[Funland] Bắt vụ khủng ma túy ở Điện Biên

T91

Xe container
Nổ súng tiêu diệt đối tượng vận chuyểnt 20 bánh heroin cố thủ trên xe ô tô
Thứ tư 03/04/2013 18:06
ANTĐ - Khi bị phát hiện các đối tượng đã lao xe vào vườn trồng mía của nhà dân và cố thủ trong xe ô tô.
“Trùm” ma túy và con đường tội lỗi
Nghẹt thở vây bắt gã “trùm” mang 100 bánh heroin, nã đạn vào cảnh sát
Cục Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy (C47); Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy (PC47) - Công an thành phố Hà Nội; Cục Cảnh sát Biển và Cục phòng chống ma túy Hải Quan đã phối hợp bắt các đối tượng đang trên đường vận chuyển ma túy từ Sơn La về Hà Nội tiêu thụ. Sự việc xảy ra vào hồi 6 giờ sáng 3- 4, tại Km 84 Quốc lộ 6, thuộc địa phận Dốc Má xã Thu Phong huyện Cao Phong, Hòa Bình, khi đối tượng vận chuyển 20 bánh heroin và 1kg ma túy dạng đá điên cuồng chạy hòng thoát thân.

Chiếc xe các đối tượng dùng để vận chuyển 20 bánh Heroin, 1kg ma túy dạng đá khoảng 1 nghìn viên ma túy tổng hợp bị lực lượng chức năng chặn bắt
Trong quá trình vây bắt, các đối tượng đi trên xe ô tô hiệu Lexus biển kiểm soát 30Z - 5335 đã bỏ chạy đến khu vực đường tránh dốc Má, xã Thu Phong, huyện Cao Phong thì bị tổ công tác ngăn chặn.

Mặc dù được kêu gọi chấp hành mệnh lệnh của lực lượng làm nhiệm vụ, nhưng các đối tượng không chấp hành mà còn ngoan cố, cố thủ trên xe, buộc lực lượng vây bắt phải nổ súng. Một đối tượng liều lĩnh, ngoan cố có những động thái manh động, gây nguy hiểm cho lực lượng làm nhiệm vụ nên đã buộc lực lượng phải thực hiện biện pháp bảo toàn tính mạng cho những người có mặt.

Cơ quan chức năng lấy lời khai của đối tượng Đặng Việt Dũng tại Công an huyện Cao Phong
Đối tượng Lê Minh Huệ (SN 1988) thường trú tại Thanh Trì - Hà Nội bị tiêu diệt ngay sau khi manh động, còn các đối tượng Đỗ Huy Hoàng (SN 1976) là chồng của đối tượng Huệ và Phạm Văn Đông (SN 1973) trú tại số 354, đường Trần Cung, Cổ Nhuế, Từ Liêm, Hà Nội bị bắt giữ. Cùng vụ án này, nhưng trên một chiếc xe ô tô khác lực lượng làm nhiệm vụ đã vây bắt 2 đối tượng là Đặng Việt Dũng (SN 1982) trú quán tại Bình Lục - Hà Nam, hiện đang ở tổ 16 - phường Vĩnh Tuy - quận Hai Bà Trưng và Nguyễn Công Thu (tức Thu “Bé”) (SN 1972) đăng ký nhân khẩu thường trú tại số nhà 249 - Hoàng Hà - phường Phúc Tân - quận Hoàn Kiếm, chỗ ở hiện nay: số nhà 170 Phan Trọng Tuệ - Thanh Trì - Hà Nội. Hai đối tượng đã đi trên chiếc xe hiệu Innova biển kiểm soát 30S - 5914 nhằm làm lạc hướng cơ quan công an.

Qua khám xét ban đầu, lực lượng làm nhiệm vụ đã thu giữ 20 bánh heroin, 1kg ma túy dạng đá và khoảng 1 nghìn viên ma túy tổng hợp.

Vụ án đang được tiếp tục mỏ rộng điều tra, làm rõ các mắt xích liên quan.
http://www.anninhthudo.vn/An-ninh-doi-song/No-sung-tieu-diet-doi-tuong-van-chuyent-20-banh-heroin-co-thu-tren-xe-o-to/492938.antd

Mui trần IS250c thì phải

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
E vừa mới ngâm kứu bài trên 24h, e thấy viết 2 xe biển HN, các đối tượng trên xe cả chết cả bị bắt cũng đều có địa chỉ HN.
E dự là nhóm này định chơi chòi kiểu ăn tất làm cả, tự đi cất hàng tự vận chuyển về tự tiêu thụ :D - Không bị dính zích từ chính bọn bán hàng cho thì hơi phí ợ :))
Thùy Link : http://hcm.m.24h.com.vn/an-ninh-hinh-su/chong-tra-ca-1-nu-quai-ma-tuy-bi-ban-chet-c51a532524.html
Đúng vụ này rồi. Món này coi như bị ngu. Vận chuyển tự thân. Tiết kiệm mấy đồng là chết. Bây giờ giá cước vận chuyển món này được tính 50-50 từ đấy về HN, bằng giá hàng:D. Nên bộ đôi này chắc tiết kiệm:D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Đúng vụ này rồi. Món này coi như bị ngu. Vận chuyển tự thân. Tiết kiệm mấy đồng là chết. Bây giờ giá cước vận chuyển món này được tính 50-50 từ đấy về HN, bằng giá hàng:D. Nên bộ đôi này chắc tiết kiệm:D
Chứng tỏ dân buôn "hàng" cũng biết căn cơ tính toán phết cụ nhẩy :))

