[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
FSB nga phân tích hình ảnh "máu trên mặt Trump" >>> thì là giả máu, máu giả - không phải là vết máu tươi >> đã báo cáo cho Putin rồi
Các cụ bên thớt NGA-UK đã đưa tin bình luận của báo Uk rồi cụ ơi. Nếu Nga cũng kết luận như cụ nói thì hai bên đồng ý kiến à? :))

zoro1970

Xe container
Ông Trump đang ăn cả 2 chế độ bảo vệ của mật vụ, gồm cựu TT và ứng cử viên TT.

Trong đó chế độ bảo vệ của cựu TT là suốt đời, ko muốn cũng ko đc.
Chắc quả này có đội nào "có vấn đề" ...? khu vực nhìn trên bình đồ khá trống trải mà sao lọt tay bắn tỉa ôm súng nằm bóp cò trên nóc nhà cách sân khấu có ~100m ?

Mrlinhebhp

Xe hơi
Thực ra những thế lực mạnh như Mẽo không bên nào phá vỡ được, chỉ trừ khi bản thân bị tự chuyển hóa nội bộ thoai
Em không nói phá vỡ nước Mỹ, mà sẽ nói sự thù địch và chia rẽ phe phái tiếp tục bị đẩy lên cao hơn. Đấy là động lực cho khủng hoảng kéo dài.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Công nhận ông này bản lĩnh quá cao cường. Trong giờ phút khó khăn nhất là khi chụp ảnh để đưa vào hồ sơ nhà tù mà cụ ấy vẫn tạo hình ảnh để gây ấn tượng

meodenminh

Xe điện
Sau vụ này em tin ông ấy đắc cử.
Số đỏ vãi. Thằng sát thủ bắn vào người thì ông ấy nguy cơ hơn nhiều.
Chắc khả năng bắn tốt nên hướng vào đầu muốn giết luôn!
À thấy bảo sát thủ đăng ký mình là thành viên đảng Cộng Hoà! Bí ẩn vãi
Chắc lúc ngắm bắn chuẩn rồi, nhưng bác 100 lại quay đi ....số để làm thủ lĩnh

Bản.lĩnh của chính trị gia thì đúng hơn.
Chính trị gia, diễn viên :)). Với lại, nếu các cụ xem clip toàn bộ sự việc là sau khi bị bắn, a ấy cũng nằm xuống, mật vụ bao quanh, xạ thủ bắn chết thằng kia… Khi tình hình được kiểm soát thì đứng lên có hình ảnh kia. Cũng tầm gần phút. Dân tình còn reo hò ầm ĩ :)) . Đúng là k còn cảnh nào hấp dẫn hơn.

meodenminh

Xe điện
Em không nói phá vỡ nước Mỹ, mà sẽ nói sự thù địch và chia rẽ phe phái tiếp tục bị đẩy lên cao hơn. Đấy là động lực cho khủng hoảng kéo dài.
Tùy có những mâu thuẫn (không phải bản chất) thì nó lại là động lực phát triển lên

alceste

Xe điện
Thoát Việt đi mà bầu, gì phải ước cụ, bố muốn thằng nào làm thủ lĩnh tối cao bố dí thằng đó, chắc là ấm no luôn nhể? giờ đang đói à, hay sao?.
Cụ ý tưởng lá phiếu của cụ ý có giá lắm, quên mất khái niệm phiếu đại cử tri :) tự nhục hơi kinh thanhgamo

red_dragon88

Xe buýt
Trường hợp Abe khác, các vụ súng đạn ở Nhật rất hiếm, Abe cũng không phải ứng cử viên tổng thống, chỉ đơn giản đi tranh cử cho đảng của mình ở... ngoài đường. Xã hội Nhật cũng không phức tạp như Mỹ nên rõ ràng không thể coi mối nguy hiểm là tương đương. Cuối cùng Abe vì vai trò không quan trọng nên cũng không có một đội đi trước dọn chỗ như Trump. Câu hỏi rõ ràng cần đặt ra là tại sao đã có đội đi dọn chỗ, lại có nhân viên an ninh trong ngoài mà lại có thể bỏ qua một cái nóc nhà cách chỗ phát biểu 100m như thế?
Câu trả lời cực kỳ đơn giản, đội mật vụ cũng là con người và có những sai sót, trong phim khác hẳn ngoài đời, theo kết luận của FBI thì đây chính là vụ ám sát hụt. Như vậy có thể kế hoạch đã được chuẩn bị kỹ từ trước, team ám sát đã tìm được kẽ hở để thực hiện.
Em xin nhắc lại, ngoài đời không như trong phim hành động.

