Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhất thông tin thị trường thôi cụ, chứ sao đặt vấn đề tốt bụng - xấu bụng ở đây?
Ok cụ ơi. Cập nhật , giao lưu trao đổi thì ko sao, chứ em thấy có mấy ông bị hâm nặng đến độ phải lập nick clone, đi troll nhau, miệt thị nhau thì ko phải là bình thường thôi.
Người thường ko ai làm vậy đâu.

Meogau

Xe hơi
Em ra đc 50% hàng rồi... giờ sóng hay ko em cũng kệ...;;))... chúc các cụ mới vào hàng ko dính đợt cô vì thứ 5.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ra đc 50% hàng rồi... giờ sóng hay ko em cũng kệ...;;))... chúc các cụ mới vào hàng ko dính đợt cô vì thứ 5.
Ôi mới hơn chục hôm trước thấy cụ hô đất tăng và còn tăng mà, sao lại bán đi thế. Theo như cụ dưới phe cùng quan điểm với cụ đợt trước thì khéo lại bán hớ rồi, lại có cụ bảo cầm tiền là không khôn :))
em đang lo làn sóng CoVid thứ 5 , các a ấy lại bơm như 4 lần trc, ck, bds lại lên khét lẹt ạ :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước em cứ nghĩ mình cũng có tý bản lĩnh, thế mà vào thớt này bị mấy cụ như bú dù, răng môi, không sợ gì, xe rùa, gấu mèo, ….. (còn 5-6 ông/bà nữa em không nhớ nick lắm) làm cho say sóng, tẩu hỏa nhập ma cmnl :))

Meogau

Xe hơi
Ôi mới hơn chục hôm trước thấy cụ hô đất tăng và còn tăng mà, sao lại bán đi thế. Theo như cụ dưới phe cùng quan điểm với cụ đợt trước thì khéo lại bán hớ rồi, lại có cụ bảo cầm tiền là không khôn :))
Em vẫn bảo vệ quan điểm tăng trong 3 tháng cuối năm và 3 tháng đầu năm... cụ xem tất cả các còm của em thì rõ... về lâu dài.. em thích vàng... còn em vẫn để 50% đất... lạm phát bình thường thì tăng, lạm phát đình trệ thì chết hết... đất cũng là hàng hoá... ông chủ to thoát xong hàng là câu chuyện kết thúc.. em té trc thì có tội lỗi gì ko cụ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em vẫn bảo vệ quan điểm tăng trong 3 tháng cuối năm và 3 tháng đầu năm... cụ xem tất cả các còm của em thì rõ... về lâu dài.. em thích vàng... còn em vẫn để 50% đất... lạm phát bình thường thì tăng, lạm phát đình trệ thì chết hết... đất cũng là hàng hoá... ông chủ to thoát xong hàng là câu chuyện kết thúc.. em té trc thì có tội lỗi gì ko cụ?
Nếu cụ nghĩ nó tăng và còn tăng trong 6 tháng nữa thì bán đi hơi phí ;))

Honghen2008

Xe container
Trước em cứ nghĩ mình cũng có tý bản lĩnh, thế mà vào thớt này bị mấy cụ như bú dù, răng môi, không sợ gì, xe rùa, gấu mèo, ….. (còn 5-6 ông/bà nữa em không nhớ nick lắm) làm cho say sóng, tẩu hỏa nhập ma cmnl :))
Lão còn say thì anh em chịu sao nổi🤪

Meogau

Xe hơi
Nếu cụ nghĩ nó tăng và còn tăng trong 6 tháng nữa thì bán đi hơi phí ;))
Cụ thích châm chọc kiểu trẻ trâu nhỉ? Em già rồi... quan điểm, yh kiến rõ ràng... còn cụ thích thì đi châm chọc chỗ khác giúp em

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ thích châm chọc kiểu trẻ trâu nhỉ? Em già rồi... quan điểm, yh kiến rõ ràng... còn cụ thích thì đi châm chọc chỗ khác giúp em
Em thấy quan điểm của cụ thay đổi và ngay trong cách nói nó không phù hợp và mâu thuẫn thôi!

