[Funland] Bắt nguyên Chủ tịch và Tổng giám đốc CIE1

8_P_D_L

Xe máy
Các Công ty con thuộc CIENCO1 giờ chết còn chả chôn được ấy. Các cụ đã từng là nghề thì sẽ hiểu rõ được điều em nói.
Mà cái này cũng lạ, các Công ty con chỉ còn đúng cái tên, chả hoạt động gì. Vẫn có trụ sở Công ty, vẫn có Giám đốc và vài ba nhân viên, lương thì lấy từ cho thuê gửi xe, và làm ba linh tinh

Soldier331

Xe tải
E đoán cụ chắc k cùng băng ăn chia nên toàn nói chuyện đâu đâu ấy chứ quy trình từ ông lái máy vừa lái vừa hút dầu đến thủ kho đẻ thêm phiếu...đến Đội trưởng, mấy ông trên VP ông nào k kênh giá, nhận phong bì, đút túi giơ tay e xin vái một vái. Làm cái thằng nhà thầu thì từ tiền uống rượu nó cũng có % hết rồi bị vòi thêm thì là làm láo công thức của nhà chia đôi của đồng chia ba nó bắt chia thêm thôi;))
Cụ nói cũng có ý đúng nhưng cụ chắc không trong chăn nên cụ chưa hiểu hết và hiểu sâu như cụ trungcienco1 .
Có lắm thằng nó bẩn, toàn tìm cách hành để đòi thêm những thứ ngoài phần đáng ra nó được hưởng cụ ạ. Thế nên mới nát, chứ ae KS tâm huyết lắm, không tâm huyết thì chỉ ra công trường nửa tháng là các con giời bỏ chạy hết.

Soldier331

Xe tải
Các Công ty con thuộc CIENCO1 giờ chết còn chả chôn được ấy. Các cụ đã từng là nghề thì sẽ hiểu rõ được điều em nói.
Mà cái này cũng lạ, các Công ty con chỉ còn đúng cái tên, chả hoạt động gì. Vẫn có trụ sở Công ty, vẫn có Giám đốc và vài ba nhân viên, lương thì lấy từ cho thuê gửi xe, và làm ba linh tinh
Chính sách nó không cho chôn cụ ah, chết thối inh lên rồi nhưng vẫn treo, cán bộ công nhân viên thì đúng sống mòn, lay lắt

Lam__Phương

Xe điện
Cụ nói cũng có ý đúng nhưng cụ chắc không trong chăn nên cụ chưa hiểu hết và hiểu sâu như cụ trungcienco1 .
Có lắm thằng nó bẩn, toàn tìm cách hành để đòi thêm những thứ ngoài phần đáng ra nó được hưởng cụ ạ. Thế nên mới nát, chứ ae KS tâm huyết lắm, không tâm huyết thì chỉ ra công trường nửa tháng là các con giời bỏ chạy hết.
E cũng từng trải qua mà, kỹ thuật chuyên ngành thì e k biết k dám bàn vì e phụ trách kinh tế nhưng cái gì rồi cũng quy ra tiền hết cụ ạ.

Jet7up

Xe tải
thời anh # CPH hết các tổng mà nhỉ, C1, C4, C8, TLC, mà giờ mỗi anh C1 đen quá nhỉ. mấy anh kia lại ngon.

trungcienco1

Xe buýt
E đoán cụ chắc k cùng băng ăn chia nên toàn nói chuyện đâu đâu ấy chứ quy trình từ ông lái máy vừa lái vừa hút dầu đến thủ kho đẻ thêm phiếu...đến Đội trưởng, mấy ông trên VP ông nào k kênh giá, nhận phong bì, đút túi giơ tay e xin vái một vái. Làm cái thằng nhà thầu thì từ tiền uống rượu nó cũng có % hết rồi bị vòi thêm thì là làm láo công thức của nhà chia đôi của đồng chia ba nó bắt chia thêm thôi;))
e là người đang hoàng, lãnh đạo e còn đàng hoàng hơn, chỉ đạo "Cứ đúng mà làm" :)

lenhaque

Xe tăng
Giờ nhìn quanh các công ty xây dựng em biết toàn ông già vì đơn giản là bọn trẻ thì nó khôn rồi. Năm 2020 cả ngành xây dựng công trình biển của NUCE không tuyển được 1 sinh viên nào, ngành cảng được đâu chục chú nhưng chúng nó cũng nói thẳng tưng là ra trường tìm việc khác :D. Sang năm 2022 chắc chắn sẽ không còn lớp cao học cho 2 ngành này nữa.

