[Funland] BCA bắt ông Hồ Đại Dũng - cựu PCT Phú Thọ tội đánh bạc

Trà Lý

Xe tăng
Cụ đùa, luật nó ghi rõ hành động phải hoàn thành mới thành tội nhé. Cụ bảo cụ hẹn bạn ăn cắp mà chưa kịp làm thì cũng đã có tội gì đâu.
Có hành động (đánh bài), ghi điểm là hình thức ghi nợ, một trong các ông chơi bài nhận tội là điểm đó quy thành tiền thì coi như xong, hoặc có ông nhân chứng nào đó nói rằng mấy ông chơi bài có bàn bạc là ghi điểm sau đó chơi xong quy thành tiền trả cho nhau. Thế nào? Luật sư dám nhận mà nhao vào cãi được trắng án thì LS phải uống cả vốc thuốc liều.

Dan du an

Xe cút kít
Tuy Bác đã đi xa nhưng lò vẫn cháy các cụ nhỉ!
Mong rằng lò vẫn cháy đều...😀😀😀
Các cụ cứ làm như không có bác thì không có cán bộ nào bị bắt hay kỷ luật bao giờ. Em xem phim với đọc truyện Trung Quốc thì thấy người ta oánh nhau đủ kiểu mà bên đó nó có lò với có bác đâu.

Dan du an

Xe cút kít
Có hành động (đánh bài), ghi điểm là hình thức ghi nợ, một trong các ông chơi bài nhận tội là điểm đó quy thành tiền thì coi như xong, hoặc có ông nhân chứng nào đó nói rằng mấy ông chơi bài có bàn bạc là ghi điểm sau đó chơi xong quy thành tiền trả cho nhau. Thế nào? Luật sư dám nhận mà nhao vào cãi được trắng án thì LS phải uống cả vốc thuốc liều.
Nói chung cứ nói linh tinh làm gì. Thực tế thì em chưa nghe vụ nào chỉ ghi điểm mà đi tù cả. Còn đổi ra phỉnh đánh bị bắt thì nó phải là dạng đánh bài có tổ chức chứ chả mấy khi có 4-5 ông cùng cơ quan ngồi chơi.

XSim

Xe container
Luật sư tuổi tép, nhân chứng vật chứng, cụ và luật sư cãi thì cụ ăn án kịch khung, luật sư bị tước giấy phép.
Cụ luật sư Loe_hờ lú với DurexMsize vào phán cho anh em mở mang cái nhỉ :)) Liệu có bị tước giấy phép vì biện hộ cho thân chủ vụ này không vậy :D

onano69

Xe container
Thực ra, làm Chức vụ to sau này bị phế, nhưng vẫn là Đoảng viên, nếu chuyển sinh hoạt Đoảng về địa phương sẽ bị địa phương đì cho vỡ mật. Thỉnh thoảng tổ dân phố lại yêu cầu sinh hoạt với các chuyên đề "đổ rác trộm" "chó mèo tè bậy"... nên các bác thường chuyển sinh hoạt đoảng về doanh nghiệp, đỡ phải sinh hoạt linh tinh. Muốn vậy phải là nhân viên.
Không biết mấy bác bự bự UVBCT mà xin nghỉ đợt vừa rồi không biết giờ sinh hoạt đoảng ở đâu nhỉ ;)) SK còn đang tốt mà về nghỉ cũng hơi phí thật :)

Trà Lý

Xe tăng
Nói chung cứ nói linh tinh làm gì. Thực tế thì em chưa nghe vụ nào chỉ ghi điểm mà đi tù cả. Còn đổi ra phỉnh đánh bị bắt thì nó phải là dạng đánh bài có tổ chức chứ chả mấy khi có 4-5 ông cùng cơ quan ngồi chơi.
Hầu hết 99% các vụ đánh bài là nộp bánh mỳ rồi về. Mấy khi thành án đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ luật sư Loe_hờ lú với DurexMsize vào phán cho anh em mở mang cái nhỉ :)) Liệu có bị tước giấy phép vì biện hộ cho thân chủ vụ này không vậy :D
Chắc cụ chưa có người nhà hay người thân, đồng nghiệp vướng vào lao lý nên lạc quan là điều dễ hiểu. Em nói thật với cụ đa phần là trung gian và diễn hết thôi cụ ah. Không cãi được đâu, trừ án có dính đến các cá nhân/tổ chức nước ngoài!

xe đạp Japan

Xe tăng
Các cụ cứ làm như không có bác thì không có cán bộ nào bị bắt hay kỷ luật bao giờ. Em xem phim với đọc truyện Trung Quốc thì thấy người ta oánh nhau đủ kiểu mà bên đó nó có lò với có bác đâu.
Bên đó có cụ Tập đứng đầu chiến dịch mà báo ta dịch ra là "Đả hổ, diệt ruồi" mà cụ.