Lyquangdieu1

Xe tăng
Còn e ở miền Nam thì mới múc 1 lô đã giảm 30% so với năm trước. Gần cao tốc, gần KCN, gần đường lớn mới mở. :))
Ps: Dành cho các cụ nào nói đât ko giảm. Đúng là ko giảm trên lời rao, còn muốn bán thật thì phải giảm. Ko phải tất cả nhưng số nhiều là thế
Cụ nói đúng, muốn ra hàng lúc này phải giảm giá.
Giá rao thì tham khảo thôi.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Thu nhập của hầu hết người dân đều giảm. Kinh tế èo uột. K thấy có cửa gì sáng để bds tăng. Đây chỉ la hiện tượng ảo nhất thời thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lão còn say thì anh em chịu sao nổi🤪
Chém cho vui thôi cụ. Nhưng quả thật em thấy phía trước còn quá nhiều khó khăn từ SXKD, dịch bệnh, giá cả hàng hoá tiêu dùng thiết yếu gắn với đời sống tăng do xăng dầu tăng giá, vận chuyển khó khăn, chuỗi cung ứng dịch vụ đứt gẫy, ngắt quãng …

Hy vọng là CP có các giải pháp phù hợp đặc biệt là chính sách tiền tệ, kích thích kinh tế chứ không thì chán lắm. Dân tình nhỏ lẻ, vốn ít chả biết làm gì lại đổ tiền vào đánh bạc với CK và Bítcois thôi. Y như kiểu chỗ em cứ rỗi việc là tụ tập rượu chè, đánh bài ấy :((

Honghen2008

Xe container
Chém cho vui thôi cụ. Nhưng quả thật em thấy phía trước còn quá nhiều khó khăn từ SXKD, dịch bệnh, giá cả hàng hoá tiêu dùng thiết yếu gắn với đời sống tăng do xăng dầu tăng giá, vận chuyển khó khăn, chuỗi cung ứng dịch vụ đứt gẫy, ngắt quãng …

Hy vọng là CP có các giải pháp phù hợp đặc biệt là chính sách tiền tệ, kích thích kinh tế chứ không thì chán lắm. Dân tình nhỏ lẻ, vốn ít chả biết làm gì lại đổ tiền vào đánh bạc với CK và Bítcois thôi. Y như kiểu chỗ em cứ rỗi việc là tụ tập rượu chè, đánh bài ấy :((
Thế đấy, cuộc sống của đa số thì vẫn còn quá nhiều khó khăn, nhưng chúng ta vẫn phải tìm kiếm cơ hội cho riêng mình. Vẫn biết đầy rủi ro.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế đấy, cuộc sống của đa số thì vẫn còn quá nhiều khó khăn, nhưng chúng ta vẫn phải tìm kiếm cơ hội cho riêng mình. Vẫn biết đầy rủi ro.
Soi và đánh giá về BĐS ngoài việc sự tăng trưởng, phát triển chung của thu nhập NLĐ, của nền kinh tế em thấy còn lưu ý đến cung - cầu. Cung em không bàn, còn cầu em thấy có mấy loại cầu sau:

1/ Cầu tiêu dùng: Cái này phụ thuộc rất nhiều vào thu nhập của người lao động và LSNH vì thế em thấy hiện cầu này không cao.

2/ Cầu đầu tư: Trong hoàn cảnh hiện tại nhà đầu tư cũng rất cân nhắc, thận trọng chờ đón những tín hiệu tích cực.

3/ Cầu hưởng thụ: Cầu này của những người thực sự nhiều tiền, phân khúc BĐS này nó khác biệt hoàn toàn về độ sang chảnh, đẳng cấp, tiện ích, … nên không bàn được về giá và không phải là nơi để chúng ta bình phẩm đắt rẻ.

