Bẫy đường 5 em bị dính chiều nay (chiêu này giờ XXX áp dụng khắp nơi)

o0NewDriver0o

Xe buýt
Bao giờ xxx mới thành người đc nhỉ các bác? LÚc đó anh em mik mới nhẹ đầu

cargoman

Xe điện
Bọn này phải lên táng cho nó bay vào dải phân cách mới hả dạ

Steven

Xe tăng
Cuối tuần rồi em đi HP chẳng thấy con chim mồi nào, chỉ thấy con xxx nhảy ra chỉ thẳng vào mặt em nhưng hoá ra là bắt bác lexus quá tốc độ đằng sau em.
Nhưng đời em chưa hết đen. Giữ mãi đến vào thành phố (qua bình binh cắt đường Nguyễn Văn Linh) rồi thì gặp quả tai nạn tắc đường, em quay xe lại, đạp ga 1 phát thì bị mấy chú xxx rình bên đường tóm lại, mất 200k ngay huhu. Được cái chú xxx nhẹ nhàng, toàn hỏi chuyện linh tinh

Adam_hd

Xe hơi
xe tải nó xuống làm luật đấy bác ah.em trước phụ xe tải em biết rồi,tới trạm là phải tự giác nếu xe mình thùng phủ bạt còn xe tải thùng kín thì ít khi phải làm luật lắm.
bọn xe tải giờ cũng hay chạy làn ngoài ở đường 5 lắm vì làn trong nhiều xe máy lắm.em trước làm xe taỉ lên em biết rồi.

Adam_hd

Xe hơi
Gặp trường hợp này em sẽ bựt lại xxx với lý do là tôi có quyền vượt phải bởi vì chim mồi của các ông bật đèn signal để rẽ trái mà luật cho phép vượt phải khi xe phía trước rẽ trái phải ko các cụ?
em thấy ý kiến này là hay nhứt
vote cho bác phát:))

Adam_hd

Xe hơi
em cũng ở Phú Thái này.bác chủ thớt ở chỗ nào Phú Thái vậy?

kimiRaikonen

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là nó chạy chậm đằng trước ko cho vượt trái ,nếu muốn vượt thì vượt phải và chạy luôn làn đó luôn ,cho khỏng vài km thì chuyển làn vậy ,em hay làm như vậy ko biết có đúng ko ?

tudcmo

Xe điện
Đúng là đểu quá , chúng nó cũng vi phạm luật vì người ta xin đường nhưng không nhường đường .Láo quá .

burin

Đi bộ
Bực minh thay cho cụ vi gap chim mồi. Lần sau cụ cứ vượt phải qua no rồi cụ đừng chay nhanh làm gi cụ cứ chạy trước đầu xe nó tốc độ 25-25km/h thôi nhé. Cụ dìu nó đến nơi xxx đang làm điều lệnh tập hợp anh em mình cụ phanh lại trước mặt nó và đề nghị xxx xử lý trường hợp cản trở giao thông của chim mồi xem xxx xử lý thế nào nhé

co canh

Xe tăng
XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.
theo các cụ, mình tiếp tay cho xxx, tiêu cực, hay xxx, lắc lắc, dê dê, thôi miên mình cho tay vào túi móc 200k ra..........?

Khucgiaomua

Xe máy
Thớt chiến đấu với CSGT Hải Dương tại Bình Giang của em không tìm thấy nữa!
Nếu cụ chủ thớt có cần Video và Voice record thì PM địa chỉ email của cụ em gửi cho mà ngâm kíu nhé!

