'Bẫy' biển báo tốc độ ở Phủ Lý?

thienphuc

Xe điện
giờ phải quay về thời xưa ý khi xxx làm sai ta thu đc bằng chứng alo cho phản úng nhanh đến ép lấy cái cọc rút đao phơ luôn 1 phát rồi treo lên cột có chú thích vì làm sai chủ trương đường lối của.....
nhiều khi bộ mặt của 1 nước mà để con sâu như vậy nước ngoài ng ta đánh giá sai
em nghĩ k quá 1 tháng unesco cấp ngay bằng đỏ loại cực kỳ quý hiếm cho anh hùng núp với chí phèo lèo nhèo ăn vạ

mà tại sao ở thời đại này lại giáo dục ý thức kém thế nhỉ bố làm xxx mà bị kỷ luật thì 3 đời sau phải miễn đảm trách NV .... đấy chứ nhỉ

nhân đạo hơn cho sửa sai hay là tai đem về đầu làng gắn cho cái biển vào cửa nhà với nội dung " ông A lèo nhèo đòi hối lộ chẳng hạn hoặc làm sai ... " đến khi nào sửa chữa tốt thì tháo đi

mai kia em vượt đèn đỏ em chấp nhận đeo biển đi khắp thành phố cho thiên hạ họ chửi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Những gì liên quan đến luật, để khẳng định không viết liều nên bao giờ em kèm theo nguồn, trích dẫn. Xin bổ sung thêm khẳng định ở bài trước bằng cơ sở sau:
Biển giới hạn tốc độ này vẫn nằm trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ . Những biển báo không phải GTCC cắm mà do CSGT địa phương, chính quyền địa phương, các đơn vị thi công cầu đường... cắm nó cũng thuộc hệ thống biển báo hiệu đường bộ.
Cụ học luật rồi biết đấy. Luật quy định ngoài khu đông dân cư không được chạy quá 80km. Như thế sau biển "nhấp nhô đô thị" thì vẫn dưới 80 là đương nhiên rồi.
Cụ xem tại Chương II, Điều 7 Thông tư số 13/2009/TT-BGTVT Ngày ban hành: 17/07/2009 của BGTVT. Khoản 1, Điều 4, Chương I của Thông tư này hướng vào đối tượng là người điều khiển phương tiện tham gia giao thông. Cụ tham khảo:http://luat.xalo.vn/phap-luat/Thong-tu/188881881/Thong-tu-Quy-dinh-ve-toc-do-va-khoang-cach-cua-xe-co-gioi-xe-may-chuyen-dung-tham-gia-giao-thong-duong-bo.html
Khẳng định: Biển giới hạn tốc độ 80km được cắm ngay sau biển "nhấp nhô đô thị" là biển báo bắt buộc các phương tiện tham gia giao thông phải tuân theo. Không phải là biển chỉ dẫn như một số cụ đã nhầm
Đi đường không ai muốn bị phạt. Vì thế cần phải trao đổi, phân tích nhau rõ ngọn nguồn vấn đề, tránh cãi nhau với xxx trong khi phần thua về luật thường thuộc về dân lái.
Lời khuyên: Khác luật nước ngoài ở chỗ Luật Việt không cấm không có nghĩa là cho phép. Đừng vội tăng tốc khi vừa qua "biển hết khu dân cư". Các xxx có thể nói đó là biển báo hết khu dân cư thôi chứ không phải biển cho phép chạy. Kiên nhẫn đợi biển báo giới hạn 80km.
Chúc các cụ vui vẻ khi mùa du lịch sắp đến:)>-
Cụ nói thế nào ấy, em đọc cái chương 2 điều 7 trong link của cụ thì chả có gì liên quan đến cái biển thông báo tốc độ các loại xe ấy cả cụ ạ.
Em nói là biển thông báo thì cụ hiểu giá trị của cái biển ấy nó thế nào rồi nhé. Nếu em ko nhầm thì ở ngã tư Lê Văn Lương - Láng - Láng Hạ cũng có 1 cái biển như thế đấy, ko hiểu là các xe đi trên Lê Văn Lương và các tuyến phố lân cận sẽ phải đi thế nào trước khi gặp cái biển đó nhể ?
Thực tế, hôm qua, hội nhà em đi 1 vòng HN-Côn sơn, cứ qua biển nhấp nhô gạch chéo là em vít lên 80 luôn, đến khi gặp cái biển thông báo của cụ thì tốc độ khoảng 60 rồi. Chả thấy ai hỏi mới lạ !!!

inova g

Đi bộ
ok .chúc tất cả các cụ trên of an toàn và may mắn

binhtth

Xe đạp
Bây giờ các bác lưu ý là khu vực đông dân cư (biển báo bắt đầu và kết thúc khu vực) chứ không phụ thuộc vào phạm vi hành chính nữa đâu các bác. Khi chạy xe tốt hơn hết các bác cứ phải tuân thủ biển báo cho nó lành.
Có rất nhiều người bị phạt vì đi quá tốc độ ở đoạn Đồng Văn-Phủ Lý (Hà Nam) vì biển báo hết nội thị cách xa biển báo được chạy 80 km/h hàng km nữa. Thế có phải là công an đặt bẫy dân không. Tôi đã bị bắt một lần như vậy
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/02/bay-bien-bao-toc-do-o-phu-ly/
Các Cụ nhà mình cho ý kiến ạ.