[Funland] Bầu Đức: VPF cấm nhà tài trợ, tôi bỏ bóng đá

trinhhunghb

Xe lăn
Chắc ko bỏ giải đâu chắc phải đàm phán nhượng bộ nhau thôi

thinhoi

Xe tải
Cha nổ sai vụ này rồi, e tán đồng các cụ, phải chặt chẽ theo đúng điều lệ, các khuyến cáo, hướng dẫn... E ủng hộ loại những thằng to mồm phá hoại ra (dù có công trong quá khứ).

sskkb

Xe tăng
Nói chung là anh nổ ma cô phải ko. Chơi chung hội mà chỉ biết mình, mấy thằng khác kệ nó. Đẩy khó về vpf giải quyết làm sao với nhà tài trợ, và công bằng với các clb khác
VPF phủi bỏ trách nhiệm đc mà, với lý do là HAGL kí hđ với nhà tài trợ mới trước khi điều lệ mùa 2023 đc ban hành :)) Em cũng chả thấy có gì là bất công với các clb khác, có thể kẽ hở sờ sờ ra đó, không ông nào nhận ra thì không biết đường mà tận dụng thôi

DIT

Xe điện
VPF phủi bỏ trách nhiệm đc mà, với lý do là HAGL kí hđ với nhà tài trợ mới trước khi điều lệ mùa 2023 đc ban hành :)) Em cũng chả thấy có gì là bất công với các clb khác, có thể kẽ hở sờ sờ ra đó, không ông nào nhận ra thì không biết đường mà tận dụng thôi
Muốn vn phát triển như sin mà tư duy vn à. Nhưng mà ko có kẽ hở đâu. Anh đức đúng đã đập vào mặt vpf rồi, chứ ko ăn vạ như giờ đâu

DIT

Xe điện
Cha nổ sai vụ này rồi, e tán đồng các cụ, phải chặt chẽ theo đúng điều lệ, các khuyến cáo, hướng dẫn... E ủng hộ loại những thằng to mồm phá hoại ra (dù có công trong quá khứ).
Vn bị 1 vấn đề là hay phá lệ, hay ưu ái , nên làm người dân mất niềm tin vào sự công bằng. Giải dc vấn đề này vn hóa rồng

xe đạp Japan

Xe tăng
Bầu Đức không biết bao lần doạ bỏ giải, bỏ bóng đá rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Quy chế, điều lệ giải được được ra, được ông bố công khai. Mặt khác PVF là công ty cổ phần, các CLB cũng là có cổ phần trong đó. Lúc công bố, lúc công khai chả ai ý kiến gì nghĩa là đồng thuật với luật chơi đó. Luật chơi này lại chả có gì là trái pháp luật cả. Nên sao lại chửi nó sai ?

Và đương nhiên, nếu các đội đồng thuận thì hoàn toàn có cùng nhau là mặc áo trống trơn để thì đấu đấy chứ - kể cả cái sự việc ấy nó là ngớ ngẩn nhưng nó không trái pháp luật. Kể cả 13/14 ông đồng thuận, thì ông kia hoàn toàn có thể chơi cùng hoặc phải rút.

Cụ ơi tôi bị bệnh kinh niên cần uống tăng lực để chữa bệnh, trước tôi uống redbull nhưng dạo này khó khăn tôi chuyển sang uống tăng lực carabao. Vậy có thằng XHĐ nhảy vào bảo tao cấm mày không được uống tăng lực carabao , mày chỉ được uống tiếp của thằng redbull hoặc mày nhịn đi. Vậy nguồi nuôi sống tôi giờ bị cắt thì tôi phải làm sao. Cụ chỉ tôi cái.

có cái trích đoạn dưới mới thấy sự phi lý của mấy ông VPF, yếu kém về năng lực trong việc kêu gọi tài trợ nên khi đàm phán phải ở thế yếu.

