Bẫy đường 5 em bị dính chiều nay (chiêu này giờ XXX áp dụng khắp nơi)

thanhtung19

Xe tải
có nhiều cụ thắng xxx kiểu này rồi mà. sao cụ lại làm hư xxx thế ợ?

blackpaint

Xe container
Hay hôm nào tổ chức tóm gọn chim mồi các cụ nhể?

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Chia buồn vì 200k của cụ chủ thớt... xxx đường 5 có thể cần chim mồi hoặc không, vì em đi đường này nhiều em thấy nhiều chú đang chạy 80 km/g xuống đột ngột 5-60km/h ( sợ các bạn giao thông), đi qua chốt các chú lại tăng tốc. Mấy lần em toàn vượt lên sau đó khi qua trạm, các chú tăng tốc nháy đèn, bấm còi đòi vượt em không cho, thiết nghĩ mình cứ đi đúng tốc độ chú nào thích vượt thì sang làn bên kia mà vượt.
Mà đã qua Phú Thái rồi thì thích vượt cứ sang làn bên phải mà vượt lên khoảng hơn 100m xinhan chuyển làn có vần đề gì đâu.
Biển cấm ô tô con đi vào làn xe tải hết tác dụng ở ngã ba trước khi đến Phú Thái cụ nhá

Little Sushi

Xe buýt
Cụ này lên xe tăng rồi mà vẫn chết lỗi vượt phải ở Đường 5 chả hiểu cụ lên 4rum có đọc bài không nữa hay toàn chém gió @@

blackpaint

Xe container
Bác hơi năng lời. Theo em đi đường, dĩ hoà vi quý là phương án đối phó với xxx nhất. Lần nào em áp dụng chiêu thức đó, lúc nào cũng nhẹ nhàng 2-400k cho tất cả các lỗi. Một hôm điên tiết, cay cú giải thích nọ kia,-----> mất ngay 8 lít. Hix. Với cái loại ăn bửn như chúng nó, thôi cứ như bố thí công chúng nó hút bụi vậy mà. Gọi là lộ phí ô tô:)>-
Nếu cụ đi sai thì nộp phạt là đương nhiên, nhưng cay nhất là cụ không sai mà xxx vẫn thịt luộc được 800k của cụ thì em cũng ạ cụ nếu lần sau cụ lại thế...

Vanquish

Xe buýt
Nhà đào mộ nào bới cái thớt này lên vậy, 1 năm trước rồi mà :))

hamadevn

Xe máy
Chúng nó làm tiền kiểu này cũng ức chế lắm các cụ ạ. Em hồi mới lái đi trên đường cũng vài lần gặp nhưng đều phải đi theo sau chúng nó đến khi qua hết rồi mới dám vọt. Sau này khi vững tay lái em toàn xi nhan, nháy pha, còi và dí sát mít nó một đoạn dài đến khi nó cũng sợ mà cho mình lên.

con gio la

Xe đạp
Giờ lỗi vượt phải vẫn có tác dụng ở Đường 5 hả cụ

LX_tuoi_100

Xe tăng
Mình cũng bị bẫy nàyỷơ Việt Trì nhưng may là kịp thời nhận ra bẫy.

SHD

Xe điện
1 lũ cẩu ........

Nói như cụ blackpaint thì cũng k phải, ở đường 5 xxx bắt lỗi vượt phải,cụ nào cũng phải mất T, nếu k thì cũng phải gọi điện cho người thân. em chưa thấy có trường hợp nào thoát cả. Nếu Cụ nào cãi đc đúng luật thì cho anh,em biết với.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nói như cụ blackpaint thì cũng k phải, ở đường 5 xxx bắt lỗi vượt phải,cụ nào cũng phải mất T, nếu k thì cũng phải gọi điện cho người thân. em chưa thấy có trường hợp nào thoát cả. Nếu Cụ nào cãi đc đúng luật thì cho anh,em biết với.
Cụ chịu khó độc lại từ đầu đi, ae có rất nhiều bài chống lại bẫy này rồi mà, chán cụ quá

diepta

Xe tải
Đúng là VN, tham ô, hối lộ, ăn đút lót chán rồi lại moi tiền dân :(

Bác hơi năng lời. Theo em đi đường, dĩ hoà vi quý là phương án đối phó với xxx nhất. Lần nào em áp dụng chiêu thức đó, lúc nào cũng nhẹ nhàng 2-400k cho tất cả các lỗi. Một hôm điên tiết, cay cú giải thích nọ kia,-----> mất ngay 8 lít. Hix. Với cái loại ăn bửn như chúng nó, thôi cứ như bố thí công chúng nó hút bụi vậy mà. Gọi là lộ phí ô tô:)>-
làm thế thì xxx nó ra sức ăn bẩn là phải rồi.ko sai sao phải xoắn?

vam

Xe buýt
E tưởng sau 1 năm rồi thì các OFer phải tự tin hơn rất nhiều vì có tấm gương của cụ NgocPhan và vô số các cụ khác đã mở đường cho chúng ta cách dùng luật để yêu cầu xxx ko ăn bẩn nữa. Ai ngờ vẫn nhiều cụ lơ mơ thế này trách sao xxx nó vẫn đặt bẫy hàng ngày ở đây, tóm được con gà nào cứ tóm vớ phải ngỗng thì thả.

copbeo

Xe tải
Vì cuộc sống mưu sinh mà Cụ. X giờ cũng phải vận động chứ ngồi đấy mà chờ Cụ đến nộp mạng thì đói à

Get or Getz

Xe máy
Nhà không số - Phố không tên - Tỉnh không rõ
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.

Cảm ơn cụ đã chỉ vẽ kinh nghiệm.

XXX bây chừ đói quá hề ... bày trò chim mồi ..dụ các cụ OF vào bẫy. Bộn xx này tệ thật