[Funland] Bắt nguyên Chủ tịch và Tổng giám đốc CIE1

Soldier331

Xe tải
cụ nhân văn thế, AE được hỗ trợ.
Đi lên từ kỹ thuật hiện trường nên hiểu hết cụ ạ. Ai cũng vì cuộc sống thôi, hỗ trợ được nhau thì hỗ trợ, vừa nhẹ nhàng lại hiệu quả, năng suất cao.
Nghề này có cái vui là khắp nơi có anh em, đi đâu cũng nhậu nổ trời, vui hết mình. Dân kỹ thuật thẳng, nóng, tục nhưng chân thành

TUCSON9389

Xe điện
Đúng đấy cụ, và dĩ nhiên sau khi đi thì thằng sau dọn nhoè éo hết đống bùi nhùi chúng nó để lại
tay nhạc sỹ và cái thằng txt nó như cặp bài trùng, phá ác. cái tổng sông hồng giờ chả ngóc đầu nên được.

minhmo

Xe cút kít
Vâng.
So sánh thì vô chừng ạ.

anh TXT và nhiều anh PVC cũng từ SH qua phỏng cụ.
Chuẩn luôn đấy cụ.
TXT về làm TGĐ khi rất trẻ, em tưởng là dân xuất chúng, sau này mới biết là con của bố G. :D

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
tay nhạc sỹ và cái thằng txt nó như cặp bài trùng, phá ác. cái tổng sông hồng giờ chả ngóc đầu nên được.
Tổng này nợ hơn 2 ngàn tỷ, doanh thu 1 năm vài chục tỷ khéo là 1 tổng nát nhất bây giờ.

minhmo

Xe cút kít
Có em H trông ngon lành cụ nhỉ! Thỉnh thoảng lướt FB em phải dừng lại ngó nghiêng 1 lượt. Mỗi tội hình như càng ngày càng chỉnh sửa nhiều :D
Em gọi vợ chồng anh ấy là anh chị, nhưng vẫn thích ngồi cửa ngắm hai đứa cháu nó mặc sooc lượn lờ khoe giò trước mặt. :D
Con bé H cũng hồng nhan, lấy anh T - GĐ ngân hàng, chủ nợ lớn của bố làm v3, một thời gian cũng bỏ cmnr.:(

DidiLe

Xe container
Đi lên từ kỹ thuật hiện trường nên hiểu hết cụ ạ. Ai cũng vì cuộc sống thôi, hỗ trợ được nhau thì hỗ trợ, vừa nhẹ nhàng lại hiệu quả, năng suất cao.
Nghề này có cái vui là khắp nơi có anh em, đi đâu cũng nhậu nổ trời, vui hết mình. Dân kỹ thuật thẳng, nóng, tục nhưng chân thành
Em cũng từ KT đi lên, bây giờ đang đi làm thuê bên CĐT mà không thể tàn sát NT-TVGS như đã từng bị khi còn là NT được! Ngay cả công việc cũng bị ảnh hưởng vì không để NT chết sặc. Em thấy nhiều đồng chí dân kỹ thuật nhưng cũng đâu được như cụ.

Chuẩn luôn đấy cụ.
TXT về làm TGĐ khi rất trẻ, em tưởng là dân xuất chúng, sau này mới biết là con của bố G. :D
Em thật. lúc đầu em cũng ngu mà dốt lắm, cũng thấy TXT, ĐLT nói và làm kinh thiên động địa. hồi PVC tóe loe em còn đưa ra ý kiến cứ làm NĐ TB là ok hết. Nhưng không phải như mình nghĩ. Bản chất đã ăn/phá thì chỉ có cách đừng cho ăn/không đưa bất kể gì để phá thì mới kìm cương được.
Đúng đấy cụ, và dĩ nhiên sau khi đi thì thằng sau dọn nhoè éo hết đống bùi nhùi chúng nó để lại

htc4

Xe buýt
Em gọi vợ chồng anh ấy là anh chị, nhưng vẫn thích ngồi cửa ngắm hai đứa cháu nó mặc sooc lượn lờ khoe giò trước mặt. :D
Con bé H cũng hồng nhan, lấy anh T - GĐ ngân hàng, chủ nợ lớn của bố làm v3, một thời gian cũng bỏ cmnr.:(
Oài thế cụ hơn em khá nhiều niên :D Lâu rồi ít tương tác, em không biết chuyện em H. Cách đây vài ba năm thấy vẫn mặn nồng lắm!

