[Funland] BCA bắt ông Hồ Đại Dũng - cựu PCT Phú Thọ tội đánh bạc

duongcua03

Xe tăng
PCT bị phế, biên chế tạm về cty. Chán chán chơi bạc, lại bị gài tiếp phát nữa. 19 mất chức, 29 bị tó. Kiểu đòn thù bị đạp xuống bùn luôn. E đọc và hiểu vậy ạ, chả biết có đúng o :(
Lếu đúng, thì PT oánh nhau ghê wá :((
Khả năng cao cụ đúng ạ! Trước để lại nhiều thù giờ muốn yên nó cũng ko để yên rồi!

Xe bọ xít

Xe container
Từ tháng 11 đã có thông tin, bây giờ mới công bố tội này thì điều tra lâu quá.
Chắc tính cả tg mời lên lv, mà lâu ntn chắc ko chỉ mỗi đánh bạc, có thể liên quan tới nhiều thành phần, nhiều vấn đề thì Bộ mới làm

xe đạp Japan

Xe tăng

xuanphuongccs

Xe điện
PCT bị phế, biên chế tạm về cty. Chán chán chơi bạc, lại bị gài tiếp phát nữa. 19 mất chức, 29 bị tó. Kiểu đòn thù bị đạp xuống bùn luôn. E đọc và hiểu vậy ạ, chả biết có đúng o :(
Lếu đúng, thì PT oánh nhau ghê wá :((
Giam B14 cơ bản không phải tội đánh bạc, cũng như bắt bạc ở Bách Thảo ra vụ PMU18

daiama

Xe tải
Cụ đánh ghi điểm thì chắc không sao và không được coi là đánh bạc. Nhưng khi bị bắt họ tách những người chơi ra và họ khai thật đánh bạc ntn thì tùy theo mức độ sẽ bị xử lý. Kể cả các cụ đánh bạc ăn tiền giữa thanh thiên bạch nhật mà tổng tiền của các người tham gia chơi bạc dưới 2tr thì cùng lắm cũng chỉ bị phạt hành chính thôi, nếu cụ có chức vụ thì có thể bị kỷ luật vì vi phạm những điều ĐVKĐL, thiếu trách nhiệm nêu gương chứ cũng ko hình sự được :))
Kể cả đồng hồ, điện thoại, tiền trong ví.. hay bất kỳ vật có thể quy ra tiền nào trong người cũng đều bị tính cả. Với lại làm gì có ai ra đường không mang gì theo người đến mức 4 ông cộng lại không đủ nổi 2tr. Mà kể cả có đúng là không đủ thì cũng có phương án dự phòng là vứt thêm vào cho đủ 2tr, ai biết được mớ tiền tung toé ra đấy là tiền đánh bạc hay ai đó làm rơi. Cho nên sẽ không có trường hợp tẽn tò tất cả cùng vui vẻ về nhà chịu phạt hành chính như thế đâu nhá :D.
Mà cái kiểu chỉ cần lời khai là đủ không cần vật chứng trực tiếp thì cho dù có ông không chơi chỉ chầu rìa bên cạnh thôi cũng có thể bị rung nếu tay đó "béo tốt". Rung lắc cho gầy bớt đi .

Altis 2011

Xe điện
Đành rằng quan chức thời này nhiều người giầu do đất cát, dự án trên địa bàn hay tuyển dụng, lên chức tuy nhiên nhiều người cũng thường thôi chứ không phải như cụ nghĩ và ai cũng được như em trai chị T đâu. Em có thằng bạn cùng lớp C3 làm phó sở bao năm mà có đếch gì đâu ~o)
Nó khéo ko khoe ra thôi.ko lấy đâu mà lên phó sở

nguyentoan.uct

Xe điện
Đành rằng quan chức thời này nhiều người giầu do đất cát, dự án trên địa bàn hay tuyển dụng, lên chức tuy nhiên nhiều người cũng thường thôi chứ không phải như cụ nghĩ và ai cũng được như em trai chị T đâu. Em có thằng bạn cùng lớp C3 làm phó sở bao năm mà có đếch gì đâu ~o)
Thế thì hiếm cụ nhỉ, làm sao mà cụ ấy lên được phó sở thế. Em thấy chỉ tầm trưởng, phó phòng thôi là lộc lá cũng nhiều chứ chả cần phải đao to, búa lớn gì.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Kể cả đồng hồ, điện thoại, tiền trong ví.. hay bất kỳ vật có thể quy ra tiền nào trong người cũng đều bị tính cả. Với lại làm gì có ai ra đường không mang gì theo người đến mức 4 ông cộng lại không đủ nổi 2tr. Mà kể cả có đúng là không đủ thì cũng có phương án dự phòng là vứt thêm vào cho đủ 2tr, ai biết được mớ tiền tung toé ra đấy là tiền đánh bạc hay ai đó làm rơi. Cho nên sẽ không có trường hợp tẽn tò tất cả cùng vui vẻ về nhà chịu phạt hành chính như thế đâu nhá :D.
Mà cái kiểu chỉ cần lời khai là đủ không cần vật chứng trực tiếp thì cho dù có ông không chơi chỉ chầu rìa bên cạnh thôi cũng có thể bị rung nếu tay đó "béo tốt". Rung lắc cho gầy bớt đi .
Quy kiểu đấy thì chết dân. Nhưng vào tay các anh ấy thì chả biết đâu mà nần cụ nhỉ. Em nhớ hồi năm 1992, ông anh em vừa bán đàn lợn con tầm gần 4h sáng, xong mang cái cân (mượn ông hàng xóm từ tối để về so cân với người mua) sang trả ông hàng xóm, người vẫn cởi trần, tiền đút quần đùi, thấy đánh bài mới ngồi xuống xem và bắn điếu thuốc lào. Đúng lúc đấy các anh ấy ập vào bắt, xong quy cho ông này tội cắm cá, gá bạc gì đấy nên thu sạch còn mất thêm một ít nữa mới được thả về :((

