[VHGT] Bật pha trong phố - văn hoá tham gia giao thông

ufo7200

Xe hơi
Cụ chủ thớt nói về 2B là chính chứ cá nhân em thấy vô cùng khó chịu với rất rất nhiều đồng chí đi 4B trong phố mà cứ cửng tướng đèn pha lên, đi ngược chiều hay đi đằng trước đều rất khó chịu, cụp gương chống lóa trước thì vẫn còn 2 gương hậu 2 bên vẫn lóa như thường, rất là nhức mắt. Đa số thì em nhịn nhưng hôm nào máu nóng em ức chế quá lại phải vô văn hóa tí là luồn ra sau phả lại pha 1 quãng dài, có trường hợp thì em đi chậm quay đầu lại ra tay kí hiệu vớ được ông tài khôn tí cũng hiểu ra vấn đề. Em nghĩ đây là vấn đề giáo dục đào tạo lỏng lẻo, các thầy quên không đề cập đến vấn đề này, thứ 2 là trí thông minh hơi thấp nên không tự ngộ ra vấn đề, cuối cùng mới là ý thức, thường thì nếu hiểu ra vấn đề là sẽ có ý thức. Các cụ có cao kiến gì không, theo em thì phải có hẳn một chương trình truyền thông quy mô hớn về vấn đề này, nghĩ lớn nhưng phải làm tốt từ cái rất nhỏ mới cải tạo ý thức chung được.

ngage8

Xe tăng
Nói thật là nhiều người ko chỉ riêng phụ nữ mà đàn ông cũng phân biệt được cos - pha cụ ah

namdu

Xe buýt
Kiểu pha mà cụ chủ mô tả đúng là cực phổ biến, nhưng phần lớn là 2b hịn.
Em còn hay gặp kiểu xe đi phía sau nháy pha liên tiếp xin vượt liên tục, liên tục và liên tục trong bối cảnh đường đông, các xe đang xếp hàng bò với tốc độ 5km/h.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
haha một số xe "thể thao" như Veloster cụ để ý mà xem đèn cos cửng vống lên giời
Đấy là họ chỉnh chọt lung tung thôi. Đèn cốt thì không bao giờ được chạm tới kính hậu của xe đi trước.

moimuaxe2013

Xe tăng
cá nhân em thấy vô cùng khó chịu với rất rất nhiều đồng chí đi 4B trong phố mà cứ cửng tướng đèn pha lên, đi ngược chiều hay đi đằng trước đều rất khó chịu, cụp gương chống lóa trước thì vẫn còn 2 gương hậu 2 bên vẫn lóa như thường, rất là nhức mắt. Đa số thì em nhịn nhưng hôm nào máu nóng em ức chế quá lại phải vô văn hóa tí là luồn ra sau phả lại pha 1 quãng dài, có trường hợp thì em đi chậm quay đầu lại ra tay kí hiệu vớ được ông tài khôn tí cũng hiểu ra vấn đề. Em nghĩ đây là vấn đề giáo dục đào tạo lỏng lẻo, các thầy quên không đề cập đến vấn đề này, thứ 2 là trí thông minh hơi thấp nên không tự ngộ ra vấn đề, cuối cùng mới là ý thức, thường thì nếu hiểu ra vấn đề là sẽ có ý thức. Các cụ có cao kiến gì không, theo em thì phải có hẳn một chương trình truyền thông quy mô hớn về vấn đề này, nghĩ lớn nhưng phải làm tốt từ cái rất nhỏ mới cải tạo ý thức chung được.
Em cũng từng gặp trường hợp con Mec c200 đời 2013 đi đằng sau nó bật pha xenon ở đoạn Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng, nó đi sau em và em xi nhan vội vào trong để cho nó qua - nó ủn ỉn vượt - vì không chịu nổi đèn pha sáng trắng của nó. (nó vừa bật pha + tất cả các loại đèn gầm, mí led... >> sáng như chớp loè.
SAu đó em bám mít nó luôn và cũng bật pha nhưng nó cũng kệ và lại ủn ỉn rẽ Nguyên Hồng. Có lẽ bộ nhìn thằng đó bị đui hoặc gương chiếu hậu Mẹc phở.
Hay người có tiền đẳng khác mình ?>????

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chức năng pha hay cos đám ấy nó chả hiểu dùng để làm gì đâu, em có phỏng vấn mấy đứa òi, chúng bảo bật thế cho vui thôi vì ở phố đèn cao áp đủ sáng òi :D
Ko bật gặp thèn cơ động nó xịt ngay :D

AnhTiếnMobile

Xe điện
Em cũng từng gặp trường hợp con Mec c200 đời 2013 đi đằng sau nó bật pha xenon ở đoạn Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng, nó đi sau em và em xi nhan vội vào trong để cho nó qua - nó ủn ỉn vượt - vì không chịu nổi đèn pha sáng trắng của nó. (nó vừa bật pha + tất cả các loại đèn gầm, mí led... >> sáng như chớp loè.
SAu đó em bám mít nó luôn và cũng bật pha nhưng nó cũng kệ và lại ủn ỉn rẽ Nguyên Hồng. Có lẽ bộ nhìn thằng đó bị đui hoặc gương chiếu hậu Mẹc phở.
Hay người có tiền đẳng khác mình ?>????
Họ có xiền chơi xe Hịn độ full ốp sần led trước led sau lập lòe ra đường cốt để khoe bàn dân thiên hạ mà cụ , ức chế cho các cụ đi gần và ngược chiều

