[Funland] Bất thường bữa ăn bán trú trong ngôi trường khang trang tại Lào Cai | VTV24

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Đến cả giấy wc chúng nó cũng đớp nốt, hs hái lá su su chùi đít nhìn mà k tưởng
Giấy wc thì kể cả các trường xịn giữa trung tâm Hà Nội cũng có bao giờ có đâu nhỉ.
Có điều ở trường HN thì chả kiếm đâu ra lá đu đủ hay lá gì mà dùng cả 😂

luyenok

Xe điện
Vụ này đang gây đc tiếng nói lớn, có lẽ là hơn hẳn các vụ tương tự xảy ra ở Hà Nội vừa qua. Hy vọng nó đủ lớn để thành cái tát cảnh cáo cho toàn bộ các trường bán trú, các đơn vị cung cấp xuất ăn,... Biết khó thay đổi hết nhưng đỡ hơn thì cũng là tốt cho con em chúng ta rồi.

hitle888

Xe điện
Ai nói với cụ là km nó xây trường, đường cấu xé ko sao?

Căn cứ vào đâu cụ bảo cái cấu xé đấy làm đổ cổng, hay cụ lại đọc báo bảo do cổng không cốt sắt.
Ps: em nói riêng 2 cái ví dụ cụ đưa thôi nhé

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Lò cháy quanh năm mà mùa đông vẫn lạnh.

Bò lốp

Xe lăn
Thay vì để giấy vs cho học sinh chùi đít thì thầy Hẹo trưởng lại đem về nhà lau mồm lau mép, ko ai ngờ lau mép ko sạch lại lòi mẹ cái đuôi. Đọc hay xem nó trả lời mà thấy nó bất lương trơ trẽn đáng sợ

monetaboot

Xe máy
Nói đến vụ ăn uống của trẻ mẫu giáo này em mới thấy con gấu nhà em nó cao thủ. Xưa nhà em gửi ông ku con đi mẫu giáo, thằng này nó chảnh ăn từ bé, cho nó ăn mà cả nhà như đánh vật không xong. Thế rồi đi mẫu giáo, chọn trường chọn lớp xong em thấy gấu nó cứ suốt ngày nhỏ to nói chuyện với bà bếp. Rồi các ngày lễ chỉ mua hoa với phong bì tặng cô giáo thôi còn riêng bà bếp thì quà lúc nào cũng đặc biệt và gặp tặng riêng khi bà đó về sau cùng vì sợ ảnh hưởng đến quan hệ giữa bà đó với các cô giáo, năm thì bộ quần áo dài, năm thì bó hoa với PB (chắc nhiều hơn đối với cô giáo). Kết quả là sau mấy năm học mẫu giáo thằng ku con nhớ mỗi bà bếp vì hàng ngày được bà xúc cho ăn rất cẩn thận, đồ ăn thì em nghĩ cũng ổn, có đi vệ sinh bà cũng rửa ráy cho rất sạch sẽ, ... nói chung như người thân :))
Mấy đứa cùng lớp ko hối lộ bà bếp thì rơi vô tình trạng như bài báo :(

thichrauxanh

Xe điện
Đến cả giấy wc chúng nó cũng đớp nốt, hs hái lá su su chùi đít nhìn mà k tưởng
Khổ quá cụ nhỉ trường ăn đến mỳ tôm thì cũng hết cái để ăn rồi. Đề nghị hỗ trợ thêm chống đói cho trường :P

DurexXL

Xe lăn
Giấy wc thì kể cả các trường xịn giữa trung tâm Hà Nội cũng có bao giờ có đâu nhỉ.
Mồm cụ đi kiểm tra các trường xịn giữa trung tâm Hà Nội thấy không có giấy vệ sinh à?

Mzc

Xe điện
Cũng tùy trường Mợ êy

Con nhỏ nhà em, lớp 8, công lập, quận Ba Đình, cơm trưa ở trường ngon, đổi món ko lặp, nhà cách trường đúng 1 dãy nhà mà nó nằng nặc đòi ăn cơm trường

Con lớn nhà em, cấp III, Dân lập, quận Cầu Giấy
Cơm trưa trường này thì bá đạo luôn
Ăn theo tiket đã phát
Ăn dạng buffet tự xúc, tự múc, món đa dạng, đổi theo ngày
Nội quy: Cấm để, đổ thừa
Còn ăn bao nhiêu thì thả sức, no thì thôi
Con nhóc nhà em năm lớp 10 ăn thả cửa, toàn quất 2 suất (khay), về ko kể ko nói j...Hè vừa rồi béo như con lợn, em gặng hỏi mới biết, giờ cấm ăn 2 khay...
Dân lập thì thường ăn ok mà. Con cháu em học Archimedes, về bảo với hai thằng nhà em là hai đứa vào đây mà học, đồ ăn ngon lắm =)).
Thằng con em học ĐTĐ, nó cũng khen ăn ngon. Lại còn có danh hiệu ăn nhanh nhất lớp =)) mà ở nhà thì hay mè nheo ăn chậm nhất nhà (k đến nỗi chậm so với trẻ khác nhưng kiểu k tập trung lắm).

Kiabuoisang

Xe container
rũ là rũ cái gì?
đang điều tra khả năng có kẻ bôi xấu trường nhá. chưa thèm mời công an vào cuộc.
xã báo cáo rồi, ảnh thì là thật, nhưng cần điều tra thêm
A vâng, khả năng có kẻ bôi nhọ rồi ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mấy đứa cùng lớp ko hối lộ bà bếp thì rơi vô tình trạng như bài báo :(
Đây là trường tư, khẩu phần ăn của các cháu như em đã nói trên là được cụ ah. Hơn nữa có camera kết nối với điện thoại của bố mẹ nên không có chuyện đó, chỉ là con em nó lười ăn nên mẹ nó nhờ riêng bà bếp để không ảnh hưởng đến cô giáo và các bạn khác thôi!

phuongmit

Xe cút kít
Trường công cỏ ở xa trung tâm HN đây cụ :)) trường con cụ k có thì chùi = gì :))

--Lamborghini--

Xe cút kít

otothanglong

Xe điện
HT nhìn đẹp zai thế mà ăn cả giấy vs của các cháu, đúng là tởm thật, xh này có ngành nào còn liêm chính không nhỉ ?

Diep1979

Xe container
Mấy đời bộ trưởng lúc lên hô hào,cải cách hay và hoành lắm,rồi thì cũng vẫn vết xe cũ cả.
Này lại toàn ngân sách nhà nước hỗ trợ,sách vở được hỗ trợ cũng bòn rút,đến cái giấy vệ sinh cũng gặm bằng kiệt thì không biết nói gì hơn.
Nhà cháu chưa thấy củi GD vào lò

Cứ phải đốt chết cây đại thụ thì cây non mới phát triển lành mạnh được, ở đây mới đốt lá quanh gốc. Cùng lắm ngạt khói chết vài con sâu còi