Yeuaibaygio

Xe container
Chỉ là quy trình nó thế, xin nghỉ thì sẽ có 1 nơi tiếp nhận, tức là vẫn có công việc nuôi sống bản thân. Quy trình nó vậy.
Xin nghỉ là xin thôi việc chứ cụ. Còn đi đâu là việc của anh ấy, làm gì có chỗ tiếp nhận. Được tiếp nhận là điều chuyển, khác với thôi việc.
Mấy cái cụ em mình nghĩ cũng chỉ là ý kiến chủ quan thôi. Các cụ đừng cho rằng ai nhiều tiền cũng chê bạc lẻ ạ.

New car 2023

Xe container
em người Việt Trì đây. Ô này bị bắt bạc khi đương chức. Cơ quan công an cho làm thủ tục miễn nhiệm để không ảnh hưởng uy tín của đảng bộ. xong xuôi thi thông báo bắt. nghĩa là bắt dân thường chứ không phải bắt PCT tỉnh
Nhưng mà oánh tá lả thì là đồng chí Phó oánh, phải không bác?

Trà Lý

Xe tăng
Vâng, ông anh em đi tù vì tội đưa hối lộ, ông ấy và luật sư lỳ đến tận khi phúc thẩm vẫn kiên quyết không khai chỉ nói đó là tiền trả nợ, nhưng cơ quan điều tra đã có chứng cứ khác để chứng mình. Kết quả là ông ấy đi kịch khung 4 năm, luật sư bị tước giấy phép đấy.

Yeuaibaygio

Xe container
Em chả tin, thường bạc to lại không phải quan chức với doanh nghiệp. Bạc to là các con bạc ở Từ Sơn và Chợ Đường Cái cơ ~o)
Gần chỗ em có vụ cốp bank oánh khủng luôn ạ, xong là sạt cả sản cả nghiệp luôn ạ, cũng 72 ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gần chỗ em có vụ cốp bank oánh khủng luôn ạ, xong là sạt cả sản cả nghiệp luôn ạ, cũng 72 ạ.
Thế là tầm đam mê bộ môn này á, thuộc dạng hiếm đấy. Anh # khi làm doanh nghiệp cũng thích chắn phỏm nhưng chơi văn nghệ thôi mợ ah!

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Không biết mấy bác bự bự UVBCT mà xin nghỉ đợt vừa rồi không biết giờ sinh hoạt đoảng ở đâu nhỉ ;)) SK còn đang tốt mà về nghỉ cũng hơi phí thật :)
Về c.hi b.ộ tổ dân phố nơi cư trú ạ.

XSim

Xe container
Vâng, ông anh em đi tù vì tội đưa hối lộ, ông ấy và luật sư lỳ đến tận khi phúc thẩm vẫn kiên quyết không khai chỉ nói đó là tiền trả nợ, nhưng cơ quan điều tra đã có chứng cứ khác để chứng mình. Kết quả là ông ấy đi kịch khung 4 năm, luật sư bị tước giấy phép đấy.
Hai vụ đó khác nhau về bản chất, một vụ thì hành động đưa tiền đã hoàn thành còn một vụ thì chưa hoàn thành, mà cái phần chưa hoàn thành đó mới cấu thành tội.

blacknumbers

Xe tải
Cụ Dũng phụ trách khối văn thể du, là cấp trên của cụ dưới đây.

Còm hợp lý giải thích về lý do vào lò.

Yeuaibaygio

Xe container
Thế lại thành tội đồng lõa à cụ? Sợ thật ạ.

Doun

Xe điện
Lều báo viết chả rõ văn gì cả, tội đánh bạc hình thành trc hay sau khi anh này làm PCT ?
10/7: HĐND tỉnh biểu quyết đồng ý miễn nhiệm PCT
19/7: Phó Thủ tướng ký QĐ miễn nhiệm
29/7: Chán đời gọi đệ đến oánh bạc giải đen lại bị tóm

Rõ mà cụ.