cách nào chống lạm phát bằng cách tăng lãi cả.....cứ nhìn vào chỉ số đẹp cno công bố, ôm mồm có ngày

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Thôi cụ đưng nhắc bọn đấy e lại hãi...toàn kể chuyện vỡ nợ 300 tỷ, lập lại sự nghiệp băng ck.....:)).....suốt ngày nói đạo lý trên face ợ
Vấn đề là bọn nó lắm tiền cụ ah. Nó nói gì thì cũng có nhiều người nghe.

BìnhMinh89

Xe tăng
Rảnh cuốc xe em lại vào hóng cân rau, củ hành tăng giá :))
Ah còn ngân hàng tăng lãi nữa chứ, giờ cái gì nó cũng tăng mà :D

mrland1234

Xe tải
Đang giằng co mà cụ.....ngân hàng chả còn cách nào chống lạm phát bằng cách tăng lãi cả.....cứ nhìn vào chỉ số đẹp cno công bố, ôm mồm có ngày
Thế méo nào nó ko tăng ls bác nhỉ. Cho đất nó chết mịa nó đi.cho đỡ loạn

Jiren198

Xe điện
Thế méo nào nó ko tăng ls bác nhỉ. Cho đất nó chết mịa nó đi.cho đỡ loạn
Tăng giờ doanh nghiệp chết hết, kinh tế vỡ alo ngay cụ....doang nghiệp, dân đen vừa thất nghiệp, lại bị lạm phát thì 10 năm ko ngóc nổi đầu lên, giờ phải duy trì , xào nấu lạm phát thật thấp, để có thể tubg ra các gói kích thích, để kinh tế hoạt động, mới dám tăng lại.....mà vde lại ở chỗ dầu, nguyên liệu , lương thực ko biết nó tăng mất kiểm soát lúc nào?....theo e là sống đc đến lúc nào thì sống thôi....nói chung là đang kẹt, nhiều cụ cứ bảo nga ,opec sẽ tăng sản lượng nọ kia....khổ nôit nếu nhà các cụ có 1 cái gì có giá trị, các cụ muốn bán rẻ ko, dầu càng tăng cao cno càng mạnh, càng sướng....thg nào phụ thuộc thg ý đi, móc tiền ra mà mua....

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tăng giờ doanh nghiệp chết hết, kinh tế vỡ alo ngay cụ....doang nghiệp, dân đen vừa thất nghiệp, lại bị lạm phát thì 10 năm ko ngóc nổi đầu lên, giờ phải duy trì , xào nấu lạm phát thật thấp, để có thể tubg ra các gói kích thích, để kinh tế hoạt động, mới dám tăng lại.....mà vde lại ở chỗ dầu, nguyên liệu , lương thực ko biết nó tăng mất kiểm soát lúc nào?....theo e là sống đc đến lúc nào thì sống thôi....nói chung là đang kẹt, nhiều cụ cứ bảo nga ,opec sẽ tăng sản lượng nọ kia....khổ nôit nếu nhà các cụ có 1 cái gì có giá trị, các cụ muốn bán rẻ ko, dầu càng tăng cao cno càng mạnh, càng sướng....thg nào phụ thuộc thg ý đi, móc tiền ra mà mua....
Em đồng quan điểm với cụ. Dịch bệnh thôi thì em chẳng nói làm gì, nhưng mang tiếng mình là mỏ dầu mà còn méo sx được để xăng dầu nó phi mã, còn sắt thép thì phụ thuộc hoàn toàn vào thằng hàng xóm. Cứ đà này rồi sau đến than cũng thế, ngồi trên đống than toàn bán rẻ cho nó rồi sau hết lại nhập giá trên trời mất thôi. Nhục thật :((

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng