[Funland] Bắt vụ khủng ma túy ở Điện Biên

SoDepCatTuong

Xe điện
Đúng ạ. EU từ chối xuất khẩu. Còn chi phí dùng thuốc cho một vụ ở bang Florida là 18 triệu USD bao gồm thuốc và chi phí liên quan.
Cao thế! Tổ chức đấu thầu đi, có khi mua số lượng thì 50k vnd/ liều là đủ chết 100% rồi

100%

Xe hơi
Sau này mỗi lần đi ĐB, SL về em phải để ý cẩn thận hơn mới được. Khiếp quá.

Mrbean.super

Xe hơi
các cụ làm cháu khiếp, nó cho tầm 4,5 bánh lên xe mình thì cháu dự dựa cột các cụ nhỉ

Khonghieu

Xe container
Cái này em sợ cụ nhầm, 18 trẹo thì chắc thông đốc nó tha hết ợ :D

Nó có cái metalnon j đó, dùng ngày chỉ khoảng 30k VND thôi là ok, sau này giảm dần là ko nghiện nữa, bên Tây, Tàu nó dùng cả, dưng thằng em em bảo xin mãi CP mình chưa cho bán.
Cụ cứ tìm tài liệu ở cái bang có anh diễn viên Arnold là Thống đốc í ạ. Nó nói là GDP của bang một năm chỉ xử lý được 3-4 vụ là cùng.

bocubau

Xe tăng
Xem ảnh chụp băng ghế sau lếch xù, sát mép phải ảnh tinh ý sẽ thấy cánh tay phụ nữ mặc áo hoa đen, cộc tay, có thắt dây an toàn. Đây là đồi tượng nữ bị bắn. Các đc xxx cứ bảo "đưa đi cấp cứu mới chết". Nhưng theo bức ảnh báo đăng thì chắc chắn là "bắn chết trên xe". Cũng theo vết đạn trên ghế sau, kính hậu xe vỡ....nghĩa là bắn đuổi. Nữ ngồi sau ăn đạn vào đầu luôn. Lái ngồi trước sống.
http://docbao.vn/News.aspx?cid=33&id=174397&d=05042013

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Xem ảnh chụp băng ghế sau lếch xù, sát mép phải ảnh tinh ý sẽ thấy cánh tay phụ nữ mặc áo hoa đen, cộc tay, có thắt dây an toàn. Đây là đồi tượng nữ bị bắn. Các đc xxx cứ bảo "đưa đi cấp cứu mới chết". Nhưng theo bức ảnh báo đăng thì chắc chắn là "bắn chết trên xe".
Vụ này em không có điều kiện theo dõi nên không dám phát biểu. Nhưng trường hợp cần phục dựng lại hiện trường vẫn có thể khai quật cả mộ lên cơ ạ. Nên việc cô gái đó được đưa về vị trí cũ là hoàn toàn có cơ sở.

bocubau

Xe tăng
Vụ này em không có điều kiện theo dõi nên không dám phát biểu. Nhưng trường hợp cần phục dựng lại hiện trường vẫn có thể khai quật cả mộ lên cơ ạ. Nên việc cô gái đó được đưa về vị trí cũ là hoàn toàn có cơ sở.
Dựng lại hiện trường thường làm bằng cách chính xxx đóng vai nạn nhân, đối tượng diễn lại hành động và theo em biết việc này làm sau này. Ai lại đưa người vừa cấp cứu chết về chụp lại?

Tuan.Hnvn

Xe tải
Dựng lại hiện trường thường làm bằng cách chính xxx đóng vai nạn nhân, đối tượng diễn lại hành động và theo em biết việc này làm sau này. Ai lại đưa người vừa cấp cứu chết về chụp lại?
Em thấy mấy báo viết do bắn thủng lốp xe nên xe bị hạ độ cao so vs mặt đất, và đối tượng đi lạng lách nên đạn lạc vào người vợ-> toi luôn. Nhưng bắn chết thế nào có gì quan trọng khi đằng nào chả dựa cột. Đúng ko các cụ???

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói về heroin theo hướng ngược lại, tàu vào VN, giờ heroin made in tàu xuất hiện ở HP, QN khá nhiều các cụ ạ. Giá rất rẻ so với hàng TGV, mà giới nghiện nghèo thằng nào cũng mua đc, hút hít thả phanh, độ phê lòi cũng chả khác gì hàng xịn. Nhưng,... các con giời bập vào loại này chỉ tồn tại đc 6 tháng là die hết..
Nếu được thế này thì còn gì bằng hả cụ.

czechonline

Xe điện
E hóng - phí cái xe quá các cụ nhẩy :D
Mềnh thì chạ có Lếch Sợt mà nượn tụi ló thì vác ra thồ "hàng" =))
Bọn nó buôn hàng trắng này thì mới có lếch sợt mà đi chứ ngồi chém gió trên OF này thì bao giờ mới có xe mà đi . Bảo sao lắm kẻ nhiều tiền thế hóa ra toàn buôn thần chết .

KIA Q7

Xe tăng
Cái này em sợ cụ nhầm, 18 trẹo thì chắc thông đốc nó tha hết ợ :D

Nó có cái metalnon j đó, dùng ngày chỉ khoảng 30k VND thôi là ok, sau này giảm dần là ko nghiện nữa, bên Tây, Tàu nó dùng cả, dưng thằng em em bảo xin mãi CP mình chưa cho bán.
Cái này em đọc trên tuổi trẻ chủ nhật cách đây gần chục năm òi. Pháp nó dùng từ 1973. Loại thuốc này dùng thay ma túy, người nghiện được cấp một thẻ dùng để lĩnh 1 liều/ngày. Người nghiện vẫn sống, chiến đấu, lao động và học tập như bunhf thường.
Các nước phát triển họ coi nghiện ma túy là một bệnh, không phải tệ nạn như bên ta nên người nghiện bên ấy được chăm sóc như bệnh nhân.

