[Thảo luận] Bẫy rẽ phải Trần Hưng Đạo - Bà Triệu cho 4b

tungxemay

Xe đạp
Gọi là cái bẫy của Sở GTCT tặng cho XXX vì: Ngã tư này luôn đông đúc và người lái xe chỉ nhìn thấy cái đèn xanh báo rẽ phải. Tuy nhiên nếu xếp hàng vào lane và khi đến nơi thì mới nhìn thấy cái biển nhỏ thông báo chỉ cho phép xe máy rẽ phải. Nếu bác 4 bánh đỗ lại lane này cũng bị xxx thịt vì dừng sai lane, mà đi thì đương nhiên là "nộp mạng" cho xxx rồi. Vậy chỉ còn cách thông báo cho mọi ngừoi cùng biết và tránh thôi.
Tôi cũng từng bị rồi, tuy nhiên may mắn là lúc xxx sang đường định chỉ thì đèn xanh thông đường bật sáng và mình lúc đó mới được rẽ phải, nhưng cũng phải về đúng lane nhé, bó sát bên phải là lane xe máy và thô sơ thì vẫn dính như thường.

romantic_kt1

Xe tăng
Muốn làm gì thì làm cũng phải theo luật bác ạ. Ở ngã tư này có đèn phụ mũi tên sang phải, nghĩa là khi đèn xanh chính sáng hay khi đèn phụ hình mũi tên sáng, ô tô đều được rẽ phải. Hơn nữa, biển ghi toàn chữ, theo luật chỉ có hiệu lực với xe thô sơ và người đi bộ thôi, không có hiệu lực với xe cơ giới đâu. Bác xem kỹ lại luật sẽ thấy xxx lợi dụng sự kém hiểu biết về luật GTĐB của anh em lái xe để kiếm tiền đấy
Cụ chuẩn!

taxiii

Xe máy
em cũng bị dính phát..hix..vừa qua đèn cái xxx lao ra như tên..

Altis1.8G

Xe hơi
Website
www.muatructiep.vn
Đèn chính đỏ, đèn mũi tên xanh thì rẽ thoải mái, chỉ cấm đi thẳng thôi. Đèn chính xanh, khi rẽ vẫn phải đi ở làn sát bên phải, đi ở làn giữa là sai làn đấy
Chết, lại vẫn phải đi vào làn trong cùng à. Vô lý. Cụ nào hướng dẫn cách đi an toàn phát. Kiểu này chẳng dám rẽ phải nữa, phải nhớ nhiều thứ quá.

À, em nhớ ra rồi, không có biển 411 thì đâu có phân làn đâu, đi làn giữa rẽ phải khi đèn chính xanh vẫn được chứ???

Chỉnh sửa cuối:

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Chết, lại vẫn phải đi vào làn trong cùng à. Vô lý. Cụ nào hướng dẫn cách đi an toàn phát. Kiểu này chẳng dám rẽ phải nữa, phải nhớ nhiều thứ quá.

À, em nhớ ra rồi, không có biển 411 thì đâu có phân làn đâu, đi làn giữa rẽ phải khi đèn chính xanh vẫn được chứ???
Chuan đấy cụ. Có phân làn đâu mà bắt. E mấy lần rẽ phải ở đây chưa thấy sao, hay do e rẽ nhanh, có 1 lần nhìn thấy xxx định nhảy sang dưng k kịp. Mà có kịp e cũng chiến. Ngai je

minhvnta

Xe đạp
Em ko nghĩ là bẫy. em chả bênh gì cánh xxx. nhưng người ta làm ra biển hiệu, mình đi cũng phải để ý 1 tý. chứ cứ dễ bị vịn 1 cái là đổ hết cho cánh xxx thì em nghĩ ko công bằng lắm.
2 nguyên nhân cụ ạ:

- Trước đây, nó CHO CÁC PHƯƠNG TIỆN RẼ PHẢI và độp cái nó thay chữ Phương tiện = "Xe máy, xe đạp" nên rất nhiều người ko để ý. Giá biển báo có notification giống trên icon của iphone nhỉ :D
- Biển viết đặc chữ, trên đường còn phải chú ý tới tỉ thứ đâu phải đứng im mà đọc từng chữ được, sao ko dùng biển có biểu tượng cho dễ nhìn.

