[Funland] Bất thường bữa ăn bán trú trong ngôi trường khang trang tại Lào Cai | VTV24

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Các cụ đi thiện nguyện nhiều, có bao giờ tự hỏi những bữa free đó ở đâu ra k? Giờ còn đỡ tí đấy.
Em ở địa phương, em lạ gì.
Em đi thiện nguyện cho các trường khá nhiều.
Nguyên tắc đầu tiên của chúng em là không làm phiền địa phương.
Từ hôm tiền trạm, đến lúc triển khai, đến lúc trao quà, kết thúc chương trình thì vấn đề ăn uống là do chúng em tự lo và mời địa phương, mời trường.
Trường mời, địa phương mời chúng em không ăn, nếu ăn em sẽ đưa lại phong bì tương đương.

Mzc

Xe điện
Em đi thiện nguyện cho các trường khá nhiều.
Nguyên tắc đầu tiên của chúng em là không làm phiền địa phương.
Từ hôm tiền trạm, đến lúc triển khai, đến lúc trao quà, kết thúc chương trình thì vấn đề ăn uống là do chúng em tự lo và mời địa phương, mời trường.
Trường mời, địa phương mời chúng em không ăn, nếu ăn em sẽ đưa lại phong bì tương đương.
Vâng. Bây giờ đỡ nhiều. Nhưng trước thì mọi ng cũng k để ý ấy cụ. Mà đâu chỉ thiện nguyện, đủ các loại khách ấy :))

hitle888

Xe điện
Trường HN thì móc đâu ra lá chuối vs lá đu đủ

Chùi tạm bằng tay rồi về nhà chùi tiếp nhé, giờ báo giấy ko phổ biến như xưa nữa, xe sách thì ko nỡ, trường giờ hiện đại toàn nhà cao 5-7 tầng, lúc thầy trò bị tào tháo đuổi chỉ còn cách đó chứ làm sao nữa.
Lớn rồi, nói hay gõ cũng cần có thêm tí chất xám vào cụ ạ, nói cho sướng mồm chém gió người ta lại đánh giá

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đã có cơ sở để truy tố những "thày và trường" như thế này để lập lại trật tự kỷ cương, lấy lại hình ảnh và uy tín cho ngành giáo dục!

Đây là cơ hội tốt để Bộ GD và các địa phường cải thiện mội trường giáo dục!

Ra tay hay lại bỏ qua?

hd-vt

Xe container
Nghĩ thì thương thật, nhưng chuyện nhỏ, thường ở huyện. Nhà bao chuyện mà cc ộp cứ lảng, nờ nớ lơ. :P

motthoidongbim

Xe điện
Ông thầy hiệu trưởng muốn lên được chức Hiệu trưởng kiểu gì chả phải bỏ tiền mua, mua xong còn phải cúng tiền đều cho bọn ở trên.
Cái này gọi là Thượng Bất Chính, Hạ Tắc Loạn.
Em thấy nhiều người viết “thầy hiệu trưởng”. Theo em thì bộ phận quản lý, hành chính, phục vụ... không đứng lớp thì không có chức danh gọi là thầy được.

luyenok

Xe điện
Em thấy nhiều người viết “thầy hiệu trưởng”. Theo em thì bộ phận quản lý, hành chính, phục vụ... không đứng lớp thì không có chức danh gọi là thầy được.
Kiểu như là danh xưng nghề nghiệp ấy cụ, ví dụ như giám đốc bệnh viện thì vẫn là bác sĩ, giám đốc nhà hát kịch thì là nghệ sĩ,... Dù những người đó có thể không còn trực tiếp khám bệnh, diễn kịch,... Ngoài ra thì nhiều hiệu trưởng, hiệu phó,... vẫn trực tiếp đứng lớp.

hitle888

Xe điện
Theo quy định thì HT, hiệu phó phải đứng lớp cụ ạ

xherox

Xe điện
Có điều là ở mình, là trường công muốn làm hiệu trường thì bắt buộc phải làm giáo viên chứ ko phải là thuê ngoài vào làm quản lý cho nên theo chức danh gọi là thầy Hiệu trưởng cũng đúng.
Thấy đưa lên ầm ĩ thì các cháu được ăn ngon rồi, nhưng chẳng biết sau này ra sao.

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Theo quy định thì HT, hiệu phó phải đứng lớp cụ ạ
Quy định thế thôi, thực tế thì khác.
Không ít trường ĐH hiệu phó "hậu cần" bằng cấp ko liên quan đến ngành nghề mà trường dạy thì họ dạy cái gì được chứ, luật chỉ để làm vì.

BMW X10

Xe điện
Ban giám hiệu có nghĩa vụ phải có vài tiết dạy chính thức, hàng năm, bác ạ.
Có cả ngân sách cho việc này, và các đồng chí này còn ký nhận hẳn hòi - vì có đứng lớp mà.
Số lượng cụ thể thì tôi không nhớ, phải hỏi lại.
Vài tiết thôi.

BMW X10

Xe điện
Có điều là ở mình, là trường công muốn làm hiệu trường thì bắt buộc phải làm giáo viên chứ ko phải là thuê ngoài vào làm quản lý cho nên theo chức danh gọi là thầy Hiệu trưởng cũng đúng.
Thấy đưa lên ầm ĩ thì các cháu được ăn ngon rồi, nhưng chẳng biết sau này ra sao.
"Thấy đưa lên ầm ĩ thì các cháu được ăn ngon rồi, nhưng chẳng biết sau này ra sao.": Muốn văng tục quá bác ạ.

Hoá ra là, các cháu được ăn ngon rồi.

D móm

Xe hơi
Em thấy ở dưới xuôi mấy ông Hiệu trưởng cũng tìm đủ mọi cách ăn chặn, tận thu , ă bớt của phụ huynh và học sinh đầy nhưng mãi không thấy Bộ dục đưa ra được giải pháp triệt để để xử lý tình trạng này. Không biết có phải là năng lực cán bộ Bộ dục kém hay là cố tình ng u để trục lợi vậy