minhmo

Xe cút kít
Oài thế cụ hơn em khá nhiều niên :D Lâu rồi ít tương tác, em không biết chuyện em H. Cách đây vài ba năm thấy vẫn mặn nồng lắm!
Vâng, thời ngồi cửa ngắm các cháu cũng xuýt 20 năm rồi cụ ạ. :D
Còn đôi em kể chuyện ở trên bỏ nhau lâu rồi. Đoạn mặn nồng cụ biết chắc tập khác.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
chắc cụ trong ngành, hoặc có tí liên quan đến tư vấn cph nên nói rất chuẩn
em nhớ nhất trường hợp cienco8, lão hiển mít thấy nó be bét quá nên bỏ của chạy lấy người.
Tài sản thì một đống nợ phải thu nhưng ko thể thu hồi, nợ phải trả thì ngân hàng nó túm không thiếu 1 đồng
Cái ngành xd nhà nước chả có công ty nào ra hồn, nhìn lại phía bắc còn được anh Vinaconex nhờ có xd bất động sản. các cty xd trong nam nó khá là hoành tránh, như Hòa Bình và coteccon một thời.
túm lại là bới bèo ra bọ, đấu đá nhau thôi chứ thuộc phe lò thì vẫn ổn
Quả nợ phải thu 185 tỉ toàn ở các công ty đã phá sản và các dự án đã giải tán từ thời bao cấp... có mà đòi bằng niềm tin. Không vứt ra ngoài giá trị CPH thì chó nó mua. Với lại số tiền này cũng được đủ các ban ngành trên bộ GTVT duyệt, chứ anh Dũng, anh Lai tuổi gì mà dám cắt bỏ. Cái tội tham mưu thì khác gì thằng chuyên viên soạn văn bản đâu.
Số đen phải chịu thôi.

Con trai làm ngân hàng thì được nếu nó thích :D Còn con gái làm xây dựng thì cho vàng nó cũng chả ham đâu, cái này e khỏi cần khuyên :D Làm nghề Xây dựng mà ko đi, chỉ ngồi văn phòng thì cũng chẳng khá được :(
Con gái làm XD cũng ổn mà cụ, có em gì họ Tô đó, đi thăm công trường đi giày cao gót màu hồng, có trợ lý che ô ổn quá mà

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nát tươm mà cụ bảo ổn, Bộ phải thay máu cả Chủ tịch TGĐ cũng ko ăn thua
Vậy là nát như tổng cty Sông Đà rồi. Thật đáng tiếc, em trước làm xí nghiệp 500 xe của tổng dưới chân thuỷ điện, chỗ đường Hầm. Thời đó xe Zil của xí nghiệp nhiều không kể xiết, hàng tối đèn xí nghiệp bật sáng chói cả một khu.

TUCSON9389

Xe điện
Quả nợ phải thu 185 tỉ toàn ở các công ty đã phá sản và các dự án đã giải tán từ thời bao cấp... có mà đòi bằng niềm tin. Không vứt ra ngoài giá trị CPH thì chó nó mua. Với lại số tiền này cũng được đủ các ban ngành trên bộ GTVT duyệt, chứ anh Dũng, anh Lai tuổi gì mà dám cắt bỏ. Cái tội tham mưu thì khác gì thằng chuyên viên soạn văn bản đâu.
Số đen phải chịu thôi.
cụ ơi, nếu là của các công ty đã phá sản thì ko phải đi tù đâu; chắc là nợ phải thu khó đòi nhưng chưa đáp ứng đủ các qui định

trungcienco1

Xe buýt
Cụ là dân KS cầu hay đường thế ?
Cụ nói chuẩn, em cũng vất mịa nó nghề cầu, chán đến mức độ xé luôn tất cả hồ sơ, giấy tờ liên quan ném vào mặt lão Nh -TP tổ chức ngay tại Công ty.
Số phận đưa đẩy về làm kinh doanh, lại vào vai CĐT. Đã trải qua kiếp làm thầu nên giờ thương ae thầu, tạo điều kiện thanh quyết toán gọn gàng, các bên đều vui vẻ, hiệu quả.
E dân cầu, nói chung cũng chinh chiến nhiều. Cầu đường chiến tất, nghỉ cũng bâng khuâng lắm. Đợt rồi e còn chửi nhau với thằng TVGS trưởng ở Cao tốc Bắc - Nam. Đm, TVGS l... gì toàn ra giá, vòi vĩnh nhà thầu (e là Tổng thầu nhé). Mình cứ sống đàng hoàng, nay là nhà thầu, mai lại CĐT, biết đâu còn to hơn nữa. Giờ e chuyển nghề, đọc bài báo về Cienco1, ngứa mồm nên tham gia :)
Chứ thông tin thì e biết nhiều lắm: cienco1, PVC, TXT, PVN,.... :)

newmanhn

Xe điện
Website
cụ ơi, nếu là của các công ty đã phá sản thì ko phải đi tù đâu; chắc là nợ phải thu khó đòi nhưng chưa đáp ứng đủ các qui định
Ôi trời, luật lá nhà mình phức tạp lăm cụ ạ. Muốn quyết toán cái khoản nợ của công ty phá sản thì phải kiện ra tòa. Tòa nó gọi các bên liên quan, tòa gọi mà nó không hợp tác thì không xử nổi đâu cụ ạ... lại treo đấy thôi... chưa nói đến tỉ thứ giấy tờ thanh quyết toán khác liên quan.