"Nhưng mọi thứ không hề đơn giản như vậy. Chẳng lẽ nếu một nhãn hàng trang phục thể thao tài trợ cho V-League thì các đội bóng tham dự bắt buộc phải mặc áo trơn thi đấu thay vì mặc áo của các nhãn hàng trang phục thể thao đang tài trợ cho mình? "
Đưa ra vd thiếu muối vậy bạn. Các nhãn hàng đang tài trợ có hd trước ko cấm dc, vd Red Bull năm rồi . quy định có rồi, rất rõ ràng giờ anh vi phạm ko chịu sửa lại còn ăn vạ à. Tốt nhất hagl nên nghĩ đi. Tham gia tổ chức mà ko tuân thủ quy định thì tự chơi 1 mình

ung_sung_tu_tai

Xe container

sanruzo

Xe đạp
Tranh luận về luật/quy định mà theo "cảm tưởng" thì chả khác anh Đức !
Vì tui thấy VPF không có quyền cấm CLB quảng cáo nước tăng lực thì tui nói vậy, có vẻ VPF lạm quyền. Có phải ai cũng luật sư chuyên ngành

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mỗi giải đều có điều lệ.
Anh thế nào tùy anh, anh có thể phù hợp hoặc không phù hợp với điều lệ giải (cụ thể ở đây là ký HĐ tài trợ trước) thì anh hoàn toàn có thể là không tham gia, hoặc điều chỉnh bản thân để tham gia. Chứ không thể giả vờ như không biết để tham gia rồi khi người ta phát hiện thì cãi tôi thế từ trước rồi.
Thậm chí, khi bị phát hiện anh vi phạm điều lệ, được nhắc nhở mà anh không thay đổi thì người ta có quyền đuổi anh khỏi giải, chứ chả phải để anh được bỏ giải ạ.

Cái điều lệ đó được ban hành sau khi HAGL kí hđ với nhà tài trợ thì làm sao bắt HAGL hủy hđ đc cụ?

sskkb

Xe tăng
Mỗi giải đều có điều lệ.
Anh thế nào tùy anh, anh có thể phù hợp hoặc không phù hợp với điều lệ giải (cụ thể ở đây là ký HĐ tài trợ trước) thì anh hoàn toàn có thể là không tham gia, hoặc điều chỉnh bản thân để tham gia. Chứ không thể giả vờ như không biết để tham gia rồi khi người ta phát hiện thì cãi tôi thế từ trước rồi.
Thậm chí, khi bị phát hiện anh vi phạm điều lệ, được nhắc nhở mà anh không thay đổi thì người ta có quyền đuổi anh khỏi giải, chứ chả phải để anh được bỏ giải ạ.
Cụ ơi, đến pháp luật còn không kết tội theo luật mới với những tội cũ đã xảy ra trước đó, cái điều lệ vớ vẩn của VPF mà đòi hơn được luật hả cụ =)) "điều chỉnh bản thân" như cụ nói chính là hủy hợp đồng với nhà tài trợ đó, làm thế thì sau này làm dek có nhà tài trợ nào dám làm với ông nữa.

Hà Tam

Xe điện
Nhờ có sự kiện này nên mới có thớt này, và nhờ có thớt này nên em mới biết 2 nhãn hiệu trên. Cảm ơn các cụ :D
Cụ coi cúp FA của tụi Anh, hãng Carabao là nhà tài trợ cho cup này đấy.

sskkb

Xe tăng
Muốn vn phát triển như sin mà tư duy vn à. Nhưng mà ko có kẽ hở đâu. Anh đức đúng đã đập vào mặt vpf rồi, chứ ko ăn vạ như giờ đâu
Ngay cả luật pháp Mỹ cũng có kẽ hở và chính vì bị lợi dụng kẽ hở nên người ta mới hoàn thiện bộ luật được cụ à. Chả có bộ luật nào trên đời này mới ra mà hoàn hảo ngay cả. Quan trọng là ông ra luật biết nhận ra mình có sơ hở và sửa đổi tiến bộ, chứ đừng cậy có quyền thế để cả vú lấp miệng em.

Ở đây cái chưa rõ là các điều khoản trong hđ ký vào tháng 02/2022 giữa Sâm NL và VPF có ràng buộc gì liên quan tới các clb hay không mà thôi. Tuy nhiên em chả thấy cụ nào trích dẫn điều khoản trong đó mà toàn dựa vào 1 cái điều lệ được ban hành sau khi HAGL đã kí hđ với nhà tài trợ để chỉ trích HAGL thì quá là nực cười.

sskkb

Xe tăng
Lách luật. HĐ ký trước nhưng công bố sau ngày ra điều lệ.
Án tại hồ sơ cụ ạ :) cứ chiếu theo ngày giờ rõ ràng trên hợp đồng giấy trắng mực đen thôi. Luật không chặt chẽ thì bị lách là đương nhiên, ở đâu trên Trái Đất này chả thế.

