[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

thudoll88

Xe tăng
Mấy cái mô hình dự đoán thì mấy cụ qua bên Vê ô zơ có bàn luận nhiều hơn.
E thì thấy như bàn đề sau 1830 ấy. Sai thì chĩnh sửa lại.
Em không vào Voz bao giờ cụ ạ vì quá xàm. Em chỉ tin vào giáo sư Mỹ, youtuber Mỹ nổi tiếng và Những mô hình dự đoán họ đã dành cả cuộc đời mình để nghiên cứu và xuất bản rất nhiều quyển sách bán chạy chứ không phải là dạng ăn tục nói phét ăn xổi làm xổi kiểu Vietnamese cụ ạ. Họ dự đoán bằng danh dự uy tín nghiên cứu cả đời cụ ạ. Không phải kiểu dạng như Việt Nam đề hôm nay về con bao nhiêu đúng thì tung hô sai thì kệ mẹ chả sao

ductien.su

Xe tăng
4 năm trở về trc thì còn thấy thú vị. Chứ giờ coi tụi này có # j 1 show chánh trệ hóa đâu. Riết nhàm!

thudoll88

Xe tăng
Lần 1 thắng biden thì đòi debate tiếp. Lần 2 thua bà harris thì sợ không dám tranh luận nữa lươn lẹo dễ sợ😨

Chelski

Xe điện
Lần 1 thắng biden thì đòi debate tiếp. Lần 2 thua bà harris thì sợ không dám tranh luận nữa lươn lẹo dễ sợ😨
Chấp nhận thôi, Trump cũng biết lượng sức mình....ở Mỹ chứ, nếu quốc gia khác thì mời cụ out luôn vòng gửi xe với những tội danh : Hối lộ ngôi sao phim khiêu dâm cấp 3 và kích động bạo lực trên đồi Capitol sau khi thua tranh cử ...

baba77

Xe tăng
Thực ra thắng hay thua không quan trọng vì nước Mỹ quá xa xôi viển vông. Nhiều cụ mợ trong đây thậm chí còn chưa được đặt chân đến cái cổng lãnh sự quán Ngọc Khánh đừng nói đặt chân đến nước Mỹ để xem đầu cua tai nheo nó ra sao. Dân Mỹ có sự lựa chọn của dân Mỹ. Họ lựa chọn đảng phái nào để bầu thì họ cũng chấp nhận và vui sống với lý tưởng của đảng phái đó. Đảng nào thua thì phải xem lại cách thức điều hành, đường lối và hành động của họ. Thế thôi.
Cứ phải đến Mỹ mới được chém gió hả mợ? Em làm thớt này cũng để mở mang kiến thức. Mỗi người có góc nhìn khác nhau đừng thần thánh hay mỉa mai nhau thế.

wild nature

Xe điện
Cụ đừng lấy mấy cái báo này ra. Độ tin cậy thì ai cũng biết rồi

rachfan

Xe container
Thực ra thắng hay thua không quan trọng vì nước Mỹ quá xa xôi viển vông. Nhiều cụ mợ trong đây thậm chí còn chưa được đặt chân đến cái cổng lãnh sự quán Ngọc Khánh đừng nói đặt chân đến nước Mỹ để xem đầu cua tai nheo nó ra sao. Dân Mỹ có sự lựa chọn của dân Mỹ. Họ lựa chọn đảng phái nào để bầu thì họ cũng chấp nhận và vui sống với lý tưởng của đảng phái đó. Đảng nào thua thì phải xem lại cách thức điều hành, đường lối và hành động của họ. Thế thôi.
Không hẳn thế cụ ợ. Ai thắng hay thua với nhiều người VN có thể quan trọng phết đấy. Vì VN có rất nhiều người ở Mỹ và kim ngạch buôn bán với Mỹ rất lớn (trên 140 tỉ đô/năm). Tổng thống mới lên kiểu gì cũng có những điều chỉnh về chính sách thương mại và nhập cư nên Trump hay Harris thắng cử là ảnh hưởng ít nhiều đến nồi cơm của 1 phần người VN,