moimuaxe2013

Xe tăng
Kiểu pha mà cụ chủ mô tả đúng là cực phổ biến, nhưng phần lớn là 2b hịn.
Em còn hay gặp kiểu xe đi phía sau nháy pha liên tiếp xin vượt liên tục, liên tục và liên tục trong bối cảnh đường đông, các xe đang xếp hàng bò với tốc độ 5km/h.
Tối qua cho bọn trẻ đi Lote ở chỗ picomall cũ, tối về muộn gặp tình huống có con Santa FE ủn ỉn đi sau em. Em đi vừa phải khoảng trên 40. Khi lên cầu vượt Tây Sơn - Thái Hà con SF cứ nháy pha liên tục như muốn đòi vượt trên cầu - tuy nhiên lại không tăng tốc.
Học tập các cụ trên OF , em để đến khi xuống chân cầu chủ động xi nhan phải rồi cũng cắn mít con SF đó và lặp lại hành động "nháy pha nhiều lần nhưng không vượt" trên 1/2 đường Nguyễn Lương Bằng.

Không biết nài xe SF đó nghĩ gì về hành động đó nhỉ ? Gieo gió lập tức có gió ngay.
(Em sẽ post biển số của xe SF sau khi coi lại video)
Em thì rõ ràng là B-ựa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thunt

Xe hơi
Em cũng cực khó chịu với loại này!

laptophadong

Xe tải
Các cụ ấy Bật pha để sáng cái đèn Hi Bim xanh lè cho đồng hồ thêm sinh động :D.

Dungcaanj

Xe tải
Tối qua cho bọn trẻ đi Lote ở chỗ picomall cũ, tối về muộn gặp tình huống có con Santa FE ủn ỉn đi sau em. Em đi vừa phải khoảng trên 40. Khi lên cầu vượt Tây Sơn - Thái Hà con SF cứ nháy pha liên tục như muốn đòi vượt trên cầu - tuy nhiên lại không tăng tốc.
Học tập các cụ trên OF , em để đến khi xuống chân cầu chủ động xi nhan phải rồi cũng cắn mít con SF đó và lặp lại hành động "nháy pha nhiều lần nhưng không vượt" trên 1/2 đường Nguyễn Lương Bằng.

Không biết nài xe SF đó nghĩ gì về hành động đó nhỉ ? Gieo gió lập tức có gió ngay.
(Em sẽ post biển số của xe SF sau khi coi lại video)
Em thì rõ ràng là B-ựa rồi.
Nghĩ gì đâu, em dự chủ xe kia bị tăng động!
Thỉnh thoảng em cũng gặp mấy đồng chí đi cứ nháy pha loạn lên, mà tình huống thì chả hiểu nháy pha làm gì! Ví dụ cơ bản, đi đường núi gặp đàn bò đi nghênh ngang ngược chiều, thế là nhá phanh rồi nháy pha! :)). Em cũng đợi bò đi ở chiều đối diện, mà phải mở hẳn kính xuống xem có phải người quen không, hóa ra không phải, là ngài nháy pha xin đường với bò!
Hôm kia chạy tối trên vành đai 3, vớ phải ông Mer cứ xenon giương lên chạy dí ***, cũng chả có tín hiệu xin vượt, cứ thế một lúc lâu, điên hết cả người - em tử tế nhường đường, rồi cứ thế giương pha chạy sau, thế là ông Mer chạy đâu được 3km thì chịu không nổi, lấn làn đạp ga cũng phải 90-100km lít mất. Em áng thế vì em chạy sau đều đều 80, mà ổng cắt đuôi được em thì cũng phải 90-100.

Chỉnh sửa cuối:

NoCarNoMoney

Xe buýt
Không biết Mợ thật hay đùa. Nếu thật thì Mợ nên đi học lại luật Giao thông. Hoặc mợ ít khi đi ra đường vào buổi tối nên chưa bị thằng vô ý thức khác nó giọi pha vào mắt.
Bi giờ em mới để ý đấy. Thường phi ra đường chả nhìn đang bật gì.

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em là em chúa ghét những người không biết luật và thiếu ý thức khi tham gia giao thông, đi trong phố bật pha để khoe đèn ạ!

anhtho

Xe ngựa
Em là em chúa ghét những người không biết luật và thiếu ý thức khi tham gia giao thông, đi trong phố bật pha để khoe đèn ạ!
Lúc đầu em cũng như cụ: cực ghét những người hay để pha, nhất là mấy con LX, SH .. pha cứ sáng rực lên. Nhưng sau nghĩ lại: họ chả biết gì, chỉ biết đi xe, mà nếu ko biết thì ko có lỗi. Vậy cái bực đó đành chuyển sang mấy chú xxx và hệ thống đào tạo cấp bằng lái ở ta.

namilkbook

Xe đạp
Em thấy đi sedan gặp xe máy dù có bật pha / cos thì ít nhiều cũng bị dí vào mẹt, chuyển sang SUV dễ chịu hẳn.
Còn gặp ông xe hơi nào bật láo e đá đèn cho quáng gà luôn ;))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ở mềnh ghét thì mệt cái thân kụ ợ, vì toàn thế cả thôi, hehe