[Thảo luận] Bẫy rẽ phải Trần Hưng Đạo - Bà Triệu cho 4b

taxiabc

Xe buýt
Bẫy đó cụ ạ. Cách đây chừng 2-3 tháng nó là: ĐÈN ĐỎ CÁC PHƯƠNG TIỆN ĐƯỢC RẼ PHẢI. CHÚ Ý NHƯỜNG ĐƯỜNG CHO NGƯỜI ĐI BỘ. Một ngày đẹp trời nó trở thành
Đèn đỏ xe đạp xe máy được rẽ phải.
như bây giờ đấy. Em lái taxi mà, trong ngày có biển nào thay đổi bọn em báo nhau hết.
Em ko nghĩ là bẫy. em chả bênh gì cánh xxx. nhưng người ta làm ra biển hiệu, mình đi cũng phải để ý 1 tý. chứ cứ dễ bị vịn 1 cái là đổ hết cho cánh xxx thì em nghĩ ko công bằng lắm.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn là cái bẫy.
Không hiểu nó để cái đèn hình mũi tên xanh làm gì khi đã có biển đèn đỏ xe máy dc rẽ phải? VÌ theo em hiểu thì khi đèn hình mũi tên xanh sáng lên (trong khi đèn chính vẫn đỏ) mà 4b rẽ phải thì vẫn bị vịn?

Bẫy đó cụ ạ. Cách đây chừng 2-3 tháng nó là: ĐÈN ĐỎ CÁC PHƯƠNG TIỆN ĐƯỢC RẼ PHẢI. CHÚ Ý NHƯỜNG ĐƯỜNG CHO NGƯỜI ĐI BỘ. Một ngày đẹp trời nó trở thành
như bây giờ đấy. Em lái taxi mà, trong ngày có biển nào thay đổi bọn em báo nhau hết.

home driver

Xe hơi
Em ko nghĩ là bẫy. em chả bênh gì cánh xxx. nhưng người ta làm ra biển hiệu, mình đi cũng phải để ý 1 tý. chứ cứ dễ bị vịn 1 cái là đổ hết cho cánh xxx thì em nghĩ ko công bằng lắm.
Đồng ý với cụ. Tham gia giao thông thì phải để ý biển

scopion84

Xe tải
Chán các cụ thật, thế mà để nó vịn, mình cãi lý được nó cơ mà :-s Hình như lên OF nhiều nhưng có nhiều cụ nghe thấy xxx là đã sợ run lên rồi :-s

Hằng Lê

Xe tăng
Bầy mẹ gì chỗ này, các cụ gà thì bị nó vịn chứ anh em OF lên đây chỗ đó cãi băng đi. Vấn đề là nó để mũi tên xanh phụ, mình rẽ phải mình đi theo hướng mũi tên xanh chứ ko chịu ảnh hưởng của đèn đỏ. Nó ghi đèn đỏ 2b được rẽ phải nhg đèn mình đang xanh cơ mà
Đúng cụ nhỉ

Nhưng mà thực tế thì mình rẽ cũng chả nhanh hơn là đợi đèn xanh, vì vướng làn 2 B tràn sang cũng khó ra đc làn ô tô

hung9053

Xe hơi
chỗ này thực sự làm em bị khó. Mặc dù biết là chỉ dành cho xe máy, thế thì ô tô dừng chờ ntn? làn giữa hay làn phải sơn màu vàng? em băn khoăn nên nếu có việc toàn đi HBT rẽ phải ra Bà Triệu cho yên tâm :(