NewPeace

Xe điện
Xem ảnh chụp băng ghế sau lếch xù, sát mép phải ảnh tinh ý sẽ thấy cánh tay phụ nữ mặc áo hoa đen, cộc tay, có thắt dây an toàn. Đây là đồi tượng nữ bị bắn. Các đc xxx cứ bảo "đưa đi cấp cứu mới chết". Nhưng theo bức ảnh báo đăng thì chắc chắn là "bắn chết trên xe". Cũng theo vết đạn trên ghế sau, kính hậu xe vỡ....nghĩa là bắn đuổi. Nữ ngồi sau ăn đạn vào đầu luôn. Lái ngồi trước sống.
Địa hình chỗ này em biết, chắc là bắn trên đồi bên trái xuống. Bên phải khó bắn hơn.

longtech21

Xe tăng
cụ xem lại nhé, ảnh chụp kính trước, ko phải kính sau.

xeom

Xe tải
Cái này em đọc trên tuổi trẻ chủ nhật cách đây gần chục năm òi. Pháp nó dùng từ 1973. Loại thuốc này dùng thay ma túy, người nghiện được cấp một thẻ dùng để lĩnh 1 liều/ngày. Người nghiện vẫn sống, chiến đấu, lao động và học tập như bunhf thường.
Các nước phát triển họ coi nghiện ma túy là một bệnh, không phải tệ nạn như bên ta nên người nghiện bên ấy được chăm sóc như bệnh nhân.
Thực chất metalnon cũng là một loại ma túy cụ ạ, nhưng có thể hiểu đó là ma túy sạch. Cho người sử dụng ma túy dùng loại này kiểu như lấy độc trị độc và cho uống giảm dần, khi uống thì như cụ nói người nghiện vẫn bình thường, không có cảm giác đói thuốc nữa và vẫn làm việc bình thường, người nghiện nặng thì sẽ có liều lượng phù hợp, đến khi không uống metalnon nữa thì cảm giác thèm ma túy (vật vã) cũng không còn, cuối cùng người nghiện có cai được hay không thì phải coi bản lĩnh và ý trí của người đó có quyết tâm hay không thôi. Loại này em nghe nói ở Hải Phòng, Nghệ An đã đưa vào các trung tâm cai nghiện cho người sử dụng ma túy dùng rồi và thấy có hiệu quả. Thuốc này không bán cụ nhé, nếu muốn mua trừ khi quen biết người làm trong các trung tâm cai nghiện thì may ra mua được và rất đắt.
Em có biết một vài cháu làm trong các cơ quan của NN cũng chơi bời a ma tơ, cũng dùng loại metalnon này để cắt cơn, may là mấy cháu ấy chưa ngập nặng nên còn có cơ hội cai được.

polizia

Xe container
Lao thẳng vào nhưng chưa chạm thì nó đã quay đầu xe ngược lại rồi ợ.
Trên báo miêu tả rất rõ là ''cú đâm mạnh đến nỗi xe Lexus bật ngược trở ra, xe của cảnh sát thì bị móp hết đầu''
Vậy có hai khả năng:
- Nhà báo nói phét.
- Lexus nhập nhưng lắp túi khí đểu nên đâm trực diện như thế mà không bung.

Cá nhân em thì đồ rằng nhà báo thêm mắm muối, đâm mạnh thế thì hỏng xe luôn, chạy thế đíu nào đc nữa.

benq

Xe điện
Cả XH lao đao về KT, riêng món này thấy vẫn Nóng hập hập. Đâm là phét Lex đầu nguyên vẹn, nữ ăn đạn từ kính sau

MariaOzawa

Xe buýt
Thực chất metalnon cũng là một loại ma túy cụ ạ, nhưng có thể hiểu đó là ma túy sạch. Cho người sử dụng ma túy dùng loại này kiểu như lấy độc trị độc và cho uống giảm dần, khi uống thì như cụ nói người nghiện vẫn bình thường, không có cảm giác đói thuốc nữa và vẫn làm việc bình thường, người nghiện nặng thì sẽ có liều lượng phù hợp, đến khi không uống metalnon nữa thì cảm giác thèm ma túy (vật vã) cũng không còn, cuối cùng người nghiện có cai được hay không thì phải coi bản lĩnh và ý trí của người đó có quyết tâm hay không thôi. Loại này em nghe nói ở Hải Phòng, Nghệ An đã đưa vào các trung tâm cai nghiện cho người sử dụng ma túy dùng rồi và thấy có hiệu quả. Thuốc này không bán cụ nhé, nếu muốn mua trừ khi quen biết người làm trong các trung tâm cai nghiện thì may ra mua được và rất đắt.
Em có biết một vài cháu làm trong các cơ quan của NN cũng chơi bời a ma tơ, cũng dùng loại metalnon này để cắt cơn, may là mấy cháu ấy chưa ngập nặng nên còn có cơ hội cai được.
Metalnon hồi em còn ở bên Đức vẫn mua hộ gửi về VN, nó ko cấm nhưng phải có đơn bác sĩ là phát không luôn, thị trường ngoài vẫn có, khoảng 30 oi /lọ 50ml. 1 lọ đấy phải cắt cơn đc cho 2,3 người thoải mái, uống xong thì ko bị vật vã, sinh hoạt bình thường, nhưng chỉ định ko uống quá 1 tuần. Các con nghiện nặng toàn mua về tự cai chỉ để giảm đô, cai xong hút lại cho ngon thôi :D, còn cai đc hay ko là do tâm lý.