[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

chichbong08

Xe buýt
Thật sự ngạc nhiên với tính cách của ông Trump đáng lẽ không nên từ chối tranh luận lần 2. Việc Từ chối lợi bất cập hại đáng lẽ nên chứng tỏ mình là 1 chiến binh mạnh mẽ 2 lần bị ám sát hụt ấy thế mà sợ 1 cuộc tranh luận lần nữa với mợ Harris
Mợ He-ơ-ri-sì mất điểm cũng không phải là ít khi thách cụ Trăm-pờ làm ván nữa. Người Mỹ vốn hào sảng và ghét lươn lẹo, mợ ấy trước khi lâm trận thì rụt rè ngần ngại, sau ván đầu thấy có vẻ "ăn" được đối thủ thì lại thay đổi thái độ.

poiuy

Xe ba gác
Thật tài tình. Trump lại bị ám sát tiếp. Nhưng lâu không thấy cụ comment trên thớt này nữa nhỉ. Để xem dự đoán thế nào
Cụ ấy dự đoán bà Kamala Harris đắc cử vào tháng 11 đấy xong lặn mất tăm
Cụ ấy chém lệch chủ đề nên bị dừng viết bài trong thớt thôi.
- Liên tục đăng bài không theo chủ đề
- Dừng viết bài trong thớt

The Fishman

Xe tải
Trông đợi gì ở 1 ông già đã 80 tuổi Mà vẫn giống như một đứa con nít bị giật đồ chơi rõ ràng năm 2020 thua như vậy rồi sau bốn năm vẫn giãy đành đạch tao không thua tao không thua tao thắng đấy chúng nó gian lận, kích động vụ bạo loạn ở đồi Capitol khiến bao nhiêu dân thường và cảnh sát Người chết người bị thương
Rồi dân nhập cư ăn thịt chó thịt mèo thịt thú cưng làm cả thế giới cười cợt. Coi biến đổi khí hậu là một trò đùa hoang đường. Hỏi câu nào về chính sách thì cũng chỉ nói chung chung xong rồi sau một lúc loanh quanh lại quay về chủ đề hạn chế dân nhập cư
Seeder mà trình thả bait vụng về thế này thì kém
Tôi chê

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Bầu cử Mỹ, em dự đoán là 49-51, lưỡng viện chia đôi. Giống như game show, nhìn thì kịch tính, nhưng cuối cùng là sắp đặt hết rồi.

thudoll88

Xe tăng
Seeder mà trình thả bait vụng về thế này thì kém
Tôi chê
Đúng là fan Trump tệ như tính cách trump thay vì phản biện đàng hoàng đưa ra câu cú dẫn chứng rõ ràng thì bôi nhọ người khác kêu seeder Trong khi nick của người ta lâu năm là xe tăng rồi. Méo ai rảnh đi seeder ông mõm ạ. Thật thảm hại giống như cách Trump sợ hãi không dám debate lần 2 với bà Harris. Xin chê 1000 lần!

Đầu Đinh Q3

Xe đạp
Cụ xe đạp ở đâu vào phán linh tinh. Kinh tế Mỹ lạm phát giảm kinh tế đang tốt lên ngồi đấy mà nội chiến. Thua thì chấp nhận thua chứ kích động chia rẽ làm gì
Theo cụ cứ xe tăng thì mặc định phán chuẩn ? Mỗi người một quan điểm. Các cụ hay đọc báo cánh tả nên phán vậy cũng là dễ hiểu ;))

toanbt

Xe hơi
Cho em hỏi các cụ là thu nhập của các cụ có tăng không khi ông trum hay bà harris đắc cử?

htsondk251

Đi bộ
Nếu mr Trump thắng cử 2020 thì Ukraina không lên trang nhất báo chí
Đây là giả thuyết của cụ thôi.

Cuốn "Những tù nhân của địa lý", phần về nước Nga cung cấp góc nhìn địa chính trị liên quan đến Ucraina và đảo Krym khá hay.
Theo đó, đảo Krym có cảng Sevastopol, là cảng duy nhất không bị đóng băng trong mùa đông mà Nga có. Chỉ từ cảng này, các tàu chiến mới xuất phát đi được. Nên việc giữ Crưm là yêu cầu sống còn liên quan đến an ninh quốc gia Nga.
Còn về Ucraina, thì do địa hình nước Nga bằng phẳng, đồng bằng trải dài từ biên giới phía đông, đến tận dãy Ural, không thuận lợi để phòng thủ. Nên biện pháp là đẩy biên giới về phía tây càng xa càng tốt hoặc thiết lập được 1 vùng đệm phi quân sự bên ngoài biên giới phía tây. Vì vậy, việc NATO kết nạp Ucraina là một hành động không thể chấp nhận được đối với Nga về mặt an ninh quốc gia.

Phỗng new

Xe điện
Trên Netflix có cái serie phim "Tổng thống bất đắc dĩ", em đang xem thấy khá phết. Làm TT Mẽo chắc phải đam mê lắm, chứ áp lực bỏ mệ với vật chất chắc ko sướng = chủ tịch huyện :(

Đông86

Xe điện
Em chê Trump cả trình độ lẫn năng lực.
Lãnh đạo 1 đất nuóc khác hẳn với lãnh đạo 1 công ty.
Trump nêu ra 1 số ý tưởng, 1 số lời hứa thích hợp nhưng cách thực hiện ra sao thì không rõ, nhưng như nhiệm kỳ trước thì ... rất bát nháo.
Năng lực đoàn kết nhân dân không có.
Vụ nói dân nhập cư ăn chó ăn mèo... trở thành trò đùa trên mxh.

thudoll88

Xe tăng
Trên Netflix có cái serie phim "Tổng thống bất đắc dĩ", em đang xem thấy khá phết. Làm TT Mẽo chắc phải đam mê lắm, chứ áp lực bỏ mệ với vật chất chắc ko sướng = chủ tịch huyện :(
Nghĩ như cụ thì nước Mỹ nó không trở nên vĩ đại như vậy cụ ạ. Người lãnh đạo của một đất nước phải bỏ qua những ham muốn vật chất tầm thường để đưa đất nước đi lên phát triển lên một tầm cao mới. Mọi thứ đều có cái giá của nó cụ nhé!

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bầu cử TT Mỹ 2024 rất đáng được quan tâm trong bối cảnh thế giới ngày càng bất ổn. Mời các cụ các mợ vào đàm luận trên tinh thần tôn trọng nhau. Mong các chã lưu ý giám sát để giữ thớt. Về ứng cử viên đảng CH đang có ứng cử viên cụ Trump cửa sáng nhất. Bên DC thì cụ Bẩy cũng vào cuộc nhưng thông tin đang tập trung về phe CH. Chiến dịch mới bắt đầu nhưng các các đòn hạ đã triển. Về nhận định cá nhân thì DC vẫn thắng thôi.

Em vào cập nhật: Sau khi cụ Trump bị ám sát hụt

Cụ 7 dừng tranh cử

Đảng Dân chủ chưa chốt ứng cử viện thay thế, hiện nay gương mặt sáng giá sẽ là mợ Kamala harris. Kịch hay sẽ còn nhiều.
Screenshot 2024-07-25 095627.jpg

Em cập nhật tiếp
Mợ Harris chính thức làm ứng cử viên đảng DC
Và đã chọn phó tướng

tải xuống.jpeg
em thích Mỹ có tổng thống là nữ

toyota219

Xe điện
Qua bên kia mới thấy poll của Teamsters- chắc là do no tax on OT🤔🤔🤔🤔.
Với thấy rally tại NY lớn quá😂😂😂😂