trọng_nhân

Xe điện
Hic buôn ma túy giầu thật dùng xe sang biển đẹp để chở đồ, 1kg ma túy đá này ối tiền đây
Giá thị trường 2tr 1g => 1 kg về đến Hà Nội là vào khoảng 2 tỏi , nhập vào em dự chỉ cỡ 500 chiệu

Cúc cù cu

Xe điện
Giá thị trường 2tr 1g => 1 kg về đến Hà Nội là vào khoảng 2 tỏi , nhập vào em dự chỉ cỡ 500 chiệu
Nếu vào tận xưởng thì 500 củ còn được khuyến mại thêm 20%:D. Em thấy dân buôn nó hóng thế:D

minhcuong400

Xe tăng
Cụ Cúc Cu cứ nhw thánh phán ý nhể!~ Những thớt thế lày mà không có cụ vào chém chắc chán phèo! Tiếc cái xe quá cơ cụ ợ!

Suzz

Xe điện
Phụ nữ thì hiển nhiên rồi. Các cụ đi phượt vùng này nên cẩn thận. Chiêu thức mới của bọn này bây giờ là phục ở các quán ăn dọc đường. Sau đó xem xe nào thuộc diện du lịch, đi chơi là ghi lại biển số xe và theo dõi hành trình. Sau đó, khả năng sẽ có người nó giấu hàng ở gần xe, bây giờ hàng nó đóng gói cẩn thận lắm. Đập 1 phát là dính bụp trên gần ngay. Sau đó, nếu về vùng nào, nhất là HN, luôn có người theo dõi. Sau đó, sẽ có một số vụ va chạm nho nhỏ để lấy lý do. Rồi mang đi sửa hay ntn đấy, người của bọn đấy sẽ lấy hàng ra. Sau đó cho các cụ 1 đống tiền, thậm trí nhiều hơn cả số tiền bảo dưỡng và sửa chữa. Đấy coi như tiền công bất đắc dỹ:D. nên nếu cụ nào mà dính bị xxx nghía đường dây đấy thì coi như xong. Dọc tuyến tha hồ mà bị khám. Lúc đấy để giải thích là không biết chắc cũng mất đứt mấy ngày, nhỡ nhiều việc. Nên các cụ cứ nên cẩn thận củi lửa:D. bây giờ trộm cắp nhiều hơn người lương thiện
Vui phết các bác nhể

Cúc cù cu

Xe điện
Cụ Cúc Cu cứ nhw thánh phán ý nhể!~ Những thớt thế lày mà không có cụ vào chém chắc chán phèo! Tiếc cái xe quá cơ cụ ợ!
Nếu tính trung bình cụ chỉ cần đi trót lọt hai đến ba chuyến khủng thì 5 cái xe đấy có thể xếp hàng ngang chờ cụ ở gara:D

vutubbv

Xe hơi
Siêu lãi thành siêu lìu...

Viethathanh

Xe buýt
chắc cú tất tay bị báo phải không cụ cu

Vaan

Xe buýt
Để em gọi cho thằng bạn em làm phòng ma túy CA tỉnh xem có gì Hot không em hóng với các Cụ, từ ngày bác giám đốc mới lên mỗi năm làm vài chục vụ, ngày trước thì năm được 1 vụ:)) Bố đứa bạn em trước trưởng phòng ma túy cũng dính tí bảo kê vận chuyển mà chả sao:D xong lại còn được về Hn làm

Khonghieu

Xe container
Em chẳng biết lãi thế nào nhưng hội Nam Mỹ nó vận chuyển hàng vào Úc bằng tàu ngầm. Nó chơi 5 tàu, chỉ cần lọt một tàu là nó thừa mứa tiền. Ở Úc lại không có án tử hình nữa. Úc nó huy động cả tuần duyên, hải quân, không quân mà có mấy khi bắt được đâu, vì nó có hàng vạn kilometre bờ biển.