TUCSON9389

Xe điện
quê em, có 4 thằng rủ nhau oánh cò con 5k/cây thôi, trong túi mỗi ông cũng chỉ có vài trăm ngàn, tổng cộng cũng thành hơn 2tr, thế là mỗi ông lĩnh 18 tháng.

nguyentoan.uct

Xe điện
Xin nghỉ là xin thôi việc chứ cụ. Còn đi đâu là việc của anh ấy, làm gì có chỗ tiếp nhận. Được tiếp nhận là điều chuyển, khác với thôi việc.
Mấy cái cụ em mình nghĩ cũng chỉ là ý kiến chủ quan thôi. Các cụ đừng cho rằng ai nhiều tiền cũng chê bạc lẻ ạ.
Nhưng mà nó ko logic, khi mà anh trai anh ấy là CT, gọi là nhân viên nhưng tầm anh ấy về chắc cũng phải có tầm cỡ quản lý 1 mảng nào đó.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế thì hiếm cụ nhỉ, làm sao mà cụ ấy lên được phó sở thế. Em thấy chỉ tầm trưởng, phó phòng thôi là lộc lá cũng nhiều chứ chả cần phải đao to, búa lớn gì.
Trước làm bên đoàn xong lên phó bí thư đoàn tỉnh Bắc Ninh rồi về một sở, nếu nó có tiền thì về làm BT Gia Bình lâu rồi cụ ah ~o)

xuanphuongccs

Xe điện
Cụ đánh ghi điểm thì chắc không sao và không được coi là đánh bạc. Nhưng khi bị bắt họ tách những người chơi ra và họ khai thật đánh bạc ntn thì tùy theo mức độ sẽ bị xử lý. Kể cả các cụ đánh bạc ăn tiền giữa thanh thiên bạch nhật mà tổng tiền của các người tham gia chơi bạc dưới 2tr thì cùng lắm cũng chỉ bị phạt hành chính thôi, nếu cụ có chức vụ thì có thể bị kỷ luật vì vi phạm những điều ĐVKĐL, thiếu trách nhiệm nêu gương chứ cũng ko hình sự được :))
Tài sản đánh bạc bao gồm nhẫn điên thoại xe... cụ nghĩ thế nào được dưới 2 củ trừ 4 cụ đều mặc quần đùi và đem 200k

nguyentoan.uct

Xe điện
Trước làm bên đoàn xong lên phó bí thư đoàn tỉnh Bắc Ninh rồi về một sở, nếu nó có tiền thì về làm BT Gia Bình lâu rồi cụ ah ~o)
Để cạnh tranh suất BT thì đâu phải mỗi tiền hả cụ. Phó sở ở BN mà bảo ít tiền thì e nghĩ hơi khó. Chắc là bạn cụ cũng là người giữ mình tốt. Ý e là không phô trương :D

Mzc

Xe điện
À đọc còm mới của các cụ thạo tin thì e hiểu bản chất vụ việc rồi ;)
còn việc chuyển sh Đ về địa phương, e thấy nó còn là nhân văn. Chứ nó đủn về doanh nghiệp làm loong toong thì mới là hạ nhục nhau ý cụ.
Cụ nhầm à? DN tư nhân thôi. Có khi anh ấy còn là chủ ấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Ở đời ko có gì là đơn giản cả.
Vâng tất nhiên rồi cụ. Nhưng nếu nói như cụ thì chả có cái thớt nào trên diễn đàn này cả, vì chả có ai là người trong cuộc để mà bình. Nhiều cụ có trong cuộc đâu mà bảo đánh bài cả tiền tỷ với họ giầu mấy đời ăn ko hết ? ~o)

vuanhanghi

Xe điện
Đồng chí này là em/sân sau của đồng chí/doanh nghiệp nào??

XSim

Xe container
Cụ còn ngây thơ lắm.

Ghi điểm thì cũng là một hình thức quy đổi ra tiền giống các cụ dưới đây dùng phỉnh thôi. Trên xới không có tiền nhưng vẫn khởi tố được tội đánh bạc.

View attachment 8659157

1 trường hợp khác

View attachment 8659177
Trích báo nhiều khi nó không phản ánh hết chi tiết, nhiều vụ ăn nhau ở chi tiết ấy chứ. Như trong vụ sau, có đoạn sau một canh bạc là chia tiền luôn, cái đó chính là bằng chứng "không thể chối cãi" rồi.

Nhiều trường hợp bị ép án đâu có nghĩa là CA đúng, ra tòa còn cãi nhau chán. Ví dụ kiểu chỉ đi xem bạc cũng bị bắt khép tội, chẳng qua bị CA dọa sợ quá mà nhận thôi chứ gặp tay cứng ra tòa nó cãi lại xem có đủ bằng chứng không. Hoặc ngay việc đánh có vài đồng mà bị CA tính luôn toàn bộ tiền trong ví, điện thoại vào thì cũng là CA sai nhưng các bố sợ quá phải nhận thôi.

Nhiều ông có kinh nghiệm gặp CA nhưng là kinh nghiệm nằm cửa dưới CA bảo sao nghe vậy thôi :))

Xe bọ xít

Xe container
Phó sở thì chỉ về CT đc thôi ko BT đc đâu, lại nghe bạn chém