Nói chung phải ko hợp lý mọi người mới bức xúc vậy cụ ợ ! Fun cụ tí :D

chinhatm

Xe container

Đúng rồi, nếu không có biển 411 thì có thể đi ở làn giữa cũng được, nhưng nên đi ở làn bên phải, nếu định rẽ. Tất cả các ngã ba, ngã tư đều nên đi như thế.
Khái niệm "làn đường" dành cho xe máy là khái niệm bố láo, không có trong luật. Luật chỉ có "đường" dành cho ô tô hay "đường" dành cho xe máy thôi. Các biển phân làn ô tô/xe máy cũng là biển tự bịa ra, không có trong luật. Chính việc bịa ra khái niệm làn đường dành cho các loại phương tiện khác nhau đã làm rối loạn nhận thức về luật GTĐB của người tham gia giao thông, làm cho tình trạng giao thông ngày càng rối loạn, xe chạy chậm thì đi bên trái, xe chạy nhanh thì đi bên phải, xe đi thẳng thì đi ở làn bên phải, xe rẽ phải thì đi ở làn giữa...

artra

Xe hơi
Muốn làm gì thì làm cũng phải theo luật bác ạ. Ở ngã tư này có đèn phụ mũi tên sang phải, nghĩa là khi đèn xanh chính sáng hay khi đèn phụ hình mũi tên sáng, ô tô đều được rẽ phải. Hơn nữa, biển ghi toàn chữ, theo luật chỉ có hiệu lực với xe thô sơ và người đi bộ thôi, không có hiệu lực với xe cơ giới đâu. Bác xem kỹ lại luật sẽ thấy xxx lợi dụng sự kém hiểu biết về luật GTĐB của anh em lái xe để kiếm tiền đấy
Sẽ lưu ý, thanks

Yeuphunu

Xe điện
Em cũng từng đọc, từng biết và từng....nhầm ở đây.
Cách đây 2 tuần em chạy qua đó đang đèn đỏ, phần vì vội, phần vì lơ đãng nên quên (chứ em có hơn 1 lần chỉ cho F1 chỗ này vì các bạn ấy sắp đến tuổi lấy bằng 2B-4B).
Nhập Bà triệu thì cột và phân làn gần ngã tư quá nên sai tiếp lỗi 2 (do đi hơi nhanh, cũng vì đường BT đang vắng).
Hai chú đuổi theo, em đi cùng 3F1 nên không cãi, nhìn qua gương đã nói "Hai chú kia đuổi theo xe mình".
Xuất trình giấy tờ và nói vội đưa con đi các chú cầm giấy tờ và nói tử tế:"Anh cứ đưa các cháu đi rồi quay lại ngã tư, vì chúng em còn có Sếp".
Quay lại muộn giờ và hiểu lầm là địa bàn đội 4 nên chủ quan (vì có người ở Đ4).
Hôm sau quay lại thì kíp khác làm việc: 1 ngã tư 7 chú luôn :P.
Hướng dẫn dân tận tình:"Anh qua đội số 1 - Trần Nhật Duật rồi hỏi phòng thông tin..."
Qua giờ chiều nên ko gặp. Bác Bốn tốp trưởng kíp trực cầm giấy tờ em, chú em tên Ngọc hẹn trưa hôm sau.
(Các bác lưu ý với những trường hợp chưa có biên bản như em: buổi trưa các tổ về giao ban nên dễ giải quyết)
May quá, có chú em phóng viên VNN quen bác đội phó Đ1 này.
Bằng ra chỉ có 2 chén nước trà mời nó, còn bác đội phó phải mời chú em mình coffe :)).