4/ Cầu an toàn (bảo đảm TS): Đây là loại cầu thường xuất hiện rất cao trong những giai đoạn người ta không tiên lượng được tương lai ntn, cảm thấy có sự bất an vì vậy họ có nhu cầu tìm một nơi để trú ẩn tiền bạc của mình. Em đánh giá hiện nay cầu này đang có sự gia tăng không nhỏ!

Đấy là quan điểm/nhận thức của em nói chung về BĐS, còn xu thế/biến động giá cả thời gian tới ntn quả thực chả biết ntn~o)

c230sport

Xe tải
Soi và đánh giá về BĐS ngoài việc sự tăng trưởng, phát triển chung của thu nhập NLĐ, của nền kinh tế em thấy còn lưu ý đến cung - cầu. Cung em không bàn, còn cầu em thấy có mấy loại cầu sau:

1/ Cầu tiêu dùng: Cái này phụ thuộc rất nhiều vào thu nhập của người lao động và LSNH vì thế em thấy hiện cầu này không cao.

2/ Cầu đầu tư: Trong hoàn cảnh hiện tại nhà đầu tư cũng rất cân nhắc, thận trọng chờ đón những tín hiệu tích cực.

3/ Cầu hưởng thụ: Cầu này của những người thực sự nhiều tiền, phân khúc BĐS này nó khác biệt hoàn toàn về độ sang chảnh, đẳng cấp, tiện ích, … nên không bàn được về giá và không phải là nơi để chúng ta bình phẩm đắt rẻ.

4/ Cầu an toàn (bảo đảm TS): Đây là loại cầu thường xuất hiện rất cao trong những giai đoạn người ta không tiên lượng được tương lai ntn, cảm thấy có sự bất an vì vậy họ có nhu cầu tìm một nơi để trú ẩn tiền bạc của mình. Em đánh giá hiện nay cầu này đang có sự gia tăng không nhỏ!

Đấy là quan điểm/nhận thức của em nói chung về BĐS, còn xu thế/biến động giá cả thời gian tới ntn quả thực chả biết ntn~o)
Cụ nói chuẩn quá.
Ví dụ luôn khu nhà em ở là Vinhomes Gardenia, giá biệt thự trung bình 300tr/m2 tăng giá khủng luôn gần ngang với shophouse mặt Hàm Nghi (trong khi toàn diện tích khủng), đắt hơn nhiều so với shophouse mặt trong (mãi ko tăng giá).
Đây chính là ý (3) của cụ, người giàu chỉ cần quan tâm về tiện ích, đẳng cấp chứ giá nghe quá vô lý so với chính các liền kề nội khu.
Cách không xa, khu Mỹ Đình II sát Lê Đức Thọ, đầu Hàm Nghi, giá BT gần chục năm nay chỉ có 125-140tr/m2 tuỳ vị trí nhưng tiện ích khá kém, người có tiền ít ở nên giá không thể tăng được.

Còn (4) chính là hiện tại rồi cụ, không biết mai Chú phỉnh có bơm tiền thêm không, có lạm phát không, nên các mảnh đất nhỏ, có tính thanh khoản cao, phục vụ cầu tiêu dùng (1) sẽ đắt hàng, gián tiếp đẩy các mảnh đất nhỏ này tăng giá, lại vòng ngược lại với thu nhập NLĐ ảnh hưởng bởi lạm phát, khó mua, nói chung đã khó khăn thì dân thu nhập thấp lãnh đủ cụ nhỉ.

Honghen2008

Xe container

Vấn đề là có dám mua vào lúc này ko khi biết tiền mình cầm đang ít nhiều mất giá trị. Băn khoăn là có thật và giải toả băn khoăn thì vô cùng khó.

taodeocandau

[Tịch thu bằng lái]
vàng tăng điên cuồng thế này thì đất còn bay mạnh

Trạng thái
Thớt đang đóng