Đứa bé sinh ngày 1/1, nhưng đến ngày 1 tháng 3 bố mẹ nó mới đi làm khai sinh thì cho em hỏi nhẹ là chính xác thì đứa bé đó sinh ngày 1/3 hay 1/1?

Sonduong.BMV

Xe container
Án tại hồ sơ cụ ạ :) cứ chiếu theo ngày giờ rõ ràng trên hợp đồng giấy trắng mực đen thôi. Luật không chặt chẽ thì bị lách là đương nhiên, ở đâu trên Trái Đất này chả thế.

Đứa bé sinh ngày 1/1, nhưng đến ngày 1 tháng 3 bố mẹ nó mới đi làm khai sinh thì cho em hỏi nhẹ là chính xác thì đứa bé đó sinh ngày 1/3 hay 1/1?
Sư nói sư phải, vãi nói vãi hay.

Chỉnh sửa cuối:

dichvuflycamhn

Xe buýt
Ví dụ sau này thằng Adidas nó tài trợ cho giải đấu. Các clb ko đc mặc quần áo hãng khác thì cởi truồng đá với nhau à các cụ?
Làm gì đến mức cởi truồng hả cụ. Vẫn là áo nhưng ko gắn logo là dc thôi, như cụ xem mấy quảng cáo mà có các cầu thủ việt nam đóng thì toàn mặc trang phục kiểu đó.
Em thì nghĩ dẹp hết bóng bánh đi. Bao giờ làm dc bài bản chuyên nghiệp hẳn thì hãy làm. Chứ như giờ nó nửa nạc nửa mỡ. Liên đoàn thì củ chuối, mấy ông bầu đụng tý thì giải tán clb. Các cụ ở bên thớt Aff thì cứ miệt mài rôm rả cmt để nâng tầm bóng đá Việt. Nhưng cái cơ bản nền móng nhất là cái giải quốc nội năm nào cũng nát bét ra thế này thì đá đấm gì.

icemain

Xe tăng
Cũng có thông tin là:
Hợp đồng 2022 giữa VPF và Sói đêm chỉ có thời hạn 01 năm, ko phải hđ dài hạn; tức là về lý thuyết đến cuối năm 2022 các clb vẫn chưa biết sang năm 2023 thì nhà tài trợ chính của giải là ai, ngành nghề hoạt động là gì. Vậy HAGL họ ký hđ cuối năm 2022 thì ko vi phạm gì, vì khi đó VPF chưa ký hợp đồng 2023 với nhà tài trợ chính (mới hoặc cũ).
Nếu năm 2022 VPF ký hợp đồng với Sói đêm có thời hạn 2 năm hoặc dài hơn, thì HAGL sai đứt.
3 năm nhé

Screenshot_2023-01-19-13-53-09-51_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg

icemain

Xe tăng
Làm gì đến mức cởi truồng hả cụ. Vẫn là áo nhưng ko gắn logo là dc thôi, như cụ xem mấy quảng cáo mà có các cầu thủ việt nam đóng thì toàn mặc trang phục kiểu đó.
Em thì nghĩ dẹp hết bóng bánh đi. Bao giờ làm dc bài bản chuyên nghiệp hẳn thì hãy làm. Chứ như giờ nó nửa nạc nửa mỡ. Liên đoàn thì củ chuối, mấy ông bầu đụng tý thì giải tán clb. Các cụ ở bên thớt Aff thì cứ miệt mài rôm rả cmt để nâng tầm bóng đá Việt. Nhưng cái cơ bản nền móng nhất là cái giải quốc nội năm nào cũng nát bét ra thế này thì đá đấm gì.
Quần áo thể thao thì không độc quyền vì không có điều khoản đó. Nhưng Động Lực ký gói độc quyền bóng cho giải đấu thì chỉ có bóng và nhãn hiệu Động Lực xuất hiện.

Ngược lại, việc độc quyền thế nào thì còn tùy thuộc đàm phán. Toyota trước không yêu cầu độc quyền :))

Ông Đức nói 20 năm không biết việc độc quyền nhãn hàng Nhà tài trợ giải đấu thì buồn cười vãi luôn