dokien27

Xe đạp
Kính các Cụ,
Theo e đc giải thích vì e cũng mới bị bắt lỗi đó từ cách đay khoang 1 tháng, Việc như sau.
E đi từ cung VHHN Việt xô lên định ra Trường Quang trung đón F1 vao khoảng 16h30. Đến cách ngã tư khoang 20m thì đèn đỏ bật sáng e liền đi sát vào làn rẽ phải và cũng nhin thấy biển xanh đèn đỏ đc phép rẽ phải. vậy là tự tin rẽ. qua 1 phát là 1 bác xxx trung tá hỏi chuyện luôn. e cũng tự tin là mình ko sai ngồi trên xe đợi bác ý đến cửa xe , và được thông báo lỗi vượt đèn đỏ, đi vao làn của xe máy. nói luôn ko phải, bác y từ tốn bảo cứ xuống xe, chạy lại xem kỹ cái biển rồi nói chuyện sau ( e ngờ bác này hay lươt otofun nhà mình nên thấy e hỏi " e lỗi gì và ngồi trên xe thắt dây an toàn đầy đủ" ). e cũng xuống và chạy ra xem lại thì ôi thôi: GTCC đã thay chữ " các phương tiện thành xe máy xe đạp " mất rồi. vậy mình sai rồi.
E xác nhận luôn thôi đành chịu, ra trình bầy này nọ thì được giải thích như sau:
Đúng là trc đây các phương tiện được rẽ phải khi đèn đỏ, nhưng sau khi đặt bê tông cứng phân làn cho ô tô và xe máy giữa đg bà triệu thì thay đổi chữ các phương tiện thành xe máy và xe đạp do sợ va chạm ô tô với xe máy trên phố bà triệu và khó khăn và nguy hiểm cho lái xe và các phương tiện khác khi chuyển ra làn ngoài của đường bà triệu.

david_ga

Xe đạp
Vậy cuối cùng là nếu đèn đỏ muốn rẽ phải vào Bà Triệu thì dừng thế nào cho đúng tại đây ạ? Các cụ thạo đường chỉ giúp với.

honza

Xe tải
Vậy nếu mình đi 4B rẽ phải theo làn đó, đúng lúc gặp đèn đỏ dừng lại thì cản trở hết xe máy à?
Em ngồi taxi thấy đống chí lái xe nói cái ngã tư này có cái bẫy, biển xanh cho phép rẽ phải chỉ dành cho 2b. Hic, bác nào không nhìn kỹ chỉ nhìn lướt biển xanh là rẽ phải là toi đấy.

Bác nào dính chưa nhỉ?

hgb

Xe container
Bầy mẹ gì chỗ này, các cụ gà thì bị nó vịn chứ anh em OF lên đây chỗ đó cãi băng đi. Vấn đề là nó để mũi tên xanh phụ, mình rẽ phải mình đi theo hướng mũi tên xanh chứ ko chịu ảnh hưởng của đèn đỏ. Nó ghi đèn đỏ 2b được rẽ phải nhg đèn mình đang xanh cơ mà
LÝ luận của cụ rất hay. :)

hgb

Xe container
Hơn nữa, biển ghi toàn chữ, theo luật chỉ có hiệu lực với xe thô sơ và người đi bộ thôi, không có hiệu lực với xe cơ giới đâu. Bác xem kỹ lại luật sẽ thấy xxx lợi dụng sự kém hiểu biết về luật GTĐB của anh em lái xe để kiếm tiền đấy
EM vừa tìm trong luật GTDB thì ko thấy có :-??. Cụ chỉ giúp em nó ở phần nào nhé

_MBBG_

Xe điện
Ngay từ ngày đặt biển e đã nhìn và fát hiện ra và cảnh báo rồi,nhưng vẫn thấy 4b rẽ trước mặt xxx mà ko thấy bị vịn

Focus8866

Xe tải
Em mượn cái ảnh của Autopro để minh họa lại câu chiện của các cụ
Biển chỉ dẫn nói là chỉ áp dụng cho xe máy, xe đạp trong trường hợp đèn đỏ, không cấm ô tô rẽ phải khi đèn xanh.
Vậy nếu đèn xanh mình rẽ phải mà bị vịn thì mình vẫn cãi được. Cãi đúng và đủ chứ không phải sai luật, phải không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

aduaatong

Xe hơi
Kể ra thì GTCC nó đặt cái biển này hiểm thật, để đọc được chữ trên biển này thì kiểu gì các cụ cũng phạm luật vì đi sai làn. Lẽ ra nó phải để cái biển vẽ ô tô bị gạch. Các cụ đề nghị làm biển dễ phát hiện hơn đi.

DoKhanh

Xe tải
Bon GTCC làm thế này thì dễ dính lắm.

Cu_Bi

Xe buýt
Em ko nghĩ là bẫy. em chả bênh gì cánh xxx. nhưng người ta làm ra biển hiệu, mình đi cũng phải để ý 1 tý. chứ cứ dễ bị vịn 1 cái là đổ hết cho cánh xxx thì em nghĩ ko công bằng lắm.
Khổ cái biển thì ở tận chỗ rẽ còn làn thì chia từ xa nên dễ bị nhầm!