[Funland] Bắt vụ khủng ma túy ở Điện Biên

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đọc comment của các cụ mà em toát hết mồ hôi.
Năm trước em đi Điện Biên, ở nhà ông chú, xem để qua đêm ở vỉa hè trước nhà, trên đường về cũng nghỉ ăn ở 1 quan bên đường ở Sơn La. Không biết có bị gài cái gì vào xe k? :-ss
Iem cũng đi đường này vài lần song cũng hãi k dám la cà giao du.

Cúc cù cu

Xe điện
Đọc comment của các cụ mà em toát hết mồ hôi.
Năm trước em đi Điện Biên, ở nhà ông chú, xem để qua đêm ở vỉa hè trước nhà, trên đường về cũng nghỉ ăn ở 1 quan bên đường ở Sơn La. Không biết có bị gài cái gì vào xe k? :-ss
Bản chất bây giờ bọn này đang chuyển hướng sang ké cẩm cho đỡ nguy hiểm nên những vụ va chạm nho nhỏ các xe 4b các cụ nên cẩn thận kẻo ăn vạ lây. Các xe chiều về dễ ăn chưởng lắm. Va chạm nhỏ, rồi xin lỗi rối rít, rồi sốt ruột kiểm tra, rồi đền bù, rồi nhiệt tình. Sau đó dưới gầm đã có 1 bịch gắn nam châm cài chặt. Sau đó về đến Hà Nội biết chỗ hay đỗ xe sau khi có xe theo. Thế là đã xong một tour vận chuyển miễn phí cho nó. Tiền công mình nhiều lúc chỉ là muỗi. Còn ngủ lại, hay đồ đạc theo người hơi khó, vì chúng thích vận chuyển lớn. Nhất là các xe du lịch cá nhân. Cụ là may đấy. Có nhiều trường hợp giả húc nhau để cho cụ phải vận chuyển nó về khi phương tiện của nó hỏng. Lúc đấy chỉ có nước là chịu:D. Nhiều pha hay lắm. Bây giờ kỹ nghệ giấu hàng chúng nó vào loại thượng thừa. Chỉ cần sơ sở là xong phim. Em mà đi tuyến đấy, nếu có dừng chân nghỉ là y rằng xong việc, cứ ngó trước ngó sau cho an tâm. Xong rồi mới di chuyển. Nhiều vụ mà người lành bị dính rồi các cụ ợ. Nhất là khoản phụ nữ xinh đẹp bế con trên đường hay va vào xe cụ bị hỏng xe để lại...:D

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Bản chất bây giờ bọn này đang chuyển hướng sang ké cẩm cho đỡ nguy hiểm nên những vụ va chạm nho nhỏ các xe 4b các cụ nên cẩn thận kẻo ăn vạ lây. Các xe chiều về dễ ăn chưởng lắm. Va chạm nhỏ, rồi xin lỗi rối rít, rồi sốt ruột kiểm tra, rồi đền bù, rồi nhiệt tình. Sau đó dưới gầm đã có 1 bịch gắn nam châm cài chặt. Sau đó về đến Hà Nội biết chỗ hay đỗ xe sau khi có xe theo. Thế là đã xong một tour vận chuyển miễn phí cho nó. Tiền công mình nhiều lúc chỉ là muỗi. Còn ngủ lại, hay đồ đạc theo người hơi khó, vì chúng thích vận chuyển lớn. Nhất là các xe du lịch cá nhân. Cụ là may đấy. Có nhiều trường hợp giả húc nhau để cho cụ phải vận chuyển nó về khi phương tiện của nó hỏng. Lúc đấy chỉ có nước là chịu:D. Nhiều pha hay lắm. Bây giờ kỹ nghệ giấu hàng chúng nó vào loại thượng thừa. Chỉ cần sơ sở là xong phim. Em mà đi tuyến đấy, nếu có dừng chân nghỉ là y rằng xong việc, cứ ngó trước ngó sau cho an tâm. Xong rồi mới di chuyển. Nhiều vụ mà người lành bị dính rồi các cụ ợ. Nhất là khoản phụ nữ xinh đẹp bế con trên đường hay va vào xe cụ bị hỏng xe để lại...:D
E đánh dấu bài này để sang tuần e đi điện biên còn tránh. Thanks cụ