Thế mới thấy là "siêu lợi nhuận" đến cỡ nào.

muadem

Xe cút kít
Phụ nữ thì hiển nhiên rồi. Các cụ đi phượt vùng này nên cẩn thận. Chiêu thức mới của bọn này bây giờ là phục ở các quán ăn dọc đường. Sau đó xem xe nào thuộc diện du lịch, đi chơi là ghi lại biển số xe và theo dõi hành trình. Sau đó, khả năng sẽ có người nó giấu hàng ở gần xe, bây giờ hàng nó đóng gói cẩn thận lắm. Đập 1 phát là dính bụp trên gần ngay. Sau đó, nếu về vùng nào, nhất là HN, luôn có người theo dõi. Sau đó, sẽ có một số vụ va chạm nho nhỏ để lấy lý do. Rồi mang đi sửa hay ntn đấy, người của bọn đấy sẽ lấy hàng ra. Sau đó cho các cụ 1 đống tiền, thậm trí nhiều hơn cả số tiền bảo dưỡng và sửa chữa. Đấy coi như tiền công bất đắc dỹ:D. nên nếu cụ nào mà dính bị xxx nghía đường dây đấy thì coi như xong. Dọc tuyến tha hồ mà bị khám. Lúc đấy để giải thích là không biết chắc cũng mất đứt mấy ngày, nhỡ nhiều việc. Nên các cụ cứ nên cẩn thận củi lửa:D. bây giờ trộm cắp nhiều hơn người lương thiện
Cụ nói em mới nhớ, năm 2 lẻ 7 em chở phụ huynh em đi SL đám cưới, lúc về ăn bê chao ở Nam Hưng MC, lúc chuẩn bị lên xe về có 1 ẻm dòm khá ngon bế em bé nói là cần về HN gấp mà giờ chiều muộn chưa bắt được xe cứ nằng nặc đòi đi nhờ làm U em mủi lòng, em thì gạt phắt luôn (thực ra lí do gạt là có Gấu đi cùng). May thế :D

Khonghieu

Xe container
Cụ nói em mới nhớ, năm 2 lẻ 7 em chở phụ huynh em đi SL đám cưới, lúc về ăn bê chao ở Nam Hưng MC, lúc chuẩn bị lên xe về có 1 ẻm dòm khá ngon bế em bé nói là cần về HN gấp mà giờ chiều muộn chưa bắt được xe cứ nằng nặc đòi đi nhờ làm U em mủi lòng, em thì gạt phắt luôn (thực ra lí do gạt là có Gấu đi cùng). May thế :D
Đường dây Vũ Xuân Trường ngày xưa có kha khá đối tượng nữ toàn cầm hộ hàng (mà không rõ là gì), rồi "bị" ném cả cục tiền vào đầu xong lớ ngớ đấy cụ ạ. Sau cứ thế cầm hàng đi thôi, đến lúc dựa cột mới hiểu đấy là hàng quốc cấm. Phải nói ma túy nó man rợ thật.

lenguyen_1983

Xe điện
Đọc xong cháu cám ơn các cụ trước. Nếu có đi đâu lên vùng này thì phải cẩn thận

trọng_nhân

Xe điện
Các cụ ko tạt ngang tạt ngửa thì lo gì :)) cháu đi đường này suốt mà

Poisoner

Xe tăng
Báo haị gấu nhà em hôm đó không nhờ xe cụ về HN được phải ngủ trọ lại ở MC 1 đêm, cụ cảnh giác qúa :D

muadem

Xe cút kít
Báo haị gấu nhà em hôm đó không nhờ xe cụ về HN được phải ngủ trọ lại ở MC 1 đêm, cụ cảnh giác qúa :D
Cụ nói lại làm em sợ, nhỡ hôm đấy 1 mình em đi thì có phải có tội với cụ rồi X_X

buonchuoi

Xe tăng
thằng cu em bên C nó thỉnh thoảng kể chuyện đôi khi bắt 1 vụ ma túy thành công mọi người an toàn nhưng lại là nguy hiểm nhất là lúc áp giải nó về...không cẩn thận thì đi hết

Cúc cù cu

Xe điện
thằng cu em bên C nó thỉnh thoảng kể chuyện đôi khi bắt 1 vụ ma túy thành công mọi người an toàn nhưng lại là nguy hiểm nhất là lúc áp giải nó về...không cẩn thận thì đi hết
Chuẩn. Nhưng món này không dễ đâu, nếu bắt trên đường quốc lộ vận chuyển theo chuyên án lớn thì chả thằng nào dại ra cướp lại. Còn những trường hợp xxx tỉnh mà bắt hay lọ mọ đêm hôm, lực lượng ít thì thôi rồi, cứ gọi chiú bòm dọc đường, từ rừng ra đường cái. Chứ ra đến đường quốc lộ thì cũng khá ok. Nhưng với món này, chú nào cũng có K54, Ak nên chấp nhận ăn thua đến phút cuối cùng ợ. Còn bọn nào đuổi theo xxx để bòm chịu là các trường hợp ngu dốt, tiếc rẻ thôi. Chứ thằng nào có tý kinh nghiệm là nó té. Nên em thấy món này cứ C47 làm thì thường là ok, do chuẩn bị tốt. mà toàn đường dây lớn. Còn các xxx của tỉnh mà ộp thường thì ki dây đấy bị lộ và lấy thành tích là chính. Hay các đường dây khác chẳng may đi qua khu vực tỉnh thôi:D