wild nature

Xe điện
Cuội tiên tri?! Ông ấy là một giáo sư danh dự nổi tiếng ở Mỹ cụ nhé không phải là dạng ăn tục nói phét như trên otofun đâu. Người ta đã dự đoán chính xác từ năm 1980 đến giờ với tỷ lệ 10/10 lần nhé và có mô hình dự đoán chính xác khoa học
Rảnh thì vào xem mở mang đầu óc nhé. Nếu Trump tài giỏi như vậy Bốn năm nhiệm kỳ tổng thống xuất sắc như vậy tại sao năm 2020 Lại thua trước Biden 1 ông già già hơn mình yếu kém hơn mình ngu ngơ hơn mình. Hay lại bài ca Đó là 1 kỳ bầu cử gian lận?! Mà cụ xem lại chính tả của mình đi Viết có mấy câu mà sai chính tả tùm lum;))
Đúng là lũ dân chủ chuyên đánh dưới thắt lưng. Bị chọc tức thì xửng cồ oánh vào lỗi chính tả. Đây là lỗi bàn phím nhé dâm chủ ạ.
Mô hình cái của khỉ, ai chả biết.
Cứ note lại 6/11 nhé dâm chủ

tvu732

Xe buýt
Phiếu phổ thông với phiếu đại cử tri giống như tennis nhé.
Thông thường ông nào thắng set và thắng trận thì sẽ giành nhiều điểm hơn. Nhưng cá biệt có ông cứ thắng là set trắng nhưng thua thì toàn thua sát nút, nên tổng trận vẫn thua mặc dù ghi được nhiều điểm hơn. Rất hiếm, nhưng vẫn có.
Đúng rồi cụ, em nghĩ so với thể thao rất dễ hiểu. Phiếu ĐCT nó là một cách tính điểm thôi. Em không hiểu tennis nhưng có thể lấy ví dụ bóng đá, dù anh thắng 2-1 hay 10-0 trong một trận đi nữa thì vẫn chỉ được một số điểm nhất định thôi. Còn phải cộng điểm và so điểm với nhau nữa.
(Em không nói chuyện chi tiết quá như 2 đội bằng điểm sẽ tính hiệu số hay đối đầu hay gì, chỉ nói quy tắc chung thôi)

Ho ho, em thấy sau nhiệm kỳ của anh Trung thì chính trường Mỹ loạn, còn sau nhiệm kỳ bác Bảy thì nó nát luôn nên giờ ai làm chắc cũng không nát hơn nữa đâu. Thôi uống trà coi kịch thôi😁 (đây là quan điểm của em là kẻ ăn rau muống với chạy xe ôm nhé)

Ant man

Xe buýt
Đúng rồi cụ, em nghĩ so với thể thao rất dễ hiểu. Phiếu ĐCT nó là một cách tính điểm thôi. Em không hiểu tennis nhưng có thể lấy ví dụ bóng đá, dù anh thắng 2-1 hay 10-0 trong một trận đi nữa thì vẫn chỉ được một số điểm nhất định thôi. Còn phải cộng điểm và so điểm với nhau nữa.
(Em không nói chuyện chi tiết quá như 2 đội bằng điểm sẽ tính hiệu số hay đối đầu hay gì, chỉ nói quy tắc chung thôi)
So tennis là chuẩn cụ ạ, bóng đá ko chuẩn. So bóng đá thì kiểu 1 đội bóng có thể ghi nhiều bàn hơn cả mùa nhưng lại về nhì vì đội kia cứ 1-0 nhưng thắng từng trận, ông kia thì trận thắng 4-0 nhưng lại thua 0-1 kiểu thế.

• Vodka
Reactions: ncs

Minhnd

Xe điện
“Thua cả đàn bà” là có thật cụ ạ :D

trungunimor

Xe buýt
E thấy debate giữa Trug tướg với David thì đúng hơn. Chị host kia thì giúp thoát pressing với giúp chị phó giới thiệu/ giải bày chính sách: phá thai/ IVF, tại sao thay đổi c/s fracking hay biến đổi khí hậu.
Mợ chỉ được cái nói đúng.

thudoll88

Xe tăng
Phe DC diễu Trump
-Donnie. Tranh luận lần nữa đi!!.
-Không. Không đời nào.
Cái debate này ai tự tin mình chiến thắng sẽ có xu hướng thừa thắng xông lên tổ chức thêm lần nữa chẳng ai lại tụt vòi như vậy cả
Hai rally một vắng vẻ một đông đúc sau debate😄

hp78

Xe điện