Minh chè

Xe tăng
Hôm trước Tết em đi mua đào và chúc tết trong Chiềng Ve..đến lúc về thì bị ộp ngay...chắc là có phím vì bao xe chạy cùng chả bị dừng..lại dừng mỗi xe mình. Trên đấy em thấy bọn buôn toàn chạy Lexus với Prado nên cùng dòng là kiểu gì cũng bị dừng

Cúc cù cu

Xe điện
Nói chung bọn buôn ma túy bây giờ manh động lắm, một là không buôn hai là đã buôn thì buôn hàng trăm bánh luôn, thế nên bọn nó chấp nhận liều chết, chính vì thế anh em công an cũng cóng hơn, những vụ chặn bắt kiểu này họ thừa hiểu là nguy hiểm nên bem trước là đưog nhiên. Còn về điều tra và xét xử mà nói, riêng bọn đi cùng xe này công an thích ghép tội gì chả đc, đổ vấy cho đứa chết làm sao đc.
Cụ này nói chuẩn này.Riêng bọn buôn hàng này, chỉ tiêu đầu tiên là bòm. Chứ không cần bắt sống vội. Bòm trước, còn sống thì khai thác, không thì thôi. Chứ bọn nó cũng chả để mình bòm nó không đâu, nó cũng chấp nhận bòm luôn. Cho đến khi không chống cự được. Chứ thằng nào cò trên xe thì kiểu gì chả có tội, cho dù sống hay chết. Bọn buôn luôn dùng các xe xịn lắm, nhìn như cốp luôn. Có đợt em hóng có vụ một xe Mec S500 chở một vị cốp như đại ra. Calavat như đúng rồi, ngồi sau, trước cũng 1 chú như vậy. Nếu ai nhìn cứ tưởng chở sếp lớn về HN, ai dè chú đằng sau có ca táp là hàng trắng, khiếp ngụy trang khủng luôn. Thấy CSGT chặn, chú lái xe khúm núm xuống nói là chở sếp về họp, nhưng khi yêu cầu kt thì giả vờ lên xe lấy giấy tờ rồi vụn luôn, nhưng cũng không thoát vì bị phục rồi. Nên những cụ nào đi tuyến đấy mà bị nghía tuyến rồi thì có xác định xe bị khám như phá vậy.

yourdalink

Xe container
Em cũng dân trên đó, đợt đi qua Mường Lay cũng bị khám sờ nắn đủ cả. Tiên sư thằng bạn dân HN cứ đứng chụp ảnh với lại chém gió, em bảo nó đứng nhìn cho kỹ không lỡ xx nó đút vào cho vài tép có phải nhục không. Mà xx cũng bảo thế, nhìn bọn anh kiểm tra đây này, tay không có gì này blah blah. Haizz.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Năm ngoái vào đợt đường QL6 bị sạt lở, em phải đi đường Phù Yên để về HN. Khi đến thị trấn Phù Yên, dừng xe cho gấu vào chợ mua măng, em thì xuống xe hút thuốc tự dưng có chú trông rất lịch sự ra bảo nhờ anh cầm mấy bao thuốc 555 lên cho mấy anh em ở trạm (tên gì em quên mất, trạm CSGT ở đoạn cuối Phù Yên ấy) em dứt khoát từ chối và lập tức bấm khóa cửa xe ngay.
Y như rằng khi xe em lên đến trạm CSGT bị dừng để khám xét, may quá là em không bị gài vào gầm xe thì chắc chờ được vạ má cũng sưng to rồi :D
P/s: Từ xưa đến nay bất kể đi đâu kể cả đi 1 mình cũng không bao giờ em cho ai đi nhờ xe dọc đường, kinh lắm

transporter3

Xe điện
24h.com đưa tin rồi các cụ ạ , bắn chết 1 nữ , bắt 4 thu đc ối
Em dự là bọn này đem con kia ra làm bia đỡ đạn của xxx. Còn xxx thì cứ bắn loạn xạ. Nó chết rồi thì đổ hết tội là xong! Xong rồi thì đầu hàng ngoan ngoãn.

troc9696

Xe tăng
1kg mỳ chính thi cú dai gọi là bay lên sao hỏa roi lại bay về trái đất lun...