Sứa.

Xe điện
Chém gió ai chả làm được. 20 tuổi bảo các ông cầm súng bắn người dám làm k trừ chiến tranh. Chưa kể phát đầu hụt mấy phát sau trúng vào mắt. Mà thằng đặc vụ nó chả bắn luôn rồi còn gì.
Ko dám cầm súng bắn nhưng dám lẻn qua hàng rào đặc vụ và cs leo lên nóc nhà cầm súng ngắm bắn thủ tiêu TT? Mà biết chắc cầm chắc cái chết?
Cụ thấy logic ko? :D

Đông Gioăng

Xe tăng
Em mà là đội Ba đờn lại lấy đúng chiêu đó cũng thuê sát thủ giả vờ bắn Ba đờn ...nhưng lần này trúng thật...thế là đội Đ dân chủ chắc thắng cử mà cụ Ba đờn tự nhiên đc nghỉ để cho lớp trẻ lên, trị vì Mẽo thêm vài nhiệm kỳ nữa🦅 cho thế giới còn 1 cực duy nhất🏗💪
Tóm lại là anh Trung em thoát chết vụ này là nhiều kẻ vừa buồn vừa lo. Những anh xuất thân lính tráng-mật vụ là lo nhất. Vì anh em xuất thân con buôn, mà con buôn nó tư duy khác với mật vụ lắm lắm
Hehe

Mrlinhebhp

Xe hơi
Tùy có những mâu thuẫn (không phải bản chất) thì nó lại là động lực phát triển lên
Mâu thuẫn được giải quyết là động lực phát triển và ngược lại cụ ạ, Em nghĩ chả liên quan gì đến bản chất hay không bản chất gì cả. Trong vụ này, rất cụ thể, là nếu Trump bị giết thì sẽ có những kẻ cực đoan đứng lên tranh thủ khoảng trống ông ta để lại nhằm tập hợp lực lượng và đẩy Mỹ đến mâu thuẫn sâu sắc hơn. Cách duy nhất là cho những luồng tư tưởng đang sôi sục dù cực tả, cực hữu hoặc trung dung thay nhau dẫn dắt thì mới hạ nhiệt được xã hội.

Dungha

Xe điện
Phát đầu ngắm bắn cẩn thận ko trúng thì phản xạ tự nhiên là bóp cò lia cả băng vì ko còn gì để mất nữa, nó lia qua lia lại như quét vôi thì % trúng cao lắm :))
Xưa em bắn hafl life đứng xa mà xả cả băng lại lia qua lia lại thì thằng kia chả mất máu nào gần nhau thì may ăn phát vào đầu chết tươi.

Sứa.

Xe điện
Xưa em bắn hafl life đứng xa mà xả cả băng lại lia qua lia lại thì thằng kia chả mất máu nào gần nhau thì may ăn phát vào đầu chết tươi.
Cụ có phải là sát thủ đâu mà đòi :))

Nowherelands

Xe tăng
Đúng là lên cái tầm tỷ Phú Đô đều cần bản lĩnh. Trong lúc vừa ăn bắn xong, vẫn có thể tạo hình chụp như thế này thì Trump quá bản lĩnh. Cũng không cần chuyên gia tư vấn hay trợ lý truyền thông, Trump tự tạo cho mình 1 ảnh lịch sử nước Mỹ rồi.

ảnh đẹp quá
Em xem trọn clip lúc bị bắn có thấy lá cờ nào xung quanh đâu nhỉ.

Mont

Xe tải
Trèo được lên nóc nhà, nằm yên chuẩn bị, đến giây phút quyết định nó hồi hộp lắm, ko phải dễ mà ăn đâu. Chưa kể đầu cụ 100 còn nghẹo qua nghẹo lại có đứng yên đâu. Nói chung trượt cũng là cụ 100 quá may mắn thôi. Lần cuối em kiểm tra lại thì tai cũng cách não ko xa lắm đâu