lenhaque

Xe tăng
Chẳng cần nói đơn vị thi công, chỉ làm TVGS mà công trình ngay HN thôi, nhiều chú vào công ty đi làm đúng 2 tuần bỏ việc. Công việc kỹ thuật đã khô khan, thời gian lại vô chừng, sức khoẻ và nhan sắc đều giảm sút thảm hại. Chưa biết tương lai nào sẽ chờ đợi những công ty xây dựng.

viet7500

Xe buýt
Giờ nhìn quanh các công ty xây dựng em biết toàn ông già vì đơn giản là bọn trẻ thì nó khôn rồi. Năm 2020 cả ngành xây dựng công trình biển của NUCE không tuyển được 1 sinh viên nào, ngành cảng được đâu chục chú nhưng chúng nó cũng nói thẳng tưng là ra trường tìm việc khác :D. Sang năm 2022 chắc chắn sẽ không còn lớp cao học cho 2 ngành này nữa.
Cách đây cỡ hơn 20 năm, thi vào được trường ĐHXD là niềm tự hào :))

Soldier331

Xe tải

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ Tổng 1 xem thế nào tổ chức đi thăm hỏi sếp cũ cái nhỉ, dù sao cũng một thời chung một chiến hào hát bài ca Cienco 1

thanhnam_xda

Xe buýt
Hồi em còn mới ra trường. Đi làm cho Cenco1. Có lần tay Dũng này xuống công trường mà anh em kỹ sư còn ko dám ngẩng đầu lên nhìn. Như vua chúa. Dkm giờ thì rũ tù con ạ. Mới đó mà đã 14 năm rồi
Nhanh quá cụ nhỉ, e cũng giống cụ, nghe tổng 1 mà oai vđ, mấy thằng bạn học giỏi vào đó còn hơn cóc die. Giờ còn a tổng 4 chắc lèo lái đc ngành giao thông?

DidiLe

Xe container
Các cụ Tổng 1 xem thế nào tổ chức đi thăm hỏi sếp cũ cái nhỉ, dù sao cũng một thời chung một chiến hào hát bài ca Cienco 1
khó thực hiện phết cụ ơi, bình thường lửa căm hờn đã ngút trời. bây giờ thế này ai đứng ra thực hiện họ nói là dỗi hơi!

DidiLe

Xe container
Nhanh quá cụ nhỉ, e cũng giống cụ, nghe tổng 1 mà oai vđ, mấy thằng bạn học giỏi vào đó còn hơn cóc die. Giờ còn a tổng 4 chắc lèo lái đc ngành giao thông?
anh này bán lòng vòng bây giờ về tay tư bẩn Nhật không cao hả cụ.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Thớt này nhiều Cụ GT, XD nhỉ, nhưng toàn khoe thoát nghề, hic
E dân cầu, nói chung cũng chinh chiến nhiều. Cầu đường chiến tất, nghỉ cũng bâng khuâng lắm. Đợt rồi e còn chửi nhau với thằng TVGS trưởng ở Cao tốc Bắc - Nam. Đm, TVGS l... gì toàn ra giá, vòi vĩnh nhà thầu (e là Tổng thầu nhé). Mình cứ sống đàng hoàng, nay là nhà thầu, mai lại CĐT, biết đâu còn to hơn nữa. Giờ e chuyển nghề, đọc bài báo về Cienco1, ngứa mồm nên tham gia :)
Chứ thông tin thì e biết nhiều lắm: cienco1, PVC, TXT, PVN,.... :)
Cụ biết nhiều vậy em hỏi khí ko phải, có phải Cụ là anh Trung con QN ko đấy?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều đơn vị trong ngành GT, XD lương lấy từ các hoạt động cho thuê đất, kho bãi, trông rửa xe, ăn uống,...mà cụ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy cụ, và dĩ nhiên sau khi đi thì thằng sau dọn nhoè éo hết đống bùi nhùi chúng nó để lại
Cụ # và cựu chủ tịch HN toàn chí lớn cả, suýt thì làm BT bộ hình, không biết băng nào mạnh đánh cho không ngóc lên được, thật có nằm mơ các cụ ấy cũng không nghĩ mình ra thảm cảnh này. :(