Cúc cù cu

Xe điện
Em dự là bọn này đem con kia ra làm bia đỡ đạn của xxx. Còn xxx thì cứ bắn loạn xạ. Nó chết rồi thì đổ hết tội là xong! Xong rồi thì đầu hàng ngoan ngoãn.
hihi. Không đâu cụ ơi. Tất tay trên xe đều như nhau cả thôi. em 88 kia số may chết trước, chứ bọn sau thì cũng thế, chỉ khác là bị tiêm thuốc bổ để ngủ cho lâu thôi:D

T91

Xe container
hihi. Không đâu cụ ơi. Tất tay trên xe đều như nhau cả thôi. em 88 kia số may chết trước, chứ bọn sau thì cũng thế, chỉ khác là bị tiêm thuốc bổ để ngủ cho lâu thôi:D
cụ cu tiếp thớt Lò À Chén đê
vật quá rồi:))

3convit

Xe điện
Có chú em xh dân 'gốc' nói với E: 'anh lấy 1kg về xuôi mà tự cứu mình' (cho cắm vốn). Các cụ cho E đầu ra để cứu mình nhá! :))

caocaochien

Xe buýt
:( Đúng là giang hồ hiểm ác quá các cụ nhỉ.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Chuẩn đấy cụ ợ. Thực chất, mấy xht nào cũng phải chấp nhận thương đau khi phải tự mình vận chuyển. Món này phế vận chuyển nhiều lúc chiếm 60% giá trị. Nên mấy chú ấy tưởng ngon ăn. Nhưng nếu giao cho 1 đầu nậu vận chuyển thì nếu mất hàng là tất tay. Nên thường thì hay chọn pa 1. Cho dù cũng phải sống chết. Còn ở BG thì vui rồi vì cái làng đấy nó chuyên nghề vc món này mà. Thành một nghề gia truyền là đằng khác:D
Em nghe nói có cả bàn thờ tổ nghề luôn mới hoành.

Bò lốp

Xe lăn
nhà em trước có ông anh làm đội trưởng phòng ma túy tỉnh nghệ an,chuyên nằm các vùng giáp biên Quế Phong,Tương Dương.nghe ổng kể lại nhiều chuyên án mà ái ra máu,hơn hẳn trong phim.ổng chỉ bẩu làm cái nghề này thì trưa anh đang uống với em thì mai có thể em đã thắp hương cho anh,nghe phát khiếp.còn ma túy thì lãi ko tưởng,kiểu như ở giáp biên nó có 2,5-3 ngàn,đưa xuống Vinh có thể đã lên 13-15n.tầm 1 bánh nếu bắt thì bắt không xuể với người dân Quế phong

koj

Xe tải
Tháng 7/2009 yem dính chưởng dưng ko sao, 19h vào ăn tối ở cây 46 (quán Lệ ) về Cao phong thì bị khám xe . Kết quả ra 1 gói 0,5kg buộc dưới gầm xe, rất may là hôm đó em đi cùng 2 chú pv của báo ANTĐ và chú ý gọi về tòa soạn nhờ TBT can thiệp+ bảo lãnh lên bọn em được tại ngoại,sau đó 1 hôm thì bắt được mấy chú buôn bán và có khai ra là cài vào rất nhiều xe đi dọc đường nên bọn em cũng thoát nạn :63::63:
Sau này mỗi dịp đi qua đó lại tự nhắc nhở nhau phải kiểm tra xe cẩn thận mỗi khi dừng nghỉ ở các quán xá dọc tuyến này....
thế kể cũng sợ cụ nhỉ sơ ý ko biết cái là dính đòn luôn :(

Getz9204

Xe tải
Nghe các cụ kể mà em thấy mình quá may. E có người nhà trên Mộc Châu thỉnh thoảng chạy xe lên đó chơi. Tới nơi xe cứ để ngay ngoài đường, ngoài chợ và cả vào bản nữa mà cũng chưa bị dính lần nào (hay tụi nó có cài cắm, ký gửi xong lấy ra lúc nào mà mình không biết) :-ss. Từ giờ e phải cẩn thận hơn mới được.

Cúc cù cu

Xe điện
Nghe các cụ kể mà em thấy mình quá may. E có người nhà trên Mộc Châu thỉnh thoảng chạy xe lên đó chơi. Tới nơi xe cứ để ngay ngoài đường, ngoài chợ và cả vào bản nữa mà cũng chưa bị dính lần nào (hay tụi nó có cài cắm, ký gửi xong lấy ra lúc nào mà mình không biết) :-ss. Từ giờ e phải cẩn thận hơn mới được.
Kiểu này có lẽ em cũng phải xem xét lám CAM dưới gầm xe, rồi cho lên màn hình để tiện quan sát:D