Buồn cái sự đời quá!!!
Cuộc đời còn nhiều đáng buồn hơn. Nhưng cũng còn nhiều niềm vui lắm:o)

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Bực minh thay cho cụ vi gap chim mồi. Lần sau cụ cứ vượt phải qua no rồi cụ đừng chay nhanh làm gi cụ cứ chạy trước đầu xe nó tốc độ 25-25km/h thôi nhé. Cụ dìu nó đến nơi xxx đang làm điều lệnh tập hợp anh em mình cụ phanh lại trước mặt nó và đề nghị xxx xử lý trường hợp cản trở giao thông của chim mồi xem xxx xử lý thế nào nhé
Làm thế này lại thành 2 chim mồi của XXX ;))

PhanhGap

Xe điện
Làm cái xe có cửa nóc, mở ra đứng lên cho thằng yaris nó cái bìa đậu vào kính hậu. Hoặc là lần sau cứ bám đuôi nó, nháy pha, dương bi, bóp còi loạn xạ, chụp ảnh biển số, sau đó xuống gặp tổ công tác đề xuất xử phạt nó theo luật định vì đã gây cản trở Gt. Nếu CSGT không hoàn thành nhiệm vụ (do nó là chim mồi) thì kiến nghị lên cấp trên của xxx. Còn cách nữa là qua chốt đến đoạn ngã 4 có thể chuyển làn, duy trì tốc độ tối đa cho phép là sẽ vượt phải được thôi, sau đấy chuyển làn lên trên đầu xe nó, bật xi nhan, giảm dần tốc độ, bắt nó dừng lại, yêu cầu đánh xe vào ven đường để ngửi mồm (nó là ái càng hay).

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Em chuẩn bị phải đi Hải Phòng,đoc hết cả 16 trang này thấy nản quá các cụ ạ..hic...hic.

tierone

Xe tăng
thế rốt cuộc không có cách nào khả thi để tránh chim mồi à :((

tomhd

Xe buýt
Em nhớ kg rõ, năm 2010 thì phải. Một tổ chức minh bạch của Thụy điển hay Đan mạch gì đấy bầu VN nằm trong TOP những nước tham nhũng nhất quả đất, trong đó nghành c..ông ăn dẫn đầu đàn các cụ ợ. Mấy tuần sau chính nước này đóng cửa Đại sứ quán với lí do là nghèo... Kg có tiền...:)). Đúng một tuần sau nước này lại thành lập ĐSQ ở Căm Pu Chia. Nhục lắm các cụ ơi. Thời đại loạn rồi!

dac

Xe tăng
Trước kia em dũng dính 1 phát đường 5, trước khi biết thế nào là "vượt phải" nên đành mất tiền cho các chú xxx.
Cơ mà em điên quá đứng bố nó lại quay phim chụp ảnh một lúc đến 15' các chú mới phát hiện ra, vội vàng giải tán.

Giờ đường phân làn đố bố con thằng nào bắt được em vì cái lỗi vớ vẩn này nữa

Sent from my iPhone 6 using Forum Runner

blackpaint

Xe container
Em thấy cụ gần 2000 bài mà vẫn bị lỗi dư lày... hôm rồi em đi vượt phải khắp mọi nơi, cứ đúng tốc độ thấy thằng nào ghét là em xi nhan chuyển làn vượt luôn, đi thêm 1 đoạn cho vui rồi xi nhan chuyển làn ngoài cùng. Có rất nhiều thớt nói về lỗi vượt phải đường 5 mà xxx biết sai nhưng vẫn áp dụng.
Kinh nghiệm của em là nó chạy chậm đằng trước ko cho vượt trái ,nếu muốn vượt thì vượt phải và chạy luôn làn đó luôn ,cho khỏng vài km thì chuyển làn vậy ,em hay làm như vậy ko biết có đúng ko ?
Cá nhân em nghĩ chả nhất thiết phải chạy vài km rồi mới chuyển làn...tôi được đi 2 làn, tôi thích đi làn nào là quyền của tôi, miễn là không gây nguy hiểm cho xe đi phía sau là được... xi nhan, quan sát đầy đủ nhé.

Ps: em như cụ, em đi song song với thằng Yaris xem những xe đằng sau nó tức lộn lên tông cho thằng Ris 1 nhát chí đời...

Chỉnh sửa cuối: