[VHGT] Bắt sai làn 2b tại ngã ba Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt (Hà nội)

Minhnq

Xe hơi
Sao xxx giải thích ngu thế nhỉ : Nếu đi từ phía cầu vượt Mai Dịch thì bắt lỗi, còn đi từ Trần Quốc Hoàn ra thì bị nhắc nhở??? đúng là bó tay với xxx này rồi???

thinhkieuphong

Xe điện
bây giờ có cả trò bắt xe máy đi sai làn nhỉ :)) nếu bắt chuẩn thì đi đường Phạm Văn Đồng - từ Metro về rẽ trái ra Hoàng Quốc Việt, các chú 2B đều đi vào làn 4B hết (đi sát vào phía giải phân cách chờ đèn xanh là rẽ ngay)

haibinhle

Xe hơi
Sao xxx giải thích ngu thế nhỉ : Nếu đi từ phía cầu vượt Mai Dịch thì bắt lỗi, còn đi từ Trần Quốc Hoàn ra thì bị nhắc nhở??? đúng là bó tay với xxx này rồi???
Kiểu là cứ vợt đại, phải gà thì làm thịt k thì 'mềm nắn rắn buông´.

laixechuanchi

Xe hơi
Cháu mở hàng cụ.
Cụ xử lý thế là ổn rồi. Cháu cũng nhà gần khu đó, ngày nào cũng đi qua đoạn này.
Không có biển lặp lại thì đương nhiên là hết hiệu lực thôi, cháu nghĩ thế.
Các cụ cẩn thận đấy. Hình như các tòa ở HN vẫn chưa định nghĩa được ngã 3, ngã tam là như thế nào đâu.

haibinhle

Xe hơi
Các cụ cẩn thận đấy. Hình như các tòa ở HN vẫn chưa định nghĩa được ngã 3, ngã tam là như thế nào đâu.
Đoạn này khó đổi trắng thay đen cụ ạ. Đường Trần Quốc Hoàn to tổ bố, có cả đèn xanh đèn đỏ mà Tòa vẫn cho là không phải ngã ba thì cháu nghĩ đất nước này chơi luật rừng rồi :D

Đó còn chưa kể cái biển mà xxx dựa vào đó nói là biển phân làn các loại phương tiện để bắt các xe kỳ thực chỉ là biển chỉ hướng 417 (giống với biển cắm ở đầu đường 5).

Hôm nay em ngồi xe một chú taxi, chú này cũng cãi lấy được là có phân làn ở đoạn này bằng 'vạch sơn', các xe phải đi làn trong cùng bên phải. Chú ý còn chỉ 'vạch sơn' phân làn các phương tiện trên đường Hoàng Quốc Việt, các xe máy phải đi ở 'làn' bên phải.. Em chả muốn đôi co nhưng nhận thức như thế thì còn bị xxx vặt dài dài!

N.T.P

Xe hơi
Tinh mắt mà cứ nhớ lại cái vụ biển nhắc tại các nút giao thì cũng thắng khối vụ đấy các cụ ah
Ủn cho cụ chủ

HOCON123

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, là sau ngã 3 Hoàng Quốc Việt hướng từ cầu vượt Mai Dịch về Metro, nó có cái biển 417 treo trên giá long môn. Như thế, xe máy chỉ được đi ở làn trong cùng, cùng với xe thô sơ thôi phỏng? Cụ nào hay đi đường này, chỉ giáo giúp em với.

tienthanhtq

Xe buýt
Mặt sau: Trên cùng: Các loại xe cơ giới đường bộ được điều khiển. ....
bằng nhà cháu cấp từ 2003 sao nó chỉ ghi LOẠI XE ĐƯỢC ĐIỀU KHIỂN nhi?
ko có chữ CƠ GIỚI nào nhi?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ có cả trò bắt xe máy đi sai làn nhỉ :)) nếu bắt chuẩn thì đi đường Phạm Văn Đồng - từ Metro về rẽ trái ra Hoàng Quốc Việt, các chú 2B đều đi vào làn 4B hết (đi sát vào phía giải phân cách chờ đèn xanh là rẽ ngay)
Trong Hn là 6 loét đấy ạ, cụ tưởng rẻ à, mà phụ nữ thì 99% đi 2b chả hiểu gì về luật, bị bắt là đứt, tại sao e nói 99, vì gấu nhà e được e tập huấn cho rất nhiều mỗi lần ngồi sau e lượn đường, thế mà thi thoảng mình đi cho đúng luật tí gấu lại hỏi: sao a đi đường này, sao a đi vòng èo =))... vì a tập thói quen đi đúng, đỡ sợ chó nó cắn :))

Hôm nay em ngồi xe một chú taxi, chú này cũng cãi lấy được là có phân làn ở đoạn này bằng 'vạch sơn', các xe phải đi làn trong cùng bên phải. Chú ý còn chỉ 'vạch sơn' phân làn các phương tiện trên đường Hoàng Quốc Việt, các xe máy phải đi ở 'làn' bên phải.. Em chả muốn đôi co nhưng nhận thức như thế thì còn bị xxx vặt dài dài!
Cái hội taxi bị nhồi sọ rồi, có mà dám bật vào mắt cụ ạ, chưa kể nó thù cứ taxi nó soi thì hết đường làm ăn, xã hội này nó thế.

haibinhle

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, là sau ngã 3 Hoàng Quốc Việt hướng từ cầu vượt Mai Dịch về Metro, nó có cái biển 417 treo trên giá long môn. Như thế, xe máy chỉ được đi ở làn trong cùng, cùng với xe thô sơ thôi phỏng? Cụ nào hay đi đường này, chỉ giáo giúp em với.
Không phải biển 417 đâu cụ ạ, đoạn này lại là biển 412 đấy. Làn sát cùng bên phải dành cho xe thô sơ còn hai làn bên trái dành cho xe cơ giới. Ở đoạn này, xe máy và ô tô buộc phải đi chung ở 2 làn sát dải phân cách. Hôm em bị xxx cạp nong, em tiện hỏi xxx đoạn này thì xxx chỉ bảo là bây giờ làm gì còn xe thô sơ (???) nhưng nói chung là đi đúng thì ko nên đi vào làn đường sát cùng bên phải.

xxx lá mặt lá trái nên tốt nhất cứ theo biển báo và vạch kẻ đường mà đi thôi cụ ợ!

BobTran

Xe điện
Cụ chủ rất hay nhưng e nghĩ phần nói giả vờ với xxx thì cụ không nên đưa len đây .

luckyme

Xe buýt
Em vẫn chưa hiểu sao cụ lại nói không được hở cụ. Nếu đúng luật nhất thì chỗ ngã 3 TQH nó không có biển lặp lại tức là chẳng có phân làn gì rồi và nếu tụi xxx công nhận điều đó thì chẳng còn điều gì phải bàn cả, đúng không ạ. Tuy nhiên, nếu tụi nó chơi trò kêu phân làn toàn tuyến và lôi cái biển 417 treo trên giá ra dọa thì mình cũng lôi cái biển 411 ra để làm đối trọng chứ ạ. Hơn nữa, cái biển 411 là chỉ hướng đi cho mỗi làn đường thì còn có tác dụng chứ cái biển 417 treo trên cao chỉ có tác dụng chỉ hướng đường phải đi cho từng loại xe chứ có phải là biển phân làn phương tiện như 412 đâu mà phải lăn tăn hả cụ? Là em cứ trình bày thế, không phải cụ bỏ quá cho!
Cũng chưa ổn cụ ạ vì kể cả biển 411 đấy thì qua giao lộ với Trần Quốc Hoàn là hết hiệu lực thôi. Vấn đề cốt lõi là từ giao lộ Trần Quốc Hoàn đến giao lộ Hoàng Quốc Việt không có biển phân làn cho đoạn đường Phạm Văn Đồng này.

luckyme

Xe buýt
:)) cụ vui tính quá. Nhưng em chắc lần này tụi nó không thể củ chuối mà trốn tránh như lần trước được. Chẳng lẽ giao nhau 1 cái "ngõ" mà cũng phải có đèn tín hiệu hay sao :-ss.

rain161088

Xe buýt

masterminh_bn

Xe tăng
Kể cả từ cầu vượt đi xuống cụ cũng chẳng sai vì biển này đến ngã 3 TQH - PVD là hết hiệu lực rồi. Nếu không làm sao còn cái chi tiết thằng XXX nói nếu rẽ từ TQH ra thì không sai? Nói chung bọn XXX bố láo thôi.
đồng ý với cụ:|

sandisk35

Xe tăng
Trên đường PVD Chỗ đối diện bôj C.A XXX cũng hay bắt 2b lôĩ này. Vì ko vơtj đc 4b nữa.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Rõ ràng đường Trần Quốc Hoàn ra PVD là ngã 3 rồi vì có 2 đường giao nhau mà, qua ngã 3 mà không có nhắc lại thì ta đi theo biển báo hướng dẫn tiếp thôi ợ, cháu đi cao tốc TL-NB nhiều bằng 2b nếu có dừng đèn đỏ tại ngã 3 HQV với PVD thì cứ làn trong cung bên phải cho chắc
Nếu đông quá mà bị dồn ra giữa thì chịu khó lách qua xxx nhá không lại mất thời gian, :P
Tham gia giao thông không những phải nhìn đường mà còn phải ngó biển các cụ nhá

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
hô hô,em cũng từng bị bắt ở đây,nhưng em đi 4 bánh,em chở đoàn bạn của mẹ vợ tương lai đi từ cầu vượt Mai Dịch xuống đến ngã tam Hoàng Quốc Việt,do vội đi sân bay lên em đi vào làn xe máy,các chú cũng vẫy em vào hỏi thăm là
XXX;" anh đi từ đâu đến đoạn này"
em : " tôi đi từ đường Trần Quốc Hoàn ra đây"
XXX cảnh cáo em mấy câu như là lần sau sẽ bắt,lần này tha nọ kia,em đang vội lên kệ bà nó cho nó nói,rồi cuối cùng cũng

XXX; " lần này nhăc nhở anh,mời anh đi "
bắt tay vui vẻ ,chăc khoảng 2 phút
NHỜ ANH EM OTOFUN MÀ mẹ vợ tương lai và mấy bà bạn cứ khen em tài ,em giỏi,haha

Chỉnh sửa cuối: