[Funland] Bay lên nào, em bay lên nào! Trực thăng của ...HAI BÚA đã bay.

tran_thuat_lai

Xe lăn
bay lên được là oách lắm rồi. nếu đầu từ cho Bác nầy thì có khi mình còn sản xuất ra được thứ có ích cho xã hội. đầu tư cho mấy anh viên nghiên cứu chẳng được mứt của các tiến sỹ ấy mà bón rau ...

tadano

Xe tăng
Cụ phán chuẩn đấy ~o)
bay lên được là oách lắm rồi. nếu đầu từ cho Bác nầy thì có khi mình còn sản xuất ra được thứ có ích cho xã hội. đầu tư cho mấy anh viên nghiên cứu chẳng được mứt của các tiến sỹ ấy mà bón rau ...

g60jx

Xe đạp
Siêu nhưng mất an toàn quá

nth194

Xe máy
Với các cụ chơi RC plane hay thậm chí lên mạng Gúc sợt thì thấy nguyên lý bay ko phải quá cao xiêu nhưng từ lý thuyết đến thực tế là quãng dài nhiều khi ko vượt qua được.

Với 1 cái máy bay thật thì những người thiết kế được hưởng lợi từ thành quả của cả 1 nền CN. Em vd như cần cái cánh quạt thì chỉ việc chọn cái có sẵn, cái trục cánh quạt tiêu chuẩn thế nào thì cũng có thằng làm sẵn rồi. Hình dung nó cũng na ná như thằng KS ô tô chỉ làm tổng thành còn phụ tùng đã có vài chục thằng vệ tinh cung cấp theo tiêu chuẩn.

Anh Hiển thì phải mầy mò tất.

Còn vụ nó mới nhấc lên được chưa phải bay thật thì đương nhiên vì mới là vơ sừn đầu. Để tiến đến 1 máy bay thật sức 1 mình anh Hiển ko làm được đâu. Trước em có xem 1 bộ phim tài liệu về lịch sử chiếc Sea Harrier nổi tiếng. Các mẫu thử nghiệm lắm cái thảm hại: cái thì ko nhấc lên nổi; cái thì lên được 10m quay tròn rồi rơi cái độp; cái chạy hết đà trên TSB thì lao thẳng xuống biển luôn...Bao nhiêu cái đi tong như thế mới ra được cái Sea Harrier hoàn thiện được sản xuất hàng loạt sau này. Cả 1 nền CN hàng không còn thế nói gì 1 mình anh Hiển.
Bác này trả lời hay quá.
Thấy có mấy bác nói là làm cái này cũng làm được. Nếu làm được thì hãy làm chứ đừng ngồi phán như thánh thế.

luckyboy

Xe container
dân ta mỗi người một cái nhở :)) có khả năng bay đc tầm 100km đổ lại 1 lần :)). Đi lại nhìn lên bầu trời nước ta toàn chuồn chuồn =)).

tainon

Xe điện
Cái động cơ oto nó thường hoạt động dưới 2000v/phút lắp vào trực thăng chạy lúc nào cũng gần hết ga chả mấy mà đứt.

SHD

Xe điện
Thực ra có thể gọi là công nông bay thì đúng hơn. Hai lúa đã từng chế tạo công nông đầu dọc rồi đầu ngang rồi, công nông bay là cái quái gì đâu

Tung

Xe hơi
Thực ra có thể gọi là công nông bay thì đúng hơn. Hai lúa đã từng chế tạo công nông đầu dọc rồi đầu ngang rồi, công nông bay là cái quái gì đâu
Em thấy bác ví rất dí dỏm, nhưng hoàn toàn đúng ạ:D