[VHGT] Bắt sai làn 2b tại ngã ba Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt (Hà nội)

nhim bong

Xe tăng
Hiện nay sau biển 417 treo trên giá long môn, còn có biển 411 đặt sau khoảng vài mét, các cụ xem phải đi theo loại biển nào từ nơi có biển 417 đến ngã ba TQH

OTO_david

Xe máy
Trưa nay, vào khoảng 12h05 phút, em cũng chứng kiến xxxx bắt lỗi sai làn đối với 2B. Tình huống xảy ra đó là, điều khiển xe 2B là một cặp đôi vợ chồng trẻ, tay xách nách mang, đùm trước, đùm sau xe máy. Gương mũ đầy đủ, không vượt đèn đỏ, CHẠY Ở LÀN GIỮA - gần với làn ngoài cùng bên phải. Đi sau em. Em đi trước, nhưng đi làn ngoài cùng bên phải (em cũng đi 2B vì chỉ chạy từ nhà ra phố tí :) ) . Bỗng nhiên có 2 bác xxxx lao ra chặn ngay đầu xe 2B của đôi vc đi sau em. Em cố tình đi chậm lại và tạt vào lề đường chứng kiến 2 chú chưa gì đã yêu cầu xuất trình giấy tờ xe ngay, anh chồng kia cuống quýt vạch ngay trong ví ra mấy loại giấy tờ. hic hic. Vừa xuống xe chưa gì đã bị mấy chú xxxx ép cho phun hết ra rồi. Thế này tí nữa có cãi chày cãi cố cũng lâu lắm đấy ạ. Còn không mà bị mấy anh cho phương án 50/50 thì cũng vẫn đau.
Em vừa sáng nay mới đọc được Topic này, nên cũng biết mấy anh xxxx bắt như thế là bừa. Nhưng làm sao để ai cũng biết luật như nào, và biết được xử lý làm sao trong tình huống này thì quả thật là khó.
Thực tình từ khi vào OF em mới thấu nhiều điều ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

nguoilangson

Xe tải
Chả nhẽ để tụi xxx ăn hết người này đến người khác. Nhìn nó vặt mấy bác mà tội :(

ductien95

Đi bộ
Các bác cho cháu hỏi hôm nay cháu đi 2b từ Xuân Thủy qua ngã 3 PVĐ-HQV đỗ xe chờ đèn đỏ thì cháu đỗ làn giữa. Sau đó lúc đi cháu cứ làn giữa phi thẳng rồi 1 xxx phi ra bắt cháu nó bảo cháu đi sai làn vào làn cho ô tô. Cháu bảo là sao đoạn TQH nó phân làn chỉ đc đi làn giữa thì nó bảo là chỉ đoạn đấy thế thôi. Cháu không cãi nữa cháu bảo thế đang đỗ làn giữa đợi xe lại phi vào làn trong cùng bên phải đi có dở hơi à? Thế là nó cầm luôn bằng của cháu nó bảo đi vào bốt giải quyết. Nói 1 hồi nó cãi ngang quá mà cháu lại đang đi có việc gấp nên thôi cháu đưa luôn cho 2l r nó trả giấy tờ luôn. Các bác cho cháu hỏi cháu đi thế có sai làn không ạ? Đây là lần đầu tiên cháu bị bắt quả này nên cũng hơi ngờ ngợ ạ. Mong các bác giải đấp háu xin cảm ơn ạ.

peterlau8x

Xe hơi
Bh bắt 2b là bình thường cụ ah

luckyme

Xe buýt
Cái biển treo trên "giá long môn" là biển 417 chỉ hướng đường phải đi cho từng loại xe chứ không phải biển phân làn. Cách đặt biển như thế đúng là ngớ ngẩn, như vậy để đi về hướng Nội Bài, các loại xe cơ giới và kể cả xe thô sơ được phép đi trên tất cả các làn đường. Nội dung cái biển đó đây ạ:
:-bdCụ nói đúng, cái biển đó chỉ hướng đường mà 1 loại phương tiện nào đó được phép đi trên đoạn đường có cắm biển nên như vậy thì đi làn nào mà chả được =)). Còn cái biển 411 ở phía sau nữa nên dù nó có treo đúng biển 412 thì cụ chủ đi làn giữa mới là chuẩn :-<.

cowboyhn

Xe buýt
Không ai bắt lỗi xxx cố tình không hiểu luật nhỉ.

Sukhoi30

Xe máy
Hôm nay em đã lần thứ tư bị xxx vịn để kiếm ăn nhờ cái gọi là "lỗi sai làn" tại ngã ba này. Tất nhiên nhờ otofun và tinh thần vì pháp luật nên chưa lần nào chúng nó lấy được tiền của em, nhưng thật sự em không còn lời nào diễn tả sự chán chường của mình. Bốn lần, lặp đi lặp lại cùng một cách báo lỗi láo toét và một cái lỗi trời ơi nhưng có thể khiến rất nhiều người chưa hiểu biết pháp luật phải nôn tiền ra. Trong con mắt cá nhân em từ giờ đội ngũ công quyền chỉ đại diện cho sự bất lương, sử dụng pháp luật như một công cụ làm tiền nhân dân chứ không phải phục vụ nhân dân.
Em đã văng tục với xxx vì không kiểm chế nổi nữa các bác ạ.

29F...-7755

Xe tải

hanna2711

Xe đạp
E cũng suốt ngày đi làm qua trên đoạn đường này không khi nào bị xxx bắt cả,chúc muwnhf cụ chủ đã lý luận thành công hiệu quả

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
bằng nhà cháu cấp từ 2003 sao nó chỉ ghi LOẠI XE ĐƯỢC ĐIỀU KHIỂN nhi?
ko có chữ CƠ GIỚI nào nhi?
bánh

theo định nghĩa, xe có động cơ là xe cơ giới, tỷ như: xe đạp máy, xe gắn máy, xe moto, moto 3 bánh, oto 4 bánh, oto nhiều bánh, xe đạp điện,

1ran

Xe tải
Hôm trước em mới đi đường này qua ngã tư cũng bị vẫy, mình gương mũ đầy đủ đi vào làn giữa không hiểu dính lỗi gì mà bị vẫy lại. xxx thông báo lỗi em đi vào làn xe tải ????. Nghĩ bụng bắt gà mình rồi, tranh luận vài câu xong xxx đuối lý đòi kiểm tra hành chính, nghe các anh ấy giải thích mà cứ buồn cười. Đường này em không thấy có biển 412, không có biển 417, chỉ có biển 411 em đi làn nào chả được miễn là tuân thủ vạch kẻ đường.

thienhoacompany

Xe hơi
Em còn thấy các chú xxx bắt lỗi này ở chân cầu Thăng Long, đoạn qua cổng Ciputra, nhiều xe máy dính bẫy lắm ạ