viet7500

Xe buýt
Con gái làm XD cũng ổn mà cụ, có em gì họ Tô đó, đi thăm công trường đi giày cao gót màu hồng, có trợ lý che ô ổn quá mà
Thời đó cộng đồng mạng chưa sôi nổi như bây giờ, chứ không phong cách chủ tịch trẻ họ Tô mặc nguyên cây hồng ra công trường, thành Hot trend cho giới trẻ dzồi

TUCSON9389

Xe điện
Ôi trời, luật lá nhà mình phức tạp lăm cụ ạ. Muốn quyết toán cái khoản nợ của công ty phá sản thì phải kiện ra tòa. Tòa nó gọi các bên liên quan, tòa gọi mà nó không hợp tác thì không xử nổi đâu cụ ạ... lại treo đấy thôi... chưa nói đến tỉ thứ giấy tờ thanh quyết toán khác liên quan.
vâng, thông thường là khoản phải thu để xóa sổ thì có nhiều điều kiện lắm. nhưng thường thì cái đó nó có 1 hội đồng, có cả người của bộ tài chính nữa, qua được cái cửa của btc ko hề đơn giản.
có lẽ lão này đã được ai đó tư vấn đưa ra khỏi sổ sách kế toán trước khi xác định gtdn

newmanhn

Xe điện
Website
vâng, thông thường là khoản phải thu để xóa sổ thì có nhiều điều kiện lắm. nhưng thường thì cái đó nó có 1 hội đồng, có cả người của bộ tài chính nữa, qua được cái cửa của btc ko hề đơn giản.
có lẽ lão này đã được ai đó tư vấn đưa ra khỏi sổ sách kế toán trước khi xác định gtdn
"Ông Phạm Dũng có những vi phạm, khuyết điểm như tham mưu cho Bộ GTVT ban hành Quyết định số 3166 phê duyệt giá trị doanh nghiệp ".
Thì là cái tội tham mưu cho bộ GTVT, thì vẫn là anh nhạc sỹ và bộ GTVT bật đèn xanh thì phải ký thôi cụ.

TaiNon1974

Xe buýt
Thực ra nó là tình huống thôi mà.
Lắm khi đội trưởng hay công ty con đang bị lỗi gì (dòng tiền, tổ chức cán bộ...), thì tgđ CT công ty mẹ lại dẫn người đi kiểm tra trước khi lãnh đạo to hơn xuống thị sát. Thì ông ấy quát hét chửi bới làm um lên, cán bộ ở dưới thì biết gì đâu, ăn lương (có khi còn thiếu) làm chăm chỉ mà bị chửi, ức bỏ mẹ ra, thấy ngay tay đó quan lại hung hăng phách lối :D. Có bọn lãnh đạo công trường mới hiểu.
TGĐ khi đã phải vào công trg thì 1 là khen, 2 là chửi, ko có kiểu đi dạo.

Lam__Phương

Xe điện
E dân cầu, nói chung cũng chinh chiến nhiều. Cầu đường chiến tất, nghỉ cũng bâng khuâng lắm. Đợt rồi e còn chửi nhau với thằng TVGS trưởng ở Cao tốc Bắc - Nam. Đm, TVGS l... gì toàn ra giá, vòi vĩnh nhà thầu (e là Tổng thầu nhé). Mình cứ sống đàng hoàng, nay là nhà thầu, mai lại CĐT, biết đâu còn to hơn nữa. Giờ e chuyển nghề, đọc bài báo về Cienco1, ngứa mồm nên tham gia :)
Chứ thông tin thì e biết nhiều lắm: cienco1, PVC, TXT, PVN,.... :)
E đoán cụ chắc k cùng băng ăn chia nên toàn nói chuyện đâu đâu ấy chứ quy trình từ ông lái máy vừa lái vừa hút dầu đến thủ kho đẻ thêm phiếu...đến Đội trưởng, mấy ông trên VP ông nào k kênh giá, nhận phong bì, đút túi giơ tay e xin vái một vái. Làm cái thằng nhà thầu thì từ tiền uống rượu nó cũng có % hết rồi bị vòi thêm thì là làm láo công thức của nhà chia đôi của đồng chia ba nó bắt chia thêm thôi;))