0986633123

Xe tải
các cụ gà mới bị bắt chỗ này. đèn mũi tên màu xanh thì tha hồ rẽ. lần trc e cãi nhau vs thằng xxx rồi, xong nó k nói gì đưa giấy tờ cho e, định chửi cho thêm ít nữa nhưng e bận cv lại phải đi. nhưng các cụ cẩn thận có lúc đèn rẽ chuyển sang đỏ đấy nhá :))

vam

Xe buýt
các cụ khi chửi xxx nên biết rõ tình huống ở đó thế nào rồi hãy chửi. Ngày trước chưa phân làn ô tô xe máy bằng phân cách cứng thì ko sao, bây giờ nếu vẫn để 4b rẽ phải khi đèn đỏ thì lúc nào các cụ đi 4b từ THĐ rẽ phải vào BT cũng cắt mặt các xe đi thẳng hết. Trong khi mật độ các xe đi thẳng là rất lớn, nếu cứ để các cụ tự do thoải mái rẽ vậy thì có mà tắc đường triền miên.

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Tình hình có gì biến chuyển không các cụ? Bây giờ khôn ngoan nhất nên đi như nào hả các cụ?

khoailang8x

Xe đạp
Chuẩn, e cũng thấy như cụ...

tuan_mazda3

Xe tăng
mấy chỗ cho rẽ phải này em nghĩ mình nên thận trọng nếu chưa rõ, nếu đi 4 bánh thì lần đầu cứ đợi đèn xanh hẳn hẵng đi ạ, đi qua nhòm kỹ cái biển thì lần sau biết ngay mà

vubichngoc84

Xe hơi
cháu kinh nghiệm là phải nhìn biển thì mới tránh được các cụ ạ. có lần cháu bị rẽ phải ở đây, xuống khóc lóc chán chê cũng được thả, chắc do nhìn cháu gà quá nên xxx nương tay

cuong8686

[Tịch thu bằng lái]
Đèn đỏ em vẫn rẽ bình thường mà vì ở dưới có mũi tên xanh lè lè mà các cụ. Thế theo các cụ mình đi 4banh thì theo đèn trên hay đèn dưới( đèn mũi tên xanh)

chinhatm

Xe container
Đây chỉ là cái bẫy với những người không học luật thôi, bởi lẽ:
- Đèn xanh hình mũi tên cho rẽ phải không phân biệt loại phương tiện
- Biển chỉ dẫn chỉ có chữ là loại biển dành cho xe thô sơ và người đi bộ, không có hiệu lực với xe cơ giới

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
- Biển chỉ dẫn chỉ có chữ là loại biển dành cho xe thô sơ và người đi bộ, không có hiệu lực với xe cơ giới
Túm lại đèn hình mũi tên xanh cho rẽ phải trong khi đèn tròn đỏ thì có dc rẽ phải ko cụ? Còn khi đợi đèn xanh rẽ phải thì dừng ở làn giữa để rẽ có dc ko?

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
cái chữ bé tí như kẹo thế thì cãi át đi chứ các cụ, chưa nói đến sai luật. đi thoải mái, e đi chưa bị dính phát nào. nếu dính thì cãi dư sau:
- từ xa k thể nhìn thấy chữ, khi vào gần thì thấy (<5m mới có thể thấy), nếu trong trường hợp đó thì chả nhẽ lùi chuồng ợ. lùi k được vì cản trở gt. dừng thì sai luật vì k được dừng. nói tóm lại chỉ có cách đi thôi.

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Hay, lần đầu em biết

crod

Xe tăng
Trời ạ, hôm qua e định rẽ phải chỗ này thì 1 thằng xxx phăm phăm lao ra tưởng gà định vồ e. E liền phanh lại ko đi làm nó chưng hửng.
TSB chúng nó chứ, cứ cắm biển lơ mơ rồi bắt gà.

chinhatm

Xe container
Túm lại đèn hình mũi tên xanh cho rẽ phải trong khi đèn tròn đỏ thì có dc rẽ phải ko cụ? Còn khi đợi đèn xanh rẽ phải thì dừng ở làn giữa để rẽ có dc ko?
Đèn chính đỏ, đèn mũi tên xanh thì rẽ thoải mái, chỉ cấm đi thẳng thôi. Đèn chính xanh, khi rẽ vẫn phải đi ở làn sát bên phải, đi ở